honda wase 110RSX rock và yamaha sirius RL

Kyon Thinh

Xe đạp
em cũng chả hiểu nick bác đọc thế nào :102:
Nick bác ấy đọc là Lôi Đế Ginji ( Ginji là tên nhân vật trong GetBackers) :))
Nhà em thì đi toàn Honda, nhưng là Honda Thái và Nhật ( Dream và Cub), chỉ có ba em là đi click nhưng mới đi có 12000km là nó tã ra lắm rồi :)). Lúc đi mua em ngán thằng wave với fu nên đòi bằng được cái ex, giờ thấy đúng đắn thật.
Nếu em là bác, em sẽ mua Si, đơn giản là vì Ya bây giờ đã tốt hơn Hôn đá rất nhiều ( không tính hậu mãi nhé, cái này thì ai cũng tệ nhưng thằng Hôn đá tệ hơn). Vụ hậu mãi thì ngoài 2 cái bảo dưỡng lúc 500 và 1000 ngoài ra em chẳng dám đưa xe vào hãng vì thợ hãng không bằng 1 góc thợ ngoài.
Với lại mua xe Ya thì bác sẽ lợi 1 điều là xe bác sẽ ít bị luộc đồ hơn xe Honda :P.
Chúc bác kiếm được con vợ như ý.

isabinh

Xe điện
sao cứ honda với ya nhỉ, /Su thì sao hả các bác. mà bây h xe nào chả bền chẩ đẹp, SYM cũng bền dã man

LoideGinji

Xe điện
Nick bác ấy đọc là Lôi Đế Ginji ( Ginji là tên nhân vật trong GetBackers) :))
Nhà em thì đi toàn Honda, nhưng là Honda Thái và Nhật ( Dream và Cub), chỉ có ba em là đi click nhưng mới đi có 12000km là nó tã ra lắm rồi :)). Lúc đi mua em ngán thằng wave với fu nên đòi bằng được cái ex, giờ thấy đúng đắn thật.
Nếu em là bác, em sẽ mua Si, đơn giản là vì Ya bây giờ đã tốt hơn Hôn đá rất nhiều ( không tính hậu mãi nhé, cái này thì ai cũng tệ nhưng thằng Hôn đá tệ hơn). Vụ hậu mãi thì ngoài 2 cái bảo dưỡng lúc 500 và 1000 ngoài ra em chẳng dám đưa xe vào hãng vì thợ hãng không bằng 1 góc thợ ngoài.
Với lại mua xe Ya thì bác sẽ lợi 1 điều là xe bác sẽ ít bị luộc đồ hơn xe Honda :P.
Chúc bác kiếm được con vợ như ý.
Em là lói-đê-nhìn-gì chứ, lôi đế Ginji ngày xưa em bị đọc nhiều quá nên em đổi sang kiểu gọi mới:)):))
Bác dùng đồ Ya là đúng oài, có điều mua Hòn đá phải tìm đc hàng xịn, chứ hàng VN em e ko ổn lắm (ít đc xe ngon)

Kyon Thinh

Xe đạp
Em lấy một VD giữa Honda VN và Honda Thái nhé.
Mẹ em mua con Dream Thái năm 1999, cô giáo em mua một chiếc Wave alpha đời đầu lốc trắng ( đợt hàng đầu tiên là tốt nhất, nếu các bác còn nhớ) năm 2003 hay 2004 gì đó. Cả hai điểm chung đều là do nữ xài, bảo dưỡng kỹ. Sau 10 năm thì cái xe dream vẫn tốt, mỗi tội dàn nhựa bị em để đồ câu nên trầy cả. Còn cái xe wave thì máy chạy kêu lọc cọc sắp rớt ra rồi. Đó là đợt hàng xịn của HD VN chứ k phải đợt hàng sau này mà nó còn như thế thì các bác hiểu vì sao rồi nhé.

LoideGinji

Xe điện
Mẹ em mua con Dream Thái năm 1999, cô giáo em mua một chiếc Wave alpha đời đầu lốc trắng ( đợt hàng đầu tiên là tốt nhất, nếu các bác còn nhớ) năm 2003 hay 2004 gì đó. Cả hai điểm chung đều là do nữ xài, bảo dưỡng kỹ. Sau 10 năm thì cái xe dream vẫn tốt, mỗi tội dàn nhựa bị em để đồ câu nên trầy cả. Còn cái xe wave thì máy chạy kêu lọc cọc sắp rớt ra rồi. Đó là đợt hàng xịn của HD VN chứ k phải đợt hàng sau này mà nó còn như thế thì các bác hiểu vì sao rồi nhé.
Nhà em bị mất con wave alpha lốc máy đen kia kìa, tiếc lòi mắt

sinh_ga

Xe máy
cô em mua con DREAM VN năm ấy 28 củ mà vẫn bền đến giờ :6:

audi_a8.6789

Xe hơi
cho em xin được kí vài dòng....nói thật với bác 2 con này em ko kết lắm về hình thức 2 em này không tồi nhưng phần vỏ thì hơi chán đi 1 thời gian cứ long xòng xọc mà em nghĩ bác nên mua SI thì hơn.chạy chậm khoảng 50 đổ lại thì xe nào cũng như nhau cụ ợ.còn khi chạy tốc độ cao thì em SI có vẻ nổi bật hơn.em Wave chạy dung lám hệ thống lái cảm giác không chắc chắn và phần đầu thì hơi nhẹ hơn em US

