[Funland] Em bị Viêm Xoang giờ vào mùa lại bị nặng và khó chịu

tdtd

Xe điện
Các cụ ơi thế túm lại là bài thuốc nào thì hiệu nghiệm để em bảo cậu em trai em. Nó bị mấy năm nay rồi. Cứ sáng ra, hoặc tắm xong là lại hắt xì cả chục cái rồi mặt mũi đỏ bừng lên.
Cụ có thể tham khảo bài xông bằng cây giao ( E thấy nhiều ngừơi khỏi)

Còn cụ có mua thuốc thì ngày 3/11 này, ông nội em ở quê lên thì em bảo cụ mua mang lên hộ cụ. Em đã khỏi khá lâu rồi, nhờ thuốc đấy, cơ mà nhỏ lâu dài, vài tháng. Thuốc thơm như hoa Ngọc Lan. Hqua cụ chủ thớt ở Trường Chinh cũng nhờ E rồi.

Chỉnh sửa cuối:

minhX1

Xe buýt
chịu khó đeo khẩu trang. trc em cũng bị ko nhớ dùng thuốc j nhưng nhớ là hồi đó hay đi xm nên đeo khẩu trang dễ thở hết dịch mũi rồi khỏi

nhatanh2210

Xe buýt
Cụ có thể tham khảo bài xông bằng cây giao ( E thấy nhiều ngừơi khỏi)

Còn cụ có mua thuốc thì ngày 3/11 này, ông nội em ở quê lên thì em bảo cụ mua mang lên hộ cụ. Em đã khỏi khá lâu rồi, nhờ thuốc đấy, cơ mà nhỏ lâu dài, vài tháng. Thuốc thơm như hoa Ngọc Lan. Hqua cụ chủ thớt ở Trường Chinh cũng nhờ E rồi.
Thuốc ây tốt thế à cụ? Nếu vậy em nhờ cụ mua giúp cho chú nhà em một ít nha. Thế tiền nong thì em gửi cụ như nào được ạ.

Vuthanhhien

Xe buýt
bệnh này em thấy hầu như những ai ở phía bắc Việt Nam đều bị , gia đình em hầu như ai cũng bị tùy nặng nhẹ thôi, chẳng có cách nào cứ thay đổi thời tiết là bị nhất là khi hơi có tí gió mùa , thôi đành sống chung với nó thôi ạ

tdtd

Xe điện
Thuốc ây tốt thế à cụ? Nếu vậy em nhờ cụ mua giúp cho chú nhà em một ít nha. Thế tiền nong thì em gửi cụ như nào được ạ.
Cụ ở Trường Chinh mình tiện ra Giáp Bát cụ ấy ra cây xăng gửi tiền. Còn cụ ở đâu? Nhà mình ở Quan Nhân. Thuốc thì mình dùng và khỏi hẳn luôn, thề có trời đất. =D>

nhatanh2210

Xe buýt
Cụ ở Trường Chinh mình tiện ra Giáp Bát cụ ấy ra cây xăng gửi tiền. Còn cụ ở đâu? Nhà mình ở Quan Nhân. Thuốc thì mình dùng và khỏi hẳn luôn, thề có trời đất. =D>
Em tin cụ mà. Em ở Cầu Giấy cụ ạ.

traxanh04

Xe tải
Đầu tiên là giữ ấm, thứ hai là vệ sinh bằng nước muối,nước biển sâu, thứ ba là tăng cường tập thể dục để tăng sức khỏe, thứ 4 là cần chế độ ăn uống nghỉ ngơi hợp lý

Bệnh này thực sự ra không phải nan y đâu cụ à, kiên trì một thời gian sẽ thấy ngay kết quả.

kienauto

Xe tăng
Website
www.phimcachnhiet.vn
E có thằng e làm tin học suốt ngày vò đầu bứt tai, đeo kính và khịt khịt mũi suốt này, uống tý bia vào nhiều lúc lấy giấy bịt mũi xì luôn:)...e nghĩ bệnh nặng rồi, Lão Sauken cho nó liệu pháp điều trị đê

bimbimzinzin

Xe tăng
Em uống Sinus plus, Giảm khoảng 70% sau khi dùng 5 lọ rồi ạ, giảm hẳn dịch mũi rồi

Edulinks

Xe tải
Em tin cụ mà. Em ở Cầu Giấy cụ ạ.
Cụ cần phân biệt được viêm mũi dị ứng và viêm xoang:
có khi hôm nào ae lập hội viêm xoang giao lưu trao đổi bài thuốc điều trị + lẩu cay nóng xem lão nào bị nặng hơn nhá ! ;))

- Viêm mũi dị ứng (ngứa mũi, hắt hơi liên tục, chảy mũi trong loãng, nghẹt mũi): Rất khó chữa khỏi hoàn toàn,thường chỉ đỡ.
- Viêm xoang (chảy dịch mũi nhầy đặc, hoặc mủ xanh vàng, xoang sau thì khịt khạc liên tục, đau các vùng xoang): Điều trị khỏi hoàn toàn được: bài thuốc chữa viêm xoang

- Viêm mũi dị ứng kéo theo thêm viêm xoang (gồm cả triệu chứng của dị ứng + viêm xoang): Chỉ điều trị khỏi phần viêm xoang + giảm dị ứng
cụ này nói chuẩn !

Kiều Nhung

Đi bộ
Cụ xem nữa là bị xoang mũi hay xoang trán nhé!
Nôm la là xoang mũi thông thường thì đau nhức sổ mũi ....
Xoang trán thì đau nhức cả 2 bên thái dương , đau nhức vùng trán nữa ...
Bạn thử kiếm cây các cụ gọi là cây hoa "*** lợn " cho 1 chút muối giã lấy nước (k pha nước) nhỏ vào cả 2 bên mũi . Cụ sẽ thấy xót và hơi khó chịu . Nhưng thử vài lần cụ sẽ thấy ổn đới .
Tốt nhất cụ nên đi chụp xquang trán mũi .

Edulinks

Xe tải
Cụ xem nữa là bị xoang mũi hay xoang trán nhé!
Nôm la là xoang mũi thông thường thì đau nhức sổ mũi ....
Xoang trán thì đau nhức cả 2 bên thái dương , đau nhức vùng trán nữa ...
Bạn thử kiếm cây các cụ gọi là cây hoa "*** lợn " cho 1 chút muối giã lấy nước (k pha nước) nhỏ vào cả 2 bên mũi . Cụ sẽ thấy xót và hơi khó chịu . Nhưng thử vài lần cụ sẽ thấy ổn đới .
Tốt nhất cụ nên đi chụp xquang trán mũi .
hôm trước Mẹ em cũng làm cho em giống như cụ nói, nhưng ko cho muối, mơi đầu nhỏ vào cảm giác xót và khó chịu, bị chẩy ngược vào khoang miệng có vị đắng. nhưng cả đêm hôm ấy em thấy thở rất thoải mái, ko bị dịch mũi cho đến tận hôm nay là 4 ngày.
mỗi tội cái hoa màu trắng ấy hiếm quá. ko có để nhỏ thường xuyên

hoadongtien

Xe hơi
Em năm nay 25 tuổi bị viêm mũi đã lâu, có lẽ giờ chuyển sang bệnh viêm xoang rồi, mũi hay bị dị ứng rất khó chịu, gặp lạnh cái là bị sổ mũi kéo dài, khó thở, dịch mũi nhiều, ăn cay nóng lại bị... chất lượng cs đi xuống, hay bị đau vùng trán và 2 bên mặt dưới mắt... đã uống thuốc nam, thuốc bắc nhiều mà chả thấy đỡ... mong các cụ cao nhân có phương thuốc bí truyền nào hiệu quả, các cụ mợ nào cũng bị đang dùng thuốc gì thấy hiệu quả thì mách giúp em với ạ.
theo em cụ nên đi chụp phim, chắc cụ bị ăn lên trán rồi, vợ em cũng kiểu nặng như thế chờ sắp xếp thời gian rồi mổ thôi, nếu nhẹ nhàng nội soi được thì tốt cụ ạ

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Em nói nhiều bác đừng giận. Đã có bệnh vái tứ phuơng rồi còn PM cho ông Lang giỏi sauken ở trên thì lâu khỏi lắm, phải đt réo, tróc nã, thăm khám ngay :D

Em thì không bị cái môn liên quan xoang, họng hành hạ, nhưng người thân đã 2 người phải nhờ anh sauken, và kết quả em chả cần nói, không thì đã không có bài này.

Cám ơn anh Sau, lần này Mẹ em uống hết em lại qua ăn vạ anh :)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

nangct

Xe tăng
thường 1 phần cụ bị thiếu c, cộng với sức đề kháng kém nên như vậy, bổ sung vitamin c và khoáng chất 1 thời gian là đỡ cụ ạ. nên chọn thực phẩm chức năng có thuơng hiệu cụ nhé

Edulinks

Xe tải
Em đang làm theo phương pháp hít nước muối loãng và nhỏ hoa xx lợn trắng. Theo pp này thấy cũng ổn hơn chút xíu.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
E có thằng e làm tin học suốt ngày vò đầu bứt tai, đeo kính và khịt khịt mũi suốt này, uống tý bia vào nhiều lúc lấy giấy bịt mũi xì luôn:)...e nghĩ bệnh nặng rồi, Lão Sauken cho nó liệu pháp điều trị đê
Trảm luôn hehe. .