Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam (phần III)

Trạng thái
Thớt đang đóng

stone_lamp

Xe điện
Hôm nọ em cũng bị phạt vì box này đấy, vẫn còn cơ hội bị phát nữa mới treo lốp :))

junyong

Xe buýt
Khi nào có bình bầu thớt hài hước nhất diễn đàn, em sẽ bỏ phiếu cho thớt này!

Smile Lion

Xe buýt
Niềm tin các cụ Toy cực đoan đến độ có thể "ôm bom liều chết" được thì việc em nói mà không ra cái gì cũng là đúng, chứ em nói gì cũng có đầu có đuôi. Nhật chả khối xe vừa đi vừa đẩy chứ hơn gì Hàn đâu mà cứ đánh đồng Nhật là tốt với bền...
Cứ làm con matit là lành nhất cụ nhỉ, khi cần thì ta đẩy cái "niềm tin" đấy cũng nhẹ :D

Isu_zu

Xe container

thanhtrung32vt

Xe tải
Chả cần phải đi đầu xa, các cụ cứ thấy đầy rẫy những câu hỏi sữa chữa vặt, hỏng hộp số bên mấy box xe hàn là biết chắc chất lượng thế nào ...

Bát_Quái

Xe buýt
uhm, xe Hàn thì vốn kém chất lượng sao so với xe Toy vỏ trứng được.

ko hiểu sao cái xe kém chất lượng thế mà bọn MỸ với các nước tiên tiến nó ngày một chơi xe Hàn nhiều hơn và mấy cái tập chí lá cái nó ca ngợi cho xe Hàn thế nhỉ ? chắc là ăn đút lót đó các cụ Toy hè, xe Toy vừa bền vừa có thương hiệu, vỏ mỏng dễ ăn vạ, lãi hơn thằng xe Hàn

Smile Lion

Xe buýt
...mới vào cái thớt mà thấy tan hoang như bị khủng bố hay sóng thần ý nhỉ?
Chủ thớt làm ăn thế quái nào mà lại bị thu bằng mất rồi.
Cụ nghe đâu cũng quen thân ông ý mà lại đi xe hàn, cụ xem có cửa nào chạy được " cái bằng " nhanh được không:-/
Khổ thế, đâu bảo đang lái trên đường, toàn đầu đinh, người dán tranh ảnh nhảy ra đòi làm luật, không chịu nghe theo thời thế nên giờ mới khổ :D

Winstorm07

Xe container
Ở đời sợ nhất là loại lưu manh giả danh trí thức chứ còn hổ báo tranh ảnh nhìn thấy biết đường mà tránh thì lại kô sợ :)

hoanglee94

Xe tăng
:)) :)) :))

Hino là thương hiệu riêng, sau này thằng Toy không cạnh tranh được ở mảng xe tải nên mới mua Hino về cụ ạ. Thế mới chán :))

Năm 1942 đánh dấu sự ra đời của Hino Heavy Industry Co., Ltd. khi nó quyết định rút khỏi Diesel Motor Industry Co., Ltd. để trở thành một pháp nhân độc lập và từ đó cái tên Hino bắt đầu xuất hiện. Để gây ấn tượng mạnh mẽ đối với khách hàng, vào năm 1948, tên công ty đã được thêm từ “Deisel” và trở thành Hino Diesel Industry Co.Ltd

Năm 1953, Hino gia nhập thị trường xe hơi bằng cách xin cấp phép được sản xuất xe của Renaults. Đến năm 1961, Hino bắt đầu sản xuất được model Contessa 900 sedan mang thương hiệu của riêng mình. Dòng xe Contessa này đã được nhà thiết kế người Ý, Giovanni Michelotti thiết kế lại vào năm 1964 với động cơ lắp phía sau có dung tích 1300cc với phiên bản sedan 60 hp và coupe 70 hp. Tuy nhiên, Hino nhanh chóng ngừng sản xuất xe hơi vào năm 1967 sau khi gia nhập tập đoàn Toyota.

Những năm cuối thập niên 70, xe tải của Hino cũng được lắp ráp tại Công hoà Irland. Đến nay, Hino đã có 15 chi nhánh và văn phòng đại diện tại nhiều nước như Mỹ, Bỉ, Indonesia, Philippines, Australia, Pakistan…
Kiến thức CỦA CỤ sâu và rộng quá, =))
E mới chỉ vừa đi vừa đẩy Matiz 2003 thôi...:D, bị bỏ máy, chết bugi!
Chậc, em cũng đang đi Matiz 2003 đây, cụ xoáy em phỏng =))

Smile Lion

Xe buýt
..Chậc, em cũng đang đi Matiz 2003 đây, cụ xoáy em phỏng =))
Em đã thấy có tay làm tư vấn đến chỗ em có cái Matiz độ dàn loa to khủng (đắt không thì chả biết), nguyên cái nắp trên cốp phụ đã 3 quả thùng như 3 cái gàu múc nước, các cánh cửa cũng thêm mấy cái loa nữa, tay lái với taple thì lắp nhiều thiết bị nhìn như của máy bay. Toàn bộ nội thất màu đỏ cam, sơn ngoài xanh lá mạ trông hay phết! Chắc khi mở nhạc nó sẽ như lắc lư cả xe :D
Bác đi xe nào chả là phương tiện che mưa nắng! Chỉ sợ lập hội toàn cắt tóc đầu đinh, bày trò đi phá làng phá xóm, xây ấp lập trại, phân cấp trên dưới vẽ số má, suốt ngày mời nước đưa tăm nộp tô dịch xưng hô như thảo khấu thì thiên hạ người ta mới móc:-|

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Em đã thấy có tay làm tư vấn đến chỗ em có cái Matiz độ dàn loa to khủng (đắt không thì chả biết), nguyên cái nắp trên cốp phụ đã 3 quả thùng như 3 cái gàu múc nước, các cánh cửa cũng thêm mấy cái loa nữa, tay lái với taple thì lắp nhiều thiết bị nhìn như của máy bay. Toàn bộ nội thất màu đỏ cam, sơn ngoài xanh lá mạ trông hay phết! Chắc khi mở nhạc nó sẽ như lắc lư cả xe :D
Bác đi xe nào chả là phương tiện che mưa nắng! Chỉ sợ lập hội toàn cắt tóc đầu đinh, bày trò đi phá làng phá xóm, xây ấp lập trại, phân cấp trên dưới vẽ số má, suốt ngày mời nước đưa tăm nộp tô dịch xưng hô như thảo khấu thì thiên hạ người ta mới móc:-|
Em ko chạy xe Hàn cũng chẳng chạy xe Nhật, tuy nhiên bài viết này của bác có đúng với tiêu chí: "Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam" không nhỉ??? Nên tôn trọng những người khác chứ bác!!! Không phải ai cũng có tiền để mua xe Đức, Nhật, Mỹ... nhưng mà họ muốn cái xe của họ không giống ai, nó thể hiện cái "tôi" của họ thì đó là người cần được tôn trọng. Rất có thể cái matiz đó được nhiều người khen hơn là 1 chiếc Fe 458 đấy.

Smile Lion

Xe buýt
Em ko chạy xe Hàn cũng chẳng chạy xe Nhật, tuy nhiên bài viết này của bác có đúng với tiêu chí: "Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam" không nhỉ??? Nên tôn trọng những người khác chứ bác!!! Không phải ai cũng có tiền để mua xe Đức, Nhật, Mỹ... nhưng mà họ muốn cái xe của họ không giống ai, nó thể hiện cái "tôi" của họ thì đó là người cần được tôn trọng. Rất có thể cái matiz đó được nhiều người khen hơn là 1 chiếc Fe 458 đấy.
Mod hiểu nhầm ý bài viết em rồi:
Bác ý là người quen đấy ạ. Bác ý hiểu lầm tưởng cụ nào ở trang trước nói móc chuyện xe cộ, em nói rằng "đi xe nào chả là phương tiện che mưa nắng"; có nghĩa là chả quan trọng chuyện cái xe tên gì. Em thậm chí còn rất ấn tượng cái xe Maztit của đối tác được độ "trông hay phết" đó thôi!
Em giải thích thêm với bác ý rằng: Người ta chỉ móc đối với người xấu chứ chả ai nói móc cái xe!
Còn chuyện bàn theo chủ đề của thớt mà yêu cầu tuyệt đối thì khó lắm. Tuy nhiên, theo chủ đề của chủ thớt ae tán mọi cái liên quan đến xe cộ cơ mà :-?

Chỉnh sửa cuối:

bjmmer

Xe tải
Người Mỹ là khôn nhất, là chuẩn mực để các cụ VN lấy đó làm thước đo nhưng khổ cái họ thích Ford hơn. Thế tại sao Ford ế ẩm ở VN các cụ nhỉ? không lẽ VN toàn ngu cả?
cụ nói thế k phải rồi. vd có 2 loại tivi đều tốt như nhau. e thích dùng tivi a thì e mua. bác thích dùng tivi b thì bác mua. bác k thể chưi e mua tivi a là idiot trong khi tivi a tốt ngang tivi b. ở nước nào có nền công nghiệp xe hơi đều khuyến khích dùng hàng nội địa. bên mục khoe xe có cụ việt kiều nào chả khoe ford f150 mới mua giá 3 mấy k usd. cụ ý bảo nó rẻ hơn bán tải tundra của toy nhiều vì chính phủ hay hãng xe họ hỗ trợ giá trong khi cùng mẫu đấy mà k được trợ giá là 4 mấy k. ford ở vn thì bị mang tiêng ăn xăng, k lành từ hồi escape 3.0 mới ra. mondeo cũng thế. nên người ta mới chọn camry vì tiết kiệm vs lành tính. về độ an toàn thì xe ford rất tốt mà cụ. bây giờ ford cải tiến nhiều rồi.2 cái chất lượng ngang nhau ai thích xe gì thì mua xe đấy. người tiêu dùng vẫn bị ám ảnh nên k chọn ford, vd cụ là con gái bi 1 thăng râu xanh hấp diêm. nó đi tù mấy năm cải tạo tôt, biết hối hận. ra tù cụ gặp nó cụ có sợ k mặc dù nó hoàn lương rồi

Chỉnh sửa cuối:

Isu_zu

Xe container
Chậc, em cũng đang đi Matiz 2003 đây, cụ xoáy em phỏng =))
Thực ra cũng khó đòi hỏi gì hơn ở cái xe rẻ tiền này (khi e mua có khoảng 9kusd gì đó), và cũng là cái xe đầu tiên mua cho bà cả, cũng xinh và đáng yêu (nhất là treo tòn ten mấy con búp bê phía sau. Xe mới tinh, mà e cũng phải thay 4 con bugi NGK mới hết bỏ máy. Goăng cao su cửa cứ lòi ra như bị trĩ, ko sửa được. Hơn 1 năm thì e bán, cũng phi SG mấy lần, nói chung là đi đường trường hơi ghê chút, trong phố thì ok. Gầm nhanh gỉ lắm, nếu quả thực cụ đang dùng, cũng nên thi thoảng nâng e nó lên kiểm tra, sơn lại tí...nắng mưa đi tốt hơn SH nhiều!:D

bjmmer

Xe tải
Ôi cái tâm lý người việt mình, chưa mua xe nhưng đã hỏi đến lúc bán có giữ giá ko đã, có lỗ nhiều ko đã thế lên dù xe đẹp chạy tốt ( hầu hết các xe thông dụng ) ko phải hàng toy đều ko bán chạy bằng toy
mua xe bị chi phối nhiều lắm cụ ạ. vn mình nghèo nên cái xe vẫn là tài sản lớn. thuế má cao.cụ giàu có thì k nói. cứ cầm tiên đi mua xe mới thấy khó. lỡ mua nhầm xe k tốt hối cũng k kịp. chả lẽ bán mua xe khác? đến bọn tây nó còn tính top 10 xe ít mất giá nhất vs cả có chi phí sử dụng thấp nhất nữa là vn mình nghèo

bjmmer

Xe tải
Có chứ sao lại không ạ. các cụ toàn lôi Mỹ ra chứng minh Toy bán chạy ở VN thì em lôi Mỹ ra chứng minh. Cũng có lý chứ đâu đến nỗi :D
ford là hãng xe mỹ. toy và ford tốt ngang nhau thì người mỹ vẫn thiện cảm ford hơn vì tự hào dân tộc. còn toy bán được ở mỹ là do chất lượng đấy cụ ạ. vn mà sản xuất được hàng tốt thì e cũng dùng hàng vn. còn cụ k biết tn là tự hào dân tộc thì e k gt nữa. cụ đi cổ vũ bóng đá vn mồm cụ có hô vn vô địch k?tự hào dân tộc là ở đấy. mặc dù chưa biết thắng hay thua

toan1477

Xe điện
Kiến thức CỦA CỤ sâu và rộng quá, =))
Ở cái thớt cao siêu thế này, nói chuyện với một vài fan Toi trình độ cao thế này, thì dùng cái kiến thức xâu và dộng thế này thôi. :))

hoanglee94

Xe tăng
Thực ra cũng khó đòi hỏi gì hơn ở cái xe rẻ tiền này (khi e mua có khoảng 9kusd gì đó), và cũng là cái xe đầu tiên mua cho bà cả, cũng xinh và đáng yêu (nhất là treo tòn ten mấy con búp bê phía sau. Xe mới tinh, mà e cũng phải thay 4 con bugi NGK mới hết bỏ máy. Goăng cao su cửa cứ lòi ra như bị trĩ, ko sửa được. Hơn 1 năm thì e bán, cũng phi SG mấy lần, nói chung là đi đường trường hơi ghê chút, trong phố thì ok. Gầm nhanh gỉ lắm, nếu quả thực cụ đang dùng, cũng nên thi thoảng nâng e nó lên kiểm tra, sơn lại tí...nắng mưa đi tốt hơn SH nhiều!:D
Đúng đó cụ ạ, cái câu e bảo là cụ xoáy em đó, sau đó có cái icon cười như được mùa cho nên em nghĩ cụ sáng suốt hiểu được là em đnag đùa phải không cụ =)) Sáng nay e vừa đưua xe vào 2-9 sơn tút lại chỗ bị xước sau đó tí ra lấy xe cũng nhờ anh thợ quen nâng lên kiểm tra gầm xem sao cụ ạ :D xe càng cỏ càng phải chăm cụ nhỉ ^^
Em thật sự không hiểu cụ đang nói cái gì, em chả có số má gì, chả bao giờ phá làng phá xóm =.=
Ở cái thớt cao siêu thế này, nói chuyện với một vài fan Toi trình độ cao thế này, thì dùng cái kiến thức xâu và dộng thế này thôi. :))
Mong đó là kiến thức thật của cụ, chứ Google với Wiki thì đơn giản lắm, fan TOY thừa sức. Với nhưng gì cụ viết bên trên em dự cụ thuộc dạng đệ tự Dương Trung Quốc /:)

matiz19

Xe tăng
cụ nói thế k phải rồi. vd có 2 loại tivi đều tốt như nhau. e thích dùng tivi a thì e mua. bác thích dùng tivi b thì bác mua. bác k thể chưi e mua tivi a là idiot trong khi tivi a tốt ngang tivi b. ở nước nào có nền công nghiệp xe hơi đều khuyến khích dùng hàng nội địa. bên mục khoe xe có cụ việt kiều nào chả khoe ford f150 mới mua giá 3 mấy k usd. cụ ý bảo nó rẻ hơn bán tải tundra của toy nhiều vì chính phủ hay hãng xe họ hỗ trợ giá trong khi cùng mẫu đấy mà k được trợ giá là 4 mấy k. ford ở vn thì bị mang tiêng ăn xăng, k lành từ hồi escape 3.0 mới ra. mondeo cũng thế. nên người ta mới chọn camry vì tiết kiệm vs lành tính. về độ an toàn thì xe ford rất tốt mà cụ. bây giờ ford cải tiến nhiều rồi.2 cái chất lượng ngang nhau ai thích xe gì thì mua xe đấy. người tiêu dùng vẫn bị ám ảnh nên k chọn ford, vd cụ là con gái bi 1 thăng râu xanh hấp diêm. nó đi tù mấy năm cải tạo tôt, biết hối hận. ra tù cụ gặp nó cụ có sợ k mặc dù nó hoàn lương rồi
ford là hãng xe mỹ. toy và ford tốt ngang nhau thì người mỹ vẫn thiện cảm ford hơn vì tự hào dân tộc. còn toy bán được ở mỹ là do chất lượng đấy cụ ạ. vn mà sản xuất được hàng tốt thì e cũng dùng hàng vn. còn cụ k biết tn là tự hào dân tộc thì e k gt nữa. cụ đi cổ vũ bóng đá vn mồm cụ có hô vn vô địch k?tự hào dân tộc là ở đấy. mặc dù chưa biết thắng hay thua
Cụ chỉ được cái nói chuẩn. Mỹ chuộng Ford vì tốt bền an rẻ đẹp. VN không chuộng Ford vì niềm tin.

Mỹ chuộng Toy vì tốt bền rẻ đẹp. VN chuộng Toy vì niềm tin.

Vậy nên Toy bán chạy ở VN vì niềm tin chứ không phải vì nó tốt bền rẻ đẹp. Tốt bền rẻ đẹp chỉ có HK thôi. Giá của Toy bằng HK thì mới đáng đồng tiền bát gạo.

Trạng thái
Thớt đang đóng