Thảo luận Chi phí bảo dưỡng Mazda CX5 mốc 40.000 km là 9,8 trđ có đắt không ạ

unnamed

Xe đạp
Cụ tự mày mò mà làm được thế này thì đỉnh quá rồi

Garage Quang Đức

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.quangducauto.com
Cụ quá là đỉnh luôn

Xeco_HaThanh

Đi bộ
Theo cá nhân mình, bảo dưỡng trong hãng nên làm trong khoảng tg bảo hành, lựa chọn những mục cần thiết quan trọng, còn những thứ thay thế khi cần theo mốc quy định thì tuỳ mức độ chủ xe đánh giá cần thay hay chưa, chứ hãng có vẽ ra cũng là tốt cho vận hành của xe. Đau ví thì thông thái lên. Sau bảo hành thì như cụ trên này tự mầy mò làm ae rất ủng hộ. Vote cho cụ ý 5*

Bouvet9119

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi xe em bị thấm dầu có cần thiết nhấc máy ra làm lại không ạ? Để thì khó chịu, mà nhấc máy thì mất zin :-s

Bopbun

Xe điện
Các cụ cho em hỏi xe em bị thấm dầu có cần thiết nhấc máy ra làm lại không ạ? Để thì khó chịu, mà nhấc máy thì mất zin :-s
Cái món thấm dầu này em thấy hyundai kia cũng hay bị, nhưng không hao dầu là được. Các cụ đó vẫn bảo kệ để thế mà đi.

ttvnol.com

Xe tăng
Cụ tính bán xế chưa ? Đem cái tờ bảo hành trong hãng vụ thay thế linh kiện ra đố ai dám bảo là xe cụ bị vấn đề nọ kia . Với em cái xe nó là phương tiện nên tiêu chí an toàn động cơ đặt lên số 1 và cũng ko có nhu cầu bán xế trong tương lai gần nên chẳng quan tâm đến việc ai đó nghĩ xe mình zin hay ko .
Miễn cụ làm các vấn đề đó trong hãng em nghĩ chả có vấn đề gì .
Nhiều cụ đi xe mà tư duy nó như động cơ bền mãi chẳng quan tâm đến khấu hao và tuổi thọ linh kiện thì dù có đi Mẹc S class cũng nhanh nát thôi .
Em mua xe cũ thì chỉ quan tâm đến lịch sử bảo dưỡng , bảo dưỡng đều đặn thường xuyên là em mới dám tậu .

Bouvet9119

Xe đạp
Cụ tính bán xế chưa ? Đem cái tờ bảo hành trong hãng vụ thay thế linh kiện ra đố ai dám bảo là xe cụ bị vấn đề nọ kia . Với em cái xe nó là phương tiện nên tiêu chí an toàn động cơ đặt lên số 1 và cũng ko có nhu cầu bán xế trong tương lai gần nên chẳng quan tâm đến việc ai đó nghĩ xe mình zin hay ko .
Miễn cụ làm các vấn đề đó trong hãng em nghĩ chả có vấn đề gì .
Nhiều cụ đi xe mà tư duy nó như động cơ bền mãi chẳng quan tâm đến khấu hao và tuổi thọ linh kiện thì dù có đi Mẹc S class cũng nhanh nát thôi .
Em mua xe cũ thì chỉ quan tâm đến lịch sử bảo dưỡng , bảo dưỡng đều đặn thường xuyên là em mới dám tậu .
em chưa tính bán. em cũng nghĩ máy móc khấu hao, đến ngày tháng là phải thay thôi. vì chưa hao dầu nên em cũng để đi bt, sau nếu hao dầu tính sau cụ ạ :)

ttvnol.com

Xe tăng
em chưa tính bán. em cũng nghĩ máy móc khấu hao, đến ngày tháng là phải thay thôi. vì chưa hao dầu nên em cũng để đi bt, sau nếu hao dầu tính sau cụ ạ :)
Hao dầu là dầu gì cụ đã tìm rõ chưa ? Dầu động cơ hay dầu hộp số ? Mức độ chảy nhiều hay ít . Và rút cục thế nào là nhiều hay ít cụ có nắm đc ? Mất chút thời gian vào hãng để thẩm định rồi kể cả ko làm cũng ko sao .
Em thường có thói quen xin ghi rõ tên kỹ thuật viên phụ trách bảo dưỡng lên giấy quyết toán sửa chữa . Cần thì làm việc thêm với tổ trưởng phụ trách máy gầm xe . Sau này ai check zin xe em họ có cái để đối chứng mất công mình đi giải thích .

Bouvet9119

Xe đạp
Hao dầu là dầu gì cụ đã tìm rõ chưa ? Dầu động cơ hay dầu hộp số ? Mức độ chảy nhiều hay ít . Và rút cục thế nào là nhiều hay ít cụ có nắm đc ? Mất chút thời gian vào hãng để thẩm định rồi kể cả ko làm cũng ko sao .
Em thường có thói quen xin ghi rõ tên kỹ thuật viên phụ trách bảo dưỡng lên giấy quyết toán sửa chữa . Cần thì làm việc thêm với tổ trưởng phụ trách máy gầm xe . Sau này ai check zin xe em họ có cái để đối chứng mất công mình đi giải thích .
Vâng, em cảm ơn cụ chia sẻ, em hết mất rượu mời cụ rồi ạ! Em note lại chia sẻ của cụ để sau tiện cho việc chăm xế.
Em hóng thêm kiến thức chia sẻ từ các cụ ;;)

ttvnol.com

Xe tăng
Vâng, em cảm ơn cụ chia sẻ, em hết mất rượu mời cụ rồi ạ! Em note lại chia sẻ của cụ để sau tiện cho việc chăm xế.
Em hóng thêm kiến thức chia sẻ từ các cụ ;;)
Cảm ơn cụ đã mời rượu em . Về cơ bản lỗi này nhiều người gặp nên cũng không khó để cụ tìm thông tin đâu ạ . Yếu tố quan trọng nhất chừng nào cụ sở hữu xế hộp là nó phải phục vụ gia đình mình một cách an toàn . Đừng vì quan niệm sai lầm mà ôm lấy cảm giác lái 1 cái xe "đang chảy dầu" , hoặc "không biết khi nào nó hỏng" mà thấy bất an , muốn bán vì lý do "không rõ ràng" .

cuong2195

Xe đạp
Được cụ ạ, quá dễ luôn
Cụ chạy xe gì nhỉ?Nếu chạy cx5 thì thuận tiện cho em, em thuộc từng chi tiết của xe
Còn nếu chạy xe khác thì sẽ phải mày mò hơn một chút là cũng ra vấn đề.
Cụ ơi em cũng đang mày mò. Cụ cho em zalo đi.