[Funland] Viêm Xoang Em Khổ Lắm Rồi!

pandakiss

Xe buýt
Em cũng bị cả chục năm rồi, nhục vô cùng ấy ạ, mắt mũi lúc nào cũng đỏ, phù lên vì hắt hơi và nước mũi, họng ngứa. Kinh haiz mà chữa đủ loại, chưa dứt ạ, may em
đi học ở Tây khí hậu khô đỡ hơn, nhưng về Hà Nội là bị, nhục nhã như ông cụ non, như thằng cảm cúm ặt ẹo, có lẽ em cố gắng sống ở bên này ạ, đek về nữa chứ người lúc nào cũng như thằng bệnh nước mũi tung toé, mắt đỏ ngầu...

xherox

Xe điện
Cây giao nhiều người chữa khỏi, cụ nên thử. Còn một bài thuốc nữa. Buổi sáng khoảng 9-10h cụ hái khoảng 10-20 lá cây cúc tần(một số nơi gọi là cây Tơ Hồng) chọn lá bánh tẻ tươi, khỏe. Về rửa sạch sau đem giã và cho vào khoảng chục hạt muối ăn(muối biển). Lọc lấy nước, nằm ngửa trên giường thò đầu ngửa ra ngoài, nhỏ liền 2 mũi (sẽ bị sặc). Nó sẽ buốt tận óc luôn, xì ra cả máu. Cụ làm khoảng vài ba lần/ngày, khoảng 1 tuần là khỏi. Cụ chú ý cho ít muối thôi, kẻo rất xót và buốt không chịu nổi đâu.
Cây cúc tần và tơ hồng là 2 cây khác nhau mà cụ!

Cappuccino2010

Xe máy
Website
3ngu.com
cảm ơn các cụ đưa ý kiến em cũng thưt xem sao

sonph

Xe hơi
Em đã từng bị, bây giờ vẫn ko thể khỏi hẳn nhưng em đã có thể khống chế được. Sau khi đã thử rất nhiều cách và thực sự là đã có lúc rất nản thì em đã chọn phương án sống chung và kiên trì. Hầu như ngày nào em cũng phải rửa mũi bằng nước muối sinh lý. Em mua cả thùng nước muối và một cái xi ranh loại 50cc, cho nước muối vào lò vi sóng hâm cho hơi ấm rồi dùng xi ranh bơm rửa hai bên mũi, sáng một lần và trước khi đi ngủ một lần. Em đã phải sống chung như vậy 3 năm rồi, mùa đông năm nay đang ở châu Âu nên chưa phải rửa mũi!

volam078

Xe tải
Website
cohoc.vn
Có cụ mợ nào bị như em không ạ? Hơn 20 năm nó hành hạ em, lúc nào cũng phải mang theo cái vật bất ly thân. Bình thường thì còn đỡ mỗi khi trái gió trở trời là nó lại hành hạ em. Đau nhức và khó chịu vô cùng, không thở nổi. Cách đây 4 năm em đã quyết định mổ, mà giờ đâu vẫn hoàn đó
Món này hôm qua ngồi với thầy em ( đông y gia truyền) có tình cờ hỏi, cụ thể em hỏi cây xạ hương có tác dụng chữa xoang ntn,ổng bảo cái món này cứ phải táng kháng sinh cực mạnh vào, còn xạ hương dùng dễ gây vô sinh :)

Bèo Bọt

Xe tăng
ở Nam Định có thuốc chữa xoang gia truyền cực tốt. đảm bảo khỏi

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Em cũng bị nhưng mới ở mức độ viêm mũi dị ứng, suốt ngày hắt xì với tịt mũi...Lắm lúc nghĩ chỉ muốn vứt cha cái mũi đi...
Trộm vía em đợt này ra ngoài chịu khó bô bịt cũng đỡ. Hạn chế mặt trần ra ngoài kể cả ban công. Vì nó nhậy dã man ý ạ...lạnh cái là hắt xì mà hắt xong 1 cái thì kèm theo những cái kia...
Ui cụ bị giống em, lanh gai gai người là hắt, ngửi bụi nhiều cũng dính.
2 năm nay em giữ sk hơn, mặc ấm ngay từ khi trời chuyển se lạnh, lúc nào cũng 2 quần giữ thân nhiệt, áo thì người ta mặc cộc tay mình dài tay, người ta mặc 1 áo len thì mình 1 lót nhiệt 1 len hoặc nỉ giữ ấm, tất đi cả ngày trừ lúc ngủ, đi ra đường thì khẩu trang luôn mang theo. Ngoài ra thì em tập hít đất, xà đơn kép hàng ngày cũng nâng cao thể lực rõ ràng, h mỗi khi đổi mùa em bị vài ngày xong là đỡ, hihi
Em bị viêm mũi dị ứng nhưng cũng nhẹ, đi đâu cũng thủ theo lọ xịt mũi và lọ thông tắc mũi. Đi khám TW bác sĩ bảo viêm mũi dị ứng không chưa được đuổi về, bảo vào Nam hay ra nước ngoài mà sống sẽ hết. Có đợt em vào Nam cả năm không một lần hắt xì, về đây cứ trời lạnh đang trong chăn bò ra là biết đời nhau ngay, Đan Mạch cái mũi
gấu e cũng bị viêm mũi dị ứng, thời tiết này cứ xụt xịt mãi đến khổ, các cụ có cách nào chữa chưa chỉ e mí ~X(

ở Nam Định có thuốc chữa xoang gia truyền cực tốt. đảm bảo khỏi
có đảm bảo ko cụ ??? khoản thầy như này e nghe cũng nhiều

Phuvh

Xe buýt
gấu e cũng bị viêm mũi dị ứng, thời tiết này cứ xụt xịt mãi đến khổ, các cụ có cách nào chữa chưa chỉ e mí ~X(

NGày trước em đi học ở bển 5 năm chẳng sao, về nước cái là bị. Đứa bạn em đi mổ anh Thạc Sĩ TAI MŨI HỌNG có phòng khám ở TRUNG TÂM Y TẾ Dự Phòng chỗ NGUYÊN CHÍ THANH ý ạ. Nhưng rồi cũng vẫn bị, em cũng mò đến khám mỗi lần mua phiếu 200k, dùng 2 lần thuốc ông ý kê xịt xịt uống uống thì cũng thấy đỡ. Sau đấy hết đợt thuốc lại bị. Rồi em k khám lại nữa, ra đường mặc ấm rồi bưng bít. Đợt này cũng đỡ nhưng k biết được bao lâu, thôi cứ hưởng thụ cái sự sung sướng đã...

Justforfuns

Đi bộ
Cụ chủ lái xe máy lại cứ phơi mặt ra cơ.
Em đã bảo cụ bao lần rồi, cụ đeo hộ em cái khẩu trang vào, và rít thuốc ít thôi, cụ sẽ chẳng đến nỗi khổ sở thế này. Cụ lại cứ ko chịu nghe nhau.

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
NGày trước em đi học ở bển 5 năm chẳng sao, về nước cái là bị. Đứa bạn em đi mổ anh Thạc Sĩ TAI MŨI HỌNG có phòng khám ở TRUNG TÂM Y TẾ Dự Phòng chỗ NGUYÊN CHÍ THANH ý ạ. Nhưng rồi cũng vẫn bị, em cũng mò đến khám mỗi lần mua phiếu 200k, dùng 2 lần thuốc ông ý kê xịt xịt uống uống thì cũng thấy đỡ. Sau đấy hết đợt thuốc lại bị. Rồi em k khám lại nữa, ra đường mặc ấm rồi bưng bít. Đợt này cũng đỡ nhưng k biết được bao lâu, thôi cứ hưởng thụ cái sự sung sướng đã...
gấu của e đi cũng bưng bít lắm, chui vào chăn ấm mà vẫn cứ xụt xịt sốt hết cả ruột cụ ạ , dạo này thấy sắm nước muối biển dạng chai xịt , đỡ đc tẹo nhưng nói chung cũng ko ăn thua

thầy mộc

Xe tăng
Dạ em cám ơn cụ, em giờ đang thử nghiệm cây giao. Không hiểu sao là mỗi lần xông đang thông mũi xông vào thì bị tắc mũi luôn. Và xì ra toàn là máu. Nếu không được nữa thì cụ không phiền chữa hộ em nhé.
dạ vâng , thuốc nhà em cũng xông cụ nhé.

Bèo Bọt

Xe tăng

cụ nên tin, cháu chưa nói lái bao giờ!

cuongpc126

Xe buýt
Em bị xoang nhẹ từ năm ngoái, đến đầu mùa thu năm nay phát ra nặng. Cao điểm là 1,5 tháng trước. Hắt xì, nước mũi chảy, sau các triệu chứng về mũi là nhức đầu kinh khủng. Hôm ấy về quê chơi nhà ông anh thì được đưa 1 lọ xịt mũi, trước e có xịt nước muối mà không ăn thua, nhưng lúc í đang lên cơn thôi cứ vơ xịt bừa. Xịt xong 1 lúc thì em thấy hết triệu chứng ngẹt mũi và hắt xì, sau đấy thì vẫn bị 1 vài lần và vẫn xịt. 3 tuần nay vẫn chưa thấy triệu chứng cũ quay lại :D

binh_1612

Xe tăng
gái nhà e cũng bị bệnh này, bao năm rồi chữa đủ mọi kiểu vẫn ko khỏi :(

chuoiviet

Xe hơi
Cụ chủ lái xe máy lại cứ phơi mặt ra cơ.
Em đã bảo cụ bao lần rồi, cụ đeo hộ em cái khẩu trang vào, và rít thuốc ít thôi, cụ sẽ chẳng đến nỗi khổ sở thế này. Cụ lại cứ ko chịu nghe nhau.
Cụ là ai? Sao cụ biết rõ về em thế ạ?

Chỉnh sửa cuối:

Justforfuns

Đi bộ
Cụ là ai? Sao cụ biết rõ về em thế ạ?
Hihi, em là ai không quan trọng. Quan trọng là sức khỏe của cụ, cụ nên có trách nhiệm với nó hơn.
Trời lạnh, cụ mặc ấm, đội mũ bảo hiểm cả đầu, mang khẩu trang và găng tay vào cụ nhé.
Và hút ít thuốc lá thôi, cũng đừng thức khuya nữa. Cụ biết đấy, cụ có ăn nhiều bao nhiêu mà thức đêm cày games thì cũng chẳng bao giờ béo lên nổi đâu.

Take care.

chuoiviet

Xe hơi
Hihi, em là ai không quan trọng. Quan trọng là sức khỏe của cụ, cụ nên có trách nhiệm với nó hơn.
Trời lạnh, cụ mặc ấm, đội mũ bảo hiểm cả đầu, mang khẩu trang và găng tay vào cụ nhé.
Và hút ít thuốc lá thôi, cũng đừng thức khuya nữa. Cụ biết đấy, cụ có ăn nhiều bao nhiêu mà thức đêm cày games thì cũng chẳng bao giờ béo lên nổi đâu.

Take care.
Vầng em cám ơn cụ, à không phải cám ơn mợ mới đúng. Và em đã biết mợ là ai rồi, cám ơn mợ nhiều lắm. Chúc mợ noel và sinh nhật vui vẻ!

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Có cụ mợ nào bị như em không ạ? Hơn 20 năm nó hành hạ em, lúc nào cũng phải mang theo cái vật bất ly thân. Bình thường thì còn đỡ mỗi khi trái gió trở trời là nó lại hành hạ em. Đau nhức và khó chịu vô cùng, không thở nổi. Cách đây 4 năm em đã quyết định mổ, mà giờ đâu vẫn hoàn đó
Kụ mổ có nhớ là sử lý ntn không? (Chỉnh vách ngăn hay mở xoang để vét mủ?)
ngoài chuyện đau nhức thì có hắt hơi, chảy mũi, xì ra máu... không?

bach duong

Xe tải
Kụ mổ có nhớ là sử lý ntn không? (Chỉnh vách ngăn hay mở xoang để vét mủ?)
ngoài chuyện đau nhức thì có hắt hơi, chảy mũi, xì ra máu... không?
Cụ sauken ơi. Em nói không trộm vía. Mấy hôm nay lại bị lại sổ mũi mà kèm cả máu tuơi nữa. Hic. Em năm điều hòa ấm không biết đó có phải là nguyên nhân không nhỉ