LoideGinji

Xe điện
cho em xin được kí vài dòng....nói thật với bác 2 con này em ko kết lắm về hình thức 2 em này không tồi nhưng phần vỏ thì hơi chán đi 1 thời gian cứ long xòng xọc mà em nghĩ bác nên mua SI thì hơn.chạy chậm khoảng 50 đổ lại thì xe nào cũng như nhau cụ ợ.còn khi chạy tốc độ cao thì em SI có vẻ nổi bật hơn.em Wave chạy dung lám hệ thống lái cảm giác không chắc chắn và phần đầu thì hơi nhẹ hơn em US
Truyền thống hòn đá VN sx xe số tròn đêu có kiểu đầu hơi lâng lâng bốc bốc và quan trọng nhất là cảm giác lái ko đầm tay cho lắm

gameover1107

Xe tăng
e đag đi wave 110 mới của HD đây ạ
đi lên 80 chắc tay lắm ạ ko như bác nói đâu
e ghét HD lắm nhưg mà papa mua về đi rùi thấy thế nào nhận xét thế thui :)

99percent

Đi bộ
e đag đi wave 110 mới của HD đây ạ
đi lên 80 chắc tay lắm ạ ko như bác nói đâu
e ghét HD lắm nhưg mà papa mua về đi rùi thấy thế nào nhận xét thế thui :)
Thú thật là ban đầu khi định mua xe em có ý chọn Honda, vì tin vào thương hiệu của nó. Nhưng tham khảo trên mạng thấy Honda bị chửi nhiều qua, bị chê là chất lượng dỏm nên em đã suy nghĩ lại.
Có cảm giác như những dòng Honda sau này không còn ngon như những dòng của thời thập niên 90 của thế kỉ trước. HDVN bây giờ hình như tệ lắm ạ!
Nhưng, hình như đợt tung ra 3 xe 110 lần này của Honda (WaveS 110; WaveRS 110; WaveRSX 110) là bọn nó đang định làm một thay đổi, đúng hơn là cải cách! Cải cách về chất lượng, để lấy lại niềm tin của khách hàng ấy ạ.
Hình như (chỉ là cảm giác) 3 dòng xe 110 mới ra đây chất lượng có ổn hơn thì phải. Những bác nào đã xài thử xin cho ý kiến cảm nhận khách quan!

LoideGinji

Xe điện
Nghe pô wave 110 mới chả khác mấy dream:21::21::21::21:

99percent

Đi bộ
Dream j` thế cụ? Dim thái hồi xưa hay dim vịt ta nay :^)
Ừm. Bác này hỏi rất chí lý. Dream thập niên 90 và Dream thế kỉ 21 là 2 chiếc hoàn toàn khác nhau đấy ạ. Lạ một cái là Dream thế kỉ 21 lại lởm hơn mới zui chứ! Kaka...:21:

TNTuan

Xe điện
mệt quá ! thế cuối cùng bác chủ thớt mua xe j ợ ,hay vẫn đang hóng hở bác |-)

99percent

Đi bộ
Được rùi, theo em bác chủ topic nên mua Wave RSX new đi. Không phải là xe này ngon hơn. Mà là... vừa rồi em đã tậu 1 con SiRC, mua được 1 thời gian thì thấy ra mắt Wave RSX 110. Em cũng hơi thích thích kiểu dáng của thằng Wave rock này, nhưng đã lỡ mua Si rùi. Không đến mức phải nuối tiếc, nhưng phải công nhận con Wave RSX 110 sẽ chạy tiết kiệm xăng hơn! Bác mua về, xài thử 1 thời gian rùi cho biết cảm nhận cái. Xem thử mấy con mới nhất chủa Honda có còn lởm nữa không?
Túm lại em khuyên bác chọn RSX 110 là để bác... thử xe giùm em thui ạ! (Sorry trước)

Chỉnh sửa cuối:

lover19

Xe hơi
Yamaha thì phụ tùng hơi đắt (hiếm hoặc không có hàng ngoài). HONDA thì phổ thông nhưng cách bán hàng của họ ở VN thật đáng ghét (như bao cấp-và khách hàng là người đi XIN).
Phụ tùng ya ko hiếm và cũng ko đắt. hàng HOnda nhiều là đồ lô chứ bác vô HEAD nó luộc bác chín đi chứ, còn cái vụ làm giá phụ tùng nữa nhé giống y chang mua xe. giá rẻ thì ko có, trả cao hơn thì có liền - phải chịu thua bác "tôi yêu việt nan đồng" về mức độ làm tiền. thí dụ sợi sên cam xe dream 500k trong khi hàng của pt astrea (nhà máy làm xe win, astrea) có 30k ra tân thành 60k hàng D.I.D (ko biết thật dỏm), sợi sên cam của si 80k. v.v.v

buloonggi

Xe điện
Đồ nhựa của Ya mà còn long xòng xọc thì em chả hiểu đồ nhựa của hãng nào ngon hơn :)):)):))

Bá cáo bác là Su và Hon toàn xài gá nhựa, tháo ra tháo vào vài lần là gãy hoặc mòn.... nên long xòng xọc, thằng Ya thì toàn vít nhé... tháo vỏ ra là cả đống vít đấy... đi bét nhè có long cái gì đâu ạ. Xe em (Ju) đi 7 năm nay vẫn tự tin phi qua vạch giảm tốc mà không ngại ngùng nhá...:69::69::69:

pence

Xe tải
wave đi xóc lắm các cụ ợ, SI e chưa đi chưa bit thế nào. nói chung nên đi xe to cỡ Fu hay Ex chứ mấy loại xe bé đi ko sướng.