Cảm nhận Civic 2.0 (10.000km) VS Altis 2.0 (200km)

Maz

Xe tải
Bác Maz nói vậy là sao. "Nội thất một chín một mười". Cho Bác hỏi mọi người lại Nội Thất của 2 xe rồi Bác hẳn nói nhé.
"Nội Thất": ==> Civic (10) :6:.
¯¯¯¯¯¯¯¯¯¯¯¯¯¯Altis (1) :77:.
Vâng, quan điểm của em là thế bác ạ. Mỗi loại xe có ngôn ngữ thiết kế riêng, thị hiếu cũng không hẳn giống nhau. Các bác già thì em tin thích Altis hơn, các cụ trẻ thì phải là CV rồi...Em thì cũng amateur thôi nhưng hai loại xe trên em cũng được nghịch nhiều nên chẳng cần phải tham khảo thêm bác ơi...em tự biết và đánh giá...Thôi chào bác em chuồn:))

sano

Xe đạp
Em thấy mỗi xe có một ưu cũng như nhược điểm riêng. sẽ không có sự hoàn hỏa cho xe ở tầm tiền này vì đây là chủ định của nhà sản xuất.Tuy nhiên có nhiều Bác chưa đi Altis 2.0 bao giờ nên phán đại (hầu hết là chê- thậm chí chê quá mức) theo cảm nhận từ xe của mình đang sử dụng ( Civic), nên thấy xe mình là nhất !. Các Bác thử nhìn doanh số tháng 07/2009 xem Altis bán được bao nhiêu xe và Civic bán được bao nhiêu xe. Đây là câu trả lời chính xác nhất xe nào được người tiêu dùng tín nhiệm hơn. Và người tiêu dùng ở đây không phải tất cả đều "mù tịt " về xe. Em chắc chắn rằng Civic sẽ không có cửa vượt qua Altis trong tương lai.

cv106

Xe hơi
Các Bác có nhu cầu quần áo trẻ em made in Thailand, xuất khẩu Pháp, sữa, sữa chua, phomat các loại cho F1, F2, F... mời ghé thăm của hàng của Gấu nhà em số 299 Đội Cấn. ĐT: 046.2734050-098.9992529
Có đồ chơi người lớn k pác

vietdungsn

Xe tải
em thì em thấy xe nào đi cũng thế chả thấy hơn gì nhau cả civic=altis

Luu Lehong

Xe container
Em thấy mỗi xe có một ưu cũng như nhược điểm riêng. sẽ không có sự hoàn hỏa cho xe ở tầm tiền này vì đây là chủ định của nhà sản xuất.Tuy nhiên có nhiều Bác chưa đi Altis 2.0 bao giờ nên phán đại (hầu hết là chê- thậm chí chê quá mức) theo cảm nhận từ xe của mình đang sử dụng ( Civic), nên thấy xe mình là nhất !. Các Bác thử nhìn doanh số tháng 07/2009 xem Altis bán được bao nhiêu xe và Civic bán được bao nhiêu xe. Đây là câu trả lời chính xác nhất xe nào được người tiêu dùng tín nhiệm hơn. Và người tiêu dùng ở đây không phải tất cả đều "mù tịt " về xe. Em chắc chắn rằng Civic sẽ không có cửa vượt qua Altis trong tương lai.
em nghĩ Cụ là người luôn luôn suy nghĩ và hành xử đúng mực!
Nhiều bác đi xe nào thì ca ngợi hết lời về sản phẩm của mình; nào là " lựa chọn sáng suốt" , sản phẩm mình dùng là nhất: bền, an toàn, tiết kiệm nhiên liệu, cách âm tốt...chẳng qua đều là tự an ủi mình cả thôi!
Vote cụ! Ai cũng nhận thấy như cụ thì có lẽ xã hội sẽ công bằng hơn! Thị trường tự nó đã cho thấy kết quả so sánh rồi phải không ạ!:69::69::69: cần gì phải nói nhiều!
Vừa rồi em còn đọc thấy mấy bác dùng Focus tự nổ quá trời, tự thoả mãn so với cả audi, bim.. coi Atis 2.0, Civic như cỏ rác:77::77::77::77::77:!
vài lời em mạo muội chia sẻ!

Lamborghini78

Xe điện
Cám ơn cụ đã ném đá
Nói cung cụ vote cho em thì em mừng, còn không cũng chẳng sao cả
Cụ bảo em chưa đi xe nào thì cũng đúng vì cụ đã nhìn thấy em lái bao giờ đâu, đã nhìn thấy giấy tờ xe của em đâu. Còn khi cụ nhìn thấy rồi thì cụ sẽ phải nghĩ khác (nếu cụ thích cụ mất cafe em mang cả 2 xe đến cho cụ ngắm luôn).
Trong một số cái trên có chỗ em viết nhầm
- Altis: là điều hòa cơm, chỉnh tay (viết nhầm)
- Đèn báo mở cửa (đèn này em nói là đèn trên cánh xe ý Altis nó có còn Civic thì không)
- Cách âm em chạy và cảm nhận thấy nó ngon hơn Civic thật (cái này nếu bác đã lái thì bác hiểu)
- Tự động đóng mở gương (Nếu bác đi Civic 2.0 thì nếu qua chỗ nào hẹp quá thì bác chỉ cần bấm cái nút trên cửa xe là cụp được 2 gương - cái này có thể coi là tự động không - hoặc bác có thể gắn 1 con chip vào khi mở khóa điện nó tự mở còn khi tắt nó tự cụp. Còn Altis nếu mà đường hẹp chỉ có đường mà mở kính rồi gập tay vào). Vậy một cái ngồi trong xe ấn nút cho nó cụp còn một cải phải mở kính mà cụp thì có thể gọi là tự động được không ?
- Còn gạt nước ý nói là, khi mà gương bẩn muốn phun nước để rửa kính thì Altis hỗ trợ tự gạt luôn, Civic thì mình phải đẩy cần gạt mới gạt được (còn nếu mà gạt được bằng chân thì khối người cũng muốn đó)

Nói chung bác có xe hay không có xe em không cần biết
Em có xe hay không em cũng không cần bác biết
Đó chỉ là một số cảm nhận của em sau khi đã chạy 02 thằng này

Thanks pác
Bác ơi Civic cũng tự gạt 3 lần nếu bác giữ phun nước đủ time :21:

dongnat

Xe điện
Cụ biết 1 mà ko biết 2. Cụ muốn so doanh số em so cho cụ nhé
Civic bán trong vòng 2 năm (10/2006-10/2008) = doanh số 8 năm bán hàng của Altis tại VN nhé (10.000 chiếc) :)):)):)):))
Đợt này nó bán ít hơn Altis là vì có ít xe để bán, kế hoạch sản xuất xe phải đưa ra từ đầu năm, giờ có muốn sản xuất nhiều hơn cũng chả được. Nếu nó thừa xe ở Đại lý mà ko ai muốn mới gọi là kém, chứ đến mua mà ko có xe thì có gọi là kém ko, thế RR khéo kém Altis vì 1 tháng bán chắc chưa được 10 xe:P

Chỉnh sửa cuối:

Prius

Xe buýt
Bác nhắc đến cái sống chạy giữa xe làm em nhớ một chi tiết trên Altis 2.0 là
- Bon nó tặng bộ thảm lót xe, em thấy cái thảm trải chỗ ghế lái rất thuận tiện là nó có 2 cái móc nhằm giữ cố định thảm trên sàn xe làm cho nó không bị trượt lên phí trước.
- Em đi Civic ghét nhất là thỉnh thoảng lại phải đẩy thảm lùi xuống dưới, không hiểu sao khi lái luôn có xu hứong đầy cái thảm đó đùn lên trên :21:
Rất dễ hiểu thôi: Tại vì chân ga và phanh dùng gót,khi sử dụng 2 cái này sẽ tỳ mạnh theo quán tính chuyển động xe sẽ lôi thảm ra phía trước vì thảm không liền hoặc cố định với sàn xe, xe số tay dùng chân côn thời gian thảm còn trôi nhanh hơn nữa phải vì thêm 1 động tác nữa.

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Rất dễ hiểu thôi: Tại vì chân ga và phanh dùng gót,khi sử dụng 2 cái này sẽ tỳ mạnh theo quán tính chuyển động xe sẽ lôi thảm ra phía trước vì thảm không liền hoặc cố định với sàn xe, xe số tay dùng chân côn thời gian thảm còn trôi nhanh hơn nữa phải vì thêm 1 động tác nữa.
Xe CV nó có cái móc cố định thảm ngay dưới ghế lái mà bác.

BSK

Xe tăng
May mà chưa gãy mị e nó cái củ gương :'(:77::77::77:
nghe giang hồ đồn Duonganh2004 hôm trước say diệu đi đường đập chết 9 thằng bốc phét thầy bảo sát sinh tối kị số 10 k thì....................:77:

Tourcare

Xe tăng
Khiếp quá, ông nào có xe gì thì tung cái xe ý lên trời. Cái này gọi là thủ dâm tư tưởng*-)
Cái xe nó chỉ là cái xe, ai thích gì thì đi cái đó. Altis chê gì thì em không biết, chỉ biết là giá Altis 1.8 đời 2005 bây giờ bán được tiền hơn 1 con Civic đời 2008.

Bác Maz nói vậy là sao. "Nội thất một chín một mười". Cho Bác hỏi mọi người lại Nội Thất của 2 xe rồi Bác hẳn nói nhé.
"Nội Thất": ==> Civic (10) :6:.
¯¯¯¯¯¯¯¯¯¯¯¯¯¯Altis (1) :77:.

Civic_1.8_AT

Xe máy
Khiếp quá, ông nào có xe gì thì tung cái xe ý lên trời. Cái này gọi là thủ dâm tư tưởngCái xe nó chỉ là cái xe, ai thích gì thì đi cái đó. Altis chê gì thì em không biết, chỉ biết là giá Altis 1.8 đời 2005 bây giờ bán được tiền hơn 1 con Civic đời 2008.
Bác này ăn nói kỳ quá.:^) Bác có ý kiến thì vào thẳng vấn đề.:102:
Chứ nói như Bác con Nít nó cười cho đấy.:77:

nhimphich

Xe điện
Chào cả nhà

Em thì em chạy Vịt nhà em được gần 10,000 km rồi và hôm rồi cậu bạn có lấy Altis LD 2.0, em cũng được trải nghiệm em nó nhân một chyến đi chơi gần gần (200 km), sau đây là một số cảm nhận của em:

- Về hình thức:
+ Mỗi thằng có một ấn tượng và lựa chọn cho một đối tượng khách hàng khách nhau nên em không ý kiến, có điểm chung là cả hai đều 05 chỗ
+ Trông Altis với bộ body nhìn khá mạnh mẽ và lịch lãm
+ Civic thì trông trẻ trung và đầy chất thể thao (thể hiện cả trong việc thiết kế nội thất xe)

- Nội thất
+ Altis 2.0
= Ốp vân gỗ cho hộp số và cửa
= Ghế da, màu sáng, nên em nghĩ là khá bẩn
= Ngồi tại ghế lái thấy em này thiết kế nội thất khá thuận tiện, các nút bấm, thao tác dễ sử dụng
= Ghế lái cao, dễ bao quát xe khi vận hành, người mới lái có thể thích điểm này (không giống CV nếu là lái mới thì tầm quan sát đẫu xe khó khăn hơn)
= Ghế ngồi không ôm người
= Có đèn báo mở cửa trên cánh xe
= Vô lăng trông hợi thô, cầm vô lăng thì thấy cảm giác tay cầm bé quá
= Tích hợp điều khiển trên vô lăng
= Cốp sau cho cảm giác rộng hơn Civic
= Có 02 cốp đựng đồ chỗ ghế phụ
= Không gian phí trước khoang lái không được rộng rãi (bao quát các đồng hồ hiển thị khó)
= Điều hòa tay (muốn mát phải vặn thêm)
= Một số chi tiết như phanh tay, lẫy mở cốp xăng, cốp sau trông như đồ hàng mã, xấu quá (gọi Civic bằng cụ mấy thứ mày)
= Gương điều gập tự động (nhưng điểm đặt nút bấm khá khuất, hôm qua lái lại em mới để ý nó có cái nút này, trước bảo với các bác là không, em xin nhận lỗi)

+ Civic 2.0
= Ghế da, màu tối, che đậy được những cái xấu trên ghế
= Ngồi tại ghế lái nhìn về phí trước trông trong xe rất sport
= Ghế ngồi khá ôm người
= Không có đèn báo mở cửa xe (trên cánh cửa)
= Vô lăng ngọn và đẹp
= Tích hợp điều khiển trên vô lăng
= Có 01 cốp đựng đồ chỗ ghế phụ
= Không gian phí trước khoang lái rộng rãi (bao quát tốt)

- Vận hành
+ Altis 2.0
= Vận hành khá êm ái, tốc độ 50km/h với vòng tua máy là 1300 vòng/phút
= Hộp số chuyển tưong đối êm ái
= Số tay trên vô lăng
= Hỗ trợ lên dốc và xuống dốc (+/-)
= Có đồng hộp báo mức tiêu hao nhiên liệu đoạn đường đang đi, nhiêu liệu tiêu thụ trung bình, ...
= Tự động Auto lock cửa khi xe chạy tố độ > 30 km/h
= Gương điều khiển tự động đóng mở
= Khi lái Altis thấy xe dễ bao quát phía trước hơn Civic
= Khi tăng tốc không có cảm giác vọt mạnh mẽ như Civic
= Khi lùi, với 2 sensor nên dễ bị hôn vào tường hoặc các vật thể lạ cạnh xe
= Cách âm ngon ơn Civic (cái này là cảm nhận của riêng em)
= Theo dõi đồng hồ hiển thị trên xe khó
= Đi đường dài sẽ mỏi tay, do không có chỗ tì tay khi lái

+ Civic 2.0
= Vận hành khá êm ái, tốc độ 50km/h với vòng tua máy là 1500 vòng/phút
= Hộp số chuyển tưong đối êm ái
= Có đồng hồ báo đoạn đường đã đi (ít thông số về tình trạng tiêu thụ nhiên liệu hơn so với Altis)
= Khóa cửa bằng tay
= Tự động đóng và gập gương
= Khi lái Civic thấy xe bao quát phía trước khó (mới lái)
= Khi tăng tốc có cảm giác vọt mạnh mẽ
= Khi lùi, với 4 sensor nên rất an toàn
= Theo dõi đồng hồ hiển thị trên xe thuận thiện, ngồi nhìn phí trước là có thể bao quát được toàn bộ các thông số của xe
= Đi đường dài rất thỏa mái, có thể tì tay vào cửa hoặc hộp dựng đồ chỗ lái

Nhận xét: Mỗi em một phong cách riêng, ấn tượng riêng nên sẽ tùy vào mọi người, riêng em vẫn thấy lựa chọn Honda Civic của em là đúng đắn và em yêu nó, nếu có điều kiện đổi xe em vẫn chọn Acura

Cám bác cho em cảm nhận nhé, đây là ý kiến của riêng em nếu ai không thích thì cứ cho em cục đá vào đầu. Cám ơn các bác
(P/s: hiện em đang lái Civic)
Bác này bốc phét, chưa đi xe nào cả:)):))

Khi con

Xe đạp
Cụ biết 1 mà ko biết 2. Cụ muốn so doanh số em so cho cụ nhé
Civic bán trong vòng 2 năm (10/2006-10/2008) = doanh số 8 năm bán hàng của Altis tại VN nhé (10.000 chiếc) :)):)):)):))
Đợt này nó bán ít hơn Altis là vì có ít xe để bán, kế hoạch sản xuất xe phải đưa ra từ đầu năm, giờ có muốn sản xuất nhiều hơn cũng chả được. Nếu nó thừa xe ở Đại lý mà ko ai muốn mới gọi là kém, chứ đến mua mà ko có xe thì có gọi là kém ko, thế RR khéo kém Altis vì 1 tháng bán chắc chưa được 10 xe:P
Bác biết tới 2 mà không chịu biết tới 3 :P: tình hình 8 năm trước (năm 2000) đất nước ta kinh tế còn kém, nhà nào có xe hơi vào lúc ấy là giàu đấy bác. Còn 2 năm (2006-2008) trở lại đây, cái xe hơi cũng không đến nỗi là ước mơ xa vời, kinh tế 2 năm đó rất phát triển, chứng khoán lên ào ào, nhà nhà đua nhau mua sắm.

Àh, em cho bác biết thêm tới 4 luôn: nguyên nhân Civic 2 năm đó làm mưa làm gió chẳng qua là do thằng TOY ăn dày mẫu Altis cũ quá mà thôi (một mẫu xe mà trên 5 năm không chịu đổi thiết kế).:102::102::102:
Khi Civic ra mẫu mới đã giáng cho thằng TOY ăn dày một bài học, nên kỳ này nó mới chịu ra mẫu mới để chiến đấu đấy ạ.

Trên mạng thì em không biết như thế nào, chứ thị trường bên ngoài em thấy người ta khen mẫu Altis mới nhiều lắm ạ. (Doanh số đã nói lên tất cả, mặc dù kinh tế khủng hoảng):69::69::69:
Àh, pác ơi, kế hoạch sản xuất là một chuyện, còn sản xuất thực tế lại là một chuyện. Altis khi ra mẫu mới cũng chỉ dự tính có 150 xe/tháng thôi, nhưng hiện nay là 720 xe/tháng nhưng có sao đâu ta.
P/S 1: Thiết kế của Altis đợt này đem lại cho ta rất nhiều tiện dụng bác ạ, đúng với ngôn ngữ thiết kế của TOY (L-finesse). Muốn biết nó tiện dụng như thế nào thì theo em, bác nên được cầm lái liên tục trong khoảng 1 tháng thì sẽ biết, chứ đừng mượn chạy thử, không nhận ra tính tiện dụng của nó đâu ạ.:):):)
P/S 2: Mọi so sánh đều khập khiểng. Trên đây em chỉ so sánh chơi vậy thôi, có gì không phải mong các pác bỏ qua.:):):)

Chỉnh sửa cuối:

MercAMG

Xe điện
Để Vịt đi bác ơi. Em thêm phát nữa là Vịt có cửa nóc. Cái mà em thích nhất.:21:

Duonganh2004

Xe tăng
Bác biết tới 2 mà không chịu biết tới 3 :P: tình hình 8 năm trước (năm 2000) đất nước ta kinh tế còn kém, nhà nào có xe hơi vào lúc ấy là giàu đấy bác. Còn 2 năm (2006-2008) trở lại đây, cái xe hơi cũng không đến nỗi là ước mơ xa vời, kinh tế 2 năm đó rất phát triển, chứng khoán lên ào ào, nhà nhà đua nhau mua sắm.

