honda wase 110RSX rock và yamaha sirius RL

xminh2112

Xe đạp
hic, tình hình là từ đợt mất xe đến giờ vẫn chưa nguôi nhưng phải tìm 1 cái xe mới để còn đi làm thôi, hiện giờ em đang phân vân giữa 2 chiếc này, 1 hàng của hơn da, con này rất cao, ông bạn em mới mua đã được ngồi thử, con này rất cao, em có vẻ không khoái , thấy yamaha ra con sirius RL mới trông rất đẹp và nhã nhặn, giá tiền thì ngang ngang và nó có nhiêu lựa chọn hơn hon da. Vậy mong các bác tư vấn cho em vài thắc mắc trước khi quyết định chọn em nào nhé :

1: về hình thức em thích con sirius hơn nhưng vấn đề quan tâm là máy móc và chất lượng xe của con nào hơn, tức là sau 1 thời gian vận hành rồi ấy, cái này bác nào đã mua và đi trước rồi thì mách cho em, đi đường xa thì con nào mát máy và đỡ mệt hơn nữa

2: chế độ bảo hành của ai tốt hơn, không mất thời gian và làm hài lòng khách, phụ từng của ai dễ thay thế hơn

3 : giá trên trang chủ của từng hãng và giá của các đại lý hãng đó có khớp nhau ko ạ , ví dụ con sirius RL phanh cơ trên trang chủ của yamaha giá bán là 16t500k thì liệu khi mình ra đại lý của họ mua đúng giá đó hay cao hơn ạ

mong các bác tư vấn giúp em với nhé, em chưa mua xe mới bao giờ lên gà lắm ạ., thứ 2 nữa là thị trường xe máy bây giờ cũng khó lắm bắt quá , nhất là chất lượng xe

BéoNgố83

Xe hơi
chắc chắn bị làm giá 1 ít cụ ạ. Nhưng yamaha thì ít hơn, e ghét bọn hdvn:mad: sirius đi cụ ạ:^)

Duy.Ferrari

Xe đạp
honda wave rock đấy xấu lắm cụ ạ :(
theo cháu thì sirius đi nó nhã nhặn hơn nhiều :41:

hoangthanh2345

Xe buýt
Em cũng đang định mua con 2b đi tạm tầm hơn chục triệu mà chưa biết mua con gì, ko biết thuế trước bạ có áp dụng cho xe máy ko hay chỉ ô tô ạ :ohmy:

buloonggi

Xe điện

Matizcoi

Xe cút kít
bảo hành thì dởm như nhau (em đi mấy lần rùi em lạ giề)
của bền tại người, chứ 2 cái xe đấy em thấy tốt như nhau :D

xminh2112

Xe đạp
các bạn tiếp tục cho ý kiến giúp nhé, mình thấy trong trang chủ của yamaha có danh sách các đại lý tại hà nội, mình ở hà nội mà, vậy bạn nào đã mua yamaha rồi mà biết đại lý nào ok thì post lên đây nhé, mình thấy chất lượng honda giờ chán quá, ông bạn đồng nghiệp mua con future neo được 2 năm đi được 2 vạn mà bây giờ xe chán kinh khủng, mình có vẻ thích yamaha hơn rồi, honda chỉ kết mỗi dream thái, đúng là đáng ra mới hơn thì phải tốt hơn nhưng giờ đây họ kinh doanh theo kiểu bố láo quá, chẳng quan tâm chất lượng gì cả

buloonggi

Xe điện
các bạn tiếp tục cho ý kiến giúp nhé, mình thấy trong trang chủ của yamaha có danh sách các đại lý tại hà nội, mình ở hà nội mà, vậy bạn nào đã mua yamaha rồi mà biết đại lý nào ok thì post lên đây nhé, mình thấy chất lượng honda giờ chán quá, ông bạn đồng nghiệp mua con future neo được 2 năm đi được 2 vạn mà bây giờ xe chán kinh khủng, mình có vẻ thích yamaha hơn rồi, honda chỉ kết mỗi dream thái, đúng là đáng ra mới hơn thì phải tốt hơn nhưng giờ đây họ kinh doanh theo kiểu bố láo quá, chẳng quan tâm chất lượng gì cả
Đại lý nào chả như nhau hả bác... ở HN thì đại lý to nhất của Ya là Hồng Hạnh.

Lăn tăn thì bác ra luôn Yamaha Town mà mua.

philongcar

Xe tăng
con honda nghe bảo có thiết kế máy 110 mới, đi ngoài đg thấy tiếng máy + pô kêu chắc fết, dáng 2 con thì gần như nhau
+1 cho wave

windowshopper

Xe đạp
sirius có tiếng kêu rất đặc trưng nhé :(, dưng mà e ko thích :mad:

Có lẽ cụ gắn bó vs Surius lâu rồi nên cảm nhận được..vốn dĩ mỗi dòng và loại xe đều có tiếng máy,tiếng bô đặc trưng riêng mà:6: