[Funland] Idol 1 thời Trương Đình Anh bây giờ ở đâu nhỉ

demen2003

Xe tăng
Nói thật với bác là em thấy cái biệt thự này nó kiểu dạng trọc phú, thừa tiền, thừa giấy vẽ voi. Đó là ý kiển cá nhân. Khoe tý là em lên Flamingo này nhiều lần, thường là một năm cũng ở đó được tầm ít nhất vài chục ngày :) :P. Tháng có thể 1-2 lần ngủ đêm trên đó. Đạp xe, đi bộ qua cái biệt thự này nhiều lần.

Nói chung theo ý em là nên bỏ đi khoảng 1/2 hoặc 1/3 số cây Tùng La Hán, bỏ đi cũng tầm đó những phiến đá phong thủy... Để cho ngôi nhà nó thoáng đãng, cái gì số lượng ít hoặc nó vừa phải nó cũng quý và thấy đẹp.

Đằng này lại là kiểu khoe của, trọc phú, nên hầu như m2 vào cũng Tùng la Hán, cũng đá phong thủy, nhìn thấy kín đặc ra, chả thấy đẹp dek gì. Ngồi phía trong nhà, hoặc phía ngoài nhìn vào, đâu cũng kín đặc Tùng La Hán và đá phong thủy, chưa kể các bàn ghế gỗ lũa, ghế chạm khắc rồng phượng bày 3-4 nơi... Nói chung là mất cả cái không gian khoáng đạt và đẹp đẽ chung của cả khu Flamigo Đại Lải đó.

Nhắc lại đó là quan điểm cá nhân của em nhé :D :P
Góc nhìn của cụ thôi, còn chủ nhân họ còn giao lưu bán, đổi nữa...mình ko phải là họ nên cũng ko hiểu hết đc...

WonJinEng

Xe tải
Ông bố có cái đó nhưng laf dạng mỏ không đăng ký nên ko phát triển khai thác. Ông ấy kiếm đc 210K $ cho đến 1980 thì nghỉ vì Nga chế đc sản phẩm Ngọc lục bảo nhân tạo. Khi EM qua Canada ông bố cho 2000 $ dạng séc thôi, mẹ cho 2000 nữa.. Elon và ông em đã thành lập Zip2 bán đc mấy trăm triệu cho Compaq, X.com sau này là Paypal bán cho ebay đc 1,5 tỷ $ cụ ạ
Cụ mà đọc tiểu sử của mấy tỏi phú thì đều cùng một mô tuýp, hi hi, đều khốn khổ từ thời niên thiếu, kiểu như Bill gates, nhà rất chi bình thường, không có gì ngoài trừ điều kiện. Thời cả nc mĩ có mấy cái pc thì nhà BG đã có riêng 1 cái để ông ý vọc. Mẹ đẻ thì làm giám đốc ngân hàng, sau nhờ mối qh ý mà trúng đc hđ vơi IBM. Quay lại nhà Musk, gia cảnh kiểu gì mà từ thời còn thiếu niên đã được nâng đỡ bởi Klaus Schwab, người sáng lập và là chủ tịch World Economic Forum. Cụ cứ tin những gì cụ tin, còn em thì ko tin vào xuất thân tầm thường mà làm đc điều phi thường, cũng giống như Đường Tăng tại sao ko có tài cán gì mà đi lấy kinh, vì lão ý là con ông cháu cha mới được phật tổ, quan thế âm chọn và bảo vệ suốt chặng đường, cũng như bọn yêu tinh toàn là con ông cháu cha hoặc là đệ tử của thiên đình thì mới tác oai tác quái đc.
Lại quay về Musk, Từ ngày qua Mỹ, lão đã làm mafia, chụp giật, chia chác với chính quyền các bang, xin đất xây nhà máy, phân lô bán, rồi rửa tiền cho deep, làm sản phẩm R&D bịp như pin mặt trời đểu, tàu vũ trụ đểu, y như V... ở Việt nam.

