[Funland] Tất tần tật về Quy định Nồng độ cồn 0% khi điều khiển phương tiện.

harrynh

Xe điện
Tối ngồi tầm 7-9h nửa chai vang nhẹ nhàng, sáng sau 7h nếu thổi vẫn dính. Bọn cháu thử tự kiểm tra rồi. Không cần quá nhiều đâu.
Bởi vì r vang tiếp tục sẽ tiếp tục lên men trong dạ dày cụ, r vang là loại r liên tục lên men kể cả đã đóng chai, nên ng ta bảo quản vang phải đặt nằm nghiêng cho vang "thở", và do lên men nên vang là đồ uống có hạn sử dụng.
Whisky , vodka thì chỉ giữ nguyên độ cồn, tuổi r khi đã đóng chai nên cụ uống vào là đào thải đc, uônga thêm nc lọc càng tốt.

harrynh

Xe điện
Đúng ạ. Vang mất nhiều thời gian hơn :(. Chính ra cứ vodka hay whisky thì có khi lại về bình thường nhanh hơn. Mỗi tội càng già lại càng lười rượu mạnh :).QUOTE]
Bởi vì r vang tiếp tục sẽ tiếp tục lên men trong dạ dày cụ, r vang là loại r liên tục lên men kể cả đã đóng chai, nên ng ta bảo quản vang phải đặt nằm nghiêng cho vang "thở", và do lên men nên vang là đồ uống có hạn sử dụng.
Whisky , vodka thì chỉ giữ nguyên độ cồn, tuổi r khi đã đóng chai nên cụ uống vào là đào thải đc, uống thêm nc lọc càng tốt.

fadco

Xe container
Chắc ý cụ ấy là rượu tây nó ko có Methanol lại thơm mồm . Rượu éo nào uống say thì nó cũng hôi mồm cả thôi vì mùi đó do mùi thức ăn và dịch dạ dày .
Rởm đời . Ko biết đời cụ của cụ ấy có rượu tây để uống ko
Đúng đúng, diệu tây muôn năm, thơm mồm gái toàn hít hà:))))

fadco

Xe container

HH1993

Xì hơi lốp
Chắc ý cụ ấy là rượu tây nó ko có Methanol lại thơm mồm . Rượu éo nào uống say thì nó cũng hôi mồm cả thôi vì mùi đó do mùi thức ăn và dịch dạ dày .
Rởm đời . Ko biết đời cụ của cụ ấy có rượu tây để uống ko
Tôi không có ý đó. Tuy nhiên thì cá nhân tôi vẫn uống và uống đây:

Không sang,xịn,mịn. Nhưng nó phù hợp và an toàn.
Còn về việc hôi mồm thì đúng như bác nói trên lĩnh vực y,sinh học.
Và bác đó cũng là tay .....sang,xịn,mịn trong thớt về ( Uýt ki đấy bác.

HH1993

Xì hơi lốp
Em có ý gì đâu, chỉ là whisky là đồ uống ngon bổ hơn diệu ngâm tự nấu, mỗi tội ko rẻ thôi:)
Tôi từ lâu lắm không uống rượu ta,cuốc lủi hay ngâm... Whisky cũng dăm bảy loại. Tôi ngày nào cũng làm cỡ 100ml. Tuy nhiên k rẻ là đúng nhưng thay vì uống nhiều để phê pha ( với cuốc lủi,vodka) thì whisky uống ít hơn,nhưng cảm giác phê pha và độ an toàn tốt hơn cho sức khỏe nên tôi chỉ chọn nhưng chai phổ thông,tầm giá loanh quanh 5-7 trăm thôi. 1 tuần hết 1 chai. Đôi khi hẻo tôi đá cả whisky ngô luôn bác ạ.

harrynh

Xe điện
Nhiều cụ đá xoáy nhau fun quá, he he, say lâu tỉnh thì các cụ tìm hiểu rõ cơ chế lên men, nấu rượu của các loại r mà tránh thôi. Với cả r vang các cụ cũng hay làm cả chai thì tối hôm sau thổi cũng lên chứ chẳng phải sáng:
Whisky , vodka thì chỉ giữ nguyên độ cồn, tuổi r khi đã đóng chai nên cụ uống vào là đào thải đc, uống thêm nc lọc càng tốt. Lúc nào cần tỉnh, sau khi nhậu em cố táng 2 chai lavie, rồi đêm có khát thì uống tiếp nước là sáng hôm sau đầu óc thoải mái, tất nhiên với r chất lượng, có kiểm chứng lọc các độc tố, chứ loại rượu thửa, do chính ông chú của thằng anh họ đằng nhà ngoại của ông em nào đó thì chịu, xã giao làm 1, 2 chén đã lo cho sức khỏe cmnr nên chối luôn là tửu lượng kém, uống coca cho lành.

fadco

Xe container
Tôi từ lâu lắm không uống rượu ta,cuốc lủi hay ngâm... Whisky cũng dăm bảy loại. Tôi ngày nào cũng làm cỡ 100ml. Tuy nhiên k rẻ là đúng nhưng thay vì uống nhiều để phê pha ( với cuốc lủi,vodka) thì whisky uống ít hơn,nhưng cảm giác phê pha và độ an toàn tốt hơn cho sức khỏe nên tôi chỉ chọn nhưng chai phổ thông,tầm giá loanh quanh 5-7 trăm thôi. 1 tuần hết 1 chai. Đôi khi hẻo tôi đá cả whisky ngô luôn bác ạ.
Ô thế là cụ giống em, nhưng 1 tuần hết 1 chai thì hơi kinh, ngô Mĩ nhanh bốc nhanh tan, đương nhiên ngin và an toàn hơn hẳn cuốc lủi và diệu ngâm tự nấu:)

HH1993

Xì hơi lốp
Ô thế là cụ giống em, nhưng 1 tuần hết 1 chai thì hơi kinh, ngô Mĩ nhanh bốc nhanh tan, đương nhiên ngin và an toàn hơn hẳn cuốc lủi và diệu ngâm tự nấu:)
Bình thường mà bác. 1 tuần 7 ngày chia cho 700ml. Mỗi tối có 100ml. Còn nếu phải lái sáng sớm thì....nhịn,thay bằng chai tiger bạc bác ạ. Và tôi thường ăn tối lúc 18h. Và giờ đó cũng là giờ tôi uống. Tuy nhiên chỉ 100ml,vui mồm vì ý do gì thì cũng không quá 150ml.

HH1993

Xì hơi lốp
Nhiều cụ đá xoáy nhau fun quá, he he, say lâu tỉnh thì các cụ tìm hiểu rõ cơ chế lên men, nấu rượu của các loại r mà tránh thôi. Với cả r vang các cụ cũng hay làm cả chai thì tối hôm sau thổi cũng lên chứ chẳng phải sáng:
Whisky , vodka thì chỉ giữ nguyên độ cồn, tuổi r khi đã đóng chai nên cụ uống vào là đào thải đc, uống thêm nc lọc càng tốt. Lúc nào cần tỉnh, sau khi nhậu em cố táng 2 chai lavie, rồi đêm có khát thì uống tiếp nước là sáng hôm sau đầu óc thoải mái, tất nhiên với r chất lượng, có kiểm chứng lọc các độc tố, chứ loại rượu thửa, do chính ông chú của thằng anh họ đằng nhà ngoại của ông em nào đó thì chịu, xã giao làm 1, 2 chén đã lo cho sức khỏe cmnr nên chối luôn là tửu lượng kém, uống coca cho lành.
Bác cũng dạng ( bợm nhậu) như tôi rồi. Tuy nhiên thì cách đơn giản nhất để uống thấy ngon,đủ độ phê và dòng nào,nhà nào hợp với cơ thể mỗi người thì ...đơn giản. Bác cứ uống Whisky nhưng chú ý,không bị khát nước,đau đầu là hợp cơ địa. Không quan tâm giá rổ.
Điều nữa,các dòng rượu mạnh,tới rất mạnh mà chuẩn thì rất khó cố uống thêm,rất khó nâng tửu lượng....chúc bác luôn vui,khỏe,và uống điều độ.

ly trà đá

[Tịch thu bằng lái]
Số vụ TNGT Tết nhiều quá nên họ mới phải làm, giờ đi đâu chúc Tết chỉ dám uống nước chè, đi grap thì quá tốn kém
Ôi dồi chắc đang có biến lớn thôi..thổi để có cái mà bọ thảo dân bàn tán chứ..kg họ lại chỗ mõm vào chuyện thiên đình rồi lại nói xấu đám đầy tớ..nhìn cụ to đi tập làm anh nông dân thì hiểu
Nói chung là kg nên uống rượu bia kia cầm.tay lái là tốt nhất

Dr Thanh Bùi

Xe container
Tôi không có ý đó. Tuy nhiên thì cá nhân tôi vẫn uống và uống đây:

Không sang,xịn,mịn. Nhưng nó phù hợp và an toàn.
Còn về việc hôi mồm thì đúng như bác nói trên lĩnh vực y,sinh học.
Và bác đó cũng là tay .....sang,xịn,mịn trong thớt về ( Uýt ki đấy bác.
Chả biết sang xịn mịn ở đâu chứ cái tầm mà bảo rượu whisky không có Methanol là e thấy kém rồi .
Chưa kể luôn dè bỉu rượu quê hương thì hết nước chấm luôn .

HH1993

Xì hơi lốp
Ôi dồi chắc đang có biến lớn thôi..thổi để có cái mà bọ thảo dân bàn tán chứ..kg họ lại chỗ mõm vào chuyện thiên đình rồi lại nói xấu đám đầy tớ..nhìn cụ to đi tập làm anh nông dân thì hiểu
Nói chung là kg nên uống rượu bia kia cầm.tay lái là tốt nhất
Người văn minh vẫn uống,vẫn di chuyển nhưng bằng phương tiện gì mói là quan trọng. Còn vào diễn đàn,gõ phím thì thôi. Và về việc biến nọ biến kia kệ thôi. Chúng ta có can thiệp được đâu bác.

HH1993

Xì hơi lốp
Chả biết sang xịn mịn ở đâu chứ cái tầm mà bảo rượu whisky không có Methanol là e thấy kém rồi .
À! Cá nhân tôi không dè bỉu rượu quê hương. Cũng không đề cao việc sang,xin,mịn. Đơn giản là chia sẻ của cá nhân tôi bác à.Còn thì đã là...cồn thì kiểu gì chả có methanol,thậm chí vài cái....nol khác bác ah. Chúc bác vui vẻ,mạnh khỏe.

Cá nhân em thì ủng hộ hai tay chuyện cấm điều khiển phương tiện giao thông mà trong người có nồng độ cồn. Tết này chẳng phải gồng mình lên mà nốc nên thấy người khoẻ hẳn ra, về quê thì bà con cũng chẳng ép uống vì biết mình phải đi xe. Một cái tết nhẹ nhõm, đầu óc luôn tỉnh táo :x:x:x:x:x

HH1993

Xì hơi lốp
Cá nhân em thì ủng hộ hai tay chuyện cấm điều khiển phương tiện giao thông mà trong người có nồng độ cồn. Tết này chẳng phải gồng mình lên mà nốc nên thấy người khoẻ hẳn ra, về quê thì bà con cũng chẳng ép uống vì biết mình phải đi xe. Một cái tết nhẹ nhõm, đầu óc luôn tỉnh táo :x:x:x:x:x
Vấn đề ai cũng hiểu và tuân thủ điều đó bác ạ. Ở đây chỉ là vấn đề 0% tuyệt đối mới gây tranh cãi,và vật nhau vì thái độ ,vì sự....thiển cận,phản khoa học của cái 0% và một vài thành phần úng não,lười suy nghĩ,thích cà khịa thôi bác ah.

ly trà đá

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề ai cũng hiểu và tuân thủ điều đó bác ạ. Ở đây chỉ là vấn đề 0% tuyệt đối mới gây tranh cãi,và vật nhau vì thái độ ,vì sự....thiển cận,phản khoa học của cái 0% và một vài thành phần úng não,lười suy nghĩ,thích cà khịa thôi bác ah.
hay là chúng ta cải sang đạo Hồi đi

fadco

Xe container
Diệu nào cũng có methanol, quan trọng ở ngưỡng nào ảnh hưởng tới sk, diệu quê hương mà độc là chê, uống vào mồm phải cẩn thận chứ cụ nhỉ:)

HH1993

Xì hơi lốp