[Funland] Vẫn là vấn đề đỗ xe oto trước nhà

nvh_hn

Xe container
Đánh không được thì hòa thôi chứ biết làm sao.

poiuy

Xe cút kít
Những chỗ như thế này thì ai đỗ trước là được vì nó chẳng của ai cả. Phải như khu nhà em, tổ dân phố cho đặt hết chậu cây dọc tường thì mới không còn xe đỗ nữa.

quy la tien

Xe điện
Đường rộng7 m thì xe có thể ra vào thoải mái, bên kia đường mình dỗ được thì họ đỗ dđược, cụ chủ cứ nghĩ là bên kia có người làm nhà chả nhẽ mình dỗ ?
Hàng xóm với nhau nhường tý cho nhẹ nhàng; biết đâu cụ vui vẻ họ lại nhường, làm căng chả giải quyết vấn đề gì, ví như xe mình dỗ nó phá không có bằng chứng thì làm gì nhau, hay ngồi bên cửa nhà mình canh?
Em ở phố tỉnh, đường rộng nhiều khi về xe dỗ kín phải đi hỏi cửa hàng dọc 2 bên để nói họ đi mình vào nhà.

Hai_75

Xe điện
Tóm lại chỗ đỗ đấy là của chung, có thể cụ phát hiện ra trước là đỗ được nên cụ mang xe cụ ra đỗ. Người ta thấy cụ đỗ được thì lúc cụ đi người ta cũng mang xe ra đỗ. Thôi thì hoa thơm mỗi người ngửi 1 tí, lúc cụ về mà thấy họ đỗ rồi thì mình tìm chỗ khác để đỗ thôi.

Thành Thị 1

Xe điện
thì đấy cụ, e mới hỏi xử như nào, chứ cứ bảo k có luật nào, thích vào đỗ là đỗ, vấn đề nó định đó cả tháng cả năm luôn là k được, nhưng xử thế nào e mới hỏi, chứ các cụ bảo luật k cấm thì e hiểu ạ
Nhưng nó là vỉa hè của mảnh khác mà cụ???

Honghen2008

Xe container
Mệt nhỉ, cãi nhau với nó hoá ra 2 thằng ti tiện cãi nhau à. Nói chung khó rồi🙈

zolahn

Xe điện
nó mua xe để đó, chứ nó có đi mấy đâu ạ, gửi xe tăng giá thì k chịu được về đi tìm chỗ đỗ, mà nó nhà ở ngõ khác luôn
Cụ yên tâm, kiểu j nó chả đi tù tiếp, lúc đó nó sẽ phải bán xe để chạy án, vậy là cụ lại có chỗ đỗ

TXM3b

Xe tải
Nhưng nó là vỉa hè của mảnh khác mà cụ???
không cụ ạ, trước nhà e là hồ, nó là đường xung quanh hồ, nhà e mặt hồ thôi,
Mệt nhỉ, cãi nhau với nó hoá ra 2 thằng ti tiện cãi nhau à. Nói chung khó rồi🙈
nó là quá đáng cụ ạ, chứ dẫy ngoài nhà e ai cũng để xe trước nhà người đấy, ai cần đỗ sang nhau khi nhà có khách đều hỏi nhau 1 câu, đến cả dân trông xe xung quanh hồ, nếu có khách vãng lai ban ngày vào đỗ cũng hỏi nhà e , mình k khó khăn vì m đi làm chỗ đó cũng trống, nhưng mà định vào đỗ quanh năm là k được
Cụ yên tâm, kiểu j nó chả đi tù tiếp, lúc đó nó sẽ phải bán xe để chạy án, vậy là cụ lại có chỗ đỗ
vầng, e đang tính đợt này nó mà manh động, đánh người, để e có cớ cho nó đi tù luôn đây

TXM3b

Xe tải
Tóm lại chỗ đỗ đấy là của chung, có thể cụ phát hiện ra trước là đỗ được nên cụ mang xe cụ ra đỗ. Người ta thấy cụ đỗ được thì lúc cụ đi người ta cũng mang xe ra đỗ. Thôi thì hoa thơm mỗi người ngửi 1 tí, lúc cụ về mà thấy họ đỗ rồi thì mình tìm chỗ khác để đỗ thôi.
đúng là chung, nhưng trước cửa nhà em, thẳng trước nhà, trước e mua ở đó cũng vì đường rộng, bên kia là hồ, xe đỗ thoải mái, nên mới mua, cụ đặt là em thì cụ như nào cho e với, nó đõ 1 vài hôm, chứ nó đỗ cả năm trước nhà cụ thế, cụ có ok không

Luongngockien

Xe hơi
Nhà e ngõ cụt trước mặt đường rộng 7m, bên kia k có nhà dân, nên e vẫn đỗ xe bên kia đường, đường còn lại vẫn thừa sức oto to đi qua lại, chuyện chả có gì , khi nhà đăng sau nhà e, có xe oto, ban đầu đi gửi , sau tốt quá, thế là rình hôm e đi làm, nó phi vào để luôn ở đó
Trường hợp này e hiểu là k có luật nào cấm, vậy xử lý sao các cụ nhỉ?
Em thì k chơi với dân xã hội, còn nhà kia thì mấy thằng con hư hỏng tù tội, nên e cũng đang tính làm sao cho hợp lý lâu dài, còn e cũng k ngán , động vào e là cho nó đi tù, nhưng tính lâu dài, e đã nói nhỏ nhẹ, mà k được, vì chúng nó cậy dân tù về , dọa nạt, nhờ các cụ xem thêm TH này xử lý sao ạ
Nếu đối diện nhà cụ ko có nhà dân thì cụ đỗ trước nhà cụ, họ đỗ trước nhà họ thì có gì phải tranh chấp nhỉ, nếu vướng thì nhờ đánh xê dịch chút là đỗ được cả 2 xe mà.

TXM3b

Xe tải
Đường rộng7 m thì xe có thể ra vào thoải mái, bên kia đường mình dỗ được thì họ đỗ dđược, cụ chủ cứ nghĩ là bên kia có người làm nhà chả nhẽ mình dỗ ?
Hàng xóm với nhau nhường tý cho nhẹ nhàng; biết đâu cụ vui vẻ họ lại nhường, làm căng chả giải quyết vấn đề gì, ví như xe mình dỗ nó phá không có bằng chứng thì làm gì nhau, hay ngồi bên cửa nhà mình canh?
Em ở phố tỉnh, đường rộng nhiều khi về xe dỗ kín phải đi hỏi cửa hàng dọc 2 bên để nói họ đi mình vào nhà.
bên kia nhà e là hồ, nhà e là đường ven hồ cụ ạ,

TXM3b

Xe tải
Nếu đối diện nhà cụ ko có nhà dân thì cụ đỗ trước nhà cụ, họ đỗ trước nhà họ thì có gì phải tranh chấp nhỉ, nếu vướng thì nhờ đánh xê dịch chút là đỗ được cả 2 xe mà.
nếu e đỗ trước nhà em, xe kia đỗ bên kia ,thì đương nhiên xe oto khác đi qua đó sẽ khó tránh, nguy cơ va chạm cụ ạ.

TXM3b

Xe tải
Thế mỗi lần bị xe kia đỗ trước thì xe cụ chủ đỗ vào đâu?
thì e đi gửi xe ở bãi, nhà e hiện tại vào xe được, nhưng phải làm cái bậc nữa, chủ cũ họ xây nhà, họ cũng tính để ngoài, nên chỉ làm cái bậc nhỏ,
nếu nhà kia đỗ kiểu tạm bợ, hoặc vài ngày, e sẵn sàng bỏ xe vào bãi gần đó, nhưng tính đỗ kiểu quanh năm mới kay

X5 nhatrang

Xe tăng
Người OF
Các cụ lưu tâm con xe này nhé…Chính chủ,chạy ít, công ko tua….Giá thì em ko bàn.:P

An_Vi

Xe điện
thì e đi gửi xe ở bãi, nhà e hiện tại vào xe được, nhưng phải làm cái bậc nữa, chủ cũ họ xây nhà, họ cũng tính để ngoài, nên chỉ làm cái bậc nhỏ,
nếu nhà kia đỗ kiểu tạm bợ, hoặc vài ngày, e sẵn sàng bỏ xe vào bãi gần đó, nhưng tính đỗ kiểu quanh năm mới kay
Trường hợp này e nghĩ là cứ thỏa hiệp thay nhau đỗ, mỗi nhà 1 tháng. Trước mắt thì chưa có phương án nào hay hơn. :))

TXM3b

Xe tải
Trường hợp này e nghĩ là cứ thỏa hiệp thay nhau đỗ, mỗi nhà 1 tháng. Trước mắt thì chưa có phương án nào hay hơn. :))
keke, e cứ phải chiến nhà nó phát, chấp quá e cho 2 con xe máy đỗ đầu đít, còn nhà e sửa lại cho xe vào nhà, chơi tới bến với mấy thằng nhà đấy
Mà phương án đấy thì cũng lợi thật, biết thế hồi nhà e trong ngõ, e phải đi gửi bãi, cứ ra mà tranh với mấy ông nhà đường to mà để xe đấy nhỉ, chắc do thấy nhà e tử tế hiền lành thì bóp, chứ gặp nhà rắn, nó vả vỡ mồm từ bố lẫn con

duongqua

Xe container
Nhà em thì ngày nào cũng có xe đỗ. Em chỉ bảo nếu a hay đỗ thì để số đt lại khi nào ra vào nhà em gọi. Vui vẻ.

Nhưng đọc nhiều topic có vụ đỗ xe ntn thấy nhiều ô có uẩn ức với người có nhà ô tô đỗ cửa thì phải? rồi ngụy biện nào không cấm cứ đỗ , sổ đỏ nhà ông ra đến đường à.... Cứ theo lẽ đó thì ai cũng đỗ lấy đâu đường đi nữa. Đường nội khu đô thị thường được 6m. 2 ông đỗ 2 bên là tắc luôn đường đi chưa nói chủ nhà không vào được nhà.
Biển cấm đỗ thì không thể cắm trong đường nội khu ( phân lô) được .
Nên đó là lí của kẻ cùn nhân danh pháp luật để làm láo. Ngụy biện.
Tất nhiên phá xe hay hành động tương tự là vi phạm pháp luật là không ủng hộ.
chuẩn luôn cụ ạ, nhiều ô theo kiểu nhà ngõ 2b hoặc 2 cẳng tránh nhau, hoặc nhà tập thể hay chung cư nên theo như cụ nói là có uẩn ức hoặc có thù với nhà có vỉa hè ô tô đỗ cửa. Lúc nào cũng mở mồm ra là thượng tôn pl, làm gì có biển cấm đỗ, bla bla... Mà có hiểu đâu là ý thức và nhìn người mà sống mới là điều quan trọng nhất. Cái đơn giản là cái số điện thoại cũng ko để lại, đỗ uỵch trc cửa nhà ng khác xong đi mất hút vậy mà vẫn bênh được, e thấy những thành phần đó theo kiểu có bệnh về suy nghĩ rồi :D

agrimeco

Xe lăn
Cụ cài tạo chút đánh xe vô nhà cho yên tâm, đêm ngủ cho ngon dấc. Chỗ đối diện nhà cụ mua lấy mấy chậu cây cảnh, bộ ghế xi măng thêm cái dù nữa là ngồi hóng viu hồ mát mẻ chả tranh chấp với bố con thằng nào nữa ;))

Thành Thị 1

Xe điện
Nhà nó ko có chỗ đỗ, nhà cụ chủ bị block view hồ!!!