[Funland] ————Bàn về Chợ giời 0F————

huyfoci

Xe tải
Nhà cháu cũng thấy dạo này chợ zời sắp thành chợ Nhật Tảo rồi.

KennyBaoNam

[Tịch thu bằng lái]
xã hội hóa thương mại mà cụ,đến off còn chuyển lên KD chuyên nghiệp thì chuyện này bất cấp
còn nếu muốn mua đồ tốt,đã số vẫn do mình từ kiểm chứng thôi cụ ah
còn nếu muốn đảm bảo,thì off sẽ bầu ra 1 số người,1 số ngành ...và cư trú thường xuyên bên otv để chêck
ai muốn bán gì,thì úp chuyển qua otv rồi sẽ có người check,đánh giá cụ thể..còn giá cả sẽ do người bán quyết dịnh...
kiểu dạng 1 bên trung gian làm việc đó đó ah :D

kid_0608

Xe tải
e có ý kiến là làm thêm box "tố cáo"
ai bị lừa thì vào đó tố cáo ạ, nếu bị cáo không giải quyết đc hoặc trong 2-3 ngày không hồi âm giải thick thì ad hoặc mod thẳng thừng tịch thu bằng lại ạ :-s
thế có ổn không nhỉ :(
*** em đồng nát nên cũng thi thoảng bán đồ trên chợ giờ :( nhưng hàng chất và giá cả ok e mới cho vào chợ mình. e chả có loại mặt hàng nào chủ đạo để lập gian hàng kinh doanh chuyên nghiệp cả :(
đọc đc mấy dòng của cụ chủ, e thấy sao sao ý ạ :( có lẽ mai e tìm lại mật khẩu nick sau_rom của em từ năm 2009 thôi 8-|

xaunhatxahoi

Xe điện
Em thấy chợ giờ mất phong cách ném đá vốn rất hay

bộ hành

Xe buýt
em cũng đồng ý với ý kiến của cụ. mặc dù e chưa đủ vs điều kiên của cụ đưa ra: lập nic trước 2010 hoặc 800 xì pam.!!!!!!

Bongbin2009

Xe tăng
Đề nghị các bên liên quan hết sức kiềm chế, không có những phát ngôn ảnh hưởng tới gần 150.000 nick (em dự tính những nick chưa đủ 500 comment), ví dụ như em, lăn lộn mãi mới được có hơn 300. :~o)

dexom

Xe ba gác
Như em mấy năm nay hì hụi mà vẫn lẹt đẹt thì có được vào chợ không các cụ?

chauchau

OF vì cộng đồng
Em thấy các cụ cứ chởi mấy quan ngoài xã hội nhà ta "không quản được thì cấm" khi nghĩ ra đủ mẹo "ngày chẵn biển chẵn, ngày lẻ biển lẻ" rồi đăng ký xe theo hộ khẩu, mỗi nhà 1 xe...vân văn và văng răng...

Đến giờ các cụ lại mấu chuyện góp mẹo để quản cái chợ giờ ;D - Đã là chợ giời thì cứ để nó là giời ơi quản đi, sao cứ phải nghĩ hộ giời :))

BDH đã có plaza cho các đơn vị chuyên nghiệp bán hàng nộp phí và qua đó cũng túm tý tóc giùm các cụ rồi, nếu muốn bảo vệ chút chút thì các cụ vào đó thôi.

Còn chợ giời trước và giờ ở OF em thấy vẫn thế, còn cái cảm giác "trước tốt" hơn thực sự cũng như kiểu giao thông HN năm 1983 tốt hơn 2013 - có xe íu đâu mà tắc.

Ngày trước có vài ngàn thành viên với nhau, suốt ngày nhậu chả mấy chốc biết hết, nên khi bác bác bán cho em em thì đều đã quen biết chút chút trước rồi, muốn lừa cũng khó, đó là lý do các bác cứ nghĩ trước nó "thật thà" hơn, mặc dù cũng không hoàn toàn như vậy nhá...bán cả chục xe ô tô lừa nhau rồi đi tù cũng có rồi, nên các cụ lỡ có dại để bị lừa thì đừng đổ tại vì em "tin OF" mà oan cho OF.

Fun đi các cụ (nhưng chỉ những cái gì không phải rút tiền thoai nhá) :P

LeKhanh

Xe tăng
Em thấy các cụ cứ chởi mấy quan ngoài xã hội nhà ta "không quản được thì cấm" khi nghĩ ra đủ mẹo "ngày chẵn biển chẵn, ngày lẻ biển lẻ" rồi đăng ký xe theo hộ khẩu, mỗi nhà 1 xe...vân văn và văng răng...

Đến giờ các cụ lại mấu chuyện góp mẹo để quản cái chợ giờ ;D - Đã là chợ giời thì cứ để nó là giời ơi quản đi, sao cứ phải nghĩ hộ giời :))

BDH đã có plaza cho các đơn vị chuyên nghiệp bán hàng nộp phí và qua đó cũng túm tý tóc giùm các cụ rồi, nếu muốn bảo vệ chút chút thì các cụ vào đó thôi.

Còn chợ giời trước và giờ ở OF em thấy vẫn thế, còn cái cảm giác "trước tốt" hơn thực sự cũng như kiểu giao thông HN năm 1983 tốt hơn 2013 - có xe íu đâu mà tắc.

Ngày trước có vài ngàn thành viên với nhau, suốt ngày nhậu chả mấy chốc biết hết, nên khi bác bác bán cho em em thì đều đã quen biết chút chút trước rồi, muốn lừa cũng khó, đó là lý do các bác cứ nghĩ trước nó "thật thà" hơn, mặc dù cũng không hoàn toàn như vậy nhá...bán cả chục xe ô tô lừa nhau rồi đi tù cũng có rồi, nên các cụ lỡ có dại để bị lừa