[Funland] Táo quân năm nay thế nào…

DCCHA

Xe buýt
Không riêng món Táo Quân mà tất cả các chương trình của VTV đều đang rơi vào khủng hoảng chất lượng.
Nhạt nhẽo. Già nua. Bế tắc. Coi thường khán giả.
Để sống tốt, sống vui, sống khoẻ phương châm của em là ko xem TV. TV nhà em có khi mấy tháng con mới bật 1 lần. Con nhà em may quá nó lại ko thích xem TV, chỉ thích đọc truyện.

badungc4

Xe tải
Thay đổi phải có tg, em đống ý với cũ toàn nsnd nsut nó khác hẳn
Cụ ơi. Táo có hơn 20 năm nhưng trong đó đội Trung ruồi. Đỗ duy năm cũng đóng táo 8 năm chiếm 1/3 thời gian rồi đấy

Táo quân em thấy từ năm 2010 nó bắt đầu nhạt rồi. Kể cả lúc đó có Xuân Bắc, Công Lý,...
Đơn giản bởi hài Bắc mang tính châm biếm, đả kích trước mọi thói hư tật xấu nhưng...những tiêu cực của xã hội thì năm này qua năm khác mãi vẫn thế, những thứ gọi là điểm nhấn thật sự không có (ví dụ như lụt lội kinh hoàng ở HN năm 2008), chưa kể còn phải nói giảm nói tránh thành thử ra, nó không khác gì mình toàn uống nước xái!
Táo quân muốn hay thì kịch bản hay cái đã. Nhưng kịch bản hay thì xã hội phải có tiêu cực ở mức tiêu điểm.
Cộng thêm việc từ năm 2010 trở đi em thấy nhiều loại hình giải trí hơn dẫn đến nhiều thứ hấp dẫn hơn. Như em đây, từ năm 2013 em chỉ vì đc sở hữu xe mà quay xe thích oto mà chán bóng đá!

beSuSu

Xe điện
Bàn hay ko bàn nó vẫn thế thôi chả thay đổi đc gì đâu vì còn cái ban kiểm duyệt nội dung thì có sáng tạo đến đâu cũng đưa về ngõ cụt hết
Cụ bật ngay vtv3 lên xem Hoa xuân ca, ngày tết cần thư giãn là chính
Kiểm duyệt là lý do, là cái cớ để bao biển, đổ cho thôi.
Cùng là hài hước, nhiều nhóm khác họ vẫn làm cho ta cười, thậm chí nghe đi nghe lại đc. Ví dụ kiểu như 1977 đá xoáy lối sống...
Ông Táo là kém rồi, giờ loanh quanh đổ cho kiểm duyệt thôi.

phuongmit

Xe cút kít
Chaqngr qua các cụ cứ soi vấn đề 9 trị, ác cảm từ trc. Chứ về xem thì pbn nó vẫn hay.
E có bảo pbn nó k hay đâu cụ. Nhưng độ hoành tráng về sân khấu, phù hợp về nội dung thì e thấy hoa xuân ca năm nay là vừa mắt vừa tai e rồi. E đang sợ có cụ bê đi so với pbn rồi chê k = thôi :))

Đầu xù

Xe buýt
May chưa đem đi so với Paris về đêm :))
Cảm ơn Cụ, em quên may quá có Cụ nhắc em. Thế có nên so sánh chương trình Asean hay Làng Văn gì không ạ?. Cụ có nhớ tên đầy đủ cho em xin cái tên với, em không nhớ lắm. Đa tạ Cụ :)

Nobitaxuka8889

Xe tải
Đến Ip còn bí ý tưởng sáng tạo nữa là táo quân , xem vui vui thôi đặt nặng quá làm j các cụ

Diep1979

Xe điện
Nhảm, nhàm, nhạt

Táo Tiktok chứ không phải Táo Quân, nhà cháu xem 20 phút và bỏ đi làm việc khác.

Nó tựa như tuyển bóng đá thay máu và về nước

beSuSu

Xe điện
Đến Ip còn bí ý tưởng sáng tạo nữa là táo quân , xem vui vui thôi đặt nặng quá làm j các cụ
Ip nào bí ý tưởng. Nó ra đủ để dẫn top là đạt.
Nó thử ko đạt kpi xem thằng Ceo có bị hất ko.
Táo chả hiểu kpi là gì có phải là rate view hay khen chê, ng xem hay là lượng tiền quảng cáo (chương trình càng hay thì tiền qc nó còn cao nữa)... ?, ko đạt đc thì "ceo" là ông đạo diễn có sao ko hay vẫn nhẩn nha.

Xem lại cả tiêu chí đặt kpi của nhà đài. Tại sao ko đạt đc mà vẫn tiếp diễn.
Điều hành yếu kém nó chính là cái này đấy. Để 1 chương trình ko hài lòng khách hàng (ng xem) kéo dài mà vẫn đạt kpi, vẫn tiếp tục duy trì. Ko phải vì độc quyền chiếm sóng vào khung giờ đấy, hay coi đấy là Doanh nghiệp, thì chết lâu rồi.

Cái đêm diễn vài năm gần đây, nếu ko phải chiếm giờ vàng, tất cả các kênh chập làm 1, ko còn nhiều lựa chọn, và đem nó chiếu vào tối hứ 5, thứ 7 1 tuần nào đó thì chả mấy người xem. Họ bật kênh khác.

Chỉnh sửa cuối:

Dungha

Xe điện
Mà thế méo nào cứ phải lôi 3đê lên ẽo ợt làm trò thế nhỉ.
Mua tiếng cười rẻ quá.
3d như công lý còn vui vui. Thằng 3d năm này nhìn tướng người ngợm mặt mũi dâm dê đê tiện thế mà cho lên sóng được.

CuongNguyenPhuc71

Xì hơi lốp
Táo chả hiểu kpi là gì có phải là rate view hay khen chê, ng xem hay là lượng tiền quảng cáo (chương trình càng hay thì tiền qc nó còn cao nữa)... ?, ko đạt đc thì "ceo" là ông đạo diễn có sao ko hay vẫn nhẩn nha.

Điều hành yếu kém nó chính là cái này đấy. Để 1 chương trình ko hài lòng khách hàng (ng xem) kéo dài mà vẫn đạt kpi, vẫn tiếp tục duy trì. Ko phải vì độc quyền chiếm sóng vào khung giờ đấy, hay coi đấy là Doanh nghiệp, thì chết lâu rồi.

Cái đêm diễn vài năm gần đây, nếu ko phải chiếm giờ vàng, tất cả các kênh chập làm 1, ko còn nhiều lựa chọn, và đem nó chiếu vào tối hứ 5, thứ 7 1 tuần nào đó thì chả mấy người xem. Họ bật kênh khác.
Độc quyền tống hàng hở kụ...

Garrard_1967

Xe tải
3d như công lý còn vui vui. Thằng 3d năm này nhìn tướng người ngợm mặt mũi dâm dê đê tiện thế mà cho lên sóng được.
Cụ dùng cụm từ “dâm dê đê tiện”, làm e nhớ lại “hấp diêm con nhợn, đẩy bà già xuống biển” của Châu Tinh Trì. :))

Dân miền núi TM

Xì hơi lốp

Cơ hội còn nguyên cho các cụ ra sản phẩm Tết khi Hoa xuân ca và GNCN đi xuống. Nhớ có dạo mọi người toàn tìm đĩa hải ngoại để xem.
Còn VTV rồi sẽ phải thay đổi như kiểu K+ chuyển phát ngoại hạng ở kênh khác thôi!
Sắp đến lúc rồi!

CuongNguyenPhuc71

Xì hơi lốp
Nhà đài khôn phết ra gói mạng + TV. Nếu TV không thì các kụ đầu óc tẹo sẽ không mua gói TV