[Thảo luận] Toyota Hilux 30X -8846 bị "ăn vạ" chẹt chân ở cầu vượt Ngã tư Vọng -10h40 - 24/2/2010

cptu176

Xe điện
Có chẹt vào chân thật đi nữa cũng không đến nỗi nhảy lò cò như thế đâu các Cụ ạ !Trông mặt cũng không đến nỗi nào , hơn nữa còn đi giày cơ mà . Mà những ông để cho xe chẹt chân thì cũng không oan đâu ! Ăn vạ là chuẩn đấy :^):^)
Cụ này nói không chuẩn rồi, cụ vơ đũa cả nắm thế :77::77

Vợ em hồi tháng 11 bị chẹt chân ở ngay trong sân Bệnh viện Bạch Mai mới đau chứ, các cụ biết bị xe gì chẹt không?........................

Xe cấp cứu chẹt mới đau chứ:'(:'(:'(:'(, ngay ở đoạn cua đầu khu nhà Nhật trong bệnh viện ấy. Chú lái xe xanh hết cả mặt mày, xin rối rít, em cũng chả bắt đến gì cả (tiền thuốc em cũng không lấy), vì chú ấy biết lỗi và cũng đưa đi chiếu chụp kịp thời, chỉ bị bong gân và dập nát phần mềm. Cũng may vì hôm đấy Gấu nhà em đi giày thể thao (vừa tự sướng cho mình mua đôi adidas gần 2 củ được hơn 1 tuần), sau vụ ấy về Gấu nói như AQ ấy: Giầy xịn có khác chứ giầy khác thì toi roài.

Chỉ khổ em thôi, vợ bó bột cố định bàn chân 2 tuần, em làm ôsin cho cả nhà sút mất 2kg:)):)):)):)):))

Cậu lái xe này cũng ngoan, nghe ông tổ trưởng tổ xe nói gia đình cũng hoàn cảnh, mới có 26 tuổi mà đã có 2 con roài:21::21:

Chỉnh sửa cuối:

Getz5324

Xe điện
Dưng chỉ đám bâu xâu thui cụ :^) Bản thân nạn nhân có sợ bị cờ-hụp đâu :101:
Vậy có khi là đám định dây máu ăn phần chạy, còn nạn nhân là thật.
em đồng ý với quan điểm của kụ mỡ (b)

Estonque

Xe điện
Nếu là OFer thì vẫn đề đã dc giải quyết nhanh gọn hơn. Em thề :21::21::21::21::21:

vietnova89

Xe buýt
Hx bọn mất dạy
Hồi trước tết em cũng chứng kiến 1 vụ chẹt chân thật
Chú học sinh bị Innovo của Taxi Mai Linh chèn lên chân vẫn đủ bình tình bảo chú taxi lùi lại lúc em đến xem thì chân chú em kia chỉ bị tím vẫn lái xe máy ầm ầm
Làm gì đến mức như ông chú này

Hoang Khoi

Xe buýt
Em đồng ý với cụ. Xe em nhiều khi bật đèn lùi lại thêm âm thanh cảnh báo mà các bố cứ lao vào như thiêu thân, bị chạm vào thì đấm đạp vào xe. :77:
Ngồi trên xe cao sao, trời tối sao nhìn hết được 2B đứng sát đuôi xe mình. :102:
Hình như các bác sai hết rồi, khi lùi xe người lái xe phải quan sát hết mức có thể các vật cản phía sau, nếu khó nhìn quá phải có người xinhan mới đc lùi. Các bác vào số nhanh như chớp rồi ga thì ai mà tránh kịp, với lại xe bác đứng gần như vuông góc với đường e sợ người đi xe máy không nhìn thấy xinhan đâu. e toàn phải xuống kính ngoái hẳn ra sau mà quan swst nếu phải cua và lùi gấp kiểu đó chứ không mấy bác 2b lượn vèo vèo đằng sau ghê chết có ngày vớ xinhan.

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
cHƯA chắc chắn đúng sai, cứ up lên cái cho mọi cụ mợ chưa ngủ bình luận cho ra sự thật.

