[Thảo luận] Toyota Hilux 30X -8846 bị "ăn vạ" chẹt chân ở cầu vượt Ngã tư Vọng -10h40 - 24/2/2010

Furious

Xe điện
Chưa biết thế nào nhưng em nhìn cái ảnh cụ chụp "nạn nhân" lúc trước nhăn nhó, đau đớn, vật vã rồi lại thấy cái mặt tỉnh như sáo thì em dự => đây là "diễn viên" :77: (b)

mr_limo

Xe buýt
Mỗi lần chẹt lên cái gì đó thì xe phải hơi kênh lên chứ nhỉ, em chưa thử cái chân nào nên không biết cái cảm giác lúc ấy nó thế nào, làm sao để tự mình nhận biết, có bác nào từng chẹt chân người thật rồi thì nói em xem lúc ấy có cảm giác gì không ???

mr_limo

Xe buýt
Chưa biết thế nào nhưng em nhìn cái ảnh cụ chụp "nạn nhân" lúc trước nhăn nhó, đau đớn, vật vã rồi lại thấy cái mặt tỉnh như sáo thì em dự => đây là "diễn viên" :77: (b)
Bình thường mà bác, lúc mới đầu đau nhăn nhó là đúng rồi, về sau lúc cơ thể quen rồi thì cũng bớt đau đi mà .

lexus_ldn

Xe tải
Em trông mặt bác tài và mấy chị kia giống dân tỉnh lẻ nên cũng có thể bị bắt nạt. Nhưng cái thằng bị tình nghi ăn vạ trông mặt nó cũng béo tốt ko có dáng dấp lắm các cụ nhể.
Vụ này khó đây. Nhưng theo em nếu nó ăn vạ thật thì nó chịu đi theo vào bệnh viện làm đêk gì nó chuồn ngay nếu ko kiếm chác được.

GETZ MT 1.1

Xe hơi
Nói chung cũng khó, nhìn mặt cái anh nạn nhân cũng tử tế, em dự là đau thật. Nếu mà ăn vạ thì đúng là " Ở đời chả biết thế nào ? ". Nhưng theo em cứ gọi xxx, nếu nó ăn vạ chắc té ngay, còn ko thì xxx đến mà ko té thì xxx cũng cho giải quyết tình cảm thôi. Em xin hết ạ.

1cent

Xe tải
Cụ rất nhiệt tình vào tốt bụng. Ko thể ko mời riệu cụ cho dù ăn vạ hay ko cũng rất khó fán đoán trong tình huống này

Mon 2.5V6

Đi bộ
Đã up ảnh ạ.

Hôm nay ra đường đúng là em gặp 2 vụ. Vụ này lúc về, còn 1 vụ lúc đi cơ.

Lúc đi đến chỗ đèn đỏ ở Lê Duẩn, trước ks Nikko. Em gặp 2 xe oto đâm nhau.

1 chị lớn tuổi đi sedan chắc là Altis, một mình lái bị 1 thằng đi Toy (Prado thì phải) đâm vỡ đít ở ngay chỗ đèn đỏ.

Chị kia mở cửa xuống xe đòi giải quyết, 2 bên chửi nhau qua lại thì em vừa tới. Chị kia đứng trước xe chặn ko cho nó chạy. Trên xe thằng Toy có đông người nên cậy thế. Thằng lái Toy cứ dứ ga dồn chị kia, chị kia lùi lại tránh thì nó chạy mất.

Em bị vướng xe máy trên nên đứng sát thằng Toy, ko làm gì chặn nó được. Lúc nó chạy lên em có rút điện thoại ra định quay biển số, nhưng ko bắt được.

Xe bỏ chạy, điện thoại rởm chả chụp được biển số.

Xe chị kia cũng đỗ ngang nên em cũng ko nhìn được biển số. Vừa lúc đèn xanh với lại các phương tiện đông nên em đành đi thẳng.

Để tìm cáp điện thoại xem có được cái ảnh nào ko.

pác nói làm sao chứ 2 em này là Ford Everest với Civic chứ có phải TOY hay Altis đâu(y)

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
Nhìn cái mẹt thăng này em dám chắc nó đang nghĩ: mụa cái thằng kia chụp chạc giề, vụ này tao kiếm thêm chút rồi lên ống khủng hơn :21:

bz1201

Xe tải
Em thấy mặt người bị "chẹt vào chân" trông cũng đẹp lão đấy chứ các cụ nhẩy :))
Ảnh của cụ hết sức sinh động (b)(b)(b)

ducvu

Xe tải
Rạch ròi tý các cụ ạ, cảnh giác là cần thiết nhưng cũng phải cần thận chớ "chém nhầm hơn bỏ xót ạ", theo em mấy bác pickup đi cũng láo hơn sedan vì cậy xe to, em cũng thế thôi nhưng em chỉ láo với bọn láo thôi, còn lại em thề là em nhường từ miếng ăn ạ. Ngày xưa đi lăng bác bạn em ở dưới HP lên, bọn chụp ảnh nó cứ gạ, nó bảo 30 phút lấy, em chờ hẳn 2 tiếng và giục nó nhẹ nhàng, nhưng 2,5 giờ em túm cổ luôn, tất nhiên là chưa oánh. Mà chả ai bênh vì em chờ 6 lần 30 phút ạ. Bạn em trợn mắt bẩu" Ôi từ xưa đến giờ nhìn em giận dữ mới kinh làm sao", em cố làm đới vì sống phải có nguyên tắc chứ, nhưng mấy bà mắng em, em chả sai cũng im re vì "chảchaop". Nhưng mấy chú cứ cản em là em rú ga đấy ạ.
Nhưng vụ này em hoan hô tinh thần của cụ chủ thớt và mong là mọi nơi mọi lúc chúng ta hãy giúp đỡ nhau và trong mọi tình huống.

ducvu

Xe tải
Trong vụ này không biết ai oan đây, nhưng chú bị chẹt có vẻ đau. Nếu sai thì oan cho họ quá.
Cháu nhớ cái ngày còn đi học, khoa cháu học ở Mễ trì, tự nhiên lại lên Thượng đình thi, quen tay chọn cái vé có mặt cả 3 người trông xe, xe cháu khi đó mi fa xịn nhé. Thế nhưng cháu cũng bị bắt, vì cháu quá chủ quan, học ở Mễ trì thì chẳng ai lấy vé cháu, cháu ôm cả rổ vé giùm các cô chú ấy, đúng ngày 1 hàng tháng cháu nộp vé là xong. Nhiều khi chủ quan nguy hiểm vậy đấy các cụ ạ, sau đó cả lớp, cả khu trông xe Mễ trì nói giùm cháu nữa vì cháu năng nổ và luôn giúp mọi người, nhưng Thượng Đình chả ai biết cháu. Xe cháu mới quá họ còn bảo xe Thống nhất giả xe Mi fa chứ, cháu bảo xem lại. Cháu giải thích là quen tay nên đúng ngày thi cháu chọn số đẹp chứ cháu có điên đâu mà phạm pháp, cái xe đạp đạp tương lai cháu xuống sông à?

Chỉnh sửa cuối:

Phú Ông

Xe container
Cái xấu giờ nó làm xói mòn lòng tin của con người với nhau, nghĩ thấy nghẹt thở thật!:102:
Vote cụ chủ thớt vì cái nghĩa hiệp của dân Ọp-phờ nhà mềnh ợ!(c)

xe chua lua

Xe tải
ghê nhở đã vote cụ chủ thớt

khongan

Xe buýt
Gớm, bác đá em kinh nhỉ? Em chạy cả 2B và 4B, tính em vốn hiền, có điều hiền với bụt chứ không hiền với ma.
1.Bác ở vào vị trí của em mới uất. Đường Trường Chinh chia 2 làn nhưng khá hẹp, cả dòng người xe đang tiến, lẽ ra sang đường phải signal từ xa và nhích dần đầu sang, để dòng người thoát dần. Hôm đó cả mấy bác 4B chạy sau em cũng chửi thằng lái kia té tát vì nó cua một phát sang hẳn lề đường bên kia, ách hẳn dòng xe lại, rồi loay hoay ở đó một lúc. Dòng xe máy lượn qua đuôi nó, vì chỗ đấy dải phân cách ngắt. Nó không thèm nhìn sau, lùi cái phọp một phát đít hẩy sang hẳn lane bên kia bác ạ. Thế nó mới đè vào chân em.
2.Bác bảo em loi choi thì cũng không phải, em chạy mô tô, chả ngu gì len vào chỗ hẹp. Nhưng cả dòng xe đang đi chả lẽ em dừng lại đứng nhìn thằng đấy nó loay hoay xong, có đường không đi đứng lại giữa đường làm bố thiên hạ à?
3. Tính em vốn thuần, chạy xe 2B và 4B đều tử tế. Em cũng không bao giờ phân biệt xe đạp, xe máy, ô tô, nhưng riêng đối với loại mất dạy thì em không bao giờ sử dụng phương pháp mềm. Nếu hôm ấy em không đập uỳnh uỳnh vào xe nó thì nó cán nát cẳng em ra, ở đó mà văn hóa với chả giao thông. Nếu không phải em chạy xe to mà là phụ nữ, người già chạy xe nhỏ chắc bị đè nghiến xuống đường rồi bác ạ.
Thôi không bàn loãng Topic, nhưng mong anh em chạy 4B cũng nên chú ý xung quanh, nhất là khi đường đông, tránh va chạm không hay.
Trong trường hợp này nó đã chót cua 1 phát không hết được thì phải "giúp" cho nó lùi chứ nhỉ, bác là dân OF đáng nhẽ đứng xuống chặn xi nhan cho nó lùi chứ, phải thằng tay lái non mà dân 2B nhà mình cứ lách lên thì có mà tắc đường

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn
Cháu chả hiểu cảm giác như nào và chẹt vào bao nhiêu phần trăm mới gây đau đớn nhưng thấy các cụ khai "cán bộ trong đống rơm" nhiều quá nên....cháu cũng khai :P :P :P.

Một lần đi trên Nghi tàm có công trường nên 1 chị xe đạp ngang giữa đường, chá cũng đi... khi ngang qua chị ấy cháu thấy nửa xe bên phụ kênh lên. Trong lúc hốt hoảng đi chậm lại chị kia đi ngang lên lườm yêu cái rồi đi tiếp. Nhà cháu xin lỗi rõ to nhưng cửa kính lại kín :P :P :P.