Say nắng- các cụ dễ say nắng vì một em như thế nào?

sonxt

[Tịch thu bằng lái]
say nắng là 1 triệu chứng bình thường,cơ mà em đang nghĩ xem đây là âm binh của nhà nào cái đã;))

Ti Sam

Xe hơi
Bên tây người ta nói thế này: Thích nhất là "ấy" vợ của bạn, thích nhì là "ấy" bạn của vợ

Chí thích: "ấy" có nhiều nghĩa, trong đó có nghĩa là "buôn chuyện qua điện thoại"
Buôn chuyện thì em ko ngán và ko cấm. Em ko muốn chuyện sâu sắc hơn diễn ra thôi.

say nắng là 1 triệu chứng bình thường,cơ mà em đang nghĩ xem đây là âm binh của nhà nào cái đã;))
Lỡ bác có thấy quen thì cũng đừng giật mình ;)) thực ra thì chuyện thiên hạ cũng nhiều nét giống nhau.

Ural 375D

Xe buýt
Em dân SG, ra HN thấy gấu quản lý ae chặt lắm - rủ đi nhậu thì toàn vào buổi trưa thôi còn rủ nhậu chiều tối thì nhiều bác "xù" lắm vì ko có quota. Toàn đi vào vào buổi trưa nắng chang chang thì "say nắng" là điều chắc chán rồi. Mấy mợ nên "mở cửa" như trong nay - toàn nhậu buổi chiều tối thôi , "sáng về sớm" thì ba cái vụ say nắng cũng ít đi nhiều. Càng cấm đoán thì nó càng phát triển mạnh

Nấm mỡ

Xe điện
Vợ mà lúc nào cũng khoe "Zai thu nhập bình thường, em nuôi cả nhà" chỉ làm cho chồng khó chịu.
Nhà cháu ít tuổi, ít kinh nghiệm nên dưa góp theo sách vở dư lày:
  1. Ở nhà mợ là trụ cột kinh tế thì khả năng sói nhà mợ cảm thấy mình đàn ông hẳn lên khi ở cạnh một phụ nữ có vẻ yếu đuối, cần bờ vai để dựa vào là rất cao.
  2. Xưa có câu "lạt mềm buộc chặt". Dư lào là lạt mềm thì nhà cháu ứ biết, dưng chắc không phải là theo dõi giám sát hoặc vắt cho kỳ kiệt :))

Ti Sam

Xe hơi
Em dân SG, ra HN thấy gấu quản lý ae chặt lắm - rủ đi nhậu thì toàn vào buổi trưa thôi còn rủ nhậu chiều tối thì nhiều bác "xù" lắm vì ko có quota. Toàn đi vào vào buổi trưa nắng chang chang thì "say nắng" là điều chắc chán rồi. Mấy mợ nên "mở cửa" như trong nay - toàn nhậu buổi chiều tối thôi , "sáng về sớm" thì ba cái vụ say nắng cũng ít đi nhiều. Càng cấm đoán thì nó càng phát triển mạnh
Ai nói cụ đi tối thì vụ say nắng sẽ ít đi vậy @-) Tội lỗi bao giờ cũng đồng lõa với bóng đêm đó cụ ;)

Nhà cháu ít tuổi, ít kinh nghiệm nên dưa góp theo sách vở dư lày:
  1. Ở nhà mợ là trụ cột kinh tế thì khả năng sói nhà mợ cảm thấy mình đàn ông hẳn lên khi ở cạnh một phụ nữ có vẻ yếu đuối, cần bờ vai để dựa vào là rất cao.
  2. Xưa có câu "lạt mềm buộc chặt". Dư lào là lạt mềm thì nhà cháu ứ biết, dưng chắc không phải là theo dõi giám sát hoặc vắt cho kỳ kiệt :))
Cái đậm đậm này là lo lo nhá. Vì một đối tượng nghi vấn có hoàn cảnh đáng thương, đối tượng nghi vấn còn lại trông lúc nào cũng yếu đuối... Các cụ tiếp tục cho ý kiến đi ạ. Các cụ dễ say nắng với một em thế nào. Chả cái gì có đáp số chung, nhưng để em còn liệu ra kế sách với zai.

wavetau

Xe buýt
Mợ sắm cho cái xe bus cho zai ngồi đi làm thì "có lẽ" đỡ say nắng đấy!

thongnhat

Xe buýt
Ai nói cụ đi tối thì vụ say nắng sẽ ít đi vậy @-) Tội lỗi bao giờ cũng đồng lõa với bóng đêm đó cụ ;)

Cái đậm đậm này là lo lo nhá. Vì một đối tượng nghi vấn có hoàn cảnh đáng thương, đối tượng nghi vấn còn lại trông lúc nào cũng yếu đuối... Các cụ tiếp tục cho ý kiến đi ạ. Các cụ dễ say nắng với một em thế nào. Chả cái gì có đáp số chung, nhưng để em còn liệu ra kế sách với zai.
Theo em là cả 2, cơ bản là em nào cũng tưởng là mỗi mình mình là nắng, thế là đạt.
Tội gì. Chẹp.

Maybach Tàu

Xe container
Phòng chống zai say nắng bằng cách mợ cứ say nắng trước, thế là zai phải theo mà che ô :))

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
10 năm rồi là tự thấy thiếu tự tin, vì vậy đôi khi nghi ngờ bóng gió, cũng có thể mợ đã nghĩ oan cho zai nhà mợ đấy, e sợ là kiểu như thấy ma nguyên nhân là yếu bóng vía vậy.

zin_zin_hn

Xe điện
Noái thiệt nếu nhìn ái đẹp mờ ko tít mắt thì cóa mà cóa mà đồng hồ sinh học bị hỏng. Zai nhà em á à, em cứ cho say nắng bét nhè chè đỗ đen luôn, đi cùng em mờ 2 vợ chồng cùng ngắm gái và xít xoa..........:))

caca

Xe tải
cứ xinh xinh mà gái nhìn con thik là zai khó đỡ lắm =))

NTH

Xe điện
Zai cụ thế chứ - tớ đây có say vào ...mắt !=))
Đàn ông thường rất nghị lực. Như ai đó đã từng nói : Zai có thể vượt qua mọi thứ, trừ cám dỗ....

bau67

Xe container
Zai nhà Cháu mà có Con nào thích thì Cháu sướng phải biết .
Trứng tỏ Zai nhà Cháu chửa đến nỗi vứt đi .
Cứ sướng đi Mợ !

Đức NA

Xe tải
E chỉ say riệu thôi, với cả (Còn cô bán rượu anh còn say sưa)

thichchoi

Xe buýt
hờ hờ, các cụ cẩn thận bị mợ lũn cũn lừa nhá, các cụ cứ phun hết kinh nghiệm ra là chết zai nhà mợ lun cũn đấy.
Mà mợ có gì phải lo lắng thế, chữ ký của mợ cũng coi chuyện đó chỉ là cái que thôi mà, vì vậy đơn giản về túm chặt cái que đó là ổn, tần suất 1 ngày 1 cái đảm bảo chả có cái que nào say nắng cả.
@ bau67: nếu mợ sinh 67 thì đã làm gì đến nỗi mà cho zai thoải mái thế nhỉ, gấu nhà em cũng cỡ đó mà giữ em chặt quá, chả thoáng như mợ.

Chỉnh sửa cuối:

trinhnfs

Xe buýt
Website
www.sohoa.app
Em thì em nghĩ đến gái là đã dựng tóc gáy lên rồi, nên chả bao giờ nghĩ đến chuyện say nắng cả :) Đi đâu cũng chùm cái mũ lên đầu thì sao mà say nắng được :D

BoTuRoo

Xe buýt
Em có tí ý kiến dư lày ạ:
- Đàn ông ai chẳng thích gái đẹp, nhất là của lạ càng phấn khích, vấn đề là yêu vợ đến mức nào thôi, yêu ít hoặc chỉ sống cho có trách nhiệm với con cái, gia đình thì say nắng là chuyện đương nhiên, có khi say nhiều lần là khác, còn nếu yêu vợ nhiều thì sẽ cố gắng lấy lý trí để không đi xa (có thể chỉ dừng lại ở thích, quan tâm đặc biệt v.v chứ chưa đến mức thành người tình ). Ông nào mà bảo vẫn yêu vợ và yêu cả người tình là nói phét, có khi ông đó chả thực sự yêu ai, bởi tình yêu thực sự có cả sự hy sinh và nhẫn nhịn ạ :)
- Đời có nhân có quả nên gieo gì gặt nấy, nếu không yêu nhau thì giải thoát cho nhau tốt hơn, còn nếu không yêu nhau mà thỏa thuận chung sống hòa bình vì nhiều lý do thì tùy từng nhà ,cái này em không bình luận ạ, chứ kiểu dấu diếm lừa dối thì lấy nhau làm gì, cuộc sống ngắn ngủi lắm, sống để mang lại niềm vui và hạnh phúc cho những người mình thực sự yêu thương nó đáng quý lắm, mà mình còn có kiếp sau mà, đời này mắc lỗi đời sau vẫn phải mắc nghiệp chướng ạ
- Đối với các bà vợ: em nghĩ nên cố gắng cân đối việc nhà, việc cơ quan và chăm sóc bản thân thì tốt nhất ạ, yêu chồng thì chăm sóc chồng chu đáo, luôn hấp dẫn trước mắt chồng và những người đàn ông khác ạ (ý em là phụ nữ làm đẹp đâu chỉ để 1 mình chồng ngắm, phải không các cụ), nếu các bà vợ làm được mấy điều trên mà chồng vẫn say nắng thì cũng chẳng nên tiếc làm gì ạ, lúc đó thì sẽ có topic mới là "làm gì khi chồng say nắng" :)