[Funland] Pháp Luân Công đang phá hoại HP gđ em, các cụ, mợ cứu em với

Trạng thái
Thớt đang đóng

Bò Ma

Xe buýt
Mấy thầy PLC có vẻ cố cãi cùn, hỏi ko trả lời, cố copy paste để truyền đạo ở OF

Mấy thầy PLC cho hỏi là sao cụ Lý Hồng Chí ko ở lại TQ, mà lại chạy sang Mỹ?
Tq đàn áp Plc mà sao lại để LHC chạy mât?
Bởi vì LHC chưa đạt được tầng cao nhất nên phải sang Mỹ tu tập thêm chứ cứ ở đại lục không khéo lại như anh Giao với anh Kiên nhà mềnh có phải không các cụ!

linkng

Xe tăng
Mấy thầy PLC cho hỏi là sao cụ Lý Hồng Chí ko ở lại TQ, mà lại chạy sang Mỹ?
Đạo sĩ Lý Hồng Chí không bao giờ phải trốn chạy. Sau thời gian dài luyện công trên núi đạo sĩ nhận thấy muốn đạt đến mức thượng thừa chỉ đến Mỹ, nơi có vị trí tiếp cận vũ trụ tốt nhất nhất là bãi phóng Kenerdy. Một lý do khac không kém phần quan trọng là TQ quản lý internet rất chặt khó có điều kiện tiếp cận công phu của giáo phái khác, Mỹ thì hoàn toàn tự do. Chính vì thế mà giáo pháp của plc ngày nay là mớ tổng hợp của phật giáo, thiên chúa giáo, thiếu lâm tự, võ đang,...

GaSubaru

Xe đạp
Mình xin lấy ví dụ : còm #1061

Mình đề nghị bờ dồ GaSubaru đưa ra bình luận.
Sau đó, mình sẽ đưa ra bình luận của mình.
Em nghe nói môn này còn không thờ phụng gia tiên, cho nên cũng căng đấy.
Vấn đề này chẳng phải đã nói rồi sao?

Thứ nhất: Môn này không hề bảo là không dc thờ cúng tổ tiên. Điều đó thậm chí còn chẳng được nhắc đến.
Thứ hai: Một comment 'nghe nói' như vậy là sao? Có đáng tin không? Bạn này đã gặp ai như vậy chưa? Nếu có thì dẫn chứng cụ thể, chúng ta cùng giúp họ.

Tôi theo dõi topic này thấy toàn là 'nghe nói'. Có phải các bạn đang dụng tâm tuyên truyền thông tin 1 chiều đến người chưa biết gì hoặc biết chưa hết không? Tôi vẫn đợi 1 trường hợp nguy hiểm thực sự để hỗ trợ họ, nhưng toàn là những comment thiếu trách nhiệm nhằm mục đích dẫn người đọc về phía đối lập với PLC.

Có phải ngẫu nhiên mà thread này tăng trang nhanh như vậy không? Nếu chỉ giúp đỡ nhà người ta thì có nhiều người tham gia như vậy không?

Duongluong

Đi bộ
Em nghĩ nên tìm hiểu từ nhiều nguồn khách quan, đáng tin cậy. Tránh tình trạng "nghe nói", "đồn thổi".
Còn nếu tìm hiểu rồi mà chưa tin tưởng thì thôi. Cuộc sống này thật đa dạng, nhiều điều bí ẩn, và con người mình cũng bé nhỏ lắm mà.

Có một số thông tin dạng "uncensored", bằng tiếng Anh ở đây để các cụ tham khảo:

- "One of China’s best-kept secrets in the ’90s was Falun Gong. Whether you call it a meditation practice, a spiritual discipline, or a type of qigong, approximately 100 million people in China were doing it by mid-1999. Yet even though 1 in 13 Chinese people was practicing Falun Gong, it was nearly unknown outside of China—until the Chinese Communist Party (CCP) banned it in July 1999 and instituted a far-reaching persecution campaign that continues today. In other words, anything you learned before now about Falun Gong may be inaccurate. (Nguồn)

- Tình hình hiện nay: Why Some Chinese Police Have Change of Heart About Falun Gong Persecution (nguồn)

Không biết những gì vợ cụ trải nghiệm có giống cụ Martins Rubenis này không?

Nếu giống, có khi vợ cụ chuẩn bị sinh được F2 tiềm năng vô địch Olympics cũng nên.

http://vietdaikynguyen.com/v3/8021-nguoi-dat-huy-chuong-dong-the-van-hoi-mua-dong-2014-phap-luan-cong-da-thay-doi-cuoc-doi-toi/

Cụ nên động viên vợ hơn nữa!

nscd

Xe buýt

Thứ nhất: Môn này không hề bảo là không dc thờ cúng tổ tiên. Điều đó thậm chí còn chẳng được nhắc đến.
Thứ hai: Một comment 'nghe nói' như vậy là sao? Có đáng tin không? Bạn này đã gặp ai như vậy chưa? Nếu có thì dẫn chứng cụ thể, chúng ta cùng giúp họ.

Tôi theo dõi topic này thấy toàn là 'nghe nói'. Có phải các bạn đang dụng tâm tuyên truyền thông tin 1 chiều đến người chưa biết gì hoặc biết chưa hết không? Tôi vẫn đợi 1 trường hợp nguy hiểm thực sự để hỗ trợ họ, nhưng toàn là những comment thiếu trách nhiệm nhằm mục đích dẫn người đọc về phía đối lập với PLC.

Có phải ngẫu nhiên mà thread này tăng trang nhanh như vậy không? Nếu chỉ giúp đỡ nhà người ta thì có nhiều người tham gia như vậy không?
Cụ nói hay quá.
Tôn giáo không xấu.
Plc không xấu. Chỉ có điều người ta dùng để lợi dụng người khác thôi.
Cụ tuyên truyền cái không xấu, nhưng là tuyên truyền công cụ để một số người lợi dụng.

Trong thời buổi khủng hoảng niềm tin này, cụ cũng đang gieo mầm mống tạo nghiệp xấu.
Nhân quả về sau, kiếp sau của cụ chắc chắn làm con ve.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Còm #1052

em thấy bảo người của pháp luân công bị chửi ko chửi lại bị đánh ko đánh lại sao hôm gì em ra chửi có mấy câu mà bị lùa nhỉ ?
Xin mời bờ dồ GaSubaru đưa ra bình luận. Sau đó mình sẽ đưa ra bình luận của mình.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Cám ơn bờ dồ đã bình luận. Còn sau đây là bình luận của mình.

Ông Lý Hồng Chí đã nói tới vấn đề này trong Phụ Thể (bài giảng số 3) và Khai Quang (bài giảng số 5). Đã là đồng tu của Pháp Luân Công thì không thể Bất nhị pháp môn, cho nên đã tu luyện theo Pháp Luân Công thì không thể theo các tôn giáo khác.

Thờ cúng gia tiên là tín ngưỡng, không phải là tôn giáo, không thuộc phạm trù của Bất nhị pháp môn, nên đồng tu Pháp Luân Công vẫn có thể vừa tu luyện Pháp Luân Công, vừa thờ cúng gia tiên.

Tuy nhiên, bản nguyên sinh mệnh con người là đến từ vũ trụ, cho nên tập trung tu luyện Đại Pháp khi cơ tự động diễn hoá thân thể, thuận theo Tâm Tính tăng dần mà Công Pháp cũng được tăng lên, khi viên mãn có thể cứu độ ngược lại cho tổ tiên.

Vì vậy, khi cơ thể vẫn ở Thấp Tầng thì có thể thờ cúng gia tiên, nhưng khi cơ thể lên Cao Tầng thì có thể thờ cúng gia tiên (hoặc có thể bỏ đi nếu muốn).

3key

Xe buýt
Trước em thấy giữa trời nắng chang chang các PLCer ngồi thiền ở cv Nghĩa Đô, hỏi làm gì sao không ngồi nhà hay núp vào cây thiền cho mát thì em mới biết là phải giữa trời đất thế thẩm thấu được tinh hoa từ vũ trụ vào người ợ :( !
Theo E biết thì cứ có PLCer luyện công ở đâu là lại phải có vài cá chìm ra nghe ngóng nắm thông tin ợ :| .
Bản thân cũng tò mò PLC là cái gì mà nó cứ mơ ảo huyền diệu như vậy ợ, chả có nhẽ lại tham gia thử xem nó như nào nhưng lại sợ thử thành thật, lú không dứt được thì toi em :( !
Trường hợp của cụ chủ thì E nghĩ nếu cụ vững tâm thử theo mợ nhà đi luyện công xem bản chất sự việc như nào, hiểu rồi thì xem nó lú chỗ nào thì kéo mợ ra ợ.

caisua

Xe lăn
Em nghĩ gấu nhà cụ đã được họ trang bị kỹ càng tình huống bị tất cả mọi người trong gia đình ruồng bỏ và đã coi cả gia đình không là gì so với lý tưởng, phải kiên định rồi tất cả mọi người sẽ theo, chỉ có lợi cho sức khoẻ mọi người thôi chứ có hại gì đâu.
Em cũng nghĩ cụ nên đặt vào địa vị của gấu để nói thì mới có tác dụng. Nhờ bài cuả CA, BĐ thì có thể cũng có tác dụng ngay lập tức nhưng lâu dài sẽ ko ổn

tuhu

Xe tải
Em cũng k hiểu về môn này, nhưng ở cơ quan em có 1 đồng chí trong miền nam theo món này gửi tài liệu tuyên truyền trong hệ thống sau đó bị đuổi việc cách đây 3 năm. Hôm vừa rồi cách đây khoảng 3 tuần em vừa nghe tin đồng chí này tự thiêu ở Quảng Ngãi,trên Dân trí có đưa tin nhưng k nói gì đến PLC các Cụ ạ. Chúc Cụ chủ sớm tìm được giải pháp để đưa vợ cả thoát ra khỏi cái môn của nợ này.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Trước em thấy giữa trời nắng chang chang các PLCer ngồi thiền ở cv Nghĩa Đô, hỏi làm gì sao không ngồi nhà hay núp vào cây thiền cho mát thì em mới biết là phải giữa trời đất thế thẩm thấu được tinh hoa từ vũ trụ vào người ợ :( !
Em cũng k hiểu về môn này, nhưng ở cơ quan em có 1 đồng chí trong miền nam theo món này gửi tài liệu tuyên truyền trong hệ thống sau đó bị đuổi việc cách đây 3 năm. Hôm vừa rồi cách đây khoảng 3 tuần em vừa nghe tin đồng chí này tự thiêu ở Quảng Ngãi,trên Dân trí có đưa tin nhưng k nói gì đến PLC các Cụ ạ.
Cám ơn các bờ dồ đã đưa ra thắc mắc. Bờ dồ GaSubaru và mình sẽ đưa ra bình luận.
Xin lưu ý : bình luận của bờ dồ GaSubaru và của mình không nói tới đúng/sai nhé (việc nhận định đúng/sai là do các bờ dồ tự quyết định, sau khi đọc xong bình luận).

newch

Xe tăng

Cụ cho hỏi vì sao cụ Lý Hồng Chí chạy sang Mỹ vậy?
Trung Quốc đàn áp Pháp Luân Công mạnh tay mà cụ Lý vẫn chạy kịp thế?
PLC phi vật chất nhưng nếu các đệ tử nộp tiền vào thì sao?

Chỉnh sửa cuối:

mandarhy

Xe tải
Đọc đến đây, em thấy bờ dồ DCCS mới thực là nhà truyền giáo đấy, và e là bờ dồ GaS và bờ dồ DCCS đang tay phải, tay trái đá qua đá lại. Vậy cứ với việc tự nhận am hiểu sâu sắc PLC của bờ dồ DCCS, nói thật là em ko ham mớ lý thuyết, bờ dồ vui lòng giải đáp chút thắc mắc nhỏ của em sau đây thôi:
1. Dựa vào đâu mà bờ dồ cho rằng mình am hiểu PLC và những am hiểu của bờ dồ là đúng?
2. Bờ dồ am hiểu vậy thì bờ dồ có nhận định gì về nó và bờ dồ nghĩ nên phát triển, hay hạn chế, hay ko quản lý dc, cứ để nó tự phát như hiện nay? Vì sao?
3. Bờ dồ tìm hiểu, am hiểu PLC, bờ dồ chắc hẳn cũng tìm hiểu, uyên bác một vài loại pháp công khác, ít nhiều chẳng nhẽ ko tập tành, bờ dồ bị tẩu hỏa nhập ma bao giờ chưa?

GaSubaru

Xe đạp
Hoạt động gián điệp của *** TQ ở ngoài TQ

GỬI ADMIN VÀ GROUP CÁC NICK CỐ Ý BÔI NHỌ PHÁP LUÂN CÔNG

Tôi đã theo dõi và lên tiếng ngay khi topic này đang ở vào trang 75, nhưng vì mong muốn điều thiện, điều tốt cho những người không thật sự hiểu rõ PLC, đồng thời thiện tâm khuyên giải những người chủ ý công kích PLC: nên điều đầu tiên tôi làm đó là viết ra rất nhiều thông tin để các vị có một bức tranh tổng thể để hiểu rõ sự việc, để một lần nữa suy xét lại, không coi nó như một diễn đàn nói chuyện vô thưởng vô phạt.

Theo thời gian, những nick công khai bôi nhọ PLC, dùng từ ngữ thấp kém, cố gắng lèo lái các bài viết theo hướng hạ thấp PLC, kể chuyện 'nghe được' ở đâu đó rất nguy hiểm thần bí chủ đích đầu độc tư tưởng người VN ngày càng nhiều. Khiến người không hiểu rõ việc không khỏi e ngại, nghi ngờ. Trong khi đó, không một ai đứng ra nói rõ câu chuyện về PLC. Thậm chí chủ Topic còn lảng tránh sự giúp đỡ của chúng tôi. Một người lo lắng cho vợ thật sự nên làm gì? Cứ cho là anh không biết PLC, không ưa PLC nhưng nếu có khả năng nào đó để gia đình anh hàn gắn trở lại thì anh có thử không? Hay anh sẽ lo quan tâm đến việc bôi nhọ PLC thay vì bằng mọi cách giúp đỡ vợ mình? Tôi thành thật khuyên tất cả mọi người hãy suy nghĩ và lựa chọn lại - vì sự an toàn của các bạn.

http://vn.minghui.org/news/18495-hoat-dong-gian-diep.html
"Theo một tài liệu bị rò rỉ từ ĐCSTQ, tháng 10 năm 2000, lãnh đạo ĐCSTQ, Giang Trạch Dân đã chỉ thị “tăng cường cuộc đấu tranh” chống Pháp Luân Công ở bên ngoài Trung Quốc, bao gồm cả tăng cường việc giám sát.
Bởi tính chất bí mật của nó, việc điệp viên của ĐCSTQ thâm nhập sâu đến đâu được giữ bí mật, nhưng các hoạt động gián điệp của các điệp viên sau đều đã bị vạch trần: nhân viên đại sứ quán và lãnh sự quán, lãnh đạo các tổ chức sinh viên ở trường đại học, các điệp viên giả làm học viên Pháp Luân Công, và các nhà báo Tân Hoa Xã làm việc cho các báo hàng đầu của Phương tây.
Việc nghe trộm điện thoại di động, đột nhập vào các tài khoản thư điện tử, và cài các phần mềm gián điệp thông qua việc gửi kèm thư điện tử đã trở nên phổ biến đến nỗi gần như hầu hết các học viên Pháp Luân Công ở nước ngoài đều có trong tay bằng chứng của việc bị theo dõi".

_____
GỬI CÁC NICK CHƯA/KHÔNG HIỂU RÕ SỰ THỂ, VÔ Ý NGHĨ KHÔNG TỐT VỀ PHÁP LUÂN CÔNG

Từ đầu đến tận bây giờ tôi vẫn luôn dùng lý trí và trách nhiệm để hướng những người thật sự cần giúp đỡ vào tinh thần xây dựng, hỗ trợ nhau để cùng tốt lên. Nhưng dường như Topic này dc lập ra chủ ý tập trung vào PLC ở khía cạnh bị bóp méo, rất nhiều những nick dùng từ ngữ thấp kém để hạ thấp PLC, dẫn người đọc sang phía đối lập với PLC. Vậy những lời lẽ đó là kích động hận thù hay là ôn hòa, lý trí? Ai là người tuyên truyền những điều sai sự thật? Ai là người tiếp tay cho kẻ ác.

Lấy ví dụ dư luận biết đến PLC qua việc Nguyễn Doãn Kiên mượn danh PLC làm loạn ở quảng trường Ba Đình, kéo đổ tượng Lênin... Khó có thể nói họ tà ngộ hay do ‘thế lực ẩn mình’ thao túng để tham gia chính trị, chống lại chính quyền vn, hay tệ hơn là tự bôi nhọ mình để bôi nhọ PLC, mục đích là đẩy PLC vào thế đối lập với nhân dân và chính quyền VN (trường hợp như nick BigSu trên forum này là một điển hình của việc tự nhận là người tu PLC nhưng lại đồng thời tự nhận thói hư tật xấu vào người, như thể cố ý khiến người đọc khó chịu với họ, để ác cảm với PLC).
Có rất nhiều khả năng có thể bàn tới khi đâu đó có những người chủ ý khiến PLC thu hút sự chú ý của người dân theo hướng phản diện. Tôi không dám khẳng định ở đây bất kỳ cá nhân nào hay bất kỳ nhóm nick nào mang theo dụng ý cụ thể gì. Bởi vì tôi cũng chỉ là con người, cũng chỉ nói được những điều tôi biết, những khả năng và nguy cơ có thể xảy ra cho tất cả mọi người; hơn nữa, tôi cũng không muốn công kích những người đó và vẫn mong họ sẽ suy nghĩ lại không đi theo làm những điều sai trái, tạo thêm tội lỗi.

Thông điệp của tôi vẫn chỉ là: mong các bạn tỉnh táo tìm hiểu sự việc trước khi đưa ra suy nghĩ hay kết luận cụ thể. Nếu PLC nguy hiểm đến vậy, liệu chính phủ VN có cho bao nhiêu người tập và học kinh văn rất nhiều ở ngoài công viên?
Đây là bản tin buổi sáng đưa tin về lợi ích sức khỏe, về nhóm PLC ở Sài Gòn của HTV9 - Ho Chi Minh, các bạn nghĩ sao?
[video=youtube;hDp6PHbQON8]http://www.youtube.com/watch?v=hDp6PHbQON8[/video]

Tôi viết rõ ra đây những điều mà nhiều người vì không hiểu rõ nên đã vô tình nghĩ sai làm sai, mục đích để nói rõ sự thật, giúp mọi người phân biệt rõ thiện ác… không phải để tranh đấu hay trả đũa gì ai cả. Tôi muốn nói đến nơi đến chốn. Đó chính là cái mà qua tìm hiểu, bạn đứngcạnhcửasổ gọi là ‘giảng chân tướng’ – xin được trả lời luôn câu hỏi của bạn nhưng là để cho những ai tham gia diễn đàn không hiểu sự thật.
Các bạn có thể cho rằng tôi dụng ý truyền bá PLC, việc này chả liên quan đến các bạn, đó là vấn đề bê bối của ĐCSTQ nhưng thật ra nó có liên quan, chỉ có điều các bạn không nhìn thấy nó ngay thôi. Lương tâm con người là sự lựa chọn sau cùng, nghĩ điều xấu chẳng phải là sẽ vô tình làm điều xấu mà không biết? Hơn nữa nghĩ xấu cho một điều thật sự không những không xấu mà đã còn cứu giúp sinh mạng rất nhiều người, vậy có phải là tốt không?
Có thể văn hóa ‘vô thần’ lâu nay và khoa học kỹ thuật khiến chúng ta không tin hay đánh mất thói quen tin rằng có thần linh chứng giám mọi hành động… nhưng ít ra hãy sống một cách văn minh: tự thân PLC không làm hại gì ai, ít ra cũng không hại đến các bạn, vậy thì cớ gì phải hùa vào bài xích PLC? Lời nói không từ chính sự hiểu biết của mình, như vậy có giá trị gì?
Xin những ai cố tình hay vô tình nghĩ không tốt về PLC hãy dành cơ hội này suy nghĩ lại.
Phật, Đạo, Thần là có thật. Đây hoàn toàn không phải chuyện đùa. Hành vi khinh nhờn và phá hoại Thần Phật sẽ nhận sự trừng phạt nghiêm trọng nhất. Nên các bạn hãy cẩn thận và suy nghĩ nghiêm túc lại mọi chuyện.

Rất nhiều người TQ đã bị quả báo vì bức hại và phá hoại PLC, tin hay không tùy các bạn. Tôi chỉ nói vì sự an toàn của các bạn.
http://vn.minghui.org/news/25359-cac-truong-hop-qua-bao-doi-voi-nhung-nguoi-da-buc-hai-cac-hoc-vien-phap-luan-cong.html
http://vn.minghui.org/news/25728-qua-bao-cho-nhung-nguoi-theo-dcstq-buc-hai-cac-hoc-vien-phap-luan-cong.html
http://vn.minghui.org/news/17423-nhung-cau-chuyen-ve-qua-bao.html

Cảm ơn tất cả đã đọc bài viết.

Chỉnh sửa cuối:

KVH

Xe buýt
Cụ nào là PLCer cho em hỏi tại sao cụ tin những điều cụ LHC giảng trong phần Pháp là đúng. Những điều cụ LHC giảng là cụ ấy tự nghĩ ra hay cụ ấy đọc được ở đâu.

Về trường hợp gấu cụ chủ thớt, theo em tác hại của việc theo PLC nói riêng hay tổ chức, tôn giáo nói chung nằm ở mức độ cuồng tín. Theo 1 tôn giáo bất kỳ chả có tác hại gì, nhưng khi đã trở thành cuồng tín, thì tinh thần, suy nghĩ và hành vi của tín đồ bắt đầu bị lệ thuộc vào sự dẫn dắt, chỉ đạo của người truyền giáo/nhóm trưởng/sư phụ/kinh sách... thì đấy là lúc con người không còn là con người nữa. Và bất cứ tổ chức hay tôn giáo nào có xu hướng đưa tín đồ vào trạng thái lệ thuộc như trên đều nên bị hạn chế phát triển.

Tigerwood

Xe tăng
Website
donghai-tvtk.com

Theo thời gian, những nick công khai bôi nhọ PLC, dùng từ ngữ thấp kém, cố gắng lèo lái các bài viết theo hướng hạ thấp PLC, kể chuyện 'nghe được' ở đâu đó rất nguy hiểm thần bí chủ đích đầu độc tư tưởng người VN ngày càng nhiều. Khiến người không hiểu rõ việc không khỏi e ngại, nghi ngờ. Trong khi đó, không một ai đứng ra nói rõ câu chuyện về PLC. Thậm chí chủ Topic còn lảng tránh sự giúp đỡ của chúng tôi. Một người lo lắng cho vợ thật sự nên làm gì? Cứ cho là anh không biết PLC, không ưa PLC nhưng nếu có khả năng nào đó để gia đình anh hàn gắn trở lại thì anh có thử không? Hay anh sẽ lo quan tâm đến việc bôi nhọ PLC thay vì bằng mọi cách giúp đỡ vợ mình? Tôi thành thật khuyên tất cả mọi người hãy suy nghĩ và lựa chọn lại - vì sự an toàn của các bạn. Chà lại còn cả đe dọa nữa, sợ tóa đi mất thôi, chúng ta không lụa chọn thì bị đe dọa sao??? Trong gia đình người Việt, mọi người luôn quan tâm, chăm lo cho nhau, 1 cá nhân phải có trách nhiệm với bản thân và gia đình, vậy nên khi 1 thành viên gia đình theo tập cái của nợ PLC của các người, bỏ bê gia đình, không gnhe theo bố mẹ 2 bên, chồng thì nó đã đi ngược lại truyền thống, tôn ti, trật tự. Đó là gia đình người ta, PLC không nên và cũng không đc phép can thiệp

Tôi viết rõ ra đây những điều mà nhiều người vì không hiểu rõ nên đã vô tình nghĩ sai làm sai, mục đích để nói rõ sự thật, giúp mọi người phân biệt rõ thiện ác… không phải để tranh đấu hay trả đũa gì ai cả. Tôi muốn nói đến nơi đến chốn. Đó chính là cái mà qua tìm hiểu, bạn đứngcạnhcửasổ gọi là ‘giảng chân tướng’ – xin được trả lời luôn câu hỏi của bạn nhưng là để cho những ai tham gia diễn đàn không hiểu sự thật.
Các bạn có thể cho rằng tôi dụng ý truyền bá PLC, việc này chả liên quan đến các bạn, đó là vấn đề bê bối của ĐCSTQ nhưng thật ra nó có liên quan, chỉ có điều các bạn không nhìn thấy nó ngay thôi. Lương tâm con người là sự lựa chọn sau cùng, nghĩ điều xấu chẳng phải là sẽ vô tình làm điều xấu mà không biết? Hơn nữa nghĩ xấu cho một điều thật sự không những không xấu mà đã còn cứu giúp sinh mạng rất nhiều người, vậy có phải là tốt không?
Có thể văn hóa ‘vô thần’ lâu nay và khoa học kỹ thuật khiến chúng ta không tin hay đánh mất thói quen tin rằng có thần linh chứng giám mọi hành động… nhưng ít ra hãy sống một cách văn minh: tự thân PLC không làm hại gì ai, ít ra cũng không hại đến các bạn, vậy thì cớ gì phải hùa vào bài xích PLC? Lời nói không từ chính sự hiểu biết của mình, như vậy có giá trị gì?
Xin những ai cố tình hay vô tình nghĩ không tốt về PLC hãy dành cơ hội này suy nghĩ lại.
Phật, Đạo, Thần là có thật. Đây hoàn toàn không phải chuyện đùa. Hành vi khinh nhờn và phá hoại Thần Phật sẽ nhận sự trừng phạt nghiêm trọng nhất. Nên các bạn hãy cẩn thận và suy nghĩ nghiêm túc lại mọi chuyện. Đây có thể coi là lời đe dọa thứ 2 :D

Rất nhiều người TQ đã bị quả báo vì bức hại và phá hoại PLC, tin hay không tùy các bạn. Tôi chỉ nói vì sự an toàn của các bạn. Ối lại sợ tập 3. Các ngươi hay lo mà giữ đầu các ngươi trước khi tỏ ra nguy hiểm, các ngươi chắc gì đã an toàn mà còn lo cho người khác

Chốt lại, đây không phải là chỗ rao giảng đạo lý, muốn rao giảng thì đi chỗ khác.

nhanvatbimat

Xe tải
Chốt lại:
- PLC liên quan đến tầu khựa thì chẳng có lý do gì tồn tại ở VN. Biến
- PLC chẳng bao giờ mang lại cs tốt đẹp cả. Mù quáng, mê muội, phung phí thời gian, sức lực.
- Nhà tôi có ng đã dính thì đừng thằng nào dám giảng đạo. Đ.m đấm vỡ mồm đấy.
- Min mod cho ý kiến, để nó truyền giáo ở đây là ko có được.
- Cụ chủ cứ bình tĩnh giải quyết vì cái này nó sẽ gây hậu quả về sức khỏe nên cần động viên đồng thời dần hạn chế chứ ko cấm ngay. Nhẹ nhàng nhưng khi cần thì cũng cương quyết .

Chỉnh sửa cuối:

nuadem

Xe tải
Chốt lại:
Nếu PLC tốt và giúp ích cho đời thì tại không thấy trang báo nào nói tốt về nó mà chỉ có mỗi trang của PLC? Nếu cụ GaSubaru lấy được dẫn chứng người thực việc thực một cách khách quan thì thảo luận tiếp còn không thì dừng tại đây.

Dr.Teng

Xe buýt
Nếu nó tốt thì đã không bị cấm. Bị cấm tức là k tốt. Cụ chủ mạnh tay vs Gấu vào không muộn đấy.

slaz8

Xe ba gác

Tôi đã theo dõi và lên tiếng ngay khi topic này đang ở vào trang 75, nhưng vì mong muốn điều thiện, điều tốt cho những người không thật sự hiểu rõ PLC, đồng thời thiện tâm khuyên giải những người chủ ý công kích PLC: nên điều đầu tiên tôi làm đó là viết ra rất nhiều thông tin để các vị có một bức tranh tổng thể để hiểu rõ sự việc, để một lần nữa suy xét lại, không coi nó như một diễn đàn nói chuyện vô thưởng vô phạt.

Tôi nói luôn với mợ là đừng mang rác về đây nữa, tôi hỏi mợ bao nhiêu câu mà mợ chưa trả lời cho tôi? .

Các mợ PLC chưa gải nhời câu hỏi của cháu nhé. Làm sao để biết được ai là PLC hịn ai là rỏm? Hay cứ ai tốt mới là PLC , ai xấu thì khẳng định ngay là không phải ?
Tốt xấu đánh giá ngay ở đây được à? đơn giản nhỉ?

Cái thứ cóp bết truyền bá này đầy trên gúc đâu phải mỗi mình mợ biết đâu?
Thanh minh để làm gì trong khi mục đích của thớt này là kéo gấu của cụ chủ về thực tại?
1/ Mỗi một vài điểm khúc mắc mà mợ chưa trả lời được.
2/ Mỗi tý bất đồng ý kiến mà mợ không nhịn được cứ lải nhải mãi để bảo vệ cái không có ai tin ( người ta không nghe thì thôi, không tin thì thôi) sao cứ phải vòng đi vòng lại làm gì? .
3/ Mợ cho hỏi cái gì là CHÂN- THIỆN - NHẪN? tôi nói mợ là con két cũng có phần hơi quá nhưng ở đây nó lại là thật ( nếu hiểu đựoc 3 chữ đó thì mợ dã không có bài này) dó đó mợ không cần giúp ai cả, và mợ không thể làm đựoc điều đó với cái bài "cóp bết " này. mợ giúp đựoc người khác khi mợ từ bỏ cái ý nghĩ như đã nói trong bài này. Mà hãy quay về làm theo những gì PLC đã giậy mợ đừng có đi lôi kéo người khác vào PLC nữa tội cho họ lắm. Hãy làm ơn buông tha cho họ để cho họ đựoc làm người bình thường như họ vốn có. Nếu có gì xúc phạm đến mợ thì tôi thành thực xin lỗi. và xin mợ đi cho

Trừ khi mợ chính là gấu của cụ chủ thì tôi sẽ không tranh luận với mợ nữa chúc mợ sớm thành công với PLC

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng