[Funland] Cay cái thằng samsung vina quá các cụ ạ.

lovecarhpqn

Xe điện
Em có cái điện thoại samsung A70 mua từ cuối 2019, đầu tuần nâng đời lên con mới nên cho trẻ con dùng lại, nó nghịch đặt lại mật khẩu giờ ko nhớ là cái gì mà trong điện thoại còn đầy cái mình cần như mk camera, atm banking, vneid, vssid,vetc, file ghi nhớ các tt khác...nếu reset cứng thì mất hết dl. Em làm theo hd " Mở khóa smartphone Samsung Galaxy bằng tính năng Find my Mobile : Truy cập Website Find My Mobile của Samsung trên máy tính của bạn > Tiến hành đăng nhập tài khoản Samsung Account của mình để thực hiện các bước mở điện thoại khi quên mật khẩu. Đăng nhập vào rồi thì trong đó nút chức năng mở khóa không thấy có, ấn nút đổ chuông, theo dõi vị trí thì điện thoại bị quên mk vẫn được, gọi tổng đài hỗ trợ 1800 588 889 thì thằng giọng miền Nam bảo là tính năng này ss nó bỏ từ tháng 4/2023 rồi :)) :D bây giờ: muốn mở đc đt phải ra ttbh ss cầm theo cccd với lại vỏ hộp điện thoại hóa đơn bán hàng thì nó mới mở cho. Em bảo là em cầm cccd, vẫn còn nhớ được tài khoản Samsung Account của chính cái đt này mà ko chứng minh là chủ sở hữu, còn vỏ hộp điện thoại hóa đơn bán hàng thì lâu ngày quăng đi mất rồi nhưng nó bảo nguyên tắc vẫn phải là nguyên tắc ko có thì ko mở. Thời đại 4.0 rồi còn phải thế mới hỗ trợ khách hàng à? =))=))=)) Các cụ mua đt samsung nhớ phải giữ lại vỏ hộp điện thoại + hóa đơn bán hàng có khi nào đấy phải cần dùng đến nhé
.

datinh

Xe container
em trả đưa đt cho ai. trẻ con lại càng cấm sờ.

Opel Astra

Xe điện
Em có cái điện thoại samsung A70 mua từ cuối 2019, đầu tuần nâng đời lên con mới nên cho trẻ con dùng lại, nó nghịch đặt lại mật khẩu giờ ko nhớ là cái gì mà trong điện thoại còn đầy cái mình cần như mk camera, atm banking, vneid, vssid,vetc, file ghi nhớ các tt khác...nếu reset cứng thì mất hết dl. Em làm theo hd " Mở khóa smartphone Samsung Galaxy bằng tính năng Find my Mobile : Truy cập Website Find My Mobile của Samsung trên máy tính của bạn > Tiến hành đăng nhập tài khoản Samsung Account của mình để thực hiện các bước mở điện thoại khi quên mật khẩu. Đăng nhập vào rồi thì trong đó nút chức năng mở khóa không thấy có, ấn nút đổ chuông, theo dõi vị trí thì điện thoại bị quên mk vẫn được, gọi tổng đài hỗ trợ 1800 588 889 thì thằng giọng miền Nam bảo là tính năng này ss nó bỏ từ tháng 4/2023 rồi :)) :D bây giờ: muốn mở đc đt phải ra ttbh ss cầm theo cccd với lại vỏ hộp điện thoại hóa đơn bán hàng thì nó mới mở cho. Em bảo là em cầm cccd, vẫn còn nhớ được tài khoản Samsung Account của chính cái đt này mà ko chứng minh là chủ sở hữu, còn vỏ hộp điện thoại hóa đơn bán hàng thì lâu ngày quăng đi mất rồi nhưng nó bảo nguyên tắc vẫn phải là nguyên tắc ko có thì ko mở. Thời đại 4.0 rồi còn phải thế mới hỗ trợ khách hàng à? =))=))=))Các cụ mua đt samsung nhớ phải giữ lại vỏ hộp điện thoại + hóa đơn bán hàng có khi nào đấy phải cần dùng đến nhé
.

View attachment 8437629
Hehe, lỗi trước hết tại bác - rồi đến ông con bác, mà bác lại đổ tại thằng Sám sùng.

Kyson1

Xe điện
E chịu mấy món CN cao này.

Đthoai cứ E72 nghe gọi, lướt OF có ipad.

Tkhoan mở cho vui chứ v1 nó qly. Đến xèng để tham gia thổi nến với mợ Jochi Daigaku còn hok có thì chả màng đến ibanking làm gì.

Thôi cụ ra làm việc rồi trình bày, nhờ họ truy lại thông tin mua bán chính chủ, rồi cam kết hay gì đó để họ mở cho.
Chứ cụ nóng giận đổ cho họ ko phục vụ nghe chưa hợp lý lắm.

HH1993

Xe điện
Đặt mk bằng vân tay k bao giờ mất ạ
Ai bẩu bác vậy?
Cái dở của tất cả các hãng.( hay làm màu) thì pass bao giờ cũng là số,kỹ tự...
Bác cứ vào đc đt và có pass là bác thích gì được nấy.

lovecarhpqn

Xe điện
Hehe, lỗi trước hết tại bác - rồi đến ông con bác, mà bác lại đổ tại thằng Sám sùng.
Nhờ hỗ trợ mở điện thoại mà nhiêu khê vậy à cụ, nó cần cm em cm luôn vì điện thoại em có gì em phải biết chứ, từ cái tin nhắn đầu tiên là tn kích hoạt bh nó gửi về

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Em có cái điện thoại samsung A70 mua từ cuối 2019, đầu tuần nâng đời lên con mới nên cho trẻ con dùng lại, nó nghịch đặt lại mật khẩu giờ ko nhớ là cái gì mà trong điện thoại còn đầy cái mình cần như mk camera, atm banking, vneid, vssid,vetc, file ghi nhớ các tt khác...nếu reset cứng thì mất hết dl. Em làm theo hd " Mở khóa smartphone Samsung Galaxy bằng tính năng Find my Mobile : Truy cập Website Find My Mobile của Samsung trên máy tính của bạn > Tiến hành đăng nhập tài khoản Samsung Account của mình để thực hiện các bước mở điện thoại khi quên mật khẩu. Đăng nhập vào rồi thì trong đó nút chức năng mở khóa không thấy có, ấn nút đổ chuông, theo dõi vị trí thì điện thoại bị quên mk vẫn được, gọi tổng đài hỗ trợ 1800 588 889 thì thằng giọng miền Nam bảo là tính năng này ss nó bỏ từ tháng 4/2023 rồi :)) :D bây giờ: muốn mở đc đt phải ra ttbh ss cầm theo cccd với lại vỏ hộp điện thoại hóa đơn bán hàng thì nó mới mở cho. Em bảo là em cầm cccd, vẫn còn nhớ được tài khoản Samsung Account của chính cái đt này mà ko chứng minh là chủ sở hữu, còn vỏ hộp điện thoại hóa đơn bán hàng thì lâu ngày quăng đi mất rồi nhưng nó bảo nguyên tắc vẫn phải là nguyên tắc ko có thì ko mở. Thời đại 4.0 rồi còn phải thế mới hỗ trợ khách hàng à? =))=))=))Các cụ mua đt samsung nhớ phải giữ lại vỏ hộp điện thoại + hóa đơn bán hàng có khi nào đấy phải cần dùng đến nhé
.

View attachment 8437629
Khó nhỉ, nhân viên họ cũng làm theo quy định

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Nhờ hỗ trợ mở điện thoại mà nhiêu khê vậy à cụ, nó cần cm em cm luôn vì điện thoại em có gì em phải biết chứ, từ cái tin nhắn đầu tiên là tn kích hoạt bh nó gửi về
Cũng là quy định bảo mật thôi cụ. Ngộ nhỡ ai đó cầm đt của cụ và biết một số thông tin, họ mang đến mà bên DV của SS họ mở đt thì cụ có nhất trí?

badungc4

Xe tải
Ảnh ọt sao cụ ko lưu lên drive hoặc cloud của samsung
Mật khẩu cũng lưu file mà up lên chứ.
Cụ để trứng chung 1 giỏ thế này thì chịu rồi

lovecarhpqn

Xe điện
Ảnh ọt sao cụ ko lưu lên drive hoặc cloud của samsung
Mật khẩu cũng lưu file mà up lên chứ.
Cụ để trứng chung 1 giỏ thế này thì chịu rồi
Ảnh , danh bạ, lưu trên Google Drive , mail rồi mà cụ. Em còn có cả ss account mà, tính năng mở khóa trong đó nó mới bỏ chứ còn thì ngon

haiyen1012

Xe điện
Chính ra thế lại hay mất máy đỡ bị hack thông tin

badungc4

Xe tải
Ảnh , danh bạ, lưu trên Google Drive , mail rồi mà cụ. Em còn có cả ss account mà, tính năng mở khóa trong đó nó mới bỏ chứ còn thì ngon
Thế thì cài lại rồi backup dữ liệu thôi cụ. Mất sao được

Opel Astra

Xe điện
Giờ, bác cầm những gì bác có, ra Sám sùng.
Chỗ Phạm Văn Bạch có 1 cái, các bạn ấy mở cho.
Trông thế thôi, họ cũng du di, vì họ cũng hiểu vấn đề.

Tôi vẫn đánh giá cao Samsung, lần gần nhất họ hứa Bảo hành mặc dù đã quá hạn ấy.

piano

Xe điện
.

View attachment 8437629
Em không cần giữ vỏ hộp đâu, vì sẽ không bao giờ quên. Lỗi hoàn toàn ở cụ, còn Samsung đã bảo mật rất tốt, chứ mở ra cho cụ dễ quá nó mới là vấn đề.

Quên pass thì chấp nhận và reset đi.
Nói đâu xa, giả sử ko phải là quên pass, mà điện thoại bị bể, hư bất chợt..thì cũng chỉ có nước mà mua điện thoại mới chứ lấy dữ liệu cái gì. Việc mất dữ liệu điện thoại là chuyện xảy ra rất bình thường, vì nếu quan trọng đã có phương án lưu trữ/ back up.
Thông thường khi rơi vào trg hợp của cụ, người ta chọn reset chứ ko mấy người chạy ra đòi mở khóa đâu.
Ko được như ý thì lên đây cào phím bầy đàn :))

Dr Thanh Bùi

Xe container
Em không cần giữ vỏ hộp đâu, vì sẽ không bao giờ quên. Lỗi hoàn toàn ở cụ, còn Samsung đã bảo mật rất tốt, chứ mở ra cho cụ dễ quá nó mới là vấn đề.

Quên pass thì chấp nhận và reset đi.
Nói đâu xa, giả sử ko phải là quên pass, mà điện thoại bị bể, hư bất chợt..thì cũng chỉ có nước mà mua điện thoại mới chứ lấy dữ liệu cái gì. Việc mất dữ liệu điện thoại là chuyện xảy ra rất bình thường, vì nếu quan trọng đã có phương án lưu trữ/ back up.
Thông thường khi rơi vào trg hợp của cụ, người ta chọn reset chứ ko mấy người chạy ra đòi mở khóa đâu.
Ko được như ý thì lên đây cào phím bầy đàn :))
Bạn em bảo mở bằng tool chắc mấy s ấy mà cụ.