O Muong Te

Xe điện
Trông mặt nạn nhân cũng tử tế nên em dự là không phải ăn vạ. Cái vụ chẹt chân này cũng khó nói lắm, cứ tưởng chẹt qua chân thì nó đau mỗi phần mềm chỗ bị chẹt thôi nhưng chẳng phải thế các cụ ạ. Trước Tết em dính một vụ kể thì dài dòng nhưng hậu quả là đối tượng bị chẹt qua chân không đau chỗ bị chẹt mà lại vỡ mắt cá chân. Lỗi không phải do em mà mất toi 5 củ bồi thường viện phí với bồi dưỡng. Tự dưng mất tiền cũng cú nhưng cú nhất là cái bọn rỗi hơi xung quanh cứ chọc thối.

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
iem cũng có 1 lần bị chẹt chân, dưng mà bánh trước xe 5 chỗ chẹt qua, thấy cũng không đau lắm, chỉ bẩn và hơi mũi giầy Kang nai gì đó thôi mà, cũng hơi khó chịu, nhưng không nặng nề lắm, bảo may chán, chả sao.

ECO-arch

Xe tăng
Chỗ nâu nâu: Sang đường không làm thế thì làm thế nào vậy bác?

Chỗ đỏ đỏ: Rất ghét cái kiểu xe máy loi choi như thế này, rất nguy hiểm. Khi nó lùi thì rõ là đèn báo lùi đã sáng từ trước, hà cớ chi mà còn nhoi vào đó?

Chỗ xanh xanh: Cái này gọi là cách văn hóa giao thông àh, nhất là khi đó là của 1 mem OF?
Gớm, bác đá em kinh nhỉ? Em chạy cả 2B và 4B, tính em vốn hiền, có điều hiền với bụt chứ không hiền với ma.
1.Bác ở vào vị trí của em mới uất. Đường Trường Chinh chia 2 làn nhưng khá hẹp, cả dòng người xe đang tiến, lẽ ra sang đường phải signal từ xa và nhích dần đầu sang, để dòng người thoát dần. Hôm đó cả mấy bác 4B chạy sau em cũng chửi thằng lái kia té tát vì nó cua một phát sang hẳn lề đường bên kia, ách hẳn dòng xe lại, rồi loay hoay ở đó một lúc. Dòng xe máy lượn qua đuôi nó, vì chỗ đấy dải phân cách ngắt. Nó không thèm nhìn sau, lùi cái phọp một phát đít hẩy sang hẳn lane bên kia bác ạ. Thế nó mới đè vào chân em.
2.Bác bảo em loi choi thì cũng không phải, em chạy mô tô, chả ngu gì len vào chỗ hẹp. Nhưng cả dòng xe đang đi chả lẽ em dừng lại đứng nhìn thằng đấy nó loay hoay xong, có đường không đi đứng lại giữa đường làm bố thiên hạ à?
3. Tính em vốn thuần, chạy xe 2B và 4B đều tử tế. Em cũng không bao giờ phân biệt xe đạp, xe máy, ô tô, nhưng riêng đối với loại mất dạy thì em không bao giờ sử dụng phương pháp mềm. Nếu hôm ấy em không đập uỳnh uỳnh vào xe nó thì nó cán nát cẳng em ra, ở đó mà văn hóa với chả giao thông. Nếu không phải em chạy xe to mà là phụ nữ, người già chạy xe nhỏ chắc bị đè nghiến xuống đường rồi bác ạ.
Thôi không bàn loãng Topic, nhưng mong anh em chạy 4B cũng nên chú ý xung quanh, nhất là khi đường đông, tránh va chạm không hay.

xe365vn

Xe container
hehe phát lệnh truy nã thôi. có vẻ mấy mơ kia vẫn lơ ngơ lắm. vodka cụ tinh thần OF(b)

jack_derida2000

Xe tăng
@ECO-arch
Xe máy

Mua xe ngày: Dec 2009
Đoạn đường: 83
ECO-arch ECO-arch ECO-arch ECO-arch ECO-arch ECO-arch ECO-arch ECO-arch ECO-arch ECO-arch ECO-arch
Đã chạy được 2592809200 km
Cũng chưa hẳn là ăn vạ, thông thường bọn nó có mấy thằng phối hợp. Có thể cụ kia bị chẹt chân thật.
Hôm trước em chạy 2B ở đường Trường Chinh, đoạn quay đầu chỗ gần quán bia 171 bị một thằng Pickup sang đường rất ngang, dòng người buổi sáng đông như vậy mà nó cua vuông góc chẹn hết cả lại, em vừa vòng qua đít xe thì nó lùi lại nghiến ngay lên chân phải, may mà lên phần gót giày nên chỉ hơi đau. Phang ầm ĩ vào hông xe nó mới dừng và nhích lên để em rút chân ra. Rút được chân ra em cáu quá co chân lên táng một phát thật lực cửa sau, móp luôn , sau đó vòng xe qua chỉ mặt thằng lái, Đ C M một cái rồi đi luôn, đang vội lên cơ quan. Hôm đó mà có con dao kiểu gì em cũng xiên lốp thằng đấy.
Cụ ECO-arch mà đạp vào cánh cửa là dạng văn hóa giao thông cực kém , ko xứng đáng là thành viên OF, cụ mà dừng lại như em là cho lên đồn xử lý luôn đấy, chân cụ ko chắc sao chưa kể luồn lách xe máy loằng ngoằng nhưng đạp móp cửa của người ta là phá hoại tài sản công dân, đền ốm đấy. Cụ nên tự ban nick đi.

ECO-arch

Xe tăng
Vâng em tự ban nick đây cụ ạ:'(. Cụ làm ơn đọc nốt comment phía sau của em để rõ sự tình.

LeTai1979

Racing Boy
Không thể trông mặt mà bắt hình dong được.
Vote Bac vì tinh thần OF. (b)

Hummer_C83

Xe tăng
(b)mời cụ 1 ly theo tinh thần OF
em cũng nghe nói đến nạn ăn vạ này nhưng chưa dc chứng kiến lần nào :^) nên không biết chém sao đành hóng hớt theo các cụ vậy :)

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn
Giời, hôm nay cháu mới vào.:'(:'(:'(

Đúng địa bàn cháu ma buồn quá: Hôm qua vắng nhà, số xxxxxx311 cháu roaming, ở xa nên lười nghe. Số xxxxx665 người khác cầm hộ :'( thì hết pin nên cụ Vietnam123 gọi thì ...."đi ngủ sớm" thật.
Chỗ này có CAP Phương liệt (địa bàn cháu) và CAP Đồng tâm ở giữa phố Vọng.

Thực ra nhìn mặt thì chả biết, làm có 30 phút mà hơn công lao động cả tuần thì nhiều người muốn lắm ạ. :69:
Nhìn bác đau chưn kia lúc chưa bị chụp ảnh và khi nhìn thấy máy ảnh thì cháu đồ rằng 99,9% là ăn vạ.
Có quả mẹt đẹp thế rồi trước sau gì cũng tung...đít cho coi.

Song Vịt

Xe buýt
Thế các cụ bảo diễn ăn vạ mà mặt trông rõ ăn vạ thì có moi dc xiền không ạ. Nhất là sau khi báo chí đã đưa nhiều lần về nạn này thì các bác tài nhà ta lại càng cảnh giác.

abu_ct

Xe đạp
Đã up ảnh ạ.

Hôm nay ra đường đúng là em gặp 2 vụ. Vụ này lúc về, còn 1 vụ lúc đi cơ.

Lúc đi đến chỗ đèn đỏ ở Lê Duẩn, trước ks Nikko. Em gặp 2 xe oto đâm nhau.

1 chị lớn tuổi đi sedan chắc là Altis, một mình lái bị 1 thằng đi Toy (Prado thì phải) đâm vỡ đít ở ngay chỗ đèn đỏ.

Chị kia mở cửa xuống xe đòi giải quyết, 2 bên chửi nhau qua lại thì em vừa tới. Chị kia đứng trước xe chặn ko cho nó chạy. Trên xe thằng Toy có đông người nên cậy thế. Thằng lái Toy cứ dứ ga dồn chị kia, chị kia lùi lại tránh thì nó chạy mất.

Em bị vướng xe máy trên nên đứng sát thằng Toy, ko làm gì chặn nó được. Lúc nó chạy lên em có rút điện thoại ra định quay biển số, nhưng ko bắt được.

Xe bỏ chạy, điện thoại rởm chả chụp được biển số.

Xe chị kia cũng đỗ ngang nên em cũng ko nhìn được biển số. Vừa lúc đèn xanh với lại các phương tiện đông nên em đành đi thẳng.

Để tìm cáp điện thoại xem có được cái ảnh nào ko.
hình cuối là ảh cì vịc đấy pác