[Funland] Vụ này kinh quá các cụ nhỉ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Bachsima

Xe lăn
Dưng mà 40 mới gặp được tình yêu đích thực.
" Hỏi thế gian tình là chi "
Ấy là em hay xem Bao Công - chứ không phải hay đọc ngôn tình nhé.
40 năm sống trên đời toàn vác chục tải hàng chạy tóe phở, nay được một năm chỉ có đôi lứa mình, lại còn chỉ ăn rồi uỵch, lại còn phô diễn sự ghép đôi rất đẹp đẽ qua những asana trên toàn cõi ảo, thiên đường hiển hiện, uych phát nàng ném chàng về cõi cơm chan mồ hôi, chịu sao nổi. Nhưng mà đang tay hạ thủ người đã ghép đôi mặn nồng như vậy, người này không xứng gọi là người.

DeislerX

Xe tải
Cụ nói đúng! Riêng đ.c Thái này cấp 3 Việt Đức thì tư chất cũng ko đến nỗi nào. Em cũng khoá 97-2000 đây nhưng học cấp 3 khác trường. Những năm đó thi đc vào cấp 3 CVA, Việt Đức, Kim Liên cực khó và cực áp lực vì chỉ đc chọn 1 trường (ngoài CVA chuyên nên thi đợt riêng). Tạch cái là phải học Dân lập mà trường Dân lập hồi đó CSVC không được như bây giờ .Tỷ lệ chọi rất cao, ko như bây giờ trường tư nhiều.

Nhiều cụ vẫn nhầm lẫn giữa học lấy bằng cấp cao thấp. Em thật, cái bằng cấp nhiều khi nó chẳng liên quan lắm đến tư duy, kinh nghiệm sống đâu. Còn rất nhiều cụ đánh đồng việc học hành bằng cấp cap thấp với lối sống, cách hành sử, ...

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đang thực nghiệm hiện trường

Thông tin mới
Ông này bị nhẹ nhỉ, đã ra ngoài dc rồi. Đáng lẽ nên chết cùng nhau cho đỡ tốn kém tiền NN và dc thoả lòng mong ước của ông ta.

isak

Xe tăng
Học Việt Đức 97-2000 chắc là dân phố rồi cụ. Việt Đức thời đó chỉ nhận tuyến Hoàn Kiếm (trừ 1 số ít học trái tuyến).
Thời đó cấp 3 thi tuyển, ai muốn thi đâu thì thi, miễn hộ khẩu HN

Thế còn các tấm ảnh chụp cùng nhau thì sao ạ. Không yêu chỉ chơi bời sao lại cho chụp ảnh? Sao lại đưa về nhà ở cùng? Nếu là đàn ông em mà chơi bời cũng chỉ tiền trao cháo múc không bao giờ cho về nhà, thậm chí nhà thuê em cũng không đưa về. Phụ nữ thì càng phải thận trọng hơn chứ nhỉ
Những tấm ảnh đó chụp chung 2 người thôi, nói chung nghĩ là sẽ kín. Phụ nữ kiểu này là vừa muốn có chỗ nương tựa nhưng vừa ko muốn công khai sợ điều tiếng. Chị này sống được có uy tín, được mọi người yêu mến, số hẩm hiu bỏ chồng lại vớ đúng ông hâm này thôi. Phụ nữ tuỏii này cô đơn thiếu hơi đàn ông thì thiệt thòi cả về mặt tinh thần lẫn sinh lý.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em nghĩ là thần kinh có vấn đề.
Có thể do đầu tư công sức vào nhiều quá đến khi mất thì tiếc (thêm nữa có khi đinh ninh chắc ăn rồi nhưng bị xổng và biết khả năng khó kiếm được mối ngon hơn thì càng tiếc hơn :)) ). Đàn ông thông thường thì mê gái xinh, gái trẻ nhưng ca này hơi khác (ngang tuổi xem như già :)) ) nên suy nghĩ vốn dĩ đã khác người do đó hành động ntn người thường cũng không thể đoán nổi :))

P/s: đoạn tự đâm chắc không có trong kịch bản mà là 1 cách để có tình tiết giảm nhẹ chứ nếu tính trước thì trời cứu :))

Dân Tổ

Xe container
Học Việt Đức 97-2000 chắc là dân phố rồi cụ. Việt Đức thời đó chỉ nhận tuyến Hoàn Kiếm (trừ 1 số ít học trái tuyến).
Cụ nhầm thế nào ấy chứ Cấp 3 Việt Đức thì thời 97-2000 không có kiểu trái tuyến thế đâu. Anh họ em khoá 95-98 Việt Đức nhưng nhà bác em trên Võng Thị.

Cấp 3 thời trước chỉ hệ A, hệ B, không tính trái tuyến cụ à.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
ROMEO VÀ JULIET PHIÊN BẢN LỖI

Ngày xưa chàng cá rô mề
Yêu nàng chim két say mê điên cuồng
Ông trời ganh ghét không thương
Bày ra nghịch cảnh âm dương bẽ bàng
Không đành chấp nhận dở dang
Đồng tâm tình nguyện cùng sang cõi ... thờ
Ngôn tình đẹp tựa như mơ
Trải bao năm tháng đến giờ vẫn hay
Ngọt ngào lẫn đắng chua cay
Khác xa câu chuyện hôm nay đang bàn
Nghe đồn díu díu gian gian
Nên chàng chim sẻ bỏ đàn vì yêu
Yêu nàng sao chổi rất nhiều
Cuồng si, bất chấp gây điều tang thương
Chia tay, chấm dứt, sự thường
Chẳng còn yêu nữa 2 đường mà đi
Ôm nhau cùng chết làm gì
Người kia không muốn, đâu vì chữ yêu?
Có chăng là 1 chữ liều
Yếu còn ra gió nên diều đứt dây
Bài học toàn đắng chua cay
Giành cho những kẻ mượn vay ngôn tình :((
Sai cả chính tả rồi sư ơi.^:)^

isak

Xe tăng
Cụ nói đúng! Riêng đ.c Thái này cấp 3 Việt Đức thì tư chất cũng ko đến nỗi nào. Em cũng khoá 97-2000 đây nhưng học cấp 3 khác trường. Những năm đó thi đc vào cấp 3 CVA, Việt Đức, Kim Liên cực khó và cực áp lực vì chỉ đc chọn 1 trường (ngoài CVA chuyên nên thi đợt riêng). Tạch cái là phải học Dân lập mà trường Dân lập hồi đó CSVC không được như bây giờ .Tỷ lệ chọi rất cao, ko như bây giờ trường tư nhiều.
Cái tầm tuổi đầu 8x ở HN này thì ngồi một lúc thấy quen nhau ngay, đầy bạn chung. Thời đó ít trường cấp 3, với lại đi chơi học thêm nhiều, quen hết. Tầm 4 xịch rồi mà gia đình vợ chồng ko hoà thuận gây dựng cơ ngơi thì có gốc HN dân phố, hay học giỏi thì cũng lận đận hết.

Thế mới thấy kĩ năng sinh tồn của dân xã hội đều thuộc dạng quái thủ cả : ở chung cư cao cấp gó bảo vệ canh, đi ra đường thì dùng xe vỏ dày máy khoẻ kiểu như răng vâu... Mợ này chỉ cần đi làm bằng chiếc buổi sáng là thằng kia khó áp sát được rồi.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Có thể do đầu tư công sức vào nhiều quá đến khi mất thì tiếc (thêm nữa có khi đinh ninh chắc ăn rồi nhưng bị xổng và biết khả năng khó kiếm được mối ngon hơn thì càng tiếc hơn :)) ). Đàn ông thông thường thì mê gái xinh, gái trẻ nhưng ca này hơi khác (ngang tuổi xem như già :)) ) nên suy nghĩ vốn dĩ đã khác người do đó hành động ntn người thường cũng không thể đoán nổi :))

P/s: đoạn tự đâm chắc không có trong kịch bản mà là 1 cách để có tình tiết giảm nhẹ chứ nếu tính trước thì trời cứu :))
Chắc do hung thủ có lang thang cõi OF xem các luật sư online tranh biện:))

f1_hn

Xe container
Cũng chả phải đâu cụ ơi, em hơn ông kia mấy tuổi cũng học Việt Đức mà nhà em tận Giảng Võ, hồi đó cứ thi đủ điểm là vào thôi mà. Đọc thông tin hơi sững là vì lớp A2 là lớp nghiêng về khối D và học thêm tiếng Đức thì ông này cũng không quá kém, giờ thì thế này đau đớn cả 2 gia đình :(
A2 là lớp về Tự nhiên cụ ah...còn đúng là ngày xưa VĐ thi tuyển nên học sinh khắp nơi nhưng tầm 50% là hộ khẩu ở Hoàn Kiếm, còn lại là hộ khẩu Hai Bà Trưng và có 1 ít của Ba Đình.

114hangbong

Xe lăn

Hả..? Có ny bằng tuổi là khác người á ? :((

cuongkilo

Xe tăng
Thế mới thấy kĩ năng sinh tồn của dân xã hội đều thuộc dạng quái thủ cả : ở chung cư cao cấp gó bảo vệ canh, đi ra đường thì dùng xe vỏ dày máy khoẻ kiểu như răng vâu... Mợ này chỉ cần đi làm bằng chiếc buổi sáng là thằng kia khó áp sát được rồi.
Gặp đồng chí điên tình này kiểu gì nó chả rình được để Đâm.Đi xe nào cũng thế thôi cụ.Muốn thoát chỉ có bán nhà nghỉ việc đi đâu đó thôi ,ví dụ như Sài Gòn chẳng hạn😄

cỏ và mây

Xe điện

Thế tự đâm là đc giảm tội à sư :-o

datinh

Xe container
Em nghĩ là hung thủ có vấn đề về thần kinh.
P/S: Sửa còm kẻo cụ lại tưởng em nói đến mấy đại thi nhân :D
chả phải yêu iếc hay điên vì tình !
em vốn máu con buôn em luận. chim sẻ đang cao ba nhá. vớ đc sao chổi cho ăn ở. cơm no bò cưỡi.
đùng phát tống cmn chim ra khỏi nhà. ôi nó nhục. kèo thơm nay còn đâu
đờ mờ con giời phẫn chí làm ẩu.

ATG

Xe buýt
Fb thằng kia còn ko các cụ nhỉ
Sao nó bị bắt hoặc tạm giam mà lại có time khoá fb ah

wave thái xịn

[Tịch thu bằng lái]
chả phải yêu iếc hay điên vì tình !
em vốn máu con buôn em luận.
chim sẻ đang cao ba nhá.
vớ đc sao chổi cho ăn ở.