[CCCĐ] Review chuyến đi biển vào mùa đông 3N2Đ- Cát Bà 2024 đẹp tuyệt vời.

buratino01

Xe buýt
Chuẩn r, ăn uống do mình chứ sao cứ phải giống thiên hạ nhỉ, vui vui thì vô nhà hàng quất bữa hải sản vài củ, mà vui nữa ta hạ trại ven đường làm mấy gói mì tôm úp - vẫn quá là phê :D.
Cát Bà thì mình đi nhiều lần cả đông cả hè r nên vào chúc mừng chuyến đi của cụ thôi ^^; riêng mùa hè tốt nhất đừng bon chen Cát Bà vì thực tế bãi tắm quá nhỏ, đi lại thì đông đúc phát ớn nhưng mùa đông trải nghiệm biển thì lại tuyệt vì nó hội tụ đủ yếu tố rừng quốc gia - vịnh - biển....Chạy xe ô tô dọc đường ven biển, cung đường vào rừng quốc gia, rồi thuyền trên vịnh....hít cái không khí lạnh mùa đông ^^
Chuẩn luôn ạ

duythaimh

Xe tải
Cần phân biệt giữa đi du lịch nghỉ dưỡng ăn uống nhậu nhẹt và đi du lịch trải nghiệm. Nhà e có lần đi còn mang full đồ đi, toàn đồ ăn nhẹ nhàng nhanh gọn vì mục đích là cung đường.

Soiden

Xe đạp
Vào bãi Tùng Thu có j chơi k cụ. Bãi này tư nhân quản lý chắc mất vé vào cửa?

duythaimh

Xe tải
Vào bãi Tùng Thu có j chơi k cụ. Bãi này tư nhân quản lý chắc mất vé vào cửa?
vào bãi thì mất tiền gửi xe nếu đi xe xuống hẳn bãi, chơi thì k mất gì nhưng nếu camp thì mất phí cụ ạ

Dream Thai

Xe điện
vào bãi thì mất tiền gửi xe nếu đi xe xuống hẳn bãi, chơi thì k mất gì nhưng nếu camp thì mất phí cụ ạ
E cũng định tết ta đi CB, ko rõ dịp đấy có đông ko nhỉ, cụ chủ ở homestay nao thế

E định nghỉ ở flamingo nhưng đắt lòi :(

duythaimh

Xe tải
Phí camp bao nhiêu 1 xe hả cụ?
e k còn nhớ chính xác vì sau khi hỏi giá e đã té luôn, khá là đắt, mà thực ra cũng k có gì - tiền gửi xe riêng, tiền đầu người riêng, tiền lều lại riêng tiếp...=))). Sau đó tụi e mò ra được 1 góc biển khác để ngồi nhậu

duythaimh

Xe tải
E cũng định tết ta đi CB, ko rõ dịp đấy có đông ko nhỉ, cụ chủ ở homestay nao thế

Trừ mùa hè ra thì lúc nào cũng ok thôi cụ ơi; Flamigo đắt thì bù lại nó view đẹp sang, có cả bể 4 mùa các thứ ( nếu cho trẻ con đi thì cái này cũng là 1 tiêu chí nếu xác định nghỉ dưỡng ). Đi Cát Bà mùa đông đi chơi chơi 2n1d hoặc thậm chí trong ngày thôi cũng đc mà cụ.

buratino01

Xe buýt

buratino01

Xe buýt

E ở Trân Châu Honestay, nếu cụ muốn xem quang cảnh thì trong clip e có review

gsondang

Xe hơi
Em chấm lưu bút, để học hỏi KN hè này cho các lãnh đạo đi bển.

nguyenlamcatba

Xe buýt
Tương đối vắng ạ, nhưng k đến mức vắng tanh, lạnh ngắt cụ ạ. Du khách nc ngoài họ đến khá nhiều, đặc biệt Âu Mỹ. Đây cũng là cơ hội thuận tiện nếu gđ nào thích giao lưu, trò chuyện với họ.
Mấy tháng nữa cụ đến Cát Bà là được trải nghiệm Phà mới rồi, thời gian rút ngắn còn 15 phút

nguyenlamcatba

Xe buýt

Flamingo mùa này rẻ mà cụ mà được khuyến mại ăn 3 bữa chính, tết âm lịch thì đắt hơn có option 1 bữa trưa hoặc tối qua tết âm lịch khuyến mại 3 bữa chính đến hết giữa tháng 4

hungdeli

Đi bộ
đi du lịc mà ngày 2 bữa mỳ tôm thì em ... ở nhà cho lành
cái hóa đơn tổng 2 bữa tối 420k đây sao cụ ? 1 bữa còn thiếu nhá
không đồ uốn trẻ em ? không đồ uốn người nhớn ? không cơm thì canh chua để làm giề ạ ??
gọi nà ru nịch dì đây ạ ?? :((:((:((

ps1: Cát bà em đi gần chục lần roài, từ thời thuyền gỗ đi thăm làng chài và tắm tự do ở đảo khỉ ạ
ps2: ăn uốn ở Cát bà mặn nhất so với những đảo miền bắc và miền trung e đã từng đi cụ nhá
hic
[/QUOTE
Nhà người ta ko gọi là đi du lịch mà là đi trải nghiệm, có khi 1 năm họ đi cả chục lần. ăn uống theo nhu cầu của họ, ko thể thấy ăn mỳ tôm mà bảo là khổ đc, hoài linh ăn cá khô xuất ấy thôi. mà đâu cứ ra biển là phải hải sản. cụ này chắc thuộc thành phần phàm ăn, đi chơi là thích thể hiện với thiên hạ

Lancerdo_son

Xe buýt
Đến ạ với một vài thành phần ý kiến về chuyện ăn uống với cụ chủ thớt. Hốc cho lắm vào rồi lại đi tập để giảm cân giữ eo =))

bjboyn00b

Xe điện
Em ủng hộ cụ chủ, có chi phí rất hợp lý, quan niệm của ta đi du lịch phải ăn uống chanh xả, đốt xiền bừa bãi, đĩa trứng ở nhà 20k nhưng khi du lịch phải 100k trở lên mới xứng tầm, hoặc như đã đi biển thì phải ăn hải sản vậy,
Em thì đi biển em ít ăn hải sản lắm, vì em bị gout là 1, thứ 2 là ko khoái vì chả có gì là đặc sắc cả, em toàn đi ăn các món địa phương có giá rẻ giật mình, cảm giác lạ miệng, chứ hải sản em về HN ăn cho lành vì hải sản thường chế biến hấp, mà hấp ở đâu chả như nhau :)

duythaimh

Xe tải
Em ủng hộ cụ chủ, có chi phí rất hợp lý, quan niệm của ta đi du lịch phải ăn uống chanh xả, đốt xiền bừa bãi, đĩa trứng ở nhà 20k nhưng khi du lịch phải 100k trở lên mới xứng tầm, hoặc như đã đi biển thì phải ăn hải sản vậy,
Em thì đi biển em ít ăn hải sản lắm, vì em bị gout là 1, thứ 2 là ko khoái vì chả có gì là đặc sắc cả, em toàn đi ăn các món địa phương có giá rẻ giật mình, cảm giác lạ miệng, chứ hải sản em về HN ăn cho lành vì hải sản thường chế biến hấp, mà hấp ở đâu chả như nhau :)
Nói quá đi thì nó cũng lại không hay. Hải sản tại nhiều vùng biển nổi tiếng thì thật sự là ngon và cũng có khá nhiều đặc sắc nhưng vì cụ ko thích thôi. E cũng rất thích thưởng thức dù k thể ăn nhiều vì dễ ngán, nhưng 1 năm cứ phải đôi lần chạy Quảng Ninh chỉ để ăn hải sản. Tuy nhiên việc phải đi biển và việc phải ăn hải sản nó là 2 câu chuyện khác nhau hoàn toàn; chơi gì ăn gì là nhu cầu riêng mỗi người thôi.
Giờ đi chơi, cứ cảm thấy thú vị là chuyến đi thành công, còn thú vị ở đâu, về cái gì là của riêng mỗi người. Đi ép người khác phải theo khuôn mẫu của mình mới là sai thôi ^^