[CCCĐ] Review chuyến đi biển vào mùa đông 3N2Đ- Cát Bà 2024 đẹp tuyệt vời.

longphamhoai

Xe tăng
Thấy các cụ chém rôm rả nên em ngứa mồm. Em không quen biết cụ chủ nhưng em không tán thành vs 1 số thành phần bỉ bôi về ăn uống của cụ chủ.
Cá nhân em là gia đinh cũng hay đi, đi để thay đổi không khí nên nhiều khi ăn theo nhu cầu. Em ví dụ có bữa hải sản ngập mồm, nhiều chất thì bữa sau mì xào cơm rang cũng là bình thường. Bây giờ ăn uống có phải thiểu thốn đâu?? Ăn uống là theo nhu cầu cá nhân. Như cụ chủ đã chia sẻ, nhà 2 vs, 2 đứa con nhỏ thì ăn uống không tốn mấy thật.
Các cụ nên nhìn theo khía cạnh đi thay đổi không khí, ngon bổ, rẻ là ý tốt của cụ chủ cần ghi nhận. Việc cụ chủ ăn uống đơn giản vì mỗi gia đình có nhu cầu ăn uống theo đặc thù, không nên bỉ bôi hoặc không nên áp quan điểm của nhà mình vào nhà khác. Có khi các cụ chê bữa ăn của cụ chủ lại 1 năm đi biển 1 lần nên phải ăn cho nó đã mồm thì sao?? các cụ comment nghĩ là có thế đúng nhưng lại là không hay đối với người chỉ chia sẻ kinh nghiệm.
Cá nhân em thích được đi nhiều mà chi phí hợp lý.
Chúc các cụ cuối tuần vui vẻ.

buratino01

Xe buýt
Thấy các cụ chém rôm rả nên em ngứa mồm. Em không quen biết cụ chủ nhưng em không tán thành vs 1 số thành phần bỉ bôi về ăn uống của cụ chủ.
Cá nhân em là gia đinh cũng hay đi, đi để thay đổi không khí nên nhiều khi ăn theo nhu cầu. Em ví dụ có bữa hải sản ngập mồm, nhiều chất thì bữa sau mì xào cơm rang cũng là bình thường. Bây giờ ăn uống có phải thiểu thốn đâu?? Ăn uống là theo nhu cầu cá nhân. Như cụ chủ đã chia sẻ, nhà 2 vs, 2 đứa con nhỏ thì ăn uống không tốn mấy thật.
Các cụ nên nhìn theo khía cạnh đi thay đổi không khí, ngon bổ, rẻ là ý tốt của cụ chủ cần ghi nhận. Việc cụ chủ ăn uống đơn giản vì mỗi gia đình có nhu cầu ăn uống theo đặc thù, không nên bỉ bôi hoặc không nên áp quan điểm của nhà mình vào nhà khác. Có khi các cụ chê bữa ăn của cụ chủ lại 1 năm đi biển 1 lần nên phải ăn cho nó đã mồm thì sao?? các cụ comment nghĩ là có thế đúng nhưng lại là không hay đối với người chỉ chia sẻ kinh nghiệm.
Cám ơn cụ đã đồng cảm, đi dã ngoại mùa đông, buổi tối đốt lửa sưởi ấm, nướng khoai là 1 thú vui, thế mà có ng lại nghĩ do e tiếc tiền mua đồ ăn....

hhnd

Xe tăng
Nếu nhiều người sắp xếp đi du lịch biển miền Bắc vào các tháng ngoài mùa du lịch hè như cụ chủ thì quá tốt vì giá cả và chất lượng dịch vụ sẽ tốt hơn nhiều, rất tiếc là 90% mọi người vẫn chỉ đi du lịch biển vào mùa hè.

MrFank

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nếu nhiều người sắp xếp đi du lịch biển miền Bắc vào các tháng ngoài mùa du lịch hè như cụ chủ thì quá tốt vì giá cả và chất lượng dịch vụ sẽ tốt hơn nhiều, rất tiếc là 90% mọi người vẫn chỉ đi du lịch biển vào mùa hè.
Cụ bị nhầm nhọt à :D, du lịch biển mùa đông là bài toán khó với các tỉnh có biển, cơ bản phải có tý thắng cảnh, vui chơi vào đủ hấp dẫn khác ngoài biển cơ

thangnguyen

Xe máy
Mùa hè trẻ con và người nhớn mới cùng nghỉ được cụ ạ. Chứ ai chẳng biết đi vào mùa cao điểm thì khổ.

buratino01

Xe buýt
Ko phải mùa DL nên chắc vắng đúng ko cụ?
Tương đối vắng ạ, nhưng k đến mức vắng tanh, lạnh ngắt cụ ạ. Du khách nc ngoài họ đến khá nhiều, đặc biệt Âu Mỹ. Đây cũng là cơ hội thuận tiện nếu gđ nào thích giao lưu, trò chuyện với họ.

3077

Xe container
Nước lạnh ngắt không tắm được, chẳng có dịch vụ gì chơi thì ra đó hít tý gió rồi về đâu phải là lựa chọn hấp dẫn đâu. Cát bà còn có mấy cái vịnh để đi chứ các biển còn lại thì cảnh lại còn xấu nữa

dungden

Xe tải
tuyệt vời cụ chủ ở chỗ nào vậy?

sony_2010

Xe điện
làm thùng mì tôm hộp + bộ bếp ga = đi cả tuần chả hết tiền ăn bao nhiêu cả.
nhà em đi chơi tùy tình hình & cảm hứng, ko thì kiếm chỗ thoáng mát ngả ghế ra cả nhà xì sụp mì tôm trứng lại vui, ngon lành

Chỉnh sửa cuối:

Matizcoi

Xe cút kít
Biển mùa đông có cái thú của nó, em cũng thích nhưng vợ em nó không thích thế nên em có muốn cũng toàn xịt :D

buratino01

Xe buýt
tuyệt vời cụ chủ ở chỗ nào vậy?
Mình ở Trân Châu Homestay, cụ search GG Maps sẽ ra, cụ có thể xem quang cảnh e review trong clip ấy. Với e chỗ này rất OK nhé.

longphamhoai

Xe tăng
làm thùng mì tôm hộp + bộ bếp ga = đi cả tuần chả hết tiền ăn bao nhiêu cả.
nhà em đi chơi tùy tình hình & cảm hứng, ko thì kiếm chỗ thoáng mát ngả ghế ra cả nhà xì sụp mì tôm chứng lại vui, ngon lành
Ăn uống trải nghiệm cũng hay mà cụ. Nhà em đi thì cũng tùy hứng hoặc tùy lúc tiện gì ăn nấy miễn mình thích là được.

buratino01

Xe buýt
Biển mùa đông có cái thú của nó, em cũng thích nhưng vợ em nó không thích thế nên em có muốn cũng toàn xịt :D
Ae mình k bơi đc thôi, hôm e đi khoảng 20 độ mà mấy đứa Tây vẫn bơi ác, cả con gái :D

Pigwalk

Xe container
Đi ntn cũng hay, mọi thứ vừa phải, chứ mùa hè đi Cát Bà hãi nhất là món phà.

Cũng là một lựa chọn tốt, có dịp mình sẽ đi như vây, cụ cho hỏi xe oto để ở homestay à

7663A18

Xe tăng
góp vui với cụ mấy ảnh em chụp ở Cát Bà tháng 11;
em cũng rất thích Cát Bà thời điểm cuối thu - đầu đông;
em đi về bằng phà Cát Bà - Tuần Châu nên còn được ngắm nhiều cảnh đẹp vịnh Hạ Long nữa.

buratino01

Xe buýt
góp vui với cụ mấy ảnh em chụp ở Cát Bà tháng 11;
em cũng rất thích Cát Bà thời điểm cuối thu - đầu đông;
em đi về bằng phà Cát Bà - Tuần Châu nên còn được ngắm nhiều cảnh đẹp vịnh Hạ Long nữa.

Cụ chụp ảnh có nghề, đẹp quá

duythaimh

Xe tải
Cái e muốn chia sẻ ở thớt này chủ yếu là quang cảnh thiên nhiên CB vào mùa đông ntn, khu homestay e ở cũng rất đẹp. Những trải nghiệm tại từng điểm du lịch.
Chuyện giá cả, ăn uống e k để ý lắm, có cụ hỏi thì e trả lời thôi. Cụ thấy đấy, thời buổi này k ai chết vì đói cả, toàn chết vì phàm ăn tục uống là chính.
Hóa đơn k có cơm vì ng ta k tính tiền, k ghi vào. Ok chưa ? Cụ làm nghề gì mà hay săm soi ng lạ ghê vậy?
E cũng hay nghe nói nạn chặt chém ở CB, nhưng chắc do đi mùa này nên e k bị, hoặc có thể do e may mắn hơn cụ
Cuối cùng: mọi ng nên tôn trọng sự khác biệt của nhau. E vẫn đg tôn trọng cụ đấy. Ngược lại thì cụ có 1 số phát biểu k đc lịch sự cho lắm, nên e xin phép k trả lời cụ nữa nhé. Chúc cụ gặp nhiều may mắn như e.
Chuẩn r, ăn uống do mình chứ sao cứ phải giống thiên hạ nhỉ, vui vui thì vô nhà hàng quất bữa hải sản vài củ, mà vui nữa ta hạ trại ven đường làm mấy gói mì tôm úp - vẫn quá là phê :D.
Cát Bà thì mình đi nhiều lần cả đông cả hè r nên vào chúc mừng chuyến đi của cụ thôi ^^; riêng mùa hè tốt nhất đừng bon chen Cát Bà vì thực tế bãi tắm quá nhỏ, đi lại thì đông đúc phát ớn nhưng mùa đông trải nghiệm biển thì lại tuyệt vì nó hội tụ đủ yếu tố rừng quốc gia - vịnh - biển....Chạy xe ô tô dọc đường ven biển, cung đường vào rừng quốc gia, rồi thuyền trên vịnh....hít cái không khí lạnh mùa đông ^^