Đánh giá Có cụ nào chạy thử Xforce chưa?

haidmc2

Xe hơi
Hôm qua e lái thử, cảm giác lái, êm, cách ấm, cua ngọt hơn xpander đấy! Có điều trần xe hơi thấp (so với xpander) nên khi vào xe ở 2 hàng ghế, chưa quen bị chạm đầu. Ghế trc bên phụ chật hơn, mặc dù đã lùi hết cỡ, muốn lấy đồ gì trong hộc hơi vướng. Nội thất có quả chốt cửa là chốt rút như ngày xưa hơi chuối.
Ui lạ nhể, kiểu khóa chốt rút này em tưởng chỉ còn trên phim của thế kỷ trước.

Lá Mơ

Xe buýt
Cụ nào đang đi i10, Morning... hoặc xe 1.2 mã trở lại thì thấy XFoce không yếu lắm. Còn đang đi K3, Altis, Civic... thì không nên mua con này, vì yếu vãi cả đái, đạp sâu mà chỉ lên từ từ rất sốt ruột.

Ông nào bảo không yếu là bốc phét!

TuanBanhBao

Xe tăng
Cụ nào đang đi i10, Morning... hoặc xe 1.2 mã trở lại thì thấy XFoce không yếu lắm. Còn đang đi K3, Altis, Civic... thì không nên mua con này, vì yếu vãi cả đái, đạp sâu mà chỉ lên từ từ rất sốt ruột.

Nhưng dần dần cuv hạng B lại mua nhiều hơn sedan cùng hạng đó cụ.

Nhưng dần dần cuv hạng B lại mua nhiều hơn sedan cùng hạng đó cụ.
Bởi đơn giản nó phù hợp với điều kiện sử dụng. Chạy ngoại thành thì nói là cho chạy 90 nhưng thực tế chạy đều chân chỉ đi nổi 60. Trong khi ít người mua xe để chạy ngoại ô và cao tốc, chủ yếu nội đô nên cuv B là đủ- thậm chí dư dùng. Còn sedan hạng C cùng tầm tiền thì chỉ trừ khi hạ tầng như Mỹ và lối sống kiểu Mỹ (đi làm xa, đi chơi dài) thì cuv B không có cửa với sedan C thôi.

vietking

Xe hơi
E mới bán con CX5 2.5 đời 2018, đổi sang xe Xforce Pre.
Nếu cố được thì CX5 mà mua, khác biệt rõ rệt nhất khi chạy trên cao tốc. Từ tiếng ồn, giảm xóc, công suất máy … tổng hoà lai em thấy CX5 cho cảm giác an toàn hơn nhiều.
Còn nếu chỉ dùng đi phố thì Xforce ko thua hơn mấy đâu, thậm chí hàng ghế 2 còn thoải hơn nhiều, nhỏ gọn, linh hoạt.
Công suất máy ko yếu, e thấy lúc mới ga còn vọt hơn CX5. Lên dải tốc cao thì đương nhiên yếu hơn.
Mấy cái adas thì tuỳ người sử dụng, như tính năng giữ làn thì mấy năm e chạy gần như e toàn tắt.

muca

Xe tăng
E mới bán con CX5 2.5 đời 2018, đổi sang xe Xforce Pre.
Nếu cố được thì CX5 mà mua, khác biệt rõ rệt nhất khi chạy trên cao tốc. Từ tiếng ồn, giảm xóc, công suất máy … tổng hoà lai em thấy CX5 cho cảm giác an toàn hơn nhiều.
Còn nếu chỉ dùng đi phố thì Xforce ko thua hơn mấy đâu, thậm chí hàng ghế 2 còn thoải hơn nhiều, nhỏ gọn, linh hoạt.
Công suất máy ko yếu, e thấy lúc mới ga còn vọt hơn CX5. Lên dải tốc cao thì đương nhiên yếu hơn.
Mấy cái adas thì tuỳ người sử dụng, như tính năng giữ làn thì mấy năm e chạy gần như e toàn tắt.
Đồng ý với cụ! để chạy phố là chính con này rất là hợp lý luôn, giá giảm mỗi bản tầm 3-5 chục nữa thì hoàn hảo!

minh_tuaninfo

Xe buýt
E ko nói lại vụ chân phanh tay đó nhưng em thấy có vẻ đi time thì giờ ưng CX5 lắm rồi, chị em có biết xe nào với xe nào đâu, thậm chí bật loa đài xem gì cũng ko quan tâm.
có hôm gọi sao đề mãi ko nổ, gọi video hóa ra xe vẫn để số D
có hôm thì đề mãi ko nổ, gọi thì rõ về P rồi, sau hóa ra tự nhận ra đạp nhầm chân ga chứ ko đạp phanh.
Cụ thật dũng cảm khi để vợ lái xe :(

minh_tuaninfo

Xe buýt

Cụ so như xo ấy nhỉ =))
Nếu nói bốc trong mấy con phân khúc này thì Seltos thốc sướng nhất nhé.. Chứ máy 1.5 với xác như vậy thì con nào cũng vậy cả..

BMW_X7

Xe điện
Cụ thật dũng cảm khi để vợ lái xe :(
giờ lái ngon hơn rồi cụ ạ, em luôn phải dặn, nếu có đâm thì cứ vật dụng, xe cộ, nhà mà đâm chứ ko được đâm người.
giờ lái ngon lành hơn nhiều rồi ạ