[Thảo luận] Kết cục: Xe quá hạn đăng kiểm - tàng trữ vũ khí (công cụ HT)

Kenket

Xe điện
Cụ chủ bị tóm ở phường nào đấy, bọn nó nặng tay với cụ quá nhể !

Harmony_Civic

Xe hơi
Ôi, Cả Bộ XXX định đánh OF ah? Đã vậy càng phải gắn LOGO, thấy 1 người có LOGO OF bị xxx vẫy vào, nếu rảnh thì anh em đỗ lại vào cãi chung, góp sức.
@ Cụ chủ: Tàng trữ công cụ hỗ trợ sao lại phạt mức cao vậy cụ. Trước đây chỉ có 500K -1tr thôi mà

Cái này cũng nhập nhèm lắm cụ ạ:
- Không giao nộp vũ khí, công cụ: 700K-1.500K
- Tàng trữ vũ khí, công cụ: 5000K-7000K (em bị nó đưa vào cái này)
Em lại bị dính đúng vào cái ngày trước nghỉ lễ, thế nên xin ở đâu cũng khó, cũng vội.
Sau em chỉ chủ trương rút xe, rút bằng ra được là tốt rồi. Money thì phải chịu, coi như vận hạn tháng cô hồn.

TVPL

Xe container
Thiệt hại nặng nhẩy ! Cảm ơn cụ đã chia xẻ để các cụ khác rút kinh nghiệm.
Mà cái vụ ghét OF kia em thấy thế nào ý, cũng rõ ràng mà: các cụ nhà mềnh không cãi được thì nộp, cái này em nghĩ xxx cũng chả có lý do gì mà ghét.

xamthung

Xe tăng
Về cái khoản đăng kiểm em không nói
Xxx nhiều khi ăn chỉ tiêu , ăn thành tích , cái cần là bb với lỗi càng nặng càng tốt . Trường hợp cậu em họ em cũng dính với mấy chú CSCD , chi tiết em không dài dòng . Đại loại là nó đi SN bạn về muộn , gặp mấy thằng CD đi đêm dàn hàng 3 thế là vội về nên tăng ga vượt qua 3 cái xe CD , lúc lên dừng đèn đỏ ở ngã 4 thì bị vợt cạu em đã xùy Uncle Ho ra rồi mà nó ko nhận , lôi DT ra gọi thì bị nó thu , thế là ale hấp xách vào 54 , trên đó chúng nó gần như ép kí vào bb lỗi :"Lạng lách" , kèm theo lời đe dọa :"M ko kí là vào tội chống đối , nặng lắm " và vài câu vuốt ve :"Lỗi này không nặng đâu , phạt hành chính mấy trăm là vè thôi " . Kết quả mấy hôm sau phạt 5 củ , mất tiền và thời gian , cái ức chế nhất là vì một 2 cái lợi mà nó ép con nhà người ta dính cái lỗi vớ vẩn để ăn chỉ tiêu . Em có nhớ cậu bạn làm HS quận , nó cũng bảo kiểu :"ép cung" này hay có , nhất là mấy đứa lơ ngơ như em m .
Cái bình cứu hỏa của cụ cũng vậy thôi , không quen biết là nó thành bình hơi cay , cái tuýp nước thành hung khí .

cwise

Xe container
Hôm nay đầu tháng, hàng nghìn ofer trót dại dán logo ô tô phân éo ngủ ngon được rồi. :))

cwise

Xe container
Xxx nhiều khi ăn chỉ tiêu , ăn thành tích , cái cần là bb với lỗi càng nặng càng tốt . Trường hợp cậu em họ em cũng dính với mấy chú CSCD , chi tiết em không dài dòng . Đại loại là nó đi SN bạn về muộn , gặp mấy thằng CD đi đêm dàn hàng 3 thế là vội về nên tăng ga vượt qua 3 cái xe CD , lúc lên dừng đèn đỏ ở ngã 4 thì bị vợt cạu em đã xùy Uncle Ho ra rồi mà nó ko nhận , lôi DT ra gọi thì bị nó thu , thế là ale hấp xách vào 54 , trên đó chúng nó gần như ép kí vào bb lỗi :"Lạng lách" , kèm theo lời đe dọa :"M ko kí là vào tội chống đối , nặng lắm " và vài câu vuốt ve :"Lỗi này không nặng đâu , phạt hành chính mấy trăm là vè thôi " . Kết quả mấy hôm sau phạt 5 củ , mất tiền và thời gian , cái ức chế nhất là vì một 2 cái lợi mà nó ép con nhà người ta dính cái lỗi vớ vẩn để ăn chỉ tiêu . Em có nhớ cậu bạn làm HS quận , nó cũng bảo kiểu :"ép cung" này hay có , nhất là mấy đứa lơ ngơ như em m .
Cái bình cứu hỏa của cụ cũng vậy thôi , không quen biết là nó thành bình hơi cay , cái tuýp nước thành hung khí .
Xã hội bị "xăm thủng" tởm thật cụ nhẩy.

pkhcsht

Xe điện
Ôi gay quá nhỉ, nó mà quy kết thì nhọc. Bình cứu hỏa mini - bình xịt hơi cay, vợt tennis nó bẩu là ... tuyp sắt để công cũng ko đc.
Mà sao nó làm căng vậy nhỉ? Hay cụ xem lại, có trêu chọc gì nó ko? hoặc gọi cho người thân đúng người mà nó mâu thuẫn?

cwise

Xe container
Ôi gay quá nhỉ, nó mà quy kết thì nhọc. Bình cứu hỏa mini - bình xịt hơi cay, vợt tennis nó bẩu là ... tuyp sắt để công cũng ko đc.
Mà sao nó làm căng vậy nhỉ? Hay cụ xem lại, có trêu chọc gì nó ko? hoặc gọi cho người thân đúng người mà nó mâu thuẫn?
đây là câu chuyện khổ chủ đưa lên để anh em cùng rút kinh nghiệm, còn nhiều chi tiết khác k thể tiết lộ hơn hoặc cũng k biểt rõ hơn được, chung quy, k để hết đăng kiểm, kiểm tra xe xem có nhỡ để vật dụng mang tính vũ khí hay không.

Mr_Minh

Xe tải
Mệt nhẩy. Chia buồn cùng chủ thớt. Mấy lần em định để tuýp sắt trên xe, sau lại thôi vì sợ nó nghĩ là vũ khí. Ra đường bây giờ nhìn ai cũng sợ. Xã hội liệu có loạn không nhỉ?

everest_mblack

Xe tăng
Chia buồn với kụ chủ.

BMW_6688

Xe container
Đúng là pó chiếu chứ ko phải potay với XXX thời nay

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Em có ý kiến dư thế lày!
Các cụ cần tự hào mình là thành viên OF, mong muốn tuân thủ & thượng tôn pháp luật, loại trừ dần cái xấu.
E xin copy lại câu chuyện này để các cụ/mợ cùng suy ngẫm:
Ở 1 vùng nọ, có ông đạo sĩ cực kỳ giỏi, đại khái Trên thông thiên văn - Dưới tường địa lý.
Một hôm ông ra thông báo: Có bí quyết ko bao giờ chết đuối???????????
Rất rất nhiều người đăng ký xin được học.
Ông tập trung mọi người và gọi từng người 1 vào phòng để dạy.
Ông nói hãy cởi quần ra.
Lấy bút lông chấm mực tàu, vạch ngang đùi 1 vạch & nói: Lội nước đến đây đảm bảo ko bao giờ chết đuối.
Chúc các cụ/mợ khỏe, nhiều niềm vui.

Big_D

Xe buýt
Em thì thông cảm với cụ vụ bị phạt (coi như lễ chúng sinh thôi) nhưng cái vụ xxx ghét OFer nhà mềnh là không ổn rồi.
xxx chỉ quen làm việc với những người ít hiểu biết, hay xin xỏ. Gặp OFer toàn người có kiến thức nên không "chén" được nên ghét.
Cụ nào có thông tin trong nội bộ xxx thì cho anh em biết xem có chỉ đạo ngầm về việc "đì" OFer không nhé.

Harmony_Civic

Xe hơi
Em thì thông cảm với cụ vụ bị phạt (coi như lễ chúng sinh thôi) nhưng cái vụ xxx ghét OFer nhà mềnh là không ổn rồi.
xxx chỉ quen làm việc với những người ít hiểu biết, hay xin xỏ. Gặp OFer toàn người có kiến thức nên không "chén" được nên ghét.
Cụ nào có thông tin trong nội bộ xxx thì cho anh em biết xem có chỉ đạo ngầm về việc "đì" OFer không nhé.
Em đồng ý với cái đo đỏ của cụ.
Về vụ "đì OFer" em nghĩ nó cũng đã manh nha từ lâu rồi, phải cái cũng tùy việc, tùy người thôi. Có thể có những vụ xxx không nói ra mà nó cứ âm thầm làm.
Như vụ này nó cũng không dám nói với em mà nói qua tai 1 người khác trong ngành.

cwise

Xe container
Em đồng ý với cái đo đỏ của cụ.
Về vụ "đì OFer" em nghĩ nó cũng đã manh nha từ lâu rồi, phải cái cũng tùy việc, tùy người thôi. Có thể có những vụ xxx không nói ra mà nó cứ âm thầm làm.
Như vụ này nó cũng không dám nói với em mà nói qua tai 1 người khác trong ngành.
Như thế gọi là "hài hòa" có đi có lại , phỏng cụ. :)):D\m/:>

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Vỏ quýt dày có móng tay nhọn.
Vđề là móng tay ai nhọn?

Trần Điện

Xe tăng
Thêm kinh nghiệm cho of nhà ta. Chia buồn cùng cụ nhưng cảm ơn cụ đã chia sẻ để anh em còn biết.