Hiện tượng lạ, trục trặc trong quá trính sử dụng ESC mời vô đây.

khoat_gia

Xe buýt
À, hình như con ếch nhà e hết gas rồi hay sao ấy, cứ phải 1 lúc mới lạnh, món này chỉ cần bơm bổ xung gas hay phải thêm làm thêm món j các cụ nhỉ?

Ngoc Phan XLS

Xe container
À, hình như con ếch nhà e hết gas rồi hay sao ấy, cứ phải 1 lúc mới lạnh, món này chỉ cần bơm bổ xung gas hay phải thêm làm thêm món j các cụ nhỉ?
Lạ quá, lạ quá! Cụ nhờ chiên da kiểm tra ngay! Lốc lạnh Ếch nghe nói đắt lém!!!

Ngoc Phan XLS

Xe container
À mà cụ khoatgia ơi, vụ chìa khóa Ếch đặt thêm cụ làm xong chưa?

Primera

Xe tăng

Nếu không may thì nó sắp hỏng hệ thống làm lạnh rồi, kinh nghiệm xương máu là bác thay 1 phát toàn bộ hệ thống lốc + dàn nóng + dàn lạnh + ống áp suất. Nếu thay dần thì sẽ rất mất thời gian, thay cái này thì hỏng cái kia. Tổng chi phí chắc vào khoảng 15-20tr !

khoat_gia

Xe buýt
Oạch, chết *** iem rồi, thế ko đc bảo hành hả các cụ? xe mới đi đc có 7 tháng 1,8 vạn

khoat_gia

Xe buýt
@cụ NgocPhan: Iem đang bận quá, chưa tạt té đi đc, đg định t7 tuần này xuống Ford Thủ Đô ạ.

Tamagochi

Xe tải
Oạch, chết *** iem rồi, thế ko đc bảo hành hả các cụ? xe mới đi đc có 7 tháng 1,8 vạn
Em đồ là các cụ trên dọa cụ thôi, cụ cứ đưa vào hãng kiểm tra đi, nhiều khi chỉ vệ sinh lại là lại OK. Mới 7 tháng thì chắc chắn còn bảo hành rồi, dành lạnh mà không bảo hành thì không lẽ họ chỉ bảo hành mỗi cái logo thôi hả cụ.

Tiện thể em hỏi cái cụ, xe em lúc đứng lên cái cản sau hoặc bệ bước nhún nhún thì nghe kẽo ca kẽo kẹt, cót ca cót két không biết có phải hiện tượng bất thường không ợ.

ncthanghn

Xe tải
Hình như em ếch nhà minh có vẻ lắm bệnh nhiều tật nhỉ?
ốm đau triền miên, lại còn tốn tiền thuốc!
Không biết đây là bệnh thương gặp của ếch hay là chỉ ít xe bị thôi hả các cụ?
Em đang thich XLT vì tiêu chí "ngon, bổ, rẻ" giờ có lẽ phải tìm hiểu thêm tiền sử bệnh tật rồi quyết.
Các cụ tư vấn giúp em với!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em nhắc các cụ vẫn đang dùng bình điện PINACO tí!
Hôm nay rảnh rỗi em tranh thủ ngó cái xe thì thấy nước trong các ngăn ác quy hơi cạn, đặc biệt có 1 ngăn đã xuống thấp lòi bản cực ra rồi! Mà xe em mua từ giữa tháng 11/2009 và mới chạy có 1 vạn km, như vậy là bị hơi nhanh! Vấn đề nữa là phải chịu khó mở nắp các ngăn ra xem mực nước chứ nó làm cái vỏ thế nào mà em nhìn từ bên ngoài không thể thấy được bên trong nước nôi thế nào cả!
Nhân tiện chở Gấu mẹ + Gấu con đi chơi tạt qua hiệu thuốc làm luôn hai hộp to nước cất tiêm về hì hục bẻ ra đổ vào cái chai sạch và châm đủ cả 6 ngăn của ác quy rồi! Em to như con Gấu lại đỗ cả con Ếch có vợ con lấp ló bên trong mà khi hỏi mua nước cất cứ bị bà con và người bán hàng nhìn cảnh giác như nhìn thằng nghẹo ấy.x-( Chỉ khi thấy em chơi cả hai hộp to 100 ống + không mua xi lanh họ mới thôi nhìn!!!=))
Các cụ để ý kẻo ác quy nó tèo nhé! Em thấy mấy chú xe tải vẫn dùng Pinaco và chăm sóc cẩn thận nó cũng phục vụ mình được cỡ 3 năm đấy, và quan trọng là không dính chưởng ăn trưa trên đường HCM rồi ra xe đề kô được nữa chẳng hạn!

Tuan nguyen

Xe buýt
Em đồ là các cụ trên dọa cụ thôi, cụ cứ đưa vào hãng kiểm tra đi, nhiều khi chỉ vệ sinh lại là lại OK. Mới 7 tháng thì chắc chắn còn bảo hành rồi, dành lạnh mà không bảo hành thì không lẽ họ chỉ bảo hành mỗi cái logo thôi hả cụ.

Tiện thể em hỏi cái cụ, xe em lúc đứng lên cái cản sau hoặc bệ bước nhún nhún thì nghe kẽo ca kẽo kẹt, cót ca cót két không biết có phải hiện tượng bất thường không ợ.
Khi mà nó kẽo cà kẽo kẹt tức là lúc cái chỗ nó bắt bu-lông của cái bệ bước / cản sau, vào phần khung xe đã bị lỏng, cụ phải kiểm tra, xiết chặt lại. Tình huống xấu như của em thì bước lên nhún nhún vài cái, cái cản sau rụng béng nó luôn, buồn mất mấy ngày.

khoat_gia

Xe buýt
Ác quy nhà em tèo rồi, các cụ cho cao kiến xem là thay loại nào? mua ở đâu giúp e với, từ sáng đến giờ bức xúc quá!

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Ác quy nhà em tèo rồi, các cụ cho cao kiến xem là thay loại nào? mua ở đâu giúp e với, từ sáng đến giờ bức xúc quá!
Hàng theo xe là loại nước 55 hay 65 Ah em không nhớ

Em thay 85Ah cũng là nước của Pinaco, chay đựoc khoảng 1 năm rồi thấy ổn (ít hao nước hơn cái loại hàng theo xe). Lắp thêm đèn đóm, loa đài cũng yên tâm hơn

Lười đổ nước thì mua con accu khô của bon alas, tiện thì nâng lên loại có Ah cao hơn, 70-75Ah chẳng hạn

Nói chung là cụ chuẩn bị 2 Triệu là ổn thôi

Chỉnh sửa cuối:

khoat_gia

Xe buýt
Thôi, xong em rồi, cụ Duylinh thông báo cháy hàng ac quy, 2 tuần nữa mới có :((

Donquixote

Xe buýt
Hàng theo xe là loại nước 55 hay 65 Ah em không nhớ

Em thay 85Ah cũng là nước của Pinaco, chay đựoc khoảng 1 năm rồi thấy ổn (ít hao nước hơn cái loại hàng theo xe). Lắp thêm đèn đóm, loa đài cũng yên tâm hơn

Lười đổ nước thì mua con accu khô của bon alas, tiện thì nâng lên loại có Ah cao hơn, 70-75Ah chẳng hạn

Nói chung là cụ chuẩn bị 2 Triệu là ổn thôi
Giáo chủ phải giải thích thêm cho rõ là lắp hàng Pinaco dc cái vừa (như in) củ acquy cũ tháo ra. Còn mua của Atlas thì không cùng kích thước (không chụp dc cái vỏ bảo vệ, mà lắp k có vỏ thì trông lại hơi bé hơn khung đặt acquy trên xe). Em cũng phải thay rồi, 1 em 75Ah nhưng hồi đó lấy không có hàng Atlas , phải mua của bọn gì Indo thì phải - giá 1.6tr

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Ờ nhể ! Quên mất đấy ! Lúc lắp accu mới vì kích thước lớn hơn nên em vứt m ịa cái nhựa bảo vệ . Không rung lắc là được rồi :)

30V-9285

Xe đạp
Bây giờ e mới để ý cụm đèn led đỏ ở bên phía cửa sau của e ko sáng, kể cả bật pha cốt, đạp phanh, mà nó chỉ sáng ở 2 cụm phía sườn xe, có bác nào bị như e chưa? Các bác test thử xong feed back lại giúp e với. có khi lại phải mang đi bảo hành.
Việc đó là hoàn toàn bình thường vì hai đèn phía trong là đèn giả phản quang, chỉ làm cho đẹp chứ làm gì có bóng ở đó mà sáng, muốn làm cái đó là phải chế thêm. Mình làm rồi, chơi đèn led loại to. Để làm cái này phải khoan cái đèn đó cho nó vừa với bóng, sau đó dùng silicon bơm vào để chống bụi và nước. Sau đó đấu mạch sao cho khi bật đèn lăng téc thì nó ság vừa vừa rồi khi nhồi fanh vào thì nó sáng rực (như của hãng ^.^). E cũng chế thêm hai cái đèn phản quang phía dưới đuôi thành đèn led khi phanh luôn. Túm lại là khi đạp phanh thì toàn bộ phía sau sáng rực (hơn cả phía trước=))=))=))) Chỉ có một điều là khi làm các bác phải kiểm soát cẩn thận, nhất là lúc khoan đèn, gặp thằng học việc mà nó khoan thì "ôi thôi đội kèn nó thổi" - lại đựoc mua đèn mới ngay. Khi đấu bóng vào cũng vậy, nếu đấu chuẩn thì nó sẽ sáng cân bằng với đèn theo xe còn nếu không thì nhìn như thưong binh ngay. Túm lại là nếu các bác làm được như xem em thì mấy chú Mẹc hay Bê nhìn vào còn cảm thấy ghen tị cơ...