[Funland] Hỏi về khoa CNTT ĐH Công Nghệ HN (USTH)

hiennhuho

Xe máy
con e nó học làng nhàng lắm, thi có đỗ vào 10 đâu , phải qua học đào duy từ. cấp 3 nó chọn học lý, khi vào usth thì ngành con em nó ko học hóa, chỉ học toán, lý , nặng lý nhưng nó cơ bản học lý cấp 3 rồi, nó tiếng anh cũng chỉ 5.5, học hơi khó thấy hay qua nhà bạn nhờ bổ túc, có mấy đứa bạn tiếng anh nó tốt. mà chịu khó là ổn, không lo lắm,
vâng, cảm ơn Cụ. Nghe tỉ lệ thi lại với tốt nghiệp muộn mà nhà em hãi quá, suýt tính bài chuồn rồi. May quá được Cụ chia sẻ ở đây.

NHA-MINH

Xe tăng
vâng, cảm ơn Cụ. Nghe tỉ lệ thi lại với tốt nghiệp muộn mà nhà em hãi quá, suýt tính bài chuồn rồi. May quá được Cụ chia sẻ ở đây.
tỉ lệ thi lại thì chắc 99%, con e nó cũng bị thì lại 1 môn, nhưng nó thi lại lần sau là được luôn, chịu khó là ok thôi cụ, nó có nhiều cách tính, như chuyên cần, thí nghiệm..... + điểm ktra, nên cũng ko quá khó nếu chịu khó . e thì nghĩ càng áp lực thì càng tốt, chứ lớt phớt thì không ổn lắm.

hiennhuho

Xe máy
tỉ lệ thi lại thì chắc 99%, con e nó cũng bị thì lại 1 môn, nhưng nó thi lại lần sau là được luôn, chịu khó là ok thôi cụ, nó có nhiều cách tính, như chuyên cần, thí nghiệm..... + điểm ktra, nên cũng ko quá khó nếu chịu khó . e thì nghĩ càng áp lực thì càng tốt, chứ lớt phớt thì không ổn lắm.
tỉ lệ 99% thì em nghĩ đủ sốc cả SV lẫn phụ huynh. :) Nhưng biết trước mà chuẩn bị cho tử tế thì cũng "giảm sốc" được phần nào Cụ nhỉ?

NHA-MINH

Xe tăng
tỉ lệ 99% thì em nghĩ đủ sốc cả SV lẫn phụ huynh. :) Nhưng biết trước mà chuẩn bị cho tử tế thì cũng "giảm sốc" được phần nào Cụ nhỉ?
thi lại thì vẫn ok, chứ đừng để học lại môn hơi mệt. không có gì lo đâu cụ, mình xưa học cũng thi lại suốt

Greenpips

Xe buýt
học bất kỳ đại học nào ở VN, 99.99% sẽ thi lại một môn nào đó cụ ơi, làm gì có ai học mà qua hết tất cả các môn trong cả quá trình !!!

kleinmoretti

Xe đạp
Bên các trường khác chỉ thi lại thôi à các bác? :-? thế thìđỡ, chứ học HUST thì chỉ còn nước học lại, lại mất mấy triệu nữa

NHA-MINH

Xe tăng
Bên các trường khác chỉ thi lại thôi à các bác? :-? thế thìđỡ, chứ học HUST thì chỉ còn nước học lại, lại mất mấy triệu nữa
Usth thi lại thì đỡ, học lại thì mệt, học lại là vì ko đủ điều kiện thi : bỏ học quá số buổi cho phép, là ko dc thi, phải học lại môn đó

hiennhuho

Xe máy
học bất kỳ đại học nào ở VN, 99.99% sẽ thi lại một môn nào đó cụ ơi, làm gì có ai học mà qua hết tất cả các môn trong cả quá trình !!!
em tuy văn dốt vũ dát nhưng ngày xưa chỉ phải thi lại mỗi môn bóng chuyền thôi nên giờ nghe tỉ lệ 99% vẫn hơi rén ạ. :-s

Prodin

Xe tăng
Website
v-point.vn
Theo thông tin của trang web trường, thời gian đào tạo các chương trình song bằng là 3 năm (180 tín chỉ) chia làm 2 giai đoạn:
  • Giai đoạn 1: Năm nhất và năm 2 học tại USTH dưới sự giảng dạy của giảng viên người Việt và người Pháp. Ngôn ngữ học tập bằng tiếng Anh.
  • Giai đoạn 2: Năm ba học tại trường đại học đối tác Pháp. Ngôn ngữ học tập bằng tiếng Pháp.
Sinh viên chương trình song bằng sẽ theo học lớp bổ trợ tiếng Pháp bắt đầu từ năm nhất nhằm đạt được trình độ B2 vào cuối năm hai, trước khi học chuyển tiếp tại trường đại học đối tác Pháp. Việc sở hữu khả năng tiếng Pháp vững chắc sẽ giúp sinh viên nhanh chóng thích nghi và hòa nhập với cuộc sống mới tại Pháp, đồng thời bắt kịp với chương trình học hoàn toàn bằng tiếng Pháp ở đây.

Như vậy, vẫn phải học tiếng Pháp chứ không phải tiếng Anh như ở một số comments phía trên ...
2 năm mà đạt B2 thì quá quá khó đấy ạ!

Greenpips

Xe buýt
F1 nhà em hôm nay vừa nhận được lịch phỏng vấn. Nó tham gia thi ĐGNL đợt 2 vào hôm thứ 7 vừa rồi.
Hy vọng mọi thứ ổn, nếu đỗ em sẽ cho F1 học trường này

Prodin

Xe tăng
Website
v-point.vn
F1 nhà em hôm nay vừa nhận được lịch phỏng vấn. Nó tham gia thi ĐGNL đợt 2 vào hôm thứ 7 vừa rồi.
ông nhóc nhà em còn "quên" đi thi. bố khỉ!

bridge

Xe điện
Cu con nhà em cũng vừa nhận được lịch phỏng vấn, vào ngày 18-19/05 ,,,
Em đang phân vân mấy trường, nhưng nếu đỗ thì em cũng nghiêng về trường này %%-
Có điều, cu con đang đăng ký CNTT, mà chú ruột cháu (đang định cư bên Pháp) cứ nói chuyển sang CNTT (hệ song bằng), không biết có chuyển được ko nhỉ ~X(

bachkhoak40

Xe điện
Học trường này ổn, tiếng anh khoa học công nghệ tốt hơn hẳn, học phí 3 năm so với 4 năm các trường khác thì cũng ko quá đắt. Thầy cô đa số được đt tại các nước tiên tiến hoặc các thầy cô người nước ngoài. Thi học kì được thi 2 lần (thi lại), hiện nay đa số các trường chỉ cho thi 1 lần, trượt là học lại (BK, KT, CN ...)

bachkhoak40

Xe điện
Có điều, cu con đang đăng ký CNTT, mà chú ruột cháu (đang định cư bên Pháp) cứ nói chuyển sang CNTT (hệ song bằng), không biết có chuyển được ko nhỉ ~X(
Trường này em thấy ban quản lý khá thân thiện thoải mái, cụ có thể alo hỏi hoặc vào thẳng trường để hỏi trực tiếp, cái này em nghĩ đơn giản

Greenpips

Xe buýt
em nghĩ chuyển được, cụ cứ alo trực tiếp, em nghĩ 7.5tr/tháng thì chấp nhận quá được cho hệ song bằng. Em hơi tiếc là khoa cu con nhà em thi không có song bằng

Thắng Formosa

Xe tăng
Học CNTT thì 90% tự học chứ lên lớp chả học dc gì đâu

xebabanh123

Xe máy
Cụ nào có thông tin về ngành Công nghệ sinh học - Phát triển thuốc, Công nghệ thực phẩm, Dược của USTH không ạ. Nhà e đang tìm hiểu mấy ngành này

NextOne

Xe hơi
Cu con nhà em vừa phỏng vấn hôm 19/5, nay có kết quả báo trúng nhưng không đạt hệ song bằng như nguyện vọng. Chuyển sang hệ đơn bằng. Không biết hệ đơn bằng thế nào các cụ nhỉ, và có khả năng xin sang hệ song bằng không