[Funland] Táo quân năm nay thế nào…

beSuSu

Xe điện
Cơ hội còn nguyên cho các cụ ra sản phẩm Tết khi Hoa xuân ca và GNCN đi xuống. Nhớ có dạo mọi người toàn tìm đĩa hải ngoại để xem.
Còn VTV rồi sẽ phải thay đổi như kiểu K+ chuyển phát ngoại hạng ở kênh khác thôi!
Sắp đến lúc rồi!
Tào quân là 1, pháo hoa bqp là 2.
Các ông đc giao độc quyền, lợi thế quá nhiều, mà làm ăn chán bm.
Các ông làm tốt thì dân đc nhờ, pháo hoa ngon ngon thì mọi ng ai chả mua đốt giao thừa.
Làm ăn ngon thì mọi ng cùng win win có phải happy ko.

coquay

Xe container
Kiểm duyệt là lý do, là cái cớ để bao biển, đổ cho thôi.
Cùng là hài hước, nhiều nhóm khác họ vẫn làm cho ta cười, thậm chí nghe đi nghe lại đc. Ví dụ kiểu như 1977 đá xoáy lối sống...
Ông Táo là kém rồi, giờ loanh quanh đổ cho kiểm duyệt thôi.
1977 làm trên Youtube con đc thích diễn sao cũng đc nhưng mà đem lên VTV cũng bị kiểm duyệt nội dung hết

Dân miền núi TM

Xì hơi lốp
Các ông làm tốt thì dân đc nhờ, pháo hoa ngon ngon thì mọi ng ai chả mua đốt giao thừa.
Ngon thì làm gì còn cơ hội cho các cụ nữa.:D

Mazda67

Xe buýt
Nhà đài khôn phết ra gói mạng + TV. Nếu TV không thì các kụ đầu óc tẹo sẽ không mua gói TV
Em để chế độ thanh toán tự động mà ông tiên sư nhà thằng F pi ti nó trừ tièn em 280k đúng 7h sáng mùng 1 tết đây. Mất lịch sự thật

fundraiser

Xe container
Hôm qua xem chương trình bên Trung Quốc, nó bê cả dàn máy xúc, máy cày cho đến tàu vũ trụ 3d lên sân khấu để động viên toàn dân, ai cũng cảm kích vì thấy có mình trong văn nghệ, nhất là tầng lớp lao động thực sự. Ctrinh mình toàn mang pê dê, giám đốc ,quan chức ,bds lên, bảo sao mấy món này phát triển thế.
Mịa cái vụ bê đê phản cảm xàm l vậy mà bọn nhà đài nó vẫn năm này qua năm khác đưa vào chương trình Xuân năm mới. Từ lâu rồi em ko xem hoặc xem rất ít. Có thời gian xem toàn chuyển qua xem chương trình của TQ. Đúng là chương trỉnh đúng chất chính luận, nghệ thuật. Việt Nam lại toàn chương trình nhảm nhí phát vào giở vàng. Chương trình tử tế tí toàn chiếu lúc ngươie ta đi ngủ rồi.

Mịa cái vụ bê đê phản cảm xàm l vậy mà bọn nhà đài nó vẫn năm này qua năm khác đưa vào chương trình Xuân năm mới. Từ lâu rồi em ko xem hoặc xem rất ít. Có thời gian xem toàn chuyển qua xem chương trình của TQ. Đúng là chương trỉnh đúng chất chính luận, nghệ thuật. Việt Nam lại toàn chương trình nhảm nhí phát vào giở vàng. Chương trình tử tế tí toàn chiếu lúc ngươie ta đi ngủ rồi.
Em đồng ý vụ bê đê phản cảm. Không biết từ lúc nào nhà đài luôn đưa hình ảnh giả gái vào các chương trình tết. Dân tộc ngay ngắn còn không ăn ai, nảy nòi ra cái giống giở đực giở cái… Bọn nhà đài, diễn viên chúng nó lưỡng tính thì kệ mịa chúng nó, nhưng đưa lên TV phải chuẩn chỉ. Chín.h trị thích định hướng lắm cơ mà, văn hoá thì lôm côm giở ông giở thằng.

WonJinEng

Xe tải
Tao quân càng ngày càng dở chứng tỏ dân trí càng tiến bộ, ko còn dễ bị phỉnh dụ để nhe răng vàng vẩu cười cho quên hết sự đời.

danleduc

Xe điện
Em thấy "Gặp nhau cuối năm" năm nay cũng được, có sự thay đổi "style". Cũng nhiều đoạn cười ra nước mắt đấy, nhất là đoạn Ngọc Hoàng vi hành đi mua BĐS....:))

Nhiều cụ chê QC. Nhưng các cụ phải hiểu QC là 1 phần của truyền hình thời nay, QC ở tất cả các đài TH trên TG không riêng gì VTV, QC có ở tất cả các chương trình không riêng gì "Gặp nhau cuối năm" ...QC xuất hiện bằng hình thức này-hình thức khác, các kiểu.
Phim truyền hình cũng có QC, thời sự cũng có QC, Gameshow càng nhiều QC, ....

Các cụ không muốn xem QC....hãy bỏ tiền mua kênh truyền hình "sạch"....Nhưng em sợ các cụ sẽ giật mình với mức phí của nó đấy. :))

beSuSu

Xe điện

Chỉnh sửa cuối:

QAZ

Xe container
Em thấy "Gặp nhau cuối năm" năm nay cũng được, có sự thay đổi "style". Cũng nhiều đoạn cười ra nước mắt đấy, nhất là đoạn Ngọc Hoàng vi hành đi mua BĐS....:))

Nhiều cụ chê QC. Nhưng các cụ phải hiểu QC là 1 phần của truyền hình thời nay, QC ở tất cả các đài TH trên TG không riêng gì VTV, QC có ở tất cả các chương trình không riêng gì "Gặp nhau cuối năm" ...QC xuất hiện bằng hình thức này-hình thức khác, các kiểu.
Phim truyền hình cũng có QC, thời sự cũng có QC, Gameshow càng nhiều QC, ....

Các cụ không muốn xem QC....hãy bỏ tiền mua kênh truyền hình "sạch"....Nhưng em sợ các cụ sẽ giật mình với mức phí của nó đấy. :))
Riêng những chương trình Tết kiểu này thì không nên ăn quảng cáo. Đây là nhiệm vụ chính trị văn hoá mà VTV được giao, chứ không phải 1 cú đầu tư chộp giật như buôn mấy cây đào cây quất.

Nếu vẫn chèn quảng cáo 1 cách thô bỉ như vừa qua, thì khác gì Paris by Night đâu, mà chất lượng nghệ thuật của VTV lại không thể so được với PBN.

Ngó qua chương trình Hoa Xuân Ca cũng của VTV, khá hơn rất nhiều mà không bị những màn quảng cáo vô văn hoá chèn vào. Như vậy là VTV vẫn có thể làm tốt hơn được chứ đâu đến nỗi rác rưởi như cái của nợ kia.

Dân miền núi TM

Xì hơi lốp
Riêng những chương trình Tết kiểu này thì không nên ăn quảng cáo. Đây là nhiệm vụ chính trị văn hoá mà VTV được giao, chứ không phải 1 cú đầu tư chộp giật như buôn mấy cây đào cây quất.

Nếu vẫn chèn quảng cáo 1 cách thô bỉ như vừa qua, thì khác gì Paris by Night đâu, mà chất lượng nghệ thuật của VTV lại không thể so được với PBN.

Ngó qua chương trình Hoa Xuân Ca cũng của VTV, khá hơn rất nhiều mà không bị những màn quảng cáo vô văn hoá chèn vào. Như vậy là VTV vẫn có thể làm tốt hơn được chứ đâu đến nỗi rác rưởi như cái của nợ kia.
Một chương trình năm có lần vào thời khắc quan trọng thì ko đáng phải lấy vài đồng lẻ như vậy.
Nói thẳng là nó làm hỏng luôn không khí trang trọng lúc chủ tịch nước chúc tết toàn dân, toàn quân.

losedow

Xe tải
Riêng vụ pháo hoa thì khó.
Vì pháo hoa nhưng bị cấm nổ theo luật (hình như được phép bụp, nhưng không được đoàng, âm thanh bao nhiêu decibel trở xuống gì đó). Mà không nổ thì chắc chắn là không thể đẹp được.
Em đố cụ, thậm chí cả bọn Tàu, làm pháo hoa không nổ mà vẫn đọ được với pháo hoa nổ đấy.

My Hao

Xe điện
Em không xem nhưng biết trước Táo quân năm nay sẽ bị các cụ chửi. Mà kể cả năm nay không thay dàn diễn viên cũ thì các cụ cũng vẫn chửi hehe.

khanhnguyen09

Xe container
Chaqngr qua các cụ cứ soi vấn đề 9 trị, ác cảm từ trc. Chứ về xem thì pbn nó vẫn hay.
Em cũng không chê Pbn, về hình ảnh, sân khấu, chất lượng âm thanh thì mình không bằng, nhưng ca sỹ thì giờ mình hơn rồi.