Àh, em cho bác biết thêm tới 4 luôn: nguyên nhân Civic 2 năm đó làm mưa làm gió chẳng qua là do thằng TOY ăn dày mẫu Altis cũ quá mà thôi (một mẫu xe mà trên 5 năm không chịu đổi thiết kế).:102::102::102:
Khi Civic ra mẫu mới đã giáng cho thằng TOY ăn dày một bài học, nên kỳ này nó mới chịu ra mẫu mới để chiến đấu đấy ạ.

Trên mạng thì em không biết như thế nào, chứ thị trường bên ngoài em thấy người ta khen mẫu Altis mới nhiều lắm ạ. (Doanh số đã nói lên tất cả, mặc dù kinh tế khủng hoảng):69::69::69:
Àh, pác ơi, kế hoạch sản xuất là một chuyện, còn sản xuất thực tế lại là một chuyện. Altis khi ra mẫu mới cũng chỉ dự tính có 150 xe/tháng thôi, nhưng hiện nay là 720 xe/tháng nhưng có sao đâu ta.
P/S 1: Thiết kế của Altis đợt này đem lại cho ta rất nhiều tiện dụng bác ạ, đúng với ngôn ngữ thiết kế của TOY (L-finesse). Muốn biết nó tiện dụng như thế nào thì theo em, bác nên được cầm lái liên tục trong khoảng 1 tháng thì sẽ biết, chứ đừng mượn chạy thử, không nhận ra tính tiện dụng của nó đâu ạ.:):):)
P/S 2: Mọi so sánh đều khập khiểng. Trên đây em chỉ so sánh chơi vậy thôi, có gì không phải mong các pác bỏ qua.:):):)
Tất cả chỉ là ngụy biện, quan trọng là bác có đội mũ BH không thui :21::))

dongnat

Xe điện

Em chả biết 3 của bác thế nào, thằng altis nó thua CV thì bác lý luận là do CV mới, ALtis mẫu cũ ăn dầy
GIờ thằng Altis mẫu mới thì CV thua, chắc vẫn tại thằng CV bác nhỉ
GIờ người ta ăn no, rồi mặc đẹp nữa bác ạ. Cái Altis chỉ là ăn no thôi, chưa đẹp vì chính Toy Bắc mỹ đã thừa nhật, Altis bền bỉ, tiết kiệm nhưng ko có cảm xúc, bác có thích làm gì mà ko có cảm xúc không
P.S Mấy cái em bôi đậm của bác thì em đọc qua thấy có vẻ bọn Toy (cty của Nhật) nó làm ăn trẻ con nhỉ, kế hoạch sx 150 xe mà bán được tận 700 xe, bác có biết kế hoạch sản xuất nó liên quan đến bao nhiêu cty con ko, liên quan đến bao nhiêu bộ linh kiện không, liên quan đến bao nhieu quota nhập khẩu không, Nó ko giống như việc thấy bán được nhiều xe, thế là gọi điện sang Nhật hoặc Thái lan bảo là chúng mày cấp cho tao thêm 550 động cơ tháng này nhé, còn chú chi nhánh bên Tầu cấp cho tao 550 bộ linh kiện điện tử nhà.....bla bla
Đến mấy chú sản xuất xe máy tầu cũng không làm ăn kiểu đến đâu hay đến đấy đâu, nhất là những cty của Nhật, nổi tiếng hề kế hoạch làm việc và kỷ luật lao động :)):)):))
P.S2. Em đồ rằng bác toàn nói theo cảm tính :)):)):))

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
Cuộc chiến giữa Altis và Civic luôn luôn gay gắt cả trên các thị trường thế giới , trên các báo trí truyền thông, và trên cả Box Honda này :))

Em ủng hộ các fan đã góp ý kiến cho 2 hãng Ô tô này có thêm nhiều cải tiến để chúng ta có được nhưng sản phẩm ngày càng đạt độ thỏa dụng cao hơn!

:41:

và giá càng ngày càng tăng hơn :))

kraz

Xe đạp
Nói chung là cả 2 con đều chán, ngồi thấp toàn nhìn mông chị em thôi...chọn Q7 hơn :21::21::21: