Đánh giá Có cụ nào chạy thử Xforce chưa?

viethao

Xe đạp
Ở group có cụ nào đã chạy thử Xforce chưa cho e xin ít RW,e đang phân vân giữa Toyota Yaris Xăng và XFC bản Pre quá. E xin cảm ơn các cụ ạ.

tuyen19587

Xe tải
Tầm tiền 2 con này e sẽ mua Honda HRV bản G. Xfore thì cắt trần chuồng đc mỗi cái đẹp, bản Pre 690 mà chưa có adap, ko có cốp điện, thiếu cảm biến trc. Yaris Cross thì là Daihatshu đóng mác Toy bê bối tùm lum, chưa kể hệ thống Adap của nó rất lởm nếu đi cao tốc qua các mố cầu xe bị lắc hệ thống adap sẽ bị mất. Bản HRV-G thiếu mấy trang bị nhưng sau thích độ đc hết, còn cái adap tiền ko độ đc. Mà riêng khoản lái hay thì 2 con trên gọi HRV bằng anh.

nq19832005

Xe buýt
Yaris thì bỏ đi.

Còn 2 con kia khoản lái thì same nhau thôi, cùng 1.5 + cvt. Tốt nhất cụ lái thử xem thế nào.

Em chưa lái, mới chỉ xem nội thất thì con Xforce ổn hơn đấy, to rộng hơn, nội thất rộng rãi như xe hạng C và bố trí cũng hợp lý hơn. HRVG ghế sau u lên 1 cục chán lắm.

Ngoại thất thì style của em thích kiểu form và đường nét đơn giản của HRVG hơn, nhưng không thẩm được cái đít vếch của nó. Với cả HRVG form xe nhỏ, nhìn ngoài đường lọt thỏm, chả to hơn cái vios là mấy, ae bảo nó là con city nâng gầm cũng có lý.

duongqua

Xe container
Ngoại thất X e trông trẩu quá như Transformer, chắc hợp thanh niên hơn. Nhưng nội thất thì ngon. Thôi thì tùy gu mỗi người :D

BMW_X7

Xe điện
Tầm tiền 2 con này e sẽ mua Honda HRV bản G. Xfore thì cắt trần chuồng đc mỗi cái đẹp, bản Pre 690 mà chưa có adap, ko có cốp điện, thiếu cảm biến trc. Yaris Cross thì là Daihatshu đóng mác Toy bê bối tùm lum, chưa kể hệ thống Adap của nó rất lởm nếu đi cao tốc qua các mố cầu xe bị lắc hệ thống adap sẽ bị mất. Bản HRV-G thiếu mấy trang bị nhưng sau thích độ đc hết, còn cái adap tiền ko độ đc. Mà riêng khoản lái hay thì 2 con trên gọi HRV bằng anh.
em đã thử cả HRV, Cross, CX5 và sau quay ra CX5.
HRV bản thấp hay chung chán òm, nội thất toàn nhựa, ghế còn chỉnh cơ, nhìn chán luôn, nhất quả ghế nỉ.
sang CX5 thì thấy đáp ứng đủ nhu cầu về cả kiểu dáng và nội thất đẹp, full da, lại thêm cái phân khúc cao hơn hẳn. mà giá còn rẻ hơn cả Cross

BMW_X7

Xe điện
Yaris thì bỏ đi.

Còn 2 con kia khoản lái thì same nhau thôi, cùng 1.5 + cvt. Tốt nhất cụ lái thử xem thế nào.

Em chưa lái, mới chỉ xem nội thất thì con Xforce ổn hơn đấy, to rộng hơn, nội thất rộng rãi như xe hạng C và bố trí cũng hợp lý hơn. HRVG ghế sau u lên 1 cục chán lắm.

Ngoại thất thì style của em thích kiểu form và đường nét đơn giản của HRVG hơn, nhưng không thẩm được cái đít vếch của nó. Với cả HRVG form xe nhỏ, nhìn ngoài đường lọt thỏm, chả to hơn cái vios là mấy, ae bảo nó là con city nâng gầm cũng có lý.
công nhận cụ nhận xét HRV chuẩn, em đi xem, Cross, HRV, CX5 thì con HRV bản thấp và chung lởm thật, nhất quả ghế cơ, đã thế còn ghê nỉ, nhìn chán luôn, ngồi sau thì chật.
sau qua ra chốt CX5, nội thất full da, option quá đủ

NguyenChum1219

Xe tăng
Sub lăn bánh 700 đến dưới 1 tỏi thì cứ cx5 mà mua, C mà giá chỉ ngang khúc B hãng khác, đã đc chứng thực bao năm nay rồi. Mình tính đối M3 sang cx5 nhưng chưa đủ xèng.

nq19832005

Xe buýt
công nhận cụ nhận xét HRV chuẩn, em đi xem, Cross, HRV, CX5 thì con HRV bản thấp và chung lởm thật, nhất quả ghế cơ, đã thế còn ghê nỉ, nhìn chán luôn, ngồi sau thì chật.
sau qua ra chốt CX5, nội thất full da, option quá đủ
Chọn như cụ thì chả cần đi xem làm gì 2 con hạng B vs 1 con hạng C thì auto chọn con CX5 chứ còn gì nữa :D :D

firstXpan

Xe buýt
Sub lăn bánh 700 đến dưới 1 tỏi thì cứ cx5 mà mua, C mà giá chỉ ngang khúc B hãng khác, đã đc chứng thực bao năm nay rồi. Mình tính đối M3 sang cx5 nhưng chưa đủ xèng.
Em thấy mọi người chuẩn bị mua xe hay tham khảo doanh số bán xe qua các tháng thì đa số mọi người đều chọn CX5 cho khoảng giá 7xx~8xx, cũng dễ hiểu và có nhiều bài phân tích rồi.
X-force hiện đang dẫm chân lên Xpander AT pre về khoản giá cả, nên em nghĩ X-force chỉ bán túc tắc cho những ai cá tính thôi, chứ không đột biến hay bình dân được như Xpander. Lên trên cao hơn lại gặp phải Cx5 thì khóc thét rồi.

muca

Xe tăng
Em vừa lái thử hôm chủ nhật đây. Các cụ trên nói rồi, cứ hạng cao hơn mà táng, nhưng nếu vẫn thích hạng B thì xforce nó cũng hay đới ạ, trong cabin thì rộng không thua CX5 đâu, còn so nội thất với HRV bản G thì nó ngon và hiện đại hơn nhiều khi cùng giá vì nó là full. Cảm giác lái thì cũng chả thua mấy vì bọn hang B này hợp đi phố là chính, trợ lực điện nhẹ nhàng. Em thích cái tính năng phanh tay điện tử tự động phết

BMW_X7

Xe điện
Chọn như cụ thì chả cần đi xem làm gì 2 con hạng B vs 1 con hạng C thì auto chọn con CX5 chứ còn gì nữa :D :D
lúc đầu gấu cứ đòi Cross đó ạ, xong lại chuyển sang Peugout 2008, em mới thấy giá Cross thì ngang CX5, mà phân khúc thấp hơn, em mới cho đi xem các xe luôn.
xem Cross thì nó có cái phanh tay dưới chân, gấu mới bảo cái gì? em bảo luôn chân côn, xe này đi như số sàn ấy, đây là chân côn.
gấu kêu luôn E ko đi được xe côn đâu, thế là quay đầu luôn.
lúc đó sale mới ra giới thiệu thì gấu bỏ đi rồi, may thế, thế là đổi hướng sang CX5.

chaunhuado1

Xe tải
Ở group có cụ nào đã chạy thử Xforce chưa cho e xin ít RW,e đang phân vân giữa Toyota Yaris Xăng và XFC bản Pre quá. E xin cảm ơn các cụ ạ.
Em mới chạy thử hôm tuần trước. Nói ngắn gọn với cụ: thua Xpander Cross.

firstXpan

Xe buýt
lúc đầu gấu cứ đòi Cross đó ạ, xong lại chuyển sang Peugout 2008, em mới thấy giá Cross thì ngang CX5, mà phân khúc thấp hơn, em mới cho đi xem các xe luôn.
xem Cross thì nó có cái phanh tay dưới chân, gấu mới bảo cái gì? em bảo luôn chân côn, xe này đi như số sàn ấy, đây là chân côn.
lúc đó sale mới ra giới thiệu thì gấu bỏ đi rồi, may thế, thế là đổi hướng sang CX5.
Vầng, công nhận con xe cross đẹp thật, chuẩn toy, tiết kiệm. Tiếc mỗi cái phanh tay để dưới chân, em cũng dị ứng với kiểu phanh tay để dưới chân kiểu này, điển hình là crv đời cũ và cross.;)

muca

Xe tăng
Cụ thật sáng suốt và may mắn, gấu mà biết sự thật là căng...:))

viethao

Xe đạp
Cám ơn các cụ đã tư vấn ạ👍

muca

Xe tăng
Giảm tiếp mỗi bản 20 triệu, nghe cũng hấp dẫn. Kể giảm thêm 30 triệu nữa là múc đẹp

chaunhuado1

Xe tải
Em nghĩ là thua theo tiêu chí nào và theo quan điểm của từng người thôi, chứ nói chung chung thì khó cụ nhỉ?
cụ khai sáng cho ae thêm chút được ko, ko hiểu thua điểm gì ạ?
Thua về cảm giác lái, và thua về độ vọt so với Xpander Cross. Em đã chạy thử cả 2 dòng và đánh giá như vậy.

Bởi vì con XForce này dùng số CVT các cụ nhé, còn con kia dùng số có cấp. Ngoài ra tay lái thì em thấy Epander vẫn thích hơn.

BMW_X7

Xe điện
Cụ thật sáng suốt và may mắn, gấu mà biết sự thật là căng...:))
E ko nói lại vụ chân phanh tay đó nhưng em thấy có vẻ đi time thì giờ ưng CX5 lắm rồi, chị em có biết xe nào với xe nào đâu, thậm chí bật loa đài xem gì cũng ko quan tâm.
có hôm gọi sao đề mãi ko nổ, gọi video hóa ra xe vẫn để số D
có hôm thì đề mãi ko nổ, gọi thì rõ về P rồi, sau hóa ra tự nhận ra đạp nhầm chân ga chứ ko đạp phanh.