[CCCĐ] Review chuyến đi biển vào mùa đông 3N2Đ- Cát Bà 2024 đẹp tuyệt vời.

buratino01

Xe buýt
Dịp nghỉ Tết dương lịch vừa rồi nhà em đang cân nhắc có nên đi đâu chơi không. Em đã tham khảo vài chục ae, bạn bè, người thân, mọi người không ai đi đâu cả vì sợ đông, sợ đắt. Thế là nhà e càng quyết tâm đi chơi đợt này (có thấy ai đi đâu mà sợ đông :D)
Nhưng để chắc cú hơn, nhà e chọn địa điểm ít người đi vào mùa này - Cát Bà. Và chắc cú hơn nữa, nhà e đi sớm hơn (1h chiều T6 - 29/12 xuất phát từ HN). Đúng như dự liệu, lịch trình cả 3N đều rất thuận lợi, nhẹ nhàng. Mùa này CB chủ yếu đón khách nc ngoài, tất nhiên k đủ đông để làm tắc phà.
Nghe "biển mùa đông" có cảm giác u tối, xám xịt nhưng thực tế cảnh biển, rừng đẹp mê hồn các cụ nhé. Còn về chi phí, nhà e 4 người, tự lái xe, tổng từ A-Z cho trip này là 5 củ khoai. Giá hợp lý cho 1 chuyến đi vào dịp nghỉ lễ, e nghĩ thế.

Em tổng hợp lại trong 1 video để các cụ tham khảo trước, em sẽ chia sẻ thêm các thông tin chi tiết nếu mọi người quan tâm

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
cụ cho xin lịch trình, đường đi, chỗ ăn , ở.............để cả nhà tham khảo nhé cụ, ok có khi tết âm em mò xuống :D

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
đi tầm này chắc k đông cụ nhỉ

thuyphongthanh

Xe lăn
Em vừa đi Nha Trang ,Ninh Thuận, Bình Thuân sau Noel và trước tết Dương thì thấy nhẹ nhàng thoải mái,chủ yếu là khách nước ngoài. Đi biển mùa đông là lựa chọn không tồi nếu ta muốn nghỉ ngơi thư giãn.

Trungvn78

Xe đạp
Một chuyến đi biển mùa đông thật thú vị. E vod cụ nhé

buratino01

Xe buýt

congthuong

Xe điện
Nước có lạnh không cụ ?

Có bơi , tắm biển được không cụ ?

Cảm ơn cụ.

8 banh 2 tai

Xe buýt
Cụ đi xe gì mà hết 532k tiền phí CT 2 chiều thế ạ? Tiền ăn 3 ngày hết 700k!? Chi phí cho bao nhiêu người thế cụ?

nhà cụ chủ 4 người, như clip của cụ chủ thì tiền ăn 700 là dư rồi cụ ạ :D

bữa sáng 4 người: 2 bát mỳ tôm + 2 nửa bánh mỳ kẹp

bữa tối nướng ngoài trời nhưng là nướng khoai ... (2 đĩa mỳ tôm xào lòng + 3 củ khoai nướng)

tráng miệng bằng khế vặt tại chỗ ...

mỳ = bánh.png

khoai +  mỳ.png

em nghĩ đi biển mà măm dư này thì tiết kiệm quá ạ :D

buratino01

Xe buýt
Cụ đi xe gì mà hết 532k tiền phí CT 2 chiều thế ạ? Tiền ăn 3 ngày hết 700k!? Chi phí cho bao nhiêu người thế cụ?
À e nhầm, 432k 2 chiều.
Day1 ăn trưa ở nhà, nhà e 4 ng nhưng 2 đứa nhỏ ăn ít, bữa tối đâu có 420k

Day2 ăn sáng Homestay, ăn trưa trong tour đồ ăn la liệt nên tối về chỉ ăn nhẹ đâu có 160k.

Day3 ăn sáng homestay, trưa e về sớm nên cũng chỉ ăn nhẹ trên cao tốc 100k

Đấy, tổng có 680k thôi :D

buratino01

Xe buýt
nhà cụ chủ 4 người, như clip của cụ chủ thì tiền ăn 700 là dư rồi cụ ạ :D

bữa sáng 4 người: 2 bát mỳ tôm + 2 nửa bánh mỳ kẹp

bữa tối nướng ngoài trời nhưng là nướng khoai ... (2 đĩa mỳ tôm xào lòng + 3 củ khoai nướng)

tráng miệng bằng khế vặt tại chỗ ...

mỳ = bánh.png

khoai +  mỳ.png

em nghĩ đi biển mà măm dư này thì tiết kiệm quá ạ :D
Cám ơn cụ đã phân tích kỹ

Mình dùng đủ thì thôi cụ ạ. Bữa tối day1 nhà e gọi nhiều quá, ăn mãi chưa hết 1 nửa.

Mùa này vắng khách nên ở homestay nó chỉ có mỗi 2 món là mì tôm trứng, và bánh mì trứng. K lẽ bỏ ra ngoài ăn cho sang chảnh?

Còn day2 cụ nhìn cái bàn ăn bữa trưa trên tàu chưa? 2vc ăn mãi chắc hết 1/3. Nên buổi tối chỉ gọi 2 đĩa mì xào hải sản thôi, k phải lòng xào dưa cụ nhé.

vkthang

Xe container
À e nhầm, 432k 2 chiều.
Day1 ăn trưa ở nhà, nhà e 4 ng nhưng 2 đứa nhỏ ăn ít, bữa tối đâu có 420k

Day2 ăn sáng Homestay, ăn trưa trong tour đồ ăn la liệt nên tối về chỉ ăn nhẹ đâu có 160k.

Day3 ăn sáng homestay, trưa e về sớm nên cũng chỉ ăn nhẹ trên cao tốc 100k

Đấy, tổng có 680k thôi :D
Hiếm gia đình ăn uống tiết kiệm được vậy cụ ạ, đi biển 700k không ăn được 1 bữa, chưa kể đây còn ngoài đảo :P

buratino01

Xe buýt
Hiếm gia đình ăn uống tiết kiệm được vậy cụ ạ, đi biển 700k không ăn được 1 bữa, chưa kể đây còn ngoài đảo :P
E cũng k để ý lắm, ăn đủ thì thôi. Căn bản nhà e 2 đứa bé ăn uống như mèo, 2vc cũng mi nhon.

Mà tính đúng ra chuyến này e đi có 2N thôi, vì 13h T6 xuất phát mà 14h CN đã về đến nhà rồi.

buratino01

Xe buýt
Thấy mấy cụ quan tâm nhiều về vđề ăn uống và chi phí nên e xin tổng hợp lại đầy đủ nhé

Loanh quan vẫn 5 củ, trước e tính nhầm phí cao tốc, chưa tính vé mấy điểm trong vườn QG.
Nhưng tiền ăn e tính nhầm nhé, thực tế có 520k thôi, mấy cụ đừng shock :D
Tổng 2 bữa tối ở Homestay mới hết 420k thôi

Cũng note lại là gần như nhà e đi chỉ 2N thôi (13h T6 đến 14hCN), 2 đứa nhỏ ăn như mèo.

Up cái hóa đơn cho các cụ tin

8 banh 2 tai

Xe buýt
Nhưng tiền ăn e tính nhầm nhé, thực tế có 520k thôi, mấy cụ đừng shock :D
Tổng 2 bữa tối ở Homestay mới hết 420k thôi

Up cái hóa đơn cho các cụ tin

View attachment 8301387
đi du lịc mà ngày 2 bữa mỳ tôm thì em ... ở nhà cho lành
cái hóa đơn tổng 2 bữa tối 420k đây sao cụ ? 1 bữa còn thiếu nhá
không đồ uốn trẻ em ? không đồ uốn người nhớn ? không cơm thì canh chua để làm giề ạ ??
gọi nà ru nịch dì đây ạ ?? :((:((:((

ps1: Cát bà em đi gần chục lần roài, từ thời thuyền gỗ đi thăm làng chài và tắm tự do ở đảo khỉ ạ
ps2: ăn uốn ở Cát bà mặn nhất so với những đảo miền bắc và miền trung e đã từng đi cụ nhá
hic

linh1999

Xe hơi
Em thấy cụ chủ nói chuẩn đấy vì nhà em cũng vừa đi HP - Cát Bà về tuần trước. Lúc đầu nhà em chỉ định đi HP thôi, kiểu food tour bắt chiếc trên mạng , cầm 100 k ăn sập HP :) . Nhà em đi lúc 7 h sáng tới HP lúc 9h, cả nhà 4 người làm 4 bát bún cá cay thập cẩm ở 66 Lê Lợi, 50k 1 bát nhưng bé út nhà em ko ăn đc cay nên em phải chén gần 2 bát, no vãi. Ăn xong ra nhà hát lớn HP ngắm nghía, uống cafe Highland gần đó, HP là thành phố rất sạch và yên tĩnh kiểu rất khác với HN chen chúc và xô bồ. Ah em có mua xăng ở gần đó, lại còn là xăng 95-V , vì thường ở HN chỉ mua 95- iii, một cảm giác thật tuyệt , đúng kiểu thư giãn 1 mình 1 ô, không phải chờ đợi như ở cây xăng Ngã Tư Sở đông dã man con ngan. Cafe xong nghĩ chiều tối lại đi ăn thì cũng chán nên quyết định đi luôn Cát Bà, thế là 4h chiều nhà em ra phà Gót luôn. Lịch trình thì giống cụ chủ thớt, cũng ở homestay, đi vịnh Lan Hạ. Phần lớn khách là tây, rất ít người Việt, không khí ở đây thì trên cả tuyệt vời vì có biển , rừng quốc gia, đi gia đình rất hợp các cụ nên đi a.

buratino01

Xe buýt
đi du lịc mà ngày 2 bữa mỳ tôm thì em ... ở nhà cho lành
cái hóa đơn tổng 2 bữa tối 420k đây sao cụ ? 1 bữa còn thiếu nhá
không đồ uốn trẻ em ? không đồ uốn người nhớn ? không cơm thì canh chua để làm giề ạ ??
gọi nà ru nịch dì đây ạ ?? :((:((:((

ps1: Cát bà em đi gần chục lần roài, từ thời thuyền gỗ đi thăm làng chài và tắm tự do ở đảo khỉ ạ
ps2: ăn uốn ở Cát bà mặn nhất so với những đảo miền bắc và miền trung e đã từng đi cụ nhá
hic
Cái e muốn chia sẻ ở thớt này chủ yếu là quang cảnh thiên nhiên CB vào mùa đông ntn, khu homestay e ở cũng rất đẹp. Những trải nghiệm tại từng điểm du lịch.
Chuyện giá cả, ăn uống e k để ý lắm, có cụ hỏi thì e trả lời thôi. Cụ thấy đấy, thời buổi này k ai chết vì đói cả, toàn chết vì phàm ăn tục uống là chính.
Hóa đơn k có cơm vì ng ta k tính tiền, k ghi vào. Ok chưa ? Cụ làm nghề gì mà hay săm soi ng lạ ghê vậy?
E cũng hay nghe nói nạn chặt chém ở CB, nhưng chắc do đi mùa này nên e k bị, hoặc có thể do e may mắn hơn cụ
Cuối cùng: mọi ng nên tôn trọng sự khác biệt của nhau. E vẫn đg tôn trọng cụ đấy. Ngược lại thì cụ có 1 số phát biểu k đc lịch sự cho lắm, nên e xin phép k trả lời cụ nữa nhé. Chúc cụ gặp nhiều may mắn như e.

hmt6642lv

Xe đạp
Cái e muốn chia sẻ ở thớt này chủ yếu là quang cảnh thiên nhiên CB vào mùa đông ntn, khu homestay e ở cũng rất đẹp. Những trải nghiệm tại từng điểm du lịch.
Chuyện giá cả, ăn uống e k để ý lắm, có cụ hỏi thì e trả lời thôi. Cụ thấy đấy, thời buổi này k ai chết vì đói cả, toàn chết vì phàm ăn tục uống là chính.
Hóa đơn k có cơm vì ng ta k tính tiền, k ghi vào. Ok chưa ? Cụ làm nghề gì mà hay săm soi ng lạ ghê vậy?
E cũng hay nghe nói nạn chặt chém ở CB, nhưng chắc do đi mùa này nên e k bị, hoặc có thể do e may mắn hơn cụ
Cuối cùng: mọi ng nên tôn trọng sự khác biệt của nhau. E vẫn đg tôn trọng cụ đấy. Ngược lại thì cụ có 1 số phát biểu k đc lịch sự cho lắm, nên e xin phép k trả lời cụ nữa nhé. Chúc cụ gặp nhiều may mắn như e.
Cảm ơn cụ, cuối tuần tới mình cũng sẽ làm 1 chuyến giống cụ. Quan điểm nhà cụ giống y nhà mình, không đặt nặng vấn đề ăn uống: no là được; trải nghiệm nhiều là được; cả nhà vui là được.... Thậm chí nhà mình còn tống sẵn 1 đống đồ ăn trong cốp xe, chỗ nào đẹp, sạch thì dừng lại nghỉ ngơi, đến bữa ăn luôn.
Đến 1 nơi lạ, vào bừa 1 số quán, gọi một số món đặc sản địa phương (mà thực tế là xung quanh chỗ mình ở chả thiếu món nào, ăn lúc nào cũng được, giá cả hợp lý, thậm chí còn ngon hơn), rồi ko hài lòng, rồi bị chém, rồi về lại cùng nhau làu bàu... mất vui.