Thảo luận Tìm các bác yêu thích Nissan pathfinder...

khactrong

Xe máy
Xe em máy dầu RD28Ti 2.8 (T - turo ; i - intercooler), ăn uống cũng thuộc loại chấp nhận được, có thể đi hàng ngày. Trước lắp lốp nguyên bản 265/70r16 xem em ăn khoảng 9-10l thành phố. Sau khi độ đẽo sang lốp 35x12.5r15 giờ đường trường là 10l, còn thành phố khoảng 13 - 13.5l. Tuy nhiên lốp to nên congtomet cung thay đổi (100km lắp lốp to chắc tương đương 115km lốp cũ do đường kinh tăng thêm khoảng 15%), nên em cũng ko thấy tốn dầu lắm, tuy nhiên số má phải chuẩn hơn ko sẽ thấy xe bị yếu khi chưa có đà. Bù lại là leo trèo thích hơn.

laze_a1

Xe tăng
Ly hợp quạt gió hỏng, quạt sẽ quay lờ đờ không cấp đủ không khí tản nhiệt cho két nước dẫn đến hiện tượng sôi nước. Thợ thường bắt chết quạt để quay đồng tốc vợi trục cơ (em đoán thế) sẽ làm máy rất ồn, nếu tua máy cao có thể dẫn đến gẫy cánh quạt, chọc phá lung tung hỏng két nước. Ngoài ra, nếu đi trời lạnh thì động cơ sẽ nguội lâu, chậm đạt nhiệt độ tối ưu hơn cũng dẫn tới hao nhiên liệu. Em thấy mọi thứ dù rất nhỏ trên oto đều đã qua giai đoạn tiến hóa rất lâu, chẳng có cái gì thừa cả. Em nghĩ cụ laze_a1 nên thay bộ ly hợp quạt khác, ở chợ giời chỉ vài trăm ngàn thôi, không nên để như vậy lâu cụ ạ.
Em đã làm ngay 1 quả ly hợp từ mẽo về rồi cụ ạ.
Đúng là khi đồng tốc, khởi động lên quạt đã chạy vù vù, rất ồn, hơn nữa làm nguội máy quá mức, công suất không thể ở mức tốt nhất.

PX85

Xe máy
Xe em máy dầu RD28Ti 2.8 (T - turo ; i - intercooler), ăn uống cũng thuộc loại chấp nhận được, có thể đi hàng ngày. Trước lắp lốp nguyên bản 265/70r16 xem em ăn khoảng 9-10l thành phố. Sau khi độ đẽo sang lốp 35x12.5r15 giờ đường trường là 10l, còn thành phố khoảng 13 - 13.5l. Tuy nhiên lốp to nên congtomet cung thay đổi (100km lắp lốp to chắc tương đương 115km lốp cũ do đường kinh tăng thêm khoảng 15%), nên em cũng ko thấy tốn dầu lắm, tuy nhiên số má phải chuẩn hơn ko sẽ thấy xe bị yếu khi chưa có đà. Bù lại là leo trèo thích hơn.
Xe bác độc đáo có lẽ cả HN mới có 1 chiếc độ hầm hố mang tính cá nhân hóa cao có bộ lốp thật đáng nể lại máy dầu thì còn gì bằng ăn uống tha hồ khiêm tốn, nhất bác đấy! à đính chính với các bác sau khi đọc bài của bác Khactrong chợt nhớ ra xe PX tui lốp nguyên bản là 215 nay cũng đã độ lên lốp 265 như vậy số km chạy được phải công thêm 10% so với kết quả trên công tơ mét, như vậy sau khi tính lại xe tui xài 11,07 hay là 11,1 lít/100km cho đường trường như vậy cũng ko tồi phải ko còn đường thành phố tui chưa tính được, các bác xem thế nào?

Chỉnh sửa cuối:

khactrong

Xe máy
Em thấy bác PX85 quả thật là đam mê xe cộ và lọ mọ ra phết. Bác lại là người tạo cái thớt này nên em cứ bầu bác là bang chủ hội xe nissan địa hình. Đang đợi bác tổ chức offline cho anh em cafe đấy bác.

Patrol07

Xe đạp
@ các cụ: Mạch này cháu bắt đầu thấy rất chi là sôi nổi...có lẽ là một trong những mạch sôi nổi và chất lượng nhất trong box Nissan này... Chính vì vậy cho phép cháu được đôi chút dông dài...
Cá nhân cháu luôn ngưỡng mộ con người Nhật Bản và những gì mà người Nhật làm ra: Tinh thần, văn hoá, lối sống cùng những sản phẩm vật chất. Những sản phẩm họ tạo ra là kết tinh của tinh thần đó. Nói vậy, mọi người sẽ cho cháu là cực đoan bởi còn đó là: Người Đức với sự chính xác về cơ khí, người Ý với kiến trúc, văn hoá Pháp, cái tôi của người Anh... Người Nhật họ biết cách pha trộn hài hoà những giá trị của phương Đông và Phương Tây mà vẫn còn nguyên bản sắc tinh thần của họ. Họ vẫn có những ngôi chùa cổ kính với kiến trúc cầu kỳ tinh xảo, họ có nét đẹp của trang phục Kimono, họ có sự bất khuất ở lưỡi kiếm Samurai... Nhưng họ cũng không bao giờ thiếu những toà nhà chọc trời chịu được những trận động đất, họ cũng luôn vượt trội trong lĩnh vực khoa học và công nghệ... Không vì những điều đó mà lối sống họ mất đi, trên dưới rõ ràng kỷ luật. Vẫn rạp đầu chào khi gặp người phẩm cấp cao hơn...
Trở lại chủ đề chính, Nissan là một trong những thương hiệu oto của Nhật Bản. Cháu luôn thích dòng SUV của Nissan, những Patrol, Pathfinder, Xtrail... Thời gian gần đây, xu hướng thiết kế mang tính toàn cầu. Nissan cũng vậy, sản phẩm mong muốn làm sao để hài lòng tất cả nên sự cá tính cũng dần mất đi. Thay vào đó là sự trau chuốt, mềm mại...Đó cũng có thể là lời biện hộ cho những người chơi xe cũ với túi tiền hạn hẹp như cháu :D
@ Cụ PX: Chơi xe cũ mà lọ mọ như cụ thì không còn gì bằng, cháu không làm được vậy...động tí là vào garage nên kể ra cũng hao tiền. Món lửa cụ kể cháu bắt đầu mê bởi cháu thấy sự quan trọng của nó trên cái xe cháu đang chạy. Khi lửa chuẩn, máy mạnh và ngọt, nhiên liệu được đốt triệt để nhất, khói xả không có mùi xăng, bugi sạch sẽ, tăng tốc ngọt và không hao nhiên liệu. Hiện tại thì xe cháu chưa được chuẩn về lửa vì chưa kiếm được thầy cao tay, mấy chú thợ cứ xoay đi xoay lại mãi thành ra đành tặc lưỡi thôi cũng được. Bởi cái này thì chỉ người cầm lái mới cảm nhận đúng được thôi...
@ Cụ Khắc Trọng: Xe cụ đẹp, hiếm và cá tính...Chúc mừng cụ!!! Năm 2004 cháu đã mê mẩn khi nhìn thấy em Patrol mà cụ đang đi, hồi đó em này hay lượn ở phố Hai Bà Trưng và Giải Phóng. Có cả em TeranoII màu đỏ 2 cửa...Em TeranoII thì lâu rồi không thấy, còn em Patrol thì 99% là xe cụ đang chạy.
Cháu cũng đang định nâng cấp cho em Pathfinder mấy thứ như lốp và giá nóc, Em BF MT32inhc cùng với cái Thule đang trong tầm ngắm...tiếc rằng năm nay đạn dược hơi kém đành phải từ từ dần dần vậy....khi nào cụ cho xin chút kinh nghiệm ah!!!
Mạch này đàm bằng phím cũng nhiều rồi...Hôm nào tổ chức offline cà phê cà pháo chém gió đi các cụ, cháu nghĩ rất vui và bổ ích....
Mấy bữa nữa rảnh, cháu lại xin up ảnh khoe đồ hầu chuyện cùng các cụ....

PX85

Xe máy
Em thấy bác PX85 quả thật là đam mê xe cộ và lọ mọ ra phết. Bác lại là người tạo cái thớt này nên em cứ bầu bác là bang chủ hội xe nissan địa hình. Đang đợi bác tổ chức offline cho anh em cafe đấy bác.
Chắc chắn rồi bác! nhưng xem ra quán caphe thường quá nhỏ so với cánh xe SUV chúng mình, một vài cốc bia sex nhắm với hình ảnh dàn xe khủng thì sao các bác nhỉ???

PX85

Xe máy
@ các cụ: Mạch này cháu bắt đầu thấy rất chi là sôi nổi...có lẽ là một trong những mạch sôi nổi và chất lượng nhất trong box Nissan này... Chính vì vậy cho phép cháu được đôi chút dông dài...
Cá nhân cháu luôn ngưỡng mộ con người Nhật Bản và những gì mà người Nhật làm ra: Tinh thần, văn hoá, lối sống cùng những sản phẩm vật chất. Những sản phẩm họ tạo ra là kết tinh của tinh thần đó. Nói vậy, mọi người sẽ cho cháu là cực đoan bởi còn đó là: Người Đức với sự chính xác về cơ khí, người Ý với kiến trúc, văn hoá Pháp, cái tôi của người Anh... Người Nhật họ biết cách pha trộn hài hoà những giá trị của phương Đông và Phương Tây mà vẫn còn nguyên bản sắc tinh thần của họ. Họ vẫn có những ngôi chùa cổ kính với kiến trúc cầu kỳ tinh xảo, họ có nét đẹp của trang phục Kimono, họ có sự bất khuất ở lưỡi kiếm Samurai... Nhưng họ cũng không bao giờ thiếu những toà nhà chọc trời chịu được những trận động đất, họ cũng luôn vượt trội trong lĩnh vực khoa học và công nghệ... Không vì những điều đó mà lối sống họ mất đi, trên dưới rõ ràng kỷ luật. Vẫn rạp đầu chào khi gặp người phẩm cấp cao hơn...
Trở lại chủ đề chính, Nissan là một trong những thương hiệu oto của Nhật Bản. Cháu luôn thích dòng SUV của Nissan, những Patrol, Pathfinder, Xtrail... Thời gian gần đây, xu hướng thiết kế mang tính toàn cầu. Nissan cũng vậy, sản phẩm mong muốn làm sao để hài lòng tất cả nên sự cá tính cũng dần mất đi. Thay vào đó là sự trau chuốt, mềm mại...Đó cũng có thể là lời biện hộ cho những người chơi xe cũ với túi tiền hạn hẹp như cháu :D
…..

Mạch này đàm bằng phím cũng nhiều rồi...Hôm nào tổ chức offline cà phê cà pháo chém gió đi các cụ, cháu nghĩ rất vui và bổ ích....
Mấy bữa nữa rảnh, cháu lại xin up ảnh khoe đồ hầu chuyện cùng các cụ....
Cụ Pat ! mạch này của cụ hay quá đi! chả phải cụ đã nói hộ tấm lòng anh em bang hội PFD chúng mình rồi sao? Cá tính ko phải là một tiêu chí hàng đầu đối với anh em khi lựa chọn dòng PFD vuông vức thô thô đầy nam tính này ư? Xu hướng thiết kế toàn cầu, sự trau chuốt, mềm mại hì hì cũng hay chứ sao nhưng chắc chắn ko phải lựa chọn và niềm đam mê hiện nay của anh em chúng ta rồi. Chơi đời xe này chủ nhân chắc chắn có cá tính cao mới chuộng vẻ thô kệch lại ưa thích thử thách trên nhiều cung đường khác nhau vì thế tay lái cũng ko thường rồi phải đam mê hiểu biết ưa tìm tòi mới khắc phục được những pan bệnh đời ơ kìa, ví mỏng mà ko sợ tốn xăng, xe ít tiền mà ko sợ đồ hiếm, tiền hạn hẹp mà lại biết vượt đại dương tìm đồ về cho xế yêu chỉ có thể mới có thể vững tâm làm chủ những chiếc xe mang tên ( Người mở đường ) đã ra đời vào 20 năm trước hê hê…
………
Cháu cũng đang định nâng cấp cho em Pathfinder mấy thứ như lốp và giá nóc, Em BF MT32inhc cùng với cái Thule đang trong tầm ngắm...tiếc rằng năm nay đạn dược hơi kém đành phải từ từ dần dần vậy....khi nào cụ cho xin chút kinh nghiệm ah!!!
....
Vụ độ đẽo cho chiếc PFD rất hay, độ sao cho thêm phần tinh tế, tạo dấu ấn cá nhân , phục vụ từng mục đích cụ thể nhưng phải nhấn mạnh được sự nam tính cái vưông vức, cái mạnh mẽ vượt lên mội thử thách thiên bẩm của dòng xe này đó là một chủ đề rất hay kính mời các cụ? Nhân cái sự khoái của cụ Pat thì nối tiếp những vấn đề về mua đồ thay thế, kinh nghiệm sửa chữa, lựa chọn ga ra thày thợ cũng là những đề tài muôn năm khoái phải ko các cụ? mời cụ Pat phím đàm, ảnh đàm cho anh em mở rộng tầm mắt - tạo dựng niềm tin – nâng cao hiểu biết – yêu mến mọi miền hì hì hì…

PX85

Xe máy
Vụ offline thì tất nhiên rồi! để PX tìm một vị trí hợp lý đã! Dòng này cũng kén người chơi nên chắc cũng ko có nhiều bác tham gia lần gặp mặt đầu tiên của bang hội PFD vậy cụ nào muốn tham gia vào bang hội PFD này xin để lại tên số đt , tên xe và biển xe tại topic này để đăng ký nhé ( ko hạn chế có xe hay ko loại xe gì hoặc ở đâu… chỉ cần yêu thích Pathfinder đời ơ kìa này hoặc thích người chơi PFD hoặc thích cái topic này hoặc vì bất cứ lý do gì đó hê hê hê)

Chỉnh sửa cuối:

khactrong

Xe máy
Các cụ mà gặp nhau cuối tuần này thì em ko tham gia được vì phải đi công tác, giữa tuần sau mới về. Thôi cứ tùy cụ PX85 định liệu.
Thôi cứ gọi là bang hội PFD cũng được, em sẽ xin làm thành viên danh dự vì có cái đồng hồ Casio Pathfinder.

PX85

Xe máy
Bác Khactrong là một trong những thành viên sáng lập bang PFD thì sao lại vắng mặt được nhỉ hehe!

Patrol07

Xe đạp
hehe... Cụ PX cứ thoải mái lựa chọn địa điểm nào đó phù hợp rồi hú anh em qua...Cụ và cụ Laze chắc đã có số liên lạc với nhau rồi, mà số của cháu thì cụ Laze cũng đã có nên cơ bản là thông tin liên lạc cũng được thông suốt... cháu cũng ngại đưa thông tin cá nhân lên diễn đàn :)
Mình chơi vui là chính, có tên gọi là bang nọ hay hội kia cũng được mà không có cũng chẳng sao... Đông thì càng vui mà ít cũng được vì những người đi và thích như cháu và các cụ trong box này cũng không phải là nhiều...
Kỹ thuật thì cháu lơ tơ mơ, thôi lại gửi ảnh khoe và vui cùng các cụ vậy :D
1. Côn, có một bộ côn...Cháu phấn khởi thay luôn bộ côn. Khi tháo ra, côn cũ vẫn còn ngon nên cất đi phòng khi hữu sự. Thay côn mới không thấy hiêu quả gì nhưng cái này không phí, đàng nào trước sau gì cũng phải thay.

Côn cũ:

Côn mới:

2. Gương, có một cặp gương... Cháu muốn về nguyên bản nên gương hiện dùng đã được chủ cũ độ lại, cũng nhấp nháy đèn gương khi xi nhan nhưng cháu không dùng. Rất kệch cỡm :)

3. Điện... Có hầm bà lằng...
Trong hộp:

Dây dợ:

4. Cao áp... có cao áp

... Những thứ trên đã được thay ngay và luôn, tuy nhiên về cảm nhận thì không thấy có sự khác biệt bởi đồ trên xe còn quá tốt. Trên xe là đồ zin, còn đầy đủ nhãn mác, logo của hãng...nên cháu lại đóng gói cất đi phòng khi dùng đến.
...Còn lỉnh kỉnh lặt vặt các thứ khác nữa, nhưng thôi cứ để tí tách cafe nó mới thú :D... so vơi cụ laze thì cháu còn thua xa. Cụ ấy có nửa cái phòng 20m vuôn chứa đồ Pathfinder :D
Dạ...mời các cụ tiếp tục...

PX85

Xe máy
Bái phục và thèm thuồng ghê lắm đó cụ Pat07 à! Dân chơi PFD thì đầu tư đến như cụ là nhât rồi đó ko biết cụ Laze còn trong vòng bí mật ủ mưu thì bố già đến như thế nào nữa? Hồi này cụ Laze bận chạy đâu đó chẳng thấy mặt mũi đâu, PX nhắn tin đt mãi chẳng được, hay là cụ ấy bò sang tận Nhật Bản tìm đồ rồi chăng he he...Vậy để qua Tuần sau cụ Khactrong công tác về tức là vào tháng 7 bang hội ta sẽ off chai, cụ nào muốn tham gia hoặc ra nhập bang nữa mà ko muốn công khai danh tính thì cứ PM riêng cho PX nhé, còn bây giờ ta cứ onl trên này để kiếm thêm đồng đảng các cụ nhể!!!

laze_a1

Xe tăng
Bái phục và thèm thuồng ghê lắm đó cụ Pat07 à! Dân chơi PFD thì đầu tư đến như cụ là nhât rồi đó ko biết cụ Laze còn trong vòng bí mật ủ mưu thì bố già đến như thế nào nữa? Hồi này cụ Laze bận chạy đâu đó chẳng thấy mặt mũi đâu, PX nhắn tin đt mãi chẳng được, hay là cụ ấy bò sang tận Nhật Bản tìm đồ rồi chăng he he...Vậy để qua Tuần sau cụ Khactrong công tác về tức là vào tháng 7 bang hội ta sẽ off chai, cụ nào muốn tham gia hoặc ra nhập bang nữa mà ko muốn công khai danh tính thì cứ PM riêng cho PX nhé, còn bây giờ ta cứ onl trên này để kiếm thêm đồng đảng các cụ nhể!!!
Cháu vẫn ở nhà mà cụ, có đi đâu đâu, mà cụ nhắn bằng gì mà nhà cháu ko thấy nhỉ?
Cụ patrol cứ nói quá, cháu cũng mới đặt 1 số ít đồ thôi, chứ $ đâu mà dám làm mạnh 8-x

khactrong

Xe máy
Sáng Chủ nhật offline chù bị được ko ạ? Cháu hoãn ct rồi.

Chỉnh sửa cuối:

PX85

Xe máy
Hầu tiếp chuyện thay côn và bàn ép của cụ Pat07 PX kể chuyện của mình biết đâu cũng giúp được chút thông tin cho các cụ chơi xe ơ kìa...
Xe PX lúc mua đã qua tay của 3 chủ từ lúc còn mới tinh tươm, xe tốt quá nên các bác ấy chỉ độ chế nâng cấp về hình thức công năng còn máy móc chả phải sửa chữa gì do vậy bộ đề lúc thì một phát ăn ngay, lúc thì bị trượt mấy phát mới được, vào ra số nếu ko đỡ côn nhẹ nhàng thì được tặng kèm theo hiện tượng giật nhẹ . Đỡ côn cũng chả sao nhưng đề nghe roèn roẹt thì ko được vậy là vào Gara phố LD cho nó máu! Mình cua 1 phát cả người lẫn xe tọt vào chính giữa xưởng , nhảy xuống trình bày hiện tượng , phỏng đoán của cá nhân rồi để các bác ấy khám xe, khám thử chán chê các bác ấy phán y như mình, có chút can đảm mình bèn rón rén hỏi dự đoán phần công sức và giá cả : khoảng một triệu 3 tiền công, thay vành đề trên bánh đà 2,5 triệu nếu ko mua được vành đề thì phải mua cả bánh đà giá sẽ cao hơn ( gara này cũng là có tý quen biết và có lời giới thiệu) Mình bảo thế này là gay rồi bèn cắp *** chuồn ngay, lọ mọ tìm tòi cuối cùng cũng thấy 1 gara trình cao, thợ đông mà công có 700 ngàn vậy duyệt, đến vấn đề mua đồ, chợ trời có mấy nhà chuyên cung cấp đồ Nissan nổi tiếng gọi điện đến yêu cầu vành đề hoặc bánh đà nissan Z24 đều từ chối thương vụ này ( hèn nào nhiều bác kêu khó tìm đồ và người chủ trước xe mình cứ để nguyên), lại lọ mọ xuống đường 70 gặp ông bạn cũ chuyên rỡ đồ Uoat, ông bạn giới thiệu bác P chuyên rỡ đồ xe Nhật, tầm sư học đạo vội tìm đến ngay, bác này đang phá dỡ Nissan nhưng chao ôi bác chuyên chơi dỡ xe nhỏ, động cơ nhỏ như Z18, 20... đang định tính nhờ bác phá rỡ quách con xe của minh đem bán lẻ đồ cho bang hội PFD ko chừng lại có lãi thì đã thấy bác nể mặt chỗ bạn bè cung cấp cho số dt bác H một chuyên gia trong các chuyên gia của Lĩnh vực này!
Vừa alo thỏ thẻ anh anh em em ...cần cái bánh đà nissan Z24 bác H đã cắt ngang phũ phàng ( xe Pathfinder chứ gì - có - 1,5 triệu) và ngắt máy luôn! ôi chao như là tiếng sét giữa trời quang trong khi giới buôn đồ trên phố còn hỏi Pathfider là loại nào dùng máy gì thì sự hiểu biết của bác ấy thật đáng nể, nể quá ko dám gọi lại để hỏi han gì thêm PX tôi dựa theo lời đồn của giang hồ để tìm đến thủ phủ của bác trên đường TT ( 1 trong 3 nơi bán hàng nhỏ bé của bác ấy) ôi chao cơ man là máy móc đủ các loại từ máy tổng thành cho đến từng khay, từng giá các chi tiết tháo rời, có tới mấy tầng như vậy, mỗi tầng gần trăm met vuông, tất cả đều là hàng xịn đã qua sử dụng hay ta vẫn gọi là hàng bãi vậy, hàng chính hãng mới tinh cũng ko thiếu gì, bánh đà nissan các loại cũng 1 giá xếp đầy mấy mét vuông luôn, cái hay là nếu cái gì chưa có chỉ cần chụp ảnh đồ cần thay của ta, ảnh được gửi đi đâu đó chắc chắn ko phải trong nước trong vòng mấy ngày hôm sau hàng sẽ về tận tay với giá cả rất hợp lý ( PX đã tận mắt thấy vụ này, số là khi hạ máy chỉ cần thay bánh đà + vành đề PX húng lên định thay cả củ đề cho nó oách, bác H lấy ra đống củ đề chọn loại Z24 giá 1, 2 triệu tuy nhiên độ phi ra của chuột đề ko tương thích vậy là chụp ảnh gửi đi ngay trong ngày đã có thông tin 1,5 triệu hàng về theo máy bay cùng chuyến đã định sẵn sau 3 ngày nữa, lúc đó xe PX đã tháo ngổn ngang ko tiện đợi đồ nên thôi)
Những chuyện sau đó thì ko nói các bác cũng đã biết chả cần kể lể dài dòng, dĩ nhiên là đã hạ bộ số thì cũng thay luôn lá côn mới và bi T côn để loại bỏ việc giật nhẹ khi nhả chân côn ( nguyên nhân do các lò so của bộ côn sử dụng lâu đã lão hóa bị chai cứng lại chút ít ko còn căng nên nhả côn ra nó có độ trễ ko đáp ứng kịp chứ lá côn zin sử dungj từng đó năm vẫn còn tôt lắm hoàn toàn chưa đến mức phải thay) Lá côn gara báo giá hàng xịn 2,5t hàng tương đương 1,8t nhưng PX tự mua chỗ bác H nên giảm được khá nhiều.
Xe sau khi được củng cố trở nên thật tuyệt chuyển số nhẹ nhàng, ăn khớp ( cũng phải chạy 1 thời gian nữa côn mới hết pote mới phát huy hết tác dụng của nó) riêng cơ cấu đề hoạt động hoàn hảo, xe chỉ cần ngửi chìa khóa là nổ. Cái quan trọng là được chơi xe, được học hỏi thêm nhiều kiến thức, tự giải quyết được vấn đề theo cách mình muốn lại hợp với túi tiền còn eo hẹp, biết thêm nhiều địa chỉ, con người mới và cuối cùng là có chuyện để kể với các bác như vậy thật là sướng hihi
Tiếp theo là một số ảnh chụp thay lời...

Chỉnh sửa cuối:

PX85

Xe máy
Hạ bộ côn, số...

PX85

Xe máy
Bàn ép xịn hàng tháo máy...

PX85

Xe máy
Lá côn OLK hàng Thái Lan

Chỉnh sửa cuối:

PX85