[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

L.C.D

Xe container
Ah, em tưởng cụ ấy bảo đã đổ muối vào ô chứa muối rồi mà muối bị đóng cứng thì khó để làm nó tan ra. Còn nếu để ngoài mà bị đóng cứng thì cứ đập nhỏ ra rồi cho vào trong máy thì lại tan bình thường.
Muối thợ đổ vào ô chứa muối của máy rồi và em mở ra thì thấy nó đông cứng.
Trong trường hợp muối ko tan thì có ảnh hưởng gì đến máy ko các cụ? Em dùng viên rửa Finish ạ.

insomniac

Xe đạp
Giờ em có nhu cầu máy rửa bát thôi, bếp nhà em mấy năm rồi nên mua loại độc lập để bên cạnh chứ mấy loại này cao vượt mặt bàn rồi. Đi tìm hiểu thấy em 68mi04e có sấy zeolith nên em muốn hỏi chức năng này đáng đầu tư ko ạ. Em 46mi05e thấy nhiều người hỏi mua quá nên định theo số đông
Tùy thực tế rửa bát nhà cụ nữa cụ ạ. Nhà em chuyên rửa bát muộn, hôm nào sớm thì 11h, không thì cứ phải quá nửa đêm mới lọ mọ sắp bát đũa vào máy rửa bát. Mỗi lần máy rửa tầm 2 tiếng, lúc đấy nhà em đã lên giường ngủ kỹ rồi, không thức canh mở hé cửa máy ra cho bát đũa bên trong khô và đỡ bị mùi ẩm (do máy đóng kín), nên quyết đầu tư cho sấy zeolith. Cho bát đũa vào ấn nút xong yên tâm đi ngủ, sáng sau dậy bát đũa thơm tho.
Với nhà em toàn người bị ám ảnh với lũ gián, không có đồ nào dám hở cái gì ra hết, sợ gián bò vào, nên lại càng có thêm lý do chọn sấy zeolith.

f1_285

Đi bộ
Tùy thực tế rửa bát nhà cụ nữa cụ ạ. Nhà em chuyên rửa bát muộn, hôm nào sớm thì 11h, không thì cứ phải quá nửa đêm mới lọ mọ sắp bát đũa vào máy rửa bát. Mỗi lần máy rửa tầm 2 tiếng, lúc đấy nhà em đã lên giường ngủ kỹ rồi, không thức canh mở hé cửa máy ra cho bát đũa bên trong khô và đỡ bị mùi ẩm (do máy đóng kín), nên quyết đầu tư cho sấy zeolith. Cho bát đũa vào ấn nút xong yên tâm đi ngủ, sáng sau dậy bát đũa thơm tho.
Với nhà em toàn người bị ám ảnh với lũ gián, không có đồ nào dám hở cái gì ra hết, sợ gián bò vào, nên lại càng có thêm lý do chọn sấy zeolith.
Em cũng chọn em 68mi04e rồi, chỉ vì ham zeolith

BMW Z69

Xe buýt
Nhà em có 4 người. Thấy đầu tư hơi lãng phí. Vì công gạt và rửa qua tốn thời gian quá. Rửa luôn cho xong.

L.C.D

Xe container
Nhà em có 4 người. Thấy đầu tư hơi lãng phí. Vì công gạt và rửa qua tốn thời gian quá. Rửa luôn cho xong.
Nhà em cũng 4ng, ngày ăn 1 bữa nhưng em vẫn rửa máy, nhét thêm cốc chén khay rổ dao thớt các thứ vào cho máy rửa, thấy cũng nhàn mà đỡ văng nước tứ tung.

L.C.D

Xe container
Theo em cụ đổ nước vào thì nó sẽ tan ra, trường hợp của cụ nếu không tan có thể do lần nào đóng nắp không chặt mỡ bẩn keo vào rồi.
Cụ ơi hôm nay em mở khoang muối thì thấy đã đầy nước và muối ko bị đóng cứng lại nữa. Chắc máy nó tự thêm nước vào cụ nhỉ.

vihali

Xe container
Xưa em cũng nghĩ thế vì em chăm rửa bát. Tuy nhiên khi có MRB thì sướng. Cụ gạt qua rồi xếp vào máy luôn, nó khác với việc làm 1 chồng sang bên cạnh, làm vệ sinh bồn rồi mới rửa tiếp lượt 2, 3. Chưa kể bát đũa sạch và vệ sinh hơn.

Nhà em 4 người, ăn đủ 3 bữa ở nhà, thế mà vẫn tống đủ vào 1 máy 8 bộ, trước khi đi ngủ mới bấm phát.

Dr Thanh Bùi

Xe container
Xưa em cũng nghĩ thế vì em chăm rửa bát. Tuy nhiên khi có MRB thì sướng. Cụ gạt qua rồi xếp vào máy luôn, nó khác với việc làm 1 chồng sang bên cạnh, làm vệ sinh bồn rồi mới rửa tiếp lượt 2, 3. Chưa kể bát đũa sạch và vệ sinh hơn.

Nhà em 4 người, ăn đủ 3 bữa ở nhà, thế mà vẫn tống đủ vào 1 máy 8 bộ, trước khi đi ngủ mới bấm phát.
Lúc nào cụ chụp ảnh cách sắp đồ cho e học với nhá , nhà em ăn 2 bữa , 2 người lớn 1 trẻ con mà lúc nào cũng chặt cả máy 14 bộ

binhsu7273

Xe cút kít

network

Xe buýt
Cụ ơi hôm nay em mở khoang muối thì thấy đã đầy nước và muối ko bị đóng cứng lại nữa. Chắc máy nó tự thêm nước vào cụ nhỉ.
Đúng rồi cụ à, chạy vài chu trình là máy nó tự thêm vào thôi cụ.

clessking

Xe buýt
Hi, cụ cứ hiểu cái muối này giống như hạt lọc nước ý. Dòng nước đầu vào sẽ đi qua chỗ muối và hạt cation +. Có nc rồi mà lúc nào cụ thấy muối chưa tan hết thì khoắng cho tan thôi ạ.
Nhà em có 3 người đây, vẫn dùng MRB 14 bộ mà nhiều khi ko để hết đc ý. Cơ bản em rửa bát thì phải 45', trong đó nguyên phần rửa bồn các kiểu đã 15'. Mà e ghét nhất rửa bát nên đầu tư, chỉ tráng và đánh qua vết bẩn rồi nhét vào máy. Bấm nút đi ngủ. Chỉ tiết kiệm đc 20-25' thôi, nhưng em rửa đx nhiều thứ hơn nhiều và nhất là sau khi rửa bát khô, nóng bỏng cảm giác sướng lắm.

L.C.D

Xe container
Hi, cụ cứ hiểu cái muối này giống như hạt lọc nước ý. Dòng nước đầu vào sẽ đi qua chỗ muối và hạt cation +. Có nc rồi mà lúc nào cụ thấy muối chưa tan hết thì khoắng cho tan thôi ạ.

Nhà em có 3 người đây, vẫn dùng MRB 14 bộ mà nhiều khi ko để hết đc ý. Cơ bản em rửa bát thì phải 45', trong đó nguyên phần rửa bồn các kiểu đã 15'. Mà e ghét nhất rửa bát nên đầu tư, chỉ tráng và đánh qua vết bẩn rồi nhét vào máy. Bấm nút đi ngủ. Chỉ tiết kiệm đc 20-25' thôi, nhưng em rửa đx nhiều thứ hơn nhiều và nhất là sau khi rửa bát khô, nóng bỏng cảm giác sướng lắm.
Em mua sang các loại rổ inox, hộp thuỷ tinh chịu nhiệt, cuối ngày ko bẩn lắm em cũng tống hết vào máy cho đủ suất, sáng ra lấy đồ sạch ra xài chả sướng à, bác nhẩy!

tungvanceo

Xe hơi
Boch sms63l08ea. Các cụ đanh giá em con này với ạ. Sấy con này có ngon ko? Cho e xin địa chỉ giá đẹp giao về Thái Nguyên. E xin cảm ơn

honglinhdn

Xe đạp
Cụ đổ thẳng xuống nền hay không cho bột thì nó cũng vẫn bị mà cụ. Em theo dõi chán chê rồi, lỗi này nhân biên bh của Elec không thừa nhận đâu cụ, họ không có thời gian và đủ kiên nhẫn ngồi cạnh máy cả tuần để theo dõi và ghi lại.

Cái bột kia dùng vô tư nhé, cụ xem trong thớt này biết bao người dùng rồi, nếu lăn tăn thì có thể thay thử bằng loại khác.
Nhà em đúng là có hiện tượng này. Cụ nói em mới nhớ ra. Nhưng em chưa hiểu là đổ bột xuống sàn rồi thì nó liên quan gì đến hộp bột nữa cụ nhỉ ?

longknu

Xe buýt
lucky.win máy nhà cháu nội địa nhật Panasonic TM6 dạo này thấy hơi bị rò nước vậy có phải thay gioăng cao su cửa không cụ? Và thay ở đâu được.

Sàn AROMA

Xe tải