[CCCĐ] Hành trình vòng quanh thế giới - 15 ngày dạo chơi nước Nhật

hieutcnd

Xe điện
Truyền thuyết kể rằng Kobo Daishi, người sáng lập Phật giáo Shingon, đã ném sankosho (một dụng cụ nghi lễ Phật giáo ) từ Trung Quốc, nơi ông đang theo học, về phía Nhật Bản. Trở lại Nhật Bản, trong khi tìm kiếm nơi đặt trụ sở cho tôn giáo mới của mình, oong tình cờ gặp sankosho của mình bị mắc kẹt trên cành cây thông ở Koyasan và bắt đầu xây dựng Garan, khu phức hợp đền thờ trung tâm của Koyasan. Cây thông mà Kobo Daishi bắt được sankosho vẫn đang tồn tại ở khu phức hợp Garan (Khu phức hợp đền trung tâm của Koyasan)

DSC08082 by Hieu Tran, on Flickr

DSC08065 by Hieu Tran, on Flickr

hieutcnd

Xe điện
Hai tòa nhà nổi bật nhất của Garan là Kondo Hall và chùa Konpon Daito khổng lồ. Sảnh Kondo là một điện thờ lớn bằng gỗ, nơi tổ chức các nghi lễ lớn

DSC08072 by Hieu Tran, on Flickr

DSC08080 by Hieu Tran, on Flickr

DSC08081 by Hieu Tran, on Flickr

hieutcnd

Xe điện
Bên cạnh Điện Kondo là Chùa Konpon Daito màu đỏ son, một ngôi chùa hai tầng cao 45 mét

DSC08071 by Hieu Tran, on Flickr

DSC08086 by Hieu Tran, on Flickr

PoBeo

Xe điện
Hehe đầu năm em cũng tha lôi 2 thằng quỷ đi cùng nhưng e rút kinh nghiệm nên mang cái xe đẩy loại siêu nhỏ và cầm đt chụp ảnh nên cũng gọn....đi với trẻ con khác đi với bạn bè, tuy nhiên trộm vía ông 2.5 tuổi nhà em khá ngoan và hợp tác nên đi cũng dc nhiều thành phố.

Owl JP

Đi bộ
Từ đây có thể nhìn xuống toàn cảnh ngôi đền Itsukushima Shrine.

Lúc này thủy triều thấp nên nhìn ngôi đền không có được sự lung linh huyền ảo

DSC06066 by Hieu Tran, on Flickr

DSC06085 by Hieu Tran, on Flickr
Em chào cụ, em có xem bài giới thiệu về đền Itsukushima ở đây, em cũng rất thích. Sắp tới em định đến mà không rõ là ở đây chơi trong 1 ngày có đủ không ạ? với cả giá vé vào thăm đền là bao nhiêu, cụ có biết không ạ?

hieutcnd

Xe điện
Em chào cụ, em có xem bài giới thiệu về đền Itsukushima ở đây, em cũng rất thích. Sắp tới em định đến mà không rõ là ở đây chơi trong 1 ngày có đủ không ạ? với cả giá vé vào thăm đền là bao nhiêu, cụ có biết không ạ?
Giá vé thăm đền này rẻ cụ à, có 300 yên thôi. Đảo này cũng nhỏ, cụ đi 1 ngày là dc. Nhưng nhớ là nên ở đến tối để ngắm cái cổng ban đêm sẽ rất đẹp.

Vulq71

Xe container
Cám ơn bác đã chia xẻ.

hieutcnd

Xe điện
Em lại mới có bài viết về hành trình vòng quanh thế giới của nhà em, làn này là chuyến đi 12 ngày vùng biển Caribe, mời các cụ vào xem ở đây:)

Chỉnh sửa cuối:

baba77

Xe buýt
Em Tháng 3 đi ngắm hoa, đánh dấu thớt và xin tư vấn thêm từ cụ chủ. Thanks

baba77

Xe buýt
Nhà mình thuê nhà cách ga Iriya Station chỉ tầm 3 phút đi bộ. Đây là một trong những nhà mình ưng ý nhất trong chuyến đi. Vừa gần ga tàu lại rộng rãi biệt lập. Nhà có hai phòng ngủ riêng biệt và một phòng ăn. Nhà đầy đủ tiện nghi, có cả máy giặt và khu phơi đồ riêng. Giá cho ba đêm Tokyo là 482 đô. Lúc đầu nhà mình tìm những căn hộ như này thường phải hơn 600 đô. Hôm đó đi tìm gặp ngay nhà này mới gia nhập booking, mình thấy giá rẻ và hợp lý nên book ngay. Chỉ có một điều là giá này là không được hủy (no cancellation). Có nghĩa là vì một lý do gì đó mà bạn không đi được thì bạn sẽ mất tiền mà không được hoàn lại. Thường khi mình đã chắc chắn lịch thì nên mua option này cũng rẻ được kha khá

Cả nhà tắm rửa xong thì đợi cô em họ đến đưa đi ăn, trước học ở đại học Tokyo giờ đang làm bên này. Cô em đã gọi điện book trước một nhà hàng sushi băng truyền ở phố đêm Ueno. Nhưng do book muộn nên chỉ còn suốt 8 giờ 30 tối. Cả nhà kéo nhau đi, hy vọng vắng khách họ cho vào sớm

Khu phố đêm Ueno khá nhộn nhịp với các hàng quán và các ánh đèn led. Cảm giác khá giống với khu Tạ Hiện ở nhà mình. Rất nhiều các quán bia hơi vỉa hè.

PXL_20230713_105048758.MP by Hieu Tran, on Flickr

PXL_20230713_105052762.MP by Hieu Tran, on Flickr
Cụ cho cách thuê nhà với ạ, Xin cảm ơn

hieutcnd

Xe điện
Cụ cho cách thuê nhà với ạ, Xin cảm ơn
Nhà em chủ yếu thuê trên booking.com cụ à.
Cụ cứ điền địa chỉ, ngày cụ muốn lưu trú. Sau đó chọn bố lọc, giới hạn mức giá, lựa chọn bao nhiêu khách, bao nhiêu phòng ngủ thì nó sẽ hiện ra danh sách các nhà nghỉ, khách sạn cho cụ lựa chọn.

quangzizi

Xe buýt
Bài viết đầy đủ quá cảm ơn cụ em đánh dấu lại để tháng 4 đi. Cụ cho em hỏi vụ thuê xe tự lái cụ thuê bên nào? Khi đi có khó khăn gì không? Khi cụ trả xe cụ trả ở thành phố khách thì có vấn đề gì không? Nhà em tính thuê xe đi từ Narita ra Fuji rồi có thể trả xe ở đó hoặc đi về Tokyo trả. Em tính thuê Tokyo rental thì nó lại không có mục bằng lái Việt Nam

Chỉnh sửa cuối:

hieutcnd

Xe điện
Bài viết đầy đủ quá cảm ơn cụ em đánh dấu lại để tháng 4 đi. Cụ cho em hỏi vụ thuê xe tự lái cụ thuê bên nào? Khi đi có khó khăn gì không? Khi cụ trả xe cụ trả ở thành phố khách thì có vấn đề gì không? Nhà em tính thuê xe đi từ Narita ra Fuji rồi có thể trả xe ở đó hoặc đi về Tokyo trả. Em tính thuê Tokyo rental thì nó lại không có mục bằng lái Việt Nam
Em thuê xe ở đây cụ à

Em đi chặng từ Kanazawa đến Takayama khá thoải mái do không đông đúc. Thuê một nơi trả một nơi thì sẽ bị mất phí khá cao. Như nhà em thuê xe cho 2 ngày mất khoảng 19000 yên nhưng trả chỗ khác bị thu thêm 12000 yên tiền phí. Em thì khuyên cụ ko nên lái xe vào Tokyo, ở đó đông đúc, sợ đi lại khó khăn. Còn vụ bằng lái chắc cụ phải đổi sang bằng IDP. Em làm ở bên Mỹ nên ko có kinh nghiệm này ở Việt nam.

Nhà em ko đi Fuji nên ko có kinh nghiệm chia sẻ với cụ vụ này.

Chỉnh sửa cuối: