[Funland] Chiến tranh bảo vệ BGPB 1979- 1989 theo lời kể của người trong cuộc ( phần 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

ocbong

Xe hơi
Mệt nhỉ chủ đề là lời kể của người trong cuộc, thế mà em lại phải đọc thông tin từ châu mỹ la tinh, hay là lập thớt riêng đi.
Nhà em thấy thì các ofer chém trong thớt này hầu hết đều có những kiến thức và sự tìm hiểu nhất định. Những vấn đề ngoài lề, thậm chí nhảy hẳn sang WW2, sang châu Mỹ vv thì cũng tốt cụ ạ, dù sao thì ngoài lề nhưng vẫn liên quan. Quan trọng là xuyên suốt đến giờ gần 200 trang thì vẫn tập trung thể hiện qua lời kể của những người trong cuộc về cuộc chiến chống Tàu bảo vệ tổ quốc. Thi thoảng cụ Maz và một vài cụ khác cũng có những ý kiến trái chiều, nhưng như thế cũng là để rộng đường dư luận, thêm hứng cho các cụ chém tiếp.
Em xin mời cụ Xe Đạp, cụ Vị xuyên và các cụ tiếp ạ.
Mà cụ Cu với cụ Pain dạo này giận rỗi hay sao mà không thấy ngó ngàng gì thớt nữa.

catrinh

Xe buýt
Em đọc mãi chẳng thấy liên quan gì cả, đúng như bác làm thịt vịt nói, em thấy "mấy cụ chính trị hóa" làm loãng thớt. Kính mời cụ pain, vx, vào bên quansuvn hà giang p 9 cho tập trung, bên đó nhiều lính già mà hay lắm. Chúc các cụ mạnh khỏe và thành đạt!

Xe đạp ViHa

Xe tăng
Em đọc mãi chẳng thấy liên quan gì cả, đúng như bác làm thịt vịt nói, em thấy "mấy cụ chính trị hóa" làm loãng thớt. Kính mời cụ pain, vx, vào bên quansuvn hà giang p 9 cho tập trung, bên đó nhiều lính già mà hay lắm. Chúc các cụ mạnh khỏe và thành đạt!
Em cho rằng mọi vấn đề tranh luận với nhau cũng mở ra một cái nhìn mới, trừ những thứ mà các cụ muốn chém nhau thì đều hay cả. Chuyện lạc đề chính là các cụ dẫn dắt cho một số chửi chế độ ( em không cần biết tốt xấu như nào nhưng ta trong cái ao nào ta tắm ao đó đã. Nếu cảm thấy là đại trượng phu thì mở hẳn một trang web hay blog gì đấy đại diện cho mình đi ) .

Cụ catrinh ạ ! Bên này là bên này. Chuyện mỗi nơi nó một khác . Em nghĩ mọi người bên này đều biết bên QS rất nhiều chứ không mình cụ hay em. Đôi khi có chuyện em chẳng thích nói bên QS em sang đây chém với các cụ cho vui, vậy thì người khác cũng vậy.

Nhiều cụ thấy em pots bài từ trang khác sang sợ em...nổi tiếng còn vội đính chính hộ và đưua đường link. Em chỉ giới thiệu một lần tiêu đề , không nhắc lại nếu hiểu sai. em viết rất nhiều chuyện của lính . có các cụ CCB ở đây biết !

vị xuyên 84

Xe hơi
Hi...hi tay xe đạp này tự dạo kể ra " Đời bộ đội " mình thấy chững chạc như lính cựu, tặng cho một ly nhé. ...Vui thôi mà. Bên VMH thì phải nghiêm chỉnh hơn còn bên này chém hơi rộng ra tý cũng ok.

Cup 70 cánh én

Xe tải
Nhà iem mời các bác thưởng thức chút hương rừng gió ngàn tý! Mẫu này do lão LQY bên VMH chộp hay sao á! Nhà em nhìn mà....tiếc! :D

Xong rồi ta chém tiếp, nhá các bác!

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Nhà iem mời các bác thưởng thức chút hương rừng gió ngàn tý! Mẫu này do lão LQY bên VMH chộp hay sao á! Nhà em nhìn mà....tiếc! :D

Xong rồi ta chém tiếp, nhá các bác!
Khiếp chủ để rộng quá cơ.. :-??

Xe đạp ViHa

Xe tăng
Hi...hi tay xe đạp này tự dạo kể ra " Đời bộ đội " mình thấy chững chạc như lính cựu, tặng cho một ly nhé. ...Vui thôi mà. Bên VMH thì phải nghiêm chỉnh hơn còn bên này chém hơi rộng ra tý cũng ok.
Hic. Bác VX hơi quá lời rồi ! em vưỡn thích nghịc như xưa mà ! :D

Cụ nào muốn tìm hiểu thêm về một kiểu " bộ đội " khác thì xin mời qua đây : http://www.otofun.net/threads/520395-dòi-bọ-dọi

ocbong

Xe hơi
Cụ xế độp đáng nhẽ phải chuyển thớt đời BỘ đội của cụ sang box Quán cafe thì nhiều người có cơ hội đọc hơn. Chuyện rất hay cụ ạ

ocbong

Xe hơi
Cụ xế độp đáng nhẽ phải chuyển thớt đời BỘ đội của cụ sang box Quán cafe thì nhiều người có cơ hội đọc hơn. Chuyện rất hay các cụ ạ

Xe đạp ViHa

Xe tăng
Cụ xế độp đáng nhẽ phải chuyển thớt đời BỘ đội của cụ sang box Quán cafe thì nhiều người có cơ hội đọc hơn. Chuyện rất hay các cụ ạ
Cám ơn cụ ! em chỉ viết cho vui thôi mà. Các cụ có điều kiện thì sang đọc và giao lưu cùng anh em Tuyên quang. Sau này em còn nhiều chuyện vui cùng các cụ nữa :D !

hoangha82

Xe hơi
Phải nói là "tránh vỏ dưa gặp... lựu đạn" mới đúng.
May mà còn được bữa tươm ở dưới TX.
Mà cũng may là cụ Vị Xuyên còn được mấy trăm ae phù hộ cho, chứ không thắp hương là chưa biết thế nào đâu. ;))
Hi hi

hoangha82

Xe hơi
Cháu phair cộng nhận các cụ chiến đấu gian khổ thật.nhưng mà kể chuyện rất phong cách lính

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]

jinyo89lie

Xe tăng
Cảm ơn cụ đã cho cháu một bài học lịch sử quý giá.

747

Xe tăng
Hôm nay em đc ngồi uống rượu với 1 cựu binh vị xuyên, lính thông tin, nằm hang Làng lò từ 84 đến hết 86 mới về. Ngày 11 tháng 7 tới cũng sẽ đi Hà giang thắp hương. Chắc thể nào cung họp mặt với cụ VX. Bác ấy còn khoe ảnh đi tìm hài cốt đồng đội thông qua..quả trứng. chả là lúc oánh nhau chả kịp làm dấu mộ đồng đội nên các bác ấy lấy quả trứng sống đặt nghiêng lên cái que gì đó. Sau mấy chục năm quả trứng vẫn còn đó. Em nhìn qua đt của bác ấy cũng thấy rõ 1 quẢ trứng trắng tinh. Cụ VX vào xác nhận vụ này cho em với.

Trạng thái
Thớt đang đóng