[Luật] Đi làm thu hồi - sang tên xe sau thông tư 24/2023

tienhh8x

Xe hơi
Edit: đã nộp hồ sơ làm thu hồi. H có giấy hẹn chờ lấy xong rồi đi làm hồ sơ tiếp. Cơ mà mình nộp hết bản gốc giấy mua bán + giấy ủy quyền luôn rồi h sao đây mấy cụ? Chắc là phải ra văn phòng công chứng trích lục lại à
Cụ làm ở HN hay Tỉnh ạ. THời gian hẹn rút hồ sơ gốc mất bao lâu hả cụ?

MaTeo

Xe tăng
Biết là thế nhưng em đủ hồ sơ theo hướng dẫn mà vẫn bị hạch sách, họ còn đòi tiền công khai khi em ko kẹp gì. Đất nước trì trệ nhiều vì đội này chứ vì gì nữa các cụ nhỉ.
Vì hành chính này mà em chả muốn đổi xe

tienhh8x

Xe hơi
Ở HCM cụ. Mình rút ở Nơ Trang Long. Có giấy uỷ quyền ký tên + rút hồ sơ liên quan của chủ nên đưa ra thì CA bảo ký vào mấy giấy tờ này luôn ko cần chủ ký nữa. H họ cho giấy hẹn kêu chờ 2 tuần lấy kết quả... Mà chắc sau 1 tuần mình quay lại check luôn chứ chờ có mà mốc mồm
edit: Nhanh thật, mình nộp hồ sơ thu hồi trưa thứ 7, mà sáng thứ 3 lên dịch vụ công check họ đã trả kết quả rồi $-). Sáng mai chạy lên lấy rồi đi đóng thuế thôi
Sáng nay mình cũng vừa đi làm thủ tục nộp thuế và bấm biển, mất buổi sáng là xong xuôi lấy biển luôn.

diepllc

Xe tải
Cụ có file các mẫu ko cho em xin. Em cám ơn

catalan6912

Đi bộ
Hôm nay em đã xong các thủ tục và có giấy Chứng nhận thu hồi xe oto. Bây giờ làm thủ tục đăng ký biển số mới lại vướng một vấn đề mong các bác tư vấn giúp e.
Chuyện là xe này đứng tên người chị vợ làm Ngân hàng (vay mua xe để lãi suất thấp), năm ngoái e trả hết để lấy xe, xong thủ tục mua bán. Ngu cái là e lại đi nộp phí trước bạ ngay (6,3 triệu). Bây giờ làm thủ tục đăng ký biển số mới bên CA người ta yêu cầu biên lai phí trước bạ sau ngày có Chứng nhận thu hồi.
Bây giờ e phải binh đường nào nữa đây các bác, e đã bị phạt 3 triệu rồi (vì làm thu hồi trễ 30 so với Hợp đồng mua bán). Ko lẽ bây giờ mất thêm 6,3 triệu nữa.
Em gà mờ trong những thủ tục hành chính này, cũng mong các bác mắng cho bớt ngu cái thằng người đi.

TuanND76

Xe đạp
Các cụ cho Em hỏi thời gian rút hồ sơ(thu hồi biển) các huyện đông Anh, gia lâm,, mất tầm bao lâu ạ? em mới mua con xe máy mà hơn 20 ngày vẫn chưa rút xong, em nhờ thợ làm, họ bảo lâu vì bên công an xã không biết làm. và cũng không rõ hôm nào xong.