Tư vấn tất tần tật về điện nước sinh hoạt và các thiết bị gia dụng....

Website
www.facebook.com
Nhà em đang chuẩn bị sửa 2 phòng WC và lắp đặt vách kính khoang tắm tuy nhiên hiện trạng chỉ có 1 lỗ thoát nước bên ngoài vách kính tắm (WC1) và 1 lỗ thoát sàn bên trong vách kính (WC2) cho cả phòng WC nhờ các cụ tư vấn cho PA xử lý đảm bảo thoát sàn tối ưu nhất ạ. em định xây gờ và khoét lỗ dưới chân vách kính tuy nhiên PA này ko được mỹ quan lắm.
Mặt bằng 2WC đây ạ.
Nhà em cũng phải khoét lỗ vách kính. Tuy nhiên không bị góc như nhà cụ mà trên 1 mặt trường nên cũng ko vấn đề gì lắm.

TONGIA

Xe lừa
Cụ làm cân bột thông cống về tự xử lý xem có được không nhé. E là sân nhà cụ có cây, lá cây làm tắc cống roài.
Thank cụ.

Em tìm ra nguyên nhân rồi.

Đội lắp đường cấp mới cho máy cắt cắt mất 30cm ống thoát phi 110 nhà em, sau đó đổ bê tông lên :).

Nước thải thấm vào lớp cát rải nên thoát chậm.
Em cho nối lại rồi.

Chỉ mỗi một điều là dắt mấy thằng thầu cấp nước vào cứ thằng nọ đổ thằng kia, 1 từ xin lỗi cũng ko đứa nào thốt ra.

Lão nào ở Học Viện HCM đồng cảnh như em thì nhớ ra bảng tin đọc SDT của chúng nó nhé.

Website
www.facebook.com
Thank cụ.

Em tìm ra nguyên nhân rồi.

Đội lắp đường cấp mới cho máy cắt cắt mất 30cm ống thoát phi 110 nhà em, sau đó đổ bê tông lên :).

Nước thải thấm vào lớp cát rải nên thoát chậm.
Em cho nối lại rồi.

Chỉ mỗi một điều là dắt mấy thằng thầu cấp nước vào cứ thằng nọ đổ thằng kia, 1 từ xin lỗi cũng ko đứa nào thốt ra.

Lão nào ở Học Viện HCM đồng cảnh như em thì nhớ ra bảng tin đọc SDT của chúng nó nhé.
Ơ, phải tế bố chúng nó lên rồi bắt làm lại chứ.:D

Website
www.facebook.com

rainsea

Xe hơi
Cụ nào biết chỗ làm bể inox theo kích thước tùy chọn không, cho em xin số. Thank các cụ!

Deming

Xe buýt
Nhà em tập thể, nước bị thấm xuống nhà dưới ở vị trí gần khu vệ sinh, em đã lật tung gạch lên xem,
Cụ nào có thợ tin cậy về vấn đề rò nước kiểu này và lát lại nền giới thiệu cho em với ạ

Kilo 636HĐ

Xe hơi
Nhà em tập thể, nước bị thấm xuống nhà dưới ở vị trí gần khu vệ sinh, em đã lật tung gạch lên xem,
Cụ nào có thợ tin cậy về vấn đề rò nước kiểu này và lát lại nền giới thiệu cho em với ạ
CUỐI NĂM RỒI TÌM THỢ KHÓ PHẾT CỤ ƠI GIỜ HỌA CHĂNG TÌM ĐƯỢC THÌ NÓ BẮT NẠT CỤ NHIỀU LẮM

Deming

Xe buýt
CUỐI NĂM RỒI TÌM THỢ KHÓ PHẾT CỤ ƠI GIỜ HỌA CHĂNG TÌM ĐƯỢC THÌ NÓ BẮT NẠT CỤ NHIỀU LẮM
Vâng, thợ lìu tìu trên mạng nhiều, em thì tin tưởng 2 tốp thợ thì đều bận công trình miền trung rồi, bí quá cụ ạ
mạng mẽo thì giờ thú thực tin tưởng tàm tạm trên ô phở này thôi

Kilo 636HĐ

Xe hơi
Vâng, thợ lìu tìu trên mạng nhiều, em thì tin tưởng 2 tốp thợ thì đều bận công trình miền trung rồi, bí quá cụ ạ
mạng mẽo thì giờ thú thực tin tưởng tàm tạm trên ô phở này thôi
CỤ XEM Ở QUÊ CÓ NGƯỜI NHÀ NÀO LÀM XÂY DỰNG THÌ MƯỢN HỌ MỘT BUỔI CHO NGON

dangkimai

Xe buýt
Tường nhà em có chỗ bị ẩm. Em đã trét sơn lại thì tạm ổn chưa bong. Nhưng lâu sẽ bong. Các cụ cho em hỏi có phương pháp nào ko ạ? Giấy dán tường có chịu được ko vì chỗ đó chỉ khoảng 2m2

Muon_biet

Xe cút kít
Em khét lỗ D=100mm cụ ạ. Bán nguyệt.
Chỉ cần sàn dốc về lỗ là OK.
Phải khoét 2 lỗ: 1 lỗ to và 1 lỗ nhỏ để khi nước thoát khối lượng nước lớn và lượng nước nhỏ ạ, hihihi (kinh nghiệm của nhà Bác Học cho mèo và chó chui đấy).

Thanh Le 248

Xe máy
25 Lê Văn Thiêm, Nhân Chính, Thanh Xuân, Hà Nội
Website
Ecostfloors.com
Cụ/Mợ nào băn khoăn về VÁN SÀN lát cho gia đình, khắc phục, sửa chữa....
cần thêm thông tin hỗ trợ, tư vấn thì ỚI em, em hỗ trợ cho.

cadan

Xe container
E hỏi tí, ván Thái lan và Malay có chênh lệch gì ko nhỉ?

Thank

tanthuyhoang6

Xe tải
Đêm hôm tủ lạnh nó kêu, em lên đây nhờ các cụ:

Cụ Bụp và các cụ cho em hỏi:
Nhà em trước Tết vừa mua cái tủ lạnh Hitachi R-V440PGV3 inverter, em thấy nó kêu như sau:
1. Khi đóng lốc nó kêu 'ú éo' 2 lần, cách nhau khoảng 5 giây (cái này có bình thường không???)
2. Sau khi đóng lốc được khoảng 1 phút, thì ở phía sau của ngăn đông nó kêu rọc rọc nhỏ đều (như trẻ con hút hộp sữa hết), thi thoảng nó nghỉ 0.5giây như kiểu lấy hơi rồi lại rọc rọc tiếp, càng về cuối nó nghỉ càng dày (khoảng 5-10 giây/lần) cứ thế cho đến khi tắt chu trình làm lạnh (ngắt lốc). (Cái tủ Toshiba nhà em khi lốc chạy nó chỉ kêu o o o chứ không có thêm tiếng rọc rọc này)
3. Khi ngắt lốc, phía ngăn đông nó có tiếng như nước chảy róc rách, em đoán là ga nó hồi về (từ trên xuống), ko biết có đúng không.
Vỏ tủ hơi ấm như thông thường.

Các cụ tư vấn giúp em như vậy là có bình thường không hay bị vấn đề gì? Em định gọi Bảo hành đến kiểm tra. Em cám ơn.

Chỉnh sửa cuối:

Minhlong1012

Xe buýt
KHI XÂY, SỬA NHÀ NÊN THAM KHẢO VẬT LIỆU MỚI NÀY.

Đây là vật liệu mới, rất đẹp, sang trọng và bền, giá lại hợp lý.
Các cụ, các mợ xây, sửa nhà em nghĩ nên tham khảo thêm sản phẩm này.
Nếu bỏ qua tính truyền thống và Á Đông thì SÀN NHỰA ECO'ST là lựa chọn tuyệt vời, ưu việt và hiệu quả nhất.
Là Offer đã sử dụng và đang kinh doanh em cũng rất mong muốn lan tỏa được sản phẩm hiện đại này tới các cụ, các mợ
Chúc các cụ, các mợ có ngôi nhà đẹp, hay nói theo truyền hình người ta gọi là Full house :))

ật

Cái mã EC401 giá cả thế nào cụ? Diện tích nho nhỏ cụ có nhận làm ko ợ?

Boytriton

Xe điện

Nhà em trước Tết vừa mua cái tủ lạnh Hitachi R-V440PGV3 inverter, em thấy nó kêu như sau:
1. Khi đóng lốc nó kêu 'ú éo' 2 lần, cách nhau khoảng 5 giây (cái này có bình thường không???)
2. Sau khi đóng lốc được khoảng 1 phút, thì ở phía sau của ngăn đông nó kêu rọc rọc nhỏ đều (như trẻ con hút hộp sữa hết), thi thoảng nó nghỉ 0.5giây như kiểu lấy hơi rồi lại rọc rọc tiếp, càng về cuối nó nghỉ càng dày (khoảng 5-10 giây/lần) cứ thế cho đến khi tắt chu trình làm lạnh (ngắt lốc). (Cái tủ Toshiba nhà em khi lốc chạy nó chỉ kêu o o o chứ không có thêm tiếng rọc rọc này)
3. Khi ngắt lốc, phía ngăn đông nó có tiếng như nước chảy róc rách, em đoán là ga nó hồi về (từ trên xuống), ko biết có đúng không.

Các cụ tư vấn giúp em như vậy là có bình thường không hay bị vấn đề gì? Em định gọi Bảo hành đến kiểm tra. Em cám ơn.
Giống nhà em, em gọi thợ đến bh họ làm 5p là xong, nguyên nhân do đường thoát nước của ngăn đá phía trên bị bít lại nên kêu cọc cọc, có thể lúc cụ cho nước vào làm đá bị sánh nước ra sau đó đông lại nên lỗ thoát bị bít kín.

b2_moi_ra_lo

Xe buýt

Tủ inverter nó thế đó cụ, kể cả điều hòa cũng thế: Khởi động kêu to, chạy bình thường kêu nhỏ.

Lý Thâm

[Tịch thu bằng lái]
Vừa rồi e khoan trúng đường ống nước ở tầng 1. chắc phải đục tường ra rồi cưa cắt, thay 1 đoạn ống. ở tầng 3 thì e bị ngấm tường do rò rỉ ống kém bình nóng lạnh, chắc cũng phải đục ra vặn lại ống.
Cụ nào sửa được hay biết người nào đó sửa được thì bảo em với. hiện giờ e đang không có nước dùng, cố gắng trong 1 ngày sửa cho song. các cụ giúp em với ạ. hix hix

mec0153

Xe tăng
Website
igood.vn
Năm hết tết đến rồi, bà xã giao nhiệm vụ vệ sinh lại cái bếp. Nghĩ đến lau chùi cái máy hút mùi thấy oải quá, mội lần em dùng nước nóng, xà phòng, nước tẩy WC,... đều không hết, phải dùng que để cạo. Có chất nào ngâm tẩy cho mỡ tự bong được không cụ Thích là Bụp nhỉ? Cảm ơn cụ trước!
Cụ tìm được loại nào đáp ứng được nhu cầu chưa? E dùng cái chai xịt mảng bám Rinrei Nhật đáp ứng được đấy cụ.