Những năm trước, lão này thỉnh thoảng lại bị bóc phốt vì ăn chia đất với quan chức các bang Nevada, New Jersey, California, và cả tại những thành phố dân chuột ở các bang Cộng hoà.
Tóm lại đọc mấy cái media của bỏn thì chỉ mang tính giải trí thôi.

datto70

Xe điện
Tài giỏi thì phải làm được cái gì cho xã hội chứ nhỉ ;;) ;;) ;;)

Avenger

Xe máy
Hai cụ thông cảm, dân sưu tầm sưu tập họ thường tạp phế lù như vậy, ông NgocBQ cũng ở dạng như vậy...chứ các cụ đừng đánh giá theo kiểu BT Sen xiếc j như mấy thằng kinh tế nhà to bơm thổi :)
...
Dẫu sao, tuy có chút hỗn tạp, nhưng em vẫn thấy ông ấy có chút rì, gọi là có chất xám hơn là những quả lâu đài mạn Ninh Bình, Hà Nam các cụ ạ, trí thức BK cũng hơn nông dân rũ bùn đứng dậy sáng lòa ;))
Cụ đã nhìn thấy nhà ông ấy ở Nam Từ Liêm chưa ạ? Nếu đất rộng hơn thì cũng không khác gì lâu đài ở Ninh bình đâu. Phù điêu tùng, cúc trúc mai, cột La mã, tiền sảnh Hy lạp, Cóc vàng ... đủ cả. Nhìn là đủ biết thẩm mỹ của ông ấy không khác gì các đại gia Ninh bình.

Garrard_1967

Xe tải
fpt thời xưa đâu như có cụ thái thanh sơn thì phải, giàu lắm

fundraiser

Xe container
Cụ mà đọc tiểu sử của mấy tỏi phú thì đều cùng một mô tuýp, hi hi, đều khốn khổ từ thời niên thiếu, kiểu như Bill gates, nhà rất chi bình thường, không có gì ngoài trừ điều kiện. Thời cả nc mĩ có mấy cái pc thì nhà BG đã có riêng 1 cái để ông ý vọc. Mẹ đẻ thì làm giám đốc ngân hàng, sau nhờ mối qh ý mà trúng đc hđ vơi IBM. Quay lại nhà Musk, gia cảnh kiểu gì mà từ thời còn thiếu niên đã được nâng đỡ bởi Klaus Schwab, người sáng lập và là chủ tịch World Economic Forum. Cụ cứ tin những gì cụ tin, còn em thì ko tin vào xuất thân tầm thường mà làm đc điều phi thường, cũng giống như Đường Tăng tại sao ko có tài cán gì mà đi lấy kinh, vì lão ý là con ông cháu cha mới được phật tổ, quan thế âm chọn và bảo vệ suốt chặng đường, cũng như bọn yêu tinh toàn là con ông cháu cha hoặc là đệ tử của thiên đình thì mới tác oai tác quái đc.
Lại quay về Musk, Từ ngày qua Mỹ, lão đã làm mafia, chụp giật, chia chác với chính quyền các bang, xin đất xây nhà máy, phân lô bán, rồi rửa tiền cho deep, làm sản phẩm R&D bịp như pin mặt trời đểu, tàu vũ trụ đểu, y như V... ở Việt nam.

Những năm trước, lão này thỉnh thoảng lại bị bóc phốt vì ăn chia đất với quan chức các bang Nevada, New Jersey, California, và cả tại những thành phố dân chuột ở các bang Cộng hoà.
Tóm lại đọc mấy cái media của bỏn thì chỉ mang tính giải trí thôi.
Khi thành tỉ phú rồi, bỏ tiền mua media, hoặc mua luôn cái hãng truyền thông để viết tốt đẹp về mình dễ ợt mà. Musk sở hữu X, Bezoff thì sở hữu nheiefu hãng lắm có cả Wapo... Mark thì khỏi nói rồi,... Thoải mái nghĩ story để vẽ lên huyền thoại. Cái này mô hình của Do Thái đấy. Kiểm soát ngân hàng tài chính, kiểm soát chính trị, truyền thông rồi tha hồ điều khiển suy nghĩ của mọi người theo ý mình thôi.

BMW X10

Xe điện
---
Vậy cụ bên Fsoft dân Kỹ thuật đời đầu! Em bên HO rồi sau này bộ phận chuyển về FTG sau này (mảng Phân Phối). Bác và em làm 2 tòa nhà FPT & Zodiac cạnh nhau cùng phố Duy Tân nhưng ko biết nhau :D

Sau này, khi chuyển ra FPT, em có làm một vài Công ty, em thấy Văn Hóa FPT rất lành, nhẹ nhàng, cư xử lịch thiệp... công việc FPT ko áp lực. Bên ngoài họ mạnh bạo đột phá hơn khi chủ là cá nhân có quyền ra quyết định nhanh.

Em luôn biết ơn Môi trường làm việc FPT: các anh chị lớn chỉ bảo đoạn mới gia nhập, tư duy công việc xử lý nhanh sau khi xác định được các ẩn số là phải ra quyết định (dùng quan hệ hoặc tiền để xử lý), khối lượng làm việc nhiều nhưng bài bản phân chia rõ trách nhiệm từng khâu trên dây chuyền, hệ thống nhập liệu kiểm soát dễ dàng, nhân viên được thoải mái giờ giấc miễn hoàn thiện công việc, cách ứng xử văn minh..... Thêm nữa, những Tài sản vật chất như Nhà, xe hay vốn hiện tại .....đều được gây dựng lên từ phần tích lũy những năm làm việc tại FPT
" khối lượng làm việc nhiều nhưng bài bản phân chia rõ trách nhiệm từng khâu trên dây chuyền ": Tôi thì thấy cái vụ Minh bạch rõ ràng này, tụi FPT làm chuẩn.
1 cậu em tôi đi công tác, Kế toán nó bẩu:
Mài có quyền gọi vài chú đi cùng, do hồi đó thiếu kỹ thuật viên. Tổng tiền có bây nhiêu, tạm tính là 4 chú x 7 ngày làm việc = 28 công = 28 củ, ví dụ thế.
Tiền ăn ủ ụ ị có hết, cả tiền mời vài Bên A bữa rượu; tất cả là 1 cục tiền mặt.

Và nó tạm ứng tiền mặt, về chỉ cần Báo cáo đã nghiệm thu, có dấu đỏ của Bên A.
Thế là xong; việc Hoàn tạm ứng, người khác lo.

Vụ khác, tôi đang ngồi đánh tá lả phòng anh Tiến béo, 1 chú vội vàng vứt bài chạy đi Nội Bài.
Lý do: Hồi đó, tụi nó nộp lệ phí vài Biden/phone; bao gồm Nokia và Samsung, 2 mảng to nhất của FPT. Nộp cho ai thì để tôi hỏi lại anh Tiến.

Và, như trên, cứ Tạm ứng; thông quan xong 1 lô vài ngàn cái phone là có tiền mặt tiêu; việc Hoàn tạm ứng chính là việc của Tiến béo.

Bên đó không bị tình trạng: Anh em phải đem hóa đơn VAT về thanh toán với Kế toán.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Hồi đầu những năm 2000 em có nghe đến máy Elead của FPT nhưng chưa bao giờ dùng thử, vì hồi đó em thường tự mua các thứ theo sở thích rồi tự ráp lại thành máy của mình.

Không rõ máy Elead của FPT chạy thế nào, bán nhiều chắc chạy cũng ngon. Khả năng trong máy Elead thì FPT làm cái mainboard + case, làm được case thì đơn giản nhưng làm được mainboard cũng ác chiến rồi.
Ơ, PC Main board của FPT hả cụ? Giờ nhà cháu mới biết!!!
Chính hiệu con nai vàng
Mời các cụ thẩm :D

richter

Xe buýt
Góc nhìn của cụ thôi, còn chủ nhân họ còn giao lưu bán, đổi nữa...mình ko phải là họ nên cũng ko hiểu hết đc...
Vâng, thì em nhắc đi nhắc lại đó là ý kiến cá nhân của em mà.

Có hôm em chém gió như vậy với 1 anh bạn có sở thích chơi Tùng La Hán lúc 2 anh em đang xem cái vườn Tùng La Hán ở bên ngoài hoàng cung Nhật Bản ở Tokyo, anh đó mắng em xối xả về chuyện dek biết gì mà bảo trọc phú với cả khoe của :D :P. Mày có chơi Tùng La Hán, đá phong thủy dek đâu mà nhận xét :P... vân vân và mây mây, vãi luôn. Hehehe, không phản biện ý kiến của em và chuyển sang chỉ trích/phản biện cá nhân, sợ vãi. Thế nên ở đây em đã phải thòng 2 lần câu ý kiến cá nhân :D :P

Tuy vậy cũng kha khá người đồng tình với suy nghĩ của em khi em nói điều đó, ngay cả trong topic này bác cũng thấy luôn nhé :D :P

Grandtouring

Xe điện
Ngày trước, em cứ tò mò, sao họ đặt tên công ty là FPT, trong khi nó không có giải nghĩa viết tắt gì, thế là lên mạng tìm hiều, thì chữ gốc FPT ban đầu có nghĩa là The Food Processing Technology Company - Công ty Công nghệ Thực phẩm.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Ngày trước, em cứ tò mò, sao họ đặt tên công ty là FPT, trong khi nó không có giải nghĩa viết tắt gì, thế là lên mạng tìm hiều, thì chữ gốc FPT ban đầu có nghĩa là The Food Processing Technology Company - Công ty Công nghệ Thực phẩm.
Các cụ ca ngợi, em thấy cứ thế nào, em trộm vía so sánh hồn trương ba, da hàng thịt
Nó khác từ cái gốc của mấy anh bên Silicon Valley

KeanuR

Xe tăng
cụ này giỏi, nhưng đòi làm ttg thì 1 là thể hiện sự nổ truyền thông lấy sự chú ý, 2 là hiểu biết ctri chưa sâu sắc lắm
Fpt e nể mỗi cụ Bình, các cụ khác là đi theo cụ Bình hết nên e k hay nghe chém, nếu giỏi thì hãy bước ra lập dc 1 DN như fpt đi

xe đạp Japan

Xe tăng
Hồi đầu những năm 2000 em có nghe đến máy Elead của FPT nhưng chưa bao giờ dùng thử, vì hồi đó em thường tự mua các thứ theo sở thích rồi tự ráp lại thành máy của mình.

Không rõ máy Elead của FPT chạy thế nào, bán nhiều chắc chạy cũng ngon. Khả năng trong máy Elead thì FPT làm cái mainboard + case, làm được case thì đơn giản nhưng làm được mainboard cũng ác chiến rồi.
Em dùng rồi, thấy dùng tốt như máy tính bên Thánh Gióng hiện nay cụ à.

WonJinEng

Xe tải
Trương Gia Bình là con BS Trương Gia Thọ, thuộc hàng đại gia tộc có số má Quảng Nam xưa, cụ Thọ từng giám đốc sở yt Hà Nội thời mới giải phóng, bạn thân với cụ Đồng, từng tham gia bãi khoá ủng hộ 2 cụ Phan, sau sang Lyon học y. TGB còn có ông anh vào hàng kiệt xuất là Trương Gia Nhẫn, thông thạo rất nhiều ngoại ngữ và làm phiên dịch cho nhiều đời lãnh đạo trước kia, hơn 30 năm trong ngành ngoại giao.
Còn ko biết gia tộc Trương này có liên quan đến Trương muội ko thì em ko bít =))

Marble Trans

Xe buýt
Trương Gia Bình là con BS Trương Gia Thọ, thuộc hàng đại gia tộc có số má Quảng Nam xưa, cụ Thọ từng giám đốc sở yt Hà Nội thời mới giải phóng, bạn thân với cụ Đồng, từng tham gia bãi khoá ủng hộ 2 cụ Phan, sau sang Lyon học y. TGB còn có ông anh vào hàng kiệt xuất là Trương Gia Nhẫn, thông thạo rất nhiều ngoại ngữ và làm phiên dịch cho nhiều đời lãnh đạo trước kia, hơn 30 năm trong ngành ngoại giao.
Còn ko biết gia tộc Trương này có liên quan đến Trương muội ko thì em ko bít =))
Anh em cùng mạnh như nhà cụ P G Khiêm, tướng Vệ, tướng Thiều,....vậy.

Jo9926

Xe điện
Ấn tượng của em về cụ Trương Đình Anh là một người rất thông minh, phản ứng cực nhanh và chơi Tetris hay thần sầu (khi thi đấu thường chấp người khác 2 nhát).

Gagarose

Xe điện
Giờ moi lại đc bài này lên có vẻ nội bộ FPT lúc đó cũng loạn xị ngậu lắm. Cá tính của cụ TĐA giúp cụ ấy nhiều nhưng cũng cản trở rất nhiều thì phải. ... Mà có vẻ hơi quá rồi.
Nhà cháu bình luận, ko có ý gì các cụ F nha.

Hồi FPT phát hành cổ phiếu cho nhân viên, với giá 1.5 mệnh giá. Nhân viên người thì kêu ca, sao khong bán mệnh giá mà bán 1.5, người thì bán sang tay ngay với giá 3 lần mệnh giá.
Trương Đình Anh lên public của TTVN FPT (hồi đó FPT vẫn dùng TTVN để trao đổi nội bộ, chưa dùng mail MS Exchange như bây giờ) kêu gọi mọi người bình tĩnh, hãy giữ cổ phiếu FPT vì giá trị thực của cổ phiếu của FPT ít nhất phải 6 lần mệnh giá. Phần lớn mọi người không tin lời Đình Anh, chỉ có số ít tin.
Năm 2007 FPT lên sàn phiên đầu 20 lần mệnh giá, sau đó giá cao nhất có lúc gấp 72 lần mệnh giá.
Những ai tin Đình Anh, lúc đó trở nên giàu có