Cảm nhận Civic 2.0 (10.000km) VS Altis 2.0 (200km)

Maz

Xe tải
Ui dào, cụ nào trẻ thì đi CV, cụ nào già và không để ý đến ngoại thất nhàn nhạt thì chọn Altis cho nó hợp:21:. Nội thất em thấy cũng một chín một mười.

ANPHAT

Xe hơi
Website
www.apco.com.vn
về cái sự ồn của Civic : đây là chuyện đã bàn nhiều, nhưng khắc phục thì khó. Do đó, quan điểm của em là sống chung với lũ, kệ nó. Ở tầm giá đó, em nghĩ xe nào cũng thế, hơn kém nhau 9/10 chứ mấy. Em cứ yêu xe mình, sử dụng nó kiếm $, có $ đổi Mec, Bim, hay Bentley, đảm bảo không còn ồn. Đấy, quan điểm em là thế, các bác thấy thế nào ?

cas

Xe buýt
Thường ở lầu Xanh trên đường hay tắc dễ ngập
Bác nhắc đến cái sống chạy giữa xe làm em nhớ một chi tiết trên Altis 2.0 là
- Bon nó tặng bộ thảm lót xe, em thấy cái thảm trải chỗ ghế lái rất thuận tiện là nó có 2 cái móc nhằm giữ cố định thảm trên sàn xe làm cho nó không bị trượt lên phí trước.
- Em đi Civic ghét nhất là thỉnh thoảng lại phải đẩy thảm lùi xuống dưới, không hiểu sao khi lái luôn có xu hứong đầy cái thảm đó đùn lên trên :21:
ơ này bác, Civic 2.0 cũng có 2 cái móc, thảm khuyến mại của bọn Honda cũng có 2 lỗ để luồn vào móc đó...:77:

Civic_1.8_AT

Xe máy
Bác Maz nói vậy là sao. "Nội thất một chín một mười". Cho Bác hỏi mọi người lại Nội Thất của 2 xe rồi Bác hẳn nói nhé.
"Nội Thất": ==> Civic (10) :6:.
¯¯¯¯¯¯¯¯¯¯¯¯¯¯Altis (1) :77:.

Tom Tit-Tot

Xe tăng
Các bác hơi quá rồi, trên toàn thế giới hai ông này cũng luôn lẽo đẽo cùng nhau, tốt cũng như nhau mà chuối cũng chẳng khác là mấy. Bác nào đi Civic thì tìm điểm mạnh mà sướng, bác nào đi Altis thì tìm điểm yếu mà che đi (b). Vậy cả hai đều là đỉnh cao :))

Mazspeed

Xe container
Các bác hơi quá rồi, trên toàn thế giới hai ông này cũng luôn lẽo đẽo cùng nhau, tốt cũng như nhau mà chuối cũng chẳng khác là mấy. Bác nào đi Civic thì tìm điểm mạnh mà sướng, bác nào đi Altis thì tìm điểm yếu mà che đi (b). Vậy cả hai đều là đỉnh cao :))
He he em thì lại chả thấy thằng nào là đỉnh cao hết, chán như nhau.:P:P:P

NFSVN

Xe buýt
ơ này bác, Civic 2.0 cũng có 2 cái móc, thảm khuyến mại của bọn Honda cũng có 2 lỗ để luồn vào móc đó...:77:
Bác cho em hỏi 1 chút: hình dáng cái móc như thế nào. Em kiểm tra xe em rồi, có cái lỗ nhưng kg có móc, bọn nó quên kg đưa hay rửa xe lần đầu kg chú ý mất *** nó rồi.

Tom Tit-Tot

Xe tăng
tế nhị chút đi mà bác :)):))

1.5G

Xe tải
bác đang sở hữu civic thì nhận xét sao mà khách quan được. của bác thì lúc nào cũng phải nhất.

Civic_1.8_AT

Xe máy
Em thấy Civic "Thể Thao Trẻ Trung Năng Động".(l)

Maz

Xe tải
về cái sự ồn của Civic : đây là chuyện đã bàn nhiều, nhưng khắc phục thì khó. Do đó, quan điểm của em là sống chung với lũ, kệ nó. Ở tầm giá đó, em nghĩ xe nào cũng thế, hơn kém nhau 9/10 chứ mấy. Em cứ yêu xe mình, sử dụng nó kiếm $, có $ đổi Mec, Bim, hay Bentley, đảm bảo không còn ồn. Đấy, quan điểm em là thế, các bác thấy thế nào ?
Vodka cho kụ một phát nhé(b)

nhimphich

Xe điện
Cám ơn cụ đã ném đá
Nói cung cụ vote cho em thì em mừng, còn không cũng chẳng sao cả
Cụ bảo em chưa đi xe nào thì cũng đúng vì cụ đã nhìn thấy em lái bao giờ đâu, đã nhìn thấy giấy tờ xe của em đâu. Còn khi cụ nhìn thấy rồi thì cụ sẽ phải nghĩ khác (nếu cụ thích cụ mất cafe em mang cả 2 xe đến cho cụ ngắm luôn).
Trong một số cái trên có chỗ em viết nhầm
- Altis: là điều hòa cơm, chỉnh tay (viết nhầm)
- Đèn báo mở cửa (đèn này em nói là đèn trên cánh xe ý Altis nó có còn Civic thì không)
- Cách âm em chạy và cảm nhận thấy nó ngon hơn Civic thật (cái này nếu bác đã lái thì bác hiểu)
- Tự động đóng mở gương (Nếu bác đi Civic 2.0 thì nếu qua chỗ nào hẹp quá thì bác chỉ cần bấm cái nút trên cửa xe là cụp được 2 gương - cái này có thể coi là tự động không - hoặc bác có thể gắn 1 con chip vào khi mở khóa điện nó tự mở còn khi tắt nó tự cụp. Còn Altis nếu mà đường hẹp chỉ có đường mà mở kính rồi gập tay vào). Vậy một cái ngồi trong xe ấn nút cho nó cụp còn một cải phải mở kính mà cụp thì có thể gọi là tự động được không ?
- Còn gạt nước ý nói là, khi mà gương bẩn muốn phun nước để rửa kính thì Altis hỗ trợ tự gạt luôn, Civic thì mình phải đẩy cần gạt mới gạt được (còn nếu mà gạt được bằng chân thì khối người cũng muốn đó)

Nói chung bác có xe hay không có xe em không cần biết
Em có xe hay không em cũng không cần bác biết
Đó chỉ là một số cảm nhận của em sau khi đã chạy 02 thằng này

Thanks pác
Bác này chắc chém gió chứ chưa biết xe Altis 09 là gì:)):))

Maz

Xe tải
Ôi xời, các cụ cứ ném đá CV & Altis ầm ầm. Em nghĩ thế lày, yêu nhiều thì ghét nhiều...thế thôi:^)

Civic_1.8_AT

Xe máy
Yêu nhiều ghét nhiều thì cũng tùy trường hợp thôi Bác ơi.:^)

inochi

Xe điện
Bác này chắc chém gió chứ chưa biết xe Altis 09 là gì:)):))
Thì em cũng bảo mới chạy được có 200km thôi làm chuyến HN-HP về thôi
Em cũng check lại rồi đúng là nó có nút auto gập gương cụ ạ

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
Cám ơn cụ đã ném đá
Nói cung cụ vote cho em thì em mừng, còn không cũng chẳng sao cả
Cụ bảo em chưa đi xe nào thì cũng đúng vì cụ đã nhìn thấy em lái bao giờ đâu, đã nhìn thấy giấy tờ xe của em đâu. Còn khi cụ nhìn thấy rồi thì cụ sẽ phải nghĩ khác (nếu cụ thích cụ mất cafe em mang cả 2 xe đến cho cụ ngắm luôn).
Trong một số cái trên có chỗ em viết nhầm
- Altis: là điều hòa cơm, chỉnh tay (viết nhầm)
- Đèn báo mở cửa (đèn này em nói là đèn trên cánh xe ý Altis nó có còn Civic thì không)
- Cách âm em chạy và cảm nhận thấy nó ngon hơn Civic thật (cái này nếu bác đã lái thì bác hiểu)
- Tự động đóng mở gương (Nếu bác đi Civic 2.0 thì nếu qua chỗ nào hẹp quá thì bác chỉ cần bấm cái nút trên cửa xe là cụp được 2 gương - cái này có thể coi là tự động không - hoặc bác có thể gắn 1 con chip vào khi mở khóa điện nó tự mở còn khi tắt nó tự cụp. Còn Altis nếu mà đường hẹp chỉ có đường mà mở kính rồi gập tay vào). Vậy một cái ngồi trong xe ấn nút cho nó cụp còn một cải phải mở kính mà cụp thì có thể gọi là tự động được không ? >> cả hai loại đều là điều khiển tay, một cái có động cơ điện hỗ trợ, còn một cái thì không. nó được cho là tự động khi mà: có vật cản gần chạm vào gương thì nó cụp lại cái rồi lại xòe ra. và khi ra khỏi xe bấm khóa cửa là nó tự cụp... thế mới gọi là tự động. còn vẫn phải lấy ngón tay nhấn thì gọi là " manual" - " thủ công" - gương điện
- Còn gạt nước ý nói là, khi mà gương bẩn muốn phun nước để rửa kính thì Altis hỗ trợ tự gạt luôn, Civic thì mình phải đẩy cần gạt mới gạt được (còn nếu mà gạt được bằng chân thì khối người cũng muốn đó) >> vụ này em thấy khi kính lái bụi bẩn, em kéo cần gạt mưa về phí vô lăng, nước rủa kính phun phì phì rồi nhả ra thì cần gạt tự động gạt sạch luôn. vậy nó giống altis đấy ạ

Nói chung bác có xe hay không có xe em không cần biết
Em có xe hay không em cũng không cần bác biết
Đó chỉ là một số cảm nhận của em sau khi đã chạy 02 thằng này

>> có một đoạn trên: "civic có 4 cảm biến lùi" là không phải nguyên bản của CIVIC 2.0 đâu ạ

>> Cách âm altis hơn CIVIC có thể lắm vì xe mới hơn. và cũng còn tùy vào áp suất lốp, mặt đường, tốc độ xe, tốc độ gió.... em thấy CIVic 2.0 đi nhiều đoạn đường yên tĩnh lạ kỳ.

Thanks pác

Em có vài ý kiến tham gia cho cho vui tý. à mà bác chủ thớt lập cái thớit này lại khối người vào xì pam. nếu có thể bác cho cái phân tích đánh giá về khía cạnh kỹ thuật công nghệ của xe thì hay quá. ví dụ như động cơ, truyền động, treo....

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
Chính phó tổng toyota Bắc mỹ đá phát biểu là: Chúng tôi xin lỗi khách hàng, quả thật chúng tôi đã sản xuất ra 1 cái xe bền bỉ tiết kiệm nhiên liệu nhưng ko có cảm xúc.
Như thế Altis có thể nói là xấu, cái xe nhìn như vừa bị đâm cả vào đâu và đít xe, phồng phồng lõm lõm ko hề có đường nét cụ thể như Camry hay thậm chí Vios.
Có những cái Altis ko bao giờ có là: hộp số tư động năm cấp, máy 153 hp. hàng ghế sau ngồi thoải mái do ko có đường sống chạy giữa xe.....
Chỉ cần thế thôi đã ko phải lăn tăn khi chọn giữ Altis và CV 2.0 rồi.
Nếu có điều kiện em mua porsche chạy cho sướng:))

cái đoạn bác tả hình dáng em altis và civic làm em liên tưởng đến từ " vợ cả" và " vợ 2"

theo em thế này cho nó dễ hiểu: Altis hình dáng như " vợ cả" đã có đến 3 con, nhìn vòng 3 vòng 4 thấy nhiều ngấn quá :))

còn Civic tựa như cô " vợ 2" son sắt, gọn gàng mọi chỗ :P càng ngắm càng phê.

Nói vậy các mợ trên này đừng oánh em nhé, chịu khó tập luyện thân hình gọn gàng thì ngồi civic rất hợp :21:

Em cũng nói nhỏ là mợ nào đi altis trông cũng giống xe phết:P đều có cái đẹp thầm kín ạ.

Duonganh2004

Xe tăng
Thì em cũng bảo mới chạy được có 200km thôi làm chuyến HN-HP về thôi
Em cũng check lại rồi đúng là nó có nút auto gập gương cụ ạ
May mà chưa gãy mị e nó cái củ gương :'(:77::77::77: