FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(P3)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)

ZAD Viet

Xe điện

Cảnh sát G.T

Xe điện
Cụ cho em luôn cái tỉ giá Bath thái với VND để em qui đổi cái! :D
1.049.000BAT x 783VND = 821.367.000VND

Trong khu vực Asian chắc được ưu đãi về thuế quan, nhưng phải chịu xíp! Như vậy về VN chắc trên 1 tỷ! Từ bỏ ý định oai tác 3 chấm hai khẩn trương! :)) Số tiền đấy em làm con FE 4x4 ngon choét!

Ford Everest AT

Xe điện
Cái này gửi bác M&M - độ chụm bánh xe

nếu cần gì thêm cho thợ thì báo tớ nhé!

chưa gạ được bác nào tấm dán nóc panorama à ?

ZAD Viet

Xe điện
1.049.000BAT x 783VND = 821.367.000VND

Trong khu vực Asian chắc được ưu đãi về thuế quan, nhưng phải chịu xíp! Như vậy về VN chắc trên 1 tỷ! Từ bỏ ý định oai tác 3 chấm hai khẩn trương! :)) Số tiền đấy em làm con FE 4x4 ngon choét!
Nhưng FE 4x4 ứ độ đẽo để ofroad được! :)).
Kiểu này làm em land cộc đi ofroad ngon hơn Cảnh nhỉ!!!!!

ngoco2

Xe máy
Cụng nghe "giang hồ" đồn đại là FE chạy 6l/100km. Em không tin lắm, giờ cụ nói em đâm nghi nghi. Em vẫn chạy bình thường, nhẹ nhàng và êm ái. Không biết có nguyên nhân nào gây ra sự lãng phí nhiên liệu không nhỉ??????????????????

ngoco2

Xe máy
Cháu đem xe vào Ford Giải Phóng, người ta xịt nước vào cái Condenser ấy cụ ạ. Đi bình thường. Nhưng vừa rồi nhà cháu đi Nghệ An, hôm ấy trời mưa phùn ẩm ướt lắm. Vào đến THanh Hóa, dàn lạnh sau lại mất mát ( đúng bệnh cũ, chạy tầm hơn 100km thì mất mát) , thậm chí khi vào đến Cầu Giát, bật quạt gió số 2 cũng tịt luôn. Nhà cháu nghĩ thôi quả này kiểu gì cũng phải mang sang Long Biên khám cho kỹ. Hôm sau chạy lên QUế Phong, trời nắng như mùa hè, mấy anh em bảo nhau thôi toi rồi, thì lại thấy lạnh toát, đi tầm 200km vẫn thấy ngon. Hnay chạy từ Quế Phong về đây, gần 400km thì nó vẫn lạnh toát... Cháu cũng chưa hiểu nó ra làm sao nữa.

Cụ nói đúng, khi mà dàn lạnh sau tịt thì dàn lạnh trước cũng kém mát hẳn, nhưng nó vẫn mát hơn dàn lạnh sau
Không biết xe cụ dư lào, chắc còn bảo hành. Đến mùa hè rùi nên khẩn trương làm điều hòa ngay đi. Em thấy điều hòa làm cụng đơn giản lắm.

M&M

Xe điện

nếu cần gì thêm cho thợ thì báo tớ nhé!

chưa gạ được bác nào tấm dán nóc panorama à ?
Cám ơn bác đã cung cấp thông tin độ chụm.
Vụ panorama em bị nhầm vật liệu, em nghĩ nó thuộc loại dầy chống ồn lộp bộp chứ ko phải là loại mỏng để chống nóng, đen hay trắng hay mầu với em cũng ko quan trọng nhưng nó bị sai mục đích của em thôi. Vụ dán nóc thì em vẫn còn để đấy, nếu có ai dán thì ới em, còn không có ai dán thì em đi dán tặng cho sếp em cần chống nóng là được thôi.
Nhờ bác hỏi giùm em vụ thiết bị gắn thêm gì gì của bác nhé. Bác nhờ bên pajero giúp em với nhé. Em cám ơn.

Ford Everest AT

Xe điện
Đặt rồi đấy bác M&m nhé, bác cứ liên lạc với sđt của Trung 090340.0368 nói mình đã đặt để biết thêm chi tiết nhé

FE09

Xe buýt
Cụng nghe "giang hồ" đồn đại là FE chạy 6l/100km. Em không tin lắm, giờ cụ nói em đâm nghi nghi. Em vẫn chạy bình thường, nhẹ nhàng và êm ái. Không biết có nguyên nhân nào gây ra sự lãng phí nhiên liệu không nhỉ??????????????????
Cụ mới bị thu logo chi hội chạy hết 6.01 l/100 km (xe FE MT 4x4; 2 người + điều hòa toàn thời gian, quãng đường: 750 km) còn em chạy xuyên Việt hết 6.6 l/100 km (xe FE MT 4x2; 6 người + điều hòa toàn thời gian, quãng đường: 3.374 km), đành chấp nhận về nhì :">.

QUYNHCHI

Xe buýt
Cụ mới bị thu logo chi hội chạy hết 6.01 l/100 km (xe FE MT 4x4; 2 người + điều hòa toàn thời gian, quãng đường: 750 km) còn em chạy xuyên Việt hết 6.6 l/100 km (xe FE MT 4x2; 6 người + điều hòa toàn thời gian, quãng đường: 3.374 km), đành chấp nhận về nhì :">.
Cụ về ba đi nhá ;)), Em chạy như bác nhưng tính ra có 6,25 l/100km (tính cả trèo đèo Hải Vân và đèo Ngang) thôi ạ

Cảnh sát G.T

Xe điện
Đính chính tí: :D
Em vẫn còn 1 cái logo, xe em là MT 4x2! 4x4 nặng hơn 1 tạ, chắc phải ăn nhỉnh hơn 1 tí!

Cảnh sát G.T

Xe điện
Cụ Cảnh ơi, xe Ranger mới XLT 4x4 có mấy cái em hỏi cụ:
- Nội nỉ hay da?
- Điều hòa có hai vùng không nhỉ, đại loại là bên lái mình để nóng, bên phụ mình để lạnh ấy.
- Hàng ghế sau ngồi có được rộng rãi như FE hay Triton không nhỉ?
- Bản XLT thì thùng canopy là tiêu chuẩn theo xe?
Tạm thời thế đã, em nghiên cứu hỏi thêm sau.

PS. Em định bán còn Ranger em đang đi: SX 2009, đăng ký tháng 06/2011, đi được 1,4V, màu đen thì giờ bán được bao nhiêu nhỉ? Nếu được giá, làm quả trả góp coòn Ranger mới, còn ít tiền mang ra tiêu cho máu8->
Em hóng được thông tin này bên OS: :D

Hình ảnh ngoại thất của em nó và thông số chiều dài, Rộng , Cao

Thùng chở hàng

Góc thoát phía trước

Góc thoát phía sau

Khả năng lội nước

Vỏ xe

Nội thất

Táplo

Các nút bấm, Có một vài tính năng không có ở VN, Như nút TA

Điều hoà hai vùng và kết nới Bluetooth.

Cruise Control

Bluetooth

Băng sau em ngồi thử rất thoả mái

Các chỗ để đồ trên Ranger, Nhớ vị trí nha các bác, để quên là mệt lắm đó[:D]

Cảnh sát G.T

Xe điện
(tiếp: Ranger 2012)

Hệ thống dẫn động và tính năng an toàn

Các tính năng an toàn

Dành cho dân mê Offroad, Cái này khỏi phải chế độ lại, Zin theo xe luôn

Cảnh sát G.T

Xe điện
(tiếp: Ranger 2012)

Thông số kỹ thuật của Ford Ranger mới 2012.

Ngoại thất:

Cũng ko hiểu vì sao em chụp nó lồi ra vậy nữa, ở ngoài chắc gọn gàng hơn. Gắn cản bằng nhựa, theo tính toán của nhà sản xuất là đở gây sát thương cho người đi đường khi đạt vận tốc 40 km/h. Mà thật ra thì các Offroader Os nhà mình đi toàn trên 80k/m không, thành ra theo em là nhà SX chưa điều tra OS sâu sát lắm

Góc khác:

Động cơ Duratorq ( tên thương quyền, ko mới : Phiên bản 2.2 Hộp số 6 cấp )

Mông 1 cục : cảm nhận của em là Đầu em này nó xuất sắc hơn mông, truyền thống của Ford

1 bên mông, cụm đèn sau đẹp, nhưng cơ bản thì không có đường nét gì so với bản Ranger củ.
Mông trái ù ù cạc cạc

Thùng, phiên bản WT, có khung:
Thêm các đường Dập Crom thấy mạnh khoẻ hẳn ra

Vô lăng : trái là bluetooth, phải là Gay ta, í lộn Ga tay. mấy bác offroad chắc mong chờ gì cái này đây, đi đường rừng đở mỏi chân

Điều hoà 2 vùng khí hậu, Tablo trung tâm, màn hình thông tin, cụm đồng hồ. công nhận điều khiển em này sướng và đẹp thiệt

Cảm biến kính chiếu hậu chống chói: check luôn chức năng này vì em chưa thử bao giờ [sm=15.gif]
Gương gập điện, chỉnh điện, đèn pha tự động. Nói chung em không hiểu mục đích Ford trang bị những chức năng này trên xe bán tải. Chắc để cạnh tranh với mẫu sedan

Theo thông tin từ nhà máy, các xe All New Ranger được tra bị một hộp lạnh mini, đủ dùng cho 6 lon beer, làm mát bằng điều hoà. Riêng khoản này thì điểm 10 cho Ford vì đã quá hiểu khách hàng trên OS, từ nay chắc mấy chỗ bán tủ lạnh mini cho xe hơi sẽ sụt giảm doanh số lắm đây

Thêm tấm ảnh kho cất hàng phòng trong trường hợp lưu manh trấn áp, nằm ngay bên dưới hàng ghế thứ 2. Chỗ này tính ra cũng kín, XXX nếu ko đi học sản phẩm mới như em thì khó lòng bắt đc chỗ tinh vi này

An toàn & mạnh mẽ : kiểu dáng mạnh mẽ, kích thước xe lớn, trọng lượng lớn hơn nên luôn an toàn hơn các loại xe du lịch khác

Chỉnh sửa cuối:

etisalat

Xe tải
Em mới đi công tác về nên bây giờ mới đọc được. Làm quả chống ồn tốt thế hả các cụ. Không biết chỗ Gara đấy còn không để em chiến tiếp?

ZAD Viet

Xe điện
Em mới đi công tác về nên bây giờ mới đọc được. Làm quả chống ồn tốt thế hả các cụ. Không biết chỗ Gara đấy còn không để em chiến tiếp?
Lâu lắm mới thấy Cụ lại nhà! :))
Cụ ra gara Hậu trường, hoặc sms offline cho chú ấy!
Hình như vẫn còn hàng!
Vi em và một số Bác chưa làm trần và trải sàn

ZAD Viet

Xe điện
@ CSGT: Hay mua con Wildtralk về, móc lấy nội thất lắp sang FE nhỉ.
Sao cùng 2,2 mà nó lại khác nhau nhỉ??

Chả nhẽ cái tăng áp nó hiệu quả thế

Ford Everest AT

Xe điện
Lâu lắm mới thấy Cụ lại nhà! :))
Cụ ra gara Hậu trường, hoặc sms offline cho chú ấy!
Hình như vẫn còn hàng!
Vi em và một số Bác chưa làm trần và trải sàn
Cái cuộn giữ lại đấy là tớ dặn Hậu đấy, chỉ đủ làm cho 2 thành bên khoang máy xe mình và 1 bác nữa bên Pajero Sport cuối tháng này thôi, nếu các bác muốn làm chắc rủ nhau cho đủ cuộn 12 m, hoặc bảo trc nếu nó mua về sẵn mới tiện làm

Trạng thái
Thớt đang đóng