[Funland] Em bị Viêm Xoang giờ vào mùa lại bị nặng và khó chịu

Thổ_dân

Xe tải
e cũng đang khìn khịt giống cụ đây!:(( cứ lạnh lạnh cái là tịt mũi, nhưng e lại ko bị chạy nước mũi, nhưng vẫn tắc mũi ko thở dc

Thổ_dân

Xe tải
Em chỉ có mỗi 1 bài. Chả thuốc thang gì.
Trước em cũng như cụ, mùa này thì cực kỳ khó chịu. Ngoài chuyện chảy nước mũi, sổ mũi... còn cái khổ nhất là đau nhức vùng khoang mũi chỗ dưới hốc mắt. Nhiều khi đau buốt ấy.
Em chỉ lấy nước muối ấm xúc mũi hàng ngày khi tắm. Cụ cứ pha 1 cốc nước muối ấm, ghé mũi, hít nước vào rồi xì ra. Mới đầu thì chưa quen, có thể sặc 1 chút. Nhưng dần sẽ quen. Giờ em hít nước muối thông xuống họng luôn. (Giờ em còn uống rượu bằng mũi được rồi ấy ;)) ).
Một vài lần đầu khi xì ra, cảm giác như xúc rửa hết được trong khoang mũi ấy. Các loại đờm, cặn ra hết.
Giờ em bỏ cả thuốc nên gần như khỏi hẳn, không bị đau, buốt vùng khoang mũi nữa, cũng không hay bị tắc mũi. :))
cụ ơi! khít nước muối nó khỏi váng đầu ko cụ? e đi bơi nước vào mũi là váng đầu( bị 1 chút lúc nước vào thôi ạ) nên e chưa dám thử cách của cụ!

tuancland

Xe hơi
Cụ chủ ở đâu vậy, có ở thủ đô ko, ra đinh liệt có bà chữa xoang hay lắm, khỏi hẳn luôn cụ ạ, dùng thuốc nhỏ thôi

tdtd

Xe điện
sáng nào ngủ đậy cũng cứ phải xì mũi đau hết cả đầu. nằm nghiêng thì tắc mũi, nằm ngửa thì khó thở.. mà em còn có bị dịch chẩy xuống khoang miêng nên suốt ngày phải khoạc nhổ. bất tiện và khó chịu. nói chuyện còn ko được hẳn hoi vì bị sổ mũi mà.
hỏi các cụ toàn bảo chỉ giảm lúc dùng thuốc, xong lại như cũ. chưa thấy cụ nào khỏi hẳn nhỉ
Hôm trước mình mới lập bài bên Fun, chắc Mod xoá mất rồi. Mình đã khỏi xoang, 100%. MÌnh đã đi chữa, khám mấy nơi: Tai Mũi Họng, rồi chất lượng cao ở Trần Phú...
Mình chữa khỏi được 4 năm rồi. Nếu bạn ở Vĩnh Bảo Hải Phòng thì mua ở hiệu thuốc Hoàng Sơn cách bệnh viện Đa Khoa VBao khoảng 30m từ phía cầu Mục đi về đền Trạng Trình nhé. Ngày trước mình mua thuốc rẻ 8k/lọ, giờ 25k/lọ. ( Lọ nước và gói bột, khi dùng thì đổ gói bột vào lọ nứơc, lắc đều) ngày nhỏ 3 lần sáng, trưa, tối.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ

Thoivedi

Xe tải
Em đã thử và sặc. Chắc mai phải mua XiLanh :)
=)) Em nói rồi mà. Một vài lần đầu sẽ có nguy cơ sặc. Nên đã dặn các cụ là cẩn thận, chỉ hít 1 ít 1 thôi. ;)
Sặc lần đầu nó lên tận óc ấy chứ. ;)

sauken

Xe container
Tưởng nhớ

Thoivedi

Xe tải
cụ ơi! khít nước muối nó khỏi váng đầu ko cụ? e đi bơi nước vào mũi là váng đầu( bị 1 chút lúc nước vào thôi ạ) nên e chưa dám thử cách của cụ!
Nếu chưa quen chắc cũng váng đấy. :)
Nhưng kinh nghiệm bản thân em, sau 2-3 lần là quen. Mấy lần đầu, khi xì ra, có cả những cái kiểu như cặn ở hốc mũi ấy nó ra theo. Em nghĩ là sạch sẽ. :)
Mà các cụ phải nghĩ thế này, chữa bệnh nên phải chịu khó thôi. Trước em cũng tìm đủ cách: Nào hoa *** lợn, nào thân sen phơi khô, hút như hút thuốc lá, gặp cả ông bác sĩ gì đó trong Hà Đông, mỗi lần tới ông ấy lấy cái cục bông to đùng, thấm 1 loại thuốc nước gì đó chọc vào mũi... đều không ổn.
Tới giờ em thấy cách này triệt để nhất. :) (Em khuyến cáo là các cụ đừng hi vọng 100% nhé, 90% thì được ;)) )

Edulinks

Xe tải
Cụ chủ ở đâu vậy, có ở thủ đô ko, ra đinh liệt có bà chữa xoang hay lắm, khỏi hẳn luôn cụ ạ, dùng thuốc nhỏ thôi
cụ ơi em ở ngã tư Sở ạ. cụ phọt địa chỉ với sđt lên cho các cụ, các mợ nhà ta quan tâm đến mua đi cụ. em đang thấy chất lượng cuộc sống đi xuống trầm trọng vì vấn đề này.
Hôm trước mình mới lập bài bên Fun, chắc Mod xoá mất rồi. Mình đã khỏi xoang, 100%. MÌnh đã đi chữa, khám mấy nơi: Tai Mũi Họng, rồi chất lượng cao ở Trần Phú...
Mình chữa khỏi được 4 năm rồi. Nếu bạn ở Vĩnh Bảo Hải Phòng thì mua ở hiệu thuốc Hoàng Sơn cách bệnh viện Đa Khoa VBao khoảng 30m từ phía cầu Mục đi về đền Trạng Trình nhé. Ngày trước mình mua thuốc rẻ 8k/lọ, giờ 25k/lọ. ( Lọ nước và gói bột, khi dùng thì đổ gói bột vào lọ nứơc, lắc đều) ngày nhỏ 3 lần sáng, trưa, tối.
cụ ơi cho em xin sđt của cụ xong cụ mua hộ em với nhá.hjj xong gửi xe khách về Hn giúp em hoặc gửi cpn cũng được ạ. mua được hết bn xèng cụ bảo em để em gửi ck cụ nhá.. thanks cụ nhiều nhiều ạ:bz

evingheo2004

Xe đạp
Vâng e cảm ơn cụ sauken lúc nào có dịp e ghé qua cụ. Cũng mong chữa khỏi căn bệnh quái ác này :D

huong_vn

Xe máy
Chia sẻ với chủ top mềnh cũng một thời bị bênh xoang hành hạ, lúc nào đầu cũng đâu, hai đuôi mắt đau, nước mũi chảy lúc nào cũng sụt sùi phải nói khó chịu vô cùng . Mình được chẩn đoán là viêm xoang mãn tính, dùng đủ các loai thuốc, đi đủ các viện lớn nhỏ từ bệnh viện đại học y, bạch mai, 108, phụ sản(vì lúc bầu đứa đầu cũng bị mà chữa ko dc), nam thăng long, 105... Nói chung chỗ nào mình cũng đi vì cứ bị đi bị lại, chữa chỗ này ko khỏi lại đi chỗ khác, kháng sinh uống hàng rổ, uống lắm quá giờ sinh ra dạ dày rồi nè . Nhưng đầu năm mình đọc được bài chữa xoang bằng cây xương cả hay còn gọi là cây giao . Ảnh các bác search trên google cho em luôn đi ạ . Tại lúc nhỏ em cũng biết cây này được trồng làm cảnh rồi nên em nhờ người xin giúp , Em xông mũi đúng 2 lần do lúc ấy xin dc 4 cành nhưng em để lại 2 cành trồng còn lại em xong . Em cho vào nồi đun sôi rồi lầy 1 tầm bìa cuộn lại rồi ghé mũi vào xông , Hix chẳng có mùi vị gì cả, nên em cũng chán chán, Nhưng cơ mà em khỏi thật từ ngày đó luôn, giờ được mấy tháng rồi ko thấy bị lại nữa ko biết sau này nó có tái phát ko nhưng đúng là rất thần kỳ ạ , Các bác thử xem sao, À 2 cành giao em trồng bây giờ cũng lên 1 bụi cao rồi bác nào cần em biếu ít mà xông ạ, Giờ mùa thu rồi mà em ko mất viên thuốc xoang nào, hức chẳng bù cho năm ngoái ăn thuốc như ăn gỏi

blackberryvietn

Xe buýt

Kụ đến đây đi.
ĐT của e ở chữ kí.
Cụ Sâu ơi F1 nhà em 18 tháng suốt ngày sổ mũi hắt hơi, ho lên cả viêm tai kháng sinh các loại cả tiêm rồi cụ xem giúp em có loại thuốc gì cho cháu đỡ không với ạ. Thanks cụ nhìu ạ.

tuancland

Xe hơi
Chia sẻ với chủ top mềnh cũng một thời bị bênh xoang hành hạ, lúc nào đầu cũng đâu, hai đuôi mắt đau, nước mũi chảy lúc nào cũng sụt sùi phải nói khó chịu vô cùng . Mình được chẩn đoán là viêm xoang mãn tính, dùng đủ các loai thuốc, đi đủ các viện lớn nhỏ từ bệnh viện đại học y, bạch mai, 108, phụ sản(vì lúc bầu đứa đầu cũng bị mà chữa ko dc), nam thăng long, 105... Nói chung chỗ nào mình cũng đi vì cứ bị đi bị lại, chữa chỗ này ko khỏi lại đi chỗ khác, kháng sinh uống hàng rổ, uống lắm quá giờ sinh ra dạ dày rồi nè . Nhưng đầu năm mình đọc được bài chữa xoang bằng cây xương cả hay còn gọi là cây giao . Ảnh các bác search trên google cho em luôn đi ạ . Tại lúc nhỏ em cũng biết cây này được trồng làm cảnh rồi nên em nhờ người xin giúp , Em xông mũi đúng 2 lần do lúc ấy xin dc 4 cành nhưng em để lại 2 cành trồng còn lại em xong . Em cho vào nồi đun sôi rồi lầy 1 tầm bìa cuộn lại rồi ghé mũi vào xông , Hix chẳng có mùi vị gì cả, nên em cũng chán chán, Nhưng cơ mà em khỏi thật từ ngày đó luôn, giờ được mấy tháng rồi ko thấy bị lại nữa ko biết sau này nó có tái phát ko nhưng đúng là rất thần kỳ ạ , Các bác thử xem sao, À 2 cành giao em trồng bây giờ cũng lên 1 bụi cao rồi bác nào cần em biếu ít mà xông ạ, Giờ mùa thu rồi mà em ko mất viên thuốc xoang nào, hức chẳng bù cho năm ngoái ăn thuốc như ăn gỏi
Mợ này chuẩn đấy, tôi có đọc qua một bài báo viết về cây giao này rồi, các cụ cứ thử xem sao

tuancland

Xe hơi
cụ ơi em ở ngã tư Sở ạ. cụ phọt địa chỉ với sđt lên cho các cụ, các mợ nhà ta quan tâm đến mua đi cụ. em đang thấy chất lượng cuộc sống đi xuống trầm trọng vì vấn đề này.
Cụ lên 20 ngõ trung liệt, phố đinh liệt , hoàn kiếm. Thuốc của bà này dùng để nhỏ vào mũi, rất cay và khó dùng phải kiên trì và khỏi hẳn luôn, mỗi lần lấy thuốc hết 200k, dùng trong 1 tháng. Bà chữa lấy tiền để làm từ thiện là chính chứ ko phải làm giầu nên giá rất hạt rẻ

Edulinks

Xe tải
hnay em đã gửi xèng nhờ cụ ý mua hộ mấy lọ thuốc về dùng thử, hy vọng gặp thầy gặp thuốc sẽ đẩy lùi được cái bệnh dở hơi này ra khỏi cuộc sống. các cụ chờ hồi âm của em nhé.

Edulinks

Xe tải
Em đã từng tặng cho các kụ mợ ở đây: http://www.otofun.net/threads/617536-em-tang-30-lieu-thuoc-chua-viem-xoang-cho-cac-ku-offer?highlight=
Các kụ mợ ấy uống đã phản hồi với em, nhưng k viết lên thớt.
Các kụ mợ muốn có thuốc tặng thì đợi đến giữa năm 2015. Còn hiện tại các kụ mợ có thể mua, cũng không đáng bao nhiêu.
hôm qua em alo xin địa chỉ mà cụ chưa nhắn cho em để em qua kiểm tra cụ ơi ?

mợ ơi hôm nào cuối tuần em qua nhà mợ cho em xin vài cành về dùng thử và ươm giống mợ nhé ! thanks mợ nhiều ạ
Cụ lên 20 ngõ trung liệt, phố đinh liệt , hoàn kiếm. Thuốc của bà này dùng để nhỏ vào mũi, rất cay và khó dùng phải kiên trì và khỏi hẳn luôn, mỗi lần lấy thuốc hết 200k, dùng trong 1 tháng. Bà chữa lấy tiền để làm từ thiện là chính chứ ko phải làm giầu nên giá rất hạt rẻ
thanks cụ nhiều ạ. lần này cụ nào mách nước là em sưu tầm hết, về dùng ngắt giai đoạn xem phương pháp nào phù hợp và có tiến triển hơn em sẽ chọn để dùng lâu dài

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Cụ Sâu ơi F1 nhà em 18 tháng suốt ngày sổ mũi hắt hơi, ho lên cả viêm tai kháng sinh các loại cả tiêm rồi cụ xem giúp em có loại thuốc gì cho cháu đỡ không với ạ. Thanks cụ nhìu ạ.

Kụ ra hiệu thuốc bắc, mua 1 lạng LIÊN KIỀU, về rửa sạch, mỗi ngày sắc 10g, đun lấy khoảng 50ml nước, thỉnh thoảng cho cháu uống 1 thìa nhỏ. Cứ cho uống rải rác trong ngày đến khi hết. Uống liên tục 10 ngày nhé.

nhatanh2210

Xe buýt
Các cụ ơi thế túm lại là bài thuốc nào thì hiệu nghiệm để em bảo cậu em trai em. Nó bị mấy năm nay rồi. Cứ sáng ra, hoặc tắm xong là lại hắt xì cả chục cái rồi mặt mũi đỏ bừng lên.

30M60xx

Xe buýt
Em năm nay 25 tuổi bị viêm mũi đã lâu, có lẽ giờ chuyển sang bệnh viêm xoang rồi, mũi hay bị dị ứng rất khó chịu, gặp lạnh cái là bị sổ mũi kéo dài, khó thở, dịch mũi nhiều, ăn cay nóng lại bị... chất lượng cs đi xuống, hay bị đau vùng trán và 2 bên mặt dưới mắt... đã uống thuốc nam, thuốc bắc nhiều mà chả thấy đỡ... mong các cụ cao nhân có phương thuốc bí truyền nào hiệu quả, các cụ mợ nào cũng bị đang dùng thuốc gì thấy hiệu quả thì mách giúp em với ạ.
Nếu cụ ở gần khu vực Mỹ Đình thì qua phòng khám chuyên khoa Tai mũi họng Bình An nhà em khám điều trị, nhiều người đã được chữa khỏi đấy cụ ạ
Địa chỉ : Số 7 ngõ 97 Nguyễn Đổng Chi (phía sau chung cư A4 Mỹ Đình I điện thoại 0983.342.575 thời gian làm ngoài giờ từ 17h - 20 h hàng ngày, T7+CN cả ngày)

Chỉnh sửa cuối: