[Funland] Nữ điều dưỡng Bạch Mai cứu người đàn ông bất ngờ ngừng tim tại nhà hàng

Batman

Xe điện
Người OF
Mợ ăn phải cái gì mà cứ nhảy dựng lên công kích người khác thế? :))

Mỗi người có một quan điểm xử lý tình huống và dạy con. Mợ có quyền giữ quan điểm của mình, nhưng không nhất thiết phải mạt sát mỉa mai quan điểm của người khác. :))
Mợ tập chung vào việc cô điều dưỡng thôi, như em nói từ đầu rồi, đám trẻ nó không nên bị kéo vào câu chuyện của người lớn, đặc biệt là câu chuyện của các vị ofer đạo đức sáng ngời ngời từ đầu kìa.
Em có công kích mợ đâu, còm đúng chuẩn theo ý của mợ rồi còn gì. =))

5008

Xe buýt
Sẽ ảnh hưởng đến chính cháu bé ấy trong các tình huống khác mợ ạ. Như em đã nói ở bài trước, cần phải quan sát để theo dõi các sự cố xảy ra, trước hết là tự bảo vệ mình, sau là giúp người khác nếu có thể. Không cần rời chỗ, nhưng phải quan sát.

Chục năm trước em ngồi ở một nhà hàng, đang ăn thì nghe bụp một phát, cũng không to lắm nhưng theo phản xạ em vẫn quay lại nhìn về phía tiếng động đúng lúc nhìn thấy ngọn lửa bắt đầu bùng lên, thế là bế đứa bé dắt đứa lớn chạy một mạch... Những nơi công cộng không thể luôn an toàn, nên có kỹ năng để ý, nhận biết những gì đang xảy ra quanh mình.
Ko ai đoán trc đc chuyện gì sẽ sảy ra. Nhỡ ông tây kia ko qua khỏi thì 2 đứa bé kia có nên nhìn ko. Với em thì ko, tuổi chúng chưa nên để xem cảnh người đang chết, nên ngồi yên và quay mặt đi.

Anita Emi

Xe điện
Mợ tập chung vào việc cô điều dưỡng thôi, như em nói từ đầu rồi, đám trẻ nó không nên bị kéo vào câu chuyện của người lớn, đặc biệt là câu chuyện của các vị ofer đạo đức sáng ngời ngời từ đầu kìa.
Cô điều dưỡng hay đứa trẻ đều là những nhân vật trong tình huống này và đây là diễn đàn để thảo luận. Thảo luận về những cái tốt để học theo và thảo luận cả về những cái chưa được để tránh.

Không có câu chuyện nào là câu chuyện của người lớn và việc phân tích hành vi của một đứa trẻ cũng không có gì là sai cả.

Ko ai đoán trc đc chuyện gì sẽ sảy ra. Nhỡ ông tây kia ko qua khỏi thì 2 đứa bé kia có nên nhìn ko. Với em thì ko, tuổi chúng chưa nên để xem cảnh người đang chết, nên ngồi yên và quay mặt đi.
Em có nói là nên chạy đến nhìn chằm chằm vào đâu.
Nói chung mỗi người một quan điểm, em thì sẽ không dạy con bàng quan với mọi thứ quanh mình.

moly

Xe tăng
Bạn Hạ này nhìn video lúc ở quán ăn dáng rất đẹp, thả tóc đai nhìn duyên dáng. Vào làm y tá ở A9 bệnh viện bạch mai là cũng thuộc typs phụ nữ chịu khó , nhanh nhẹn và thông minh đấy.

tiendiep

Xe tải
Hôm qua mình xem thấy lên chuyển động 24h luôn.

datinh

Xe container
Trong bài viết có nói về Nguyên tắc DRSCAB cần kiểm tra đánh giá nhanh tình trạng người bị nạn, nếu không thấy mạch đập và tim đập thì tiến hành ngay bất kể nguyên nhân gì, cứ ngừng tim là tiến hành sơ cứu hồi sức tim phổi.
em được đội cửu vạn sơ cứu
tuy qua cơn nguy kịch nhưng các chiến sĩ dận hơi quá tay.
đau ngực + sườn hàng tháng giời ấy các cụ ạ. kiểu ăn đòn ấy.
ông kia may được đúng cô có nghề cứu. lực vừa đủ nên chắc không bị đau.
đọc những thứ như này thấy cs nó tươi vui hơn.

• Vodka
Reactions: wiv

Batman

Xe điện
Người OF
em được đội cửu vạn sơ cứu
tuy qua cơn nguy kịch nhưng các chiến sĩ dận hơi quá tay.
đau ngực + sườn hàng tháng giời ấy các cụ ạ. kiểu ăn đòn ấy.
ông kia may được đúng cô có nghề cứu. lực vừa đủ nên chắc không bị đau.
đọc những thứ như này thấy cs nó tươi vui hơn.
Thoát chết là mừng rồi cụ, đau tí không sao.
Em còn mất công đưa người lạ đi cấp cứu, rồi bệnh viện không có bs chuyên môn về ruột thừa trực ca đêm đó, nên phải gọi lên khoa cấp cứu của BV Bưu Điện, họ hỏi anh là BS à, em bẩu không, tôi chỉ biết về triệu chứng thôi. BS khoa cấp cứu bẩu, anh lán lại nhờ phòng cấp cứu dưới BV đó xét nghiệm hộ máu, máy trên này không có người vận hành. Người thì cho người nhà đưa đi trước, còn em lại chờ đến gần 1h sáng để lấy kết quả.. Mang được kết quả xét nghiệm lên BV và kíp mổ bố trí ok thì người nhà lại lừng chừng không ký ngay, thế là toang.
Lúc mổ thì vỡ xừ nó rồi, mất công dọn lại ổ bụng. :(

Chỉnh sửa cuối:

pooka

Xe container
Haiz, đọc quá nửa số tầng của thớt. Chẳng thấy nói gì nhiều về y tá sơ cứu mà toàn soi vào 2 đứa bé kia làm gì nhỉ. Thật không ra làm sao, mà toàn các cụ...
Thì người ta thấy có hai đứa " Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến" nên người ta " khen" thôi. :))

datinh

Xe container
Haiz, đọc quá nửa số tầng của thớt. Chẳng thấy nói gì nhiều về y tá sơ cứu mà toàn soi vào 2 đứa bé kia làm gì nhỉ. Thật không ra làm sao, mà toàn các cụ...
em xem một cái film gì lâu rồi
có đoạn bố già triệu các đầu lĩnh về bàn một việc rất căng. trong mâm cỗ có tay vẫn cắm cúi chén. anh bố già rút súng hạ luôn. gầm lên : thế này mà mày vẫn ăn được à !
hư cấu vãi.

Dispatcher

Xe tăng
Thì người ta thấy có hai đứa " Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến" nên người ta " khen" thôi. :))
em xem một cái film gì lâu rồi
có đoạn bố già triệu các đầu lĩnh về bàn một việc rất căng. trong mâm cỗ có tay vẫn cắm cúi chén. anh bố già rút súng hạ luôn. gầm lên : thế này mà mày vẫn ăn được à !
hư cấu vãi.
Vâng... trên này chắc nhiều cụ cũng cho con cái đi Tây, đi Âu học. Mà ngặt cái văn hóa Tây, Âu nó là bàng quan cực kì. Những việc không liên quan đến nó, hoặc không phù hợp khả năng nó thì có xảy ra bên cạnh nó cũng bàng quan thôi. Thế hệ trẻ rồi thì ý thức nó sẽ khác xã hội xưa nhiều, đặc biệt là ở các thành phố lớn. Tư duy bọn nó bây giờ, đặc biệt là GenZ nó rất khác so với thế hệ cũ 6-7-8x. 8x-9x còn giao thoa 1 tý. Nên đừng trách bọn trẻ, đôi khi thiếu kĩ năng hoặc kĩ thuật thì không là gì cũng đã là hỗ trợ, giúp đỡ rồi. Lớn rồi nghĩ thoáng cho con trẻ nó dễ sống, dễ thở.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Mợ ăn phải cái gì mà cứ nhảy dựng lên công kích người khác thế? :))

Mỗi người có một quan điểm xử lý tình huống và dạy con. Mợ có quyền giữ quan điểm của mình, nhưng không nhất thiết phải mạt sát mỉa mai quan điểm của người khác. :))
Hình như 2 cụ đều chuyển giới về ah? Hay là ý hai cụ là những ng dc cho là lèm bèm thì quy về mợ nhể?

Anita Emi

Xe điện
Hình như 2 cụ đều chuyển giới về ah? Hay là ý hai cụ là những ng dc cho là lèm bèm thì quy về mợ nhể?
Haha, em thấy bài viết nào mang yếu tố cảm xúc, cảm tính nhiều thì em đoán là mợ. :))

Còn em thì vẫn là cụ thẳng 100%, chưa chuyển giới mợ ạ.

Batman

Xe điện
Người OF
Haha, em thấy bài viết nào mang yếu tố cảm xúc, cảm tính nhiều thì em đoán là mợ. :))

Còn em thì vẫn là cụ thẳng 100%, chưa chuyển giới mợ ạ.
Cái hiện thực nó phũ đến mức chỉ phân biệt có đúng và sai mà mợ nói là bài viết mang yếu tố cảm xúc, cảm tính thì tôi cũng đến chịu mợ. :))