[Funland] Viêm Xoang Em Khổ Lắm Rồi!

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Cụ sauken ơi. Em nói không trộm vía. Mấy hôm nay lại bị lại sổ mũi mà kèm cả máu tuơi nữa. Hic. Em năm điều hòa ấm không biết đó có phải là nguyên nhân không nhỉ
Mợ đã từng đt ở chỗ em ạ?

hungdung2234

Xe tải
Cụ thử làm như em xem sao, mua lọ nước muối xisat tối trước khi đi ngủ xịt vào 2 lỗ mũi cho tới khi nào cảm giác đờm trôi xuống họng thì dừng, cụ làm như vậy khoảng 10 ngày kết hợp sáng sớm đeo khẩu trang là ok

Biệt thự B60, Ngõ 50, Phố Nguyễn Thị Định, Phường
Website
nhaxanhviet.com
Có cụ mợ nào bị như em không ạ? Hơn 20 năm nó hành hạ em, lúc nào cũng phải mang theo cái vật bất ly thân. Bình thường thì còn đỡ mỗi khi trái gió trở trời là nó lại hành hạ em. Đau nhức và khó chịu vô cùng, không thở nổi. Cách đây 4 năm em đã quyết định mổ, mà giờ đâu vẫn hoàn đó
Em rất thông cảm cho cụ nhưng chỉ có mỗi cách là Đông y trị liệu thường xuyên thôi cụ ợ. Chúc cụ sk!

chuoiviet

Xe hơi
Kụ mổ có nhớ là sử lý ntn không? (Chỉnh vách ngăn hay mở xoang để vét mủ?)
ngoài chuyện đau nhức thì có hắt hơi, chảy mũi, xì ra máu... không?
Lúc đó là em mổ vừa để chỉnh sửa vách ngăn và vét mủ. Các hiện tượng cụ nói thì bây giờ em đang phải chịu đựng cụ ạ

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Lúc đó là em mổ vừa để chỉnh sửa vách ngăn và vét mủ. Các hiện tượng cụ nói thì bây giờ em đang phải chịu đựng cụ ạ
Vậy kụ qua e đi, e sẽ sử lý cho kụ.
nhưng cũng phải nói luôn với kụ là đã can thiệp ngoại khoa thì rất khó có thể khỏi hẳn

hoangkimminh

Đi bộ
Em bị mất 2 năm nhưng rồi em tự rửa mũi mỗi khi bị băng nước muối sinh lý. Không phải là nhỏ mà là rửa bằng một dụng cụ xịt nước muối sinh lý từ muiz này sang mũi kia. Hoặc dùng silanh xịt rửa như vậy. Cứ bị là làm khoảng 10 hôm khỏi hắn. Cố gắng giữ ấm bằng khẩu trang nữa. Em đa từng rất vô vọng vì chữa đủ moi cách mà ko khỏi giờ thì ok rồi
Cách này hay này, trẻ con ở viện nhi mấy bà cũng hay làm thế, khi nào e bị cúm toàn dùng xi lanh xịt vào mũi để rửa mũi. đỡ hẳn, tuy nằm ngủ vẫn hơi bị ngạt nhưng ban ngày làm việc vô tư

chuoiviet

Xe hơi
Em mấy ngày hôm nay đang xông cây giao thấy đỡ hẳn cụ à. Để một thời gian nữa xem nó thế nào, lúc đấy em làm phiền cụ nhé

An Tôn

Xe tải
Cụ chữa bằng cách rửa mũi bằng nước muối sinh lý, nhỏ vào 1 bên rồi kêu bịt mũi và kêu kaka ý cụ, nhà em có nhiều người chữa khỏi bằng cách này rồi ạ.

kodani

Xe tăng
Làm lọ codib ngày làm liều.

Mercedes E 2018

Đi bộ
E có ông anh ngành hóa chất bị xoang nặng, đã mổ nhưng vẫn không khỏi. Nghe nói vừa rồi chữa ở đâu ko rõ, thấy hết rồi. Cụ chủ thớt còn cần không e hỏi cho. Cái bệnh này khổ lắm. zZ

khuonghvtc

Xe hơi
lại phải kiên trì, rừa nước muối hằng ngày thoai :)

sua.uong

Xe tải
Website
www.otofun.net
Có cụ mợ nào bị như em không ạ? Hơn 20 năm nó hành hạ em, lúc nào cũng phải mang theo cái vật bất ly thân. Bình thường thì còn đỡ mỗi khi trái gió trở trời là nó lại hành hạ em. Đau nhức và khó chịu vô cùng, không thở nổi. Cách đây 4 năm em đã quyết định mổ, mà giờ đâu vẫn hoàn đó
Cụ chữa xong , phải biết dữ cư . Chứ chữa xong mà ko dữ thì ko tác dụng đâu ạ . Bệnh này xác định là dễ bị lại cả đời cụ nha , ko ai chữa khỏi hoàn toàn cho cụ được ngoài cách cụ dữ dìn vệ sinh hàng ngày

lehiep68

Xe máy
Website
hateco-xuanphuong.com.vn
cái này do cơ địa mỗi người bác ạ, chữa trị cũng phải hợp thuốc cơ

caskiems

Xe hơi
Bệnh này e thấy mẹ đứa bạn em chữa khỏi mà, gần 10 năm ko thấy bị lại. Cụ chủ có nhu cầu em giới thiệu cho

ELX1.3

Xe buýt
Mợ đã từng đt ở chỗ em ạ?
Cụ Sauken ơi! E nhờ cụ vụ này nhé! GẤu nhà e hôm rồi đi khám thì kết luận là viêm xoang, viêm phế quản: ho kéo dài có đờm, mũi sụt sịt, nghẹt mũi, nghỉ làm cả nửa tháng này và điều trị bằng thuốc tây, có xông khí rung! Tính đến nay vẫn chưa khỏi! Cụ có cách nào giúp nhà e với!

nguoivanchuyen9

Xe buýt
Cụ Sauken ơi! E nhờ cụ vụ này nhé! GẤu nhà e hôm rồi đi khám thì kết luận là viêm xoang, viêm phế quản: ho kéo dài có đờm, mũi sụt sịt, nghẹt mũi, nghỉ làm cả nửa tháng này và điều trị bằng thuốc tây, có xông khí rung! Tính đến nay vẫn chưa khỏi! Cụ có cách nào giúp nhà e với!
e có biết thầy lang chữa dc bệnh này e gái e lấy thuốc về đun sôi úp vào mũi hít thở mấy gói là ok..ko thấy tái phát...

cuncoi08

Xe tải
Em bị mất 2 năm nhưng rồi em tự rửa mũi mỗi khi bị băng nước muối sinh lý. Không phải là nhỏ mà là rửa bằng một dụng cụ xịt nước muối sinh lý từ muiz này sang mũi kia. Hoặc dùng silanh xịt rửa như vậy. Cứ bị là làm khoảng 10 hôm khỏi hắn. Cố gắng giữ ấm bằng khẩu trang nữa. Em đa từng rất vô vọng vì chữa đủ moi cách mà ko khỏi giờ thì ok rồi
Em dùng phương pháp này cho 2 đứa trẻ con nhà em, rất hiệu quả với mùa lạnh này. Em có đọc báo còn một phương pháp tương tự là dùng mũi hít nước muối đặc ấm xuống họng và miệng, nhưng chưa thử lần nào.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Vâng, kụ cứ đưa đến em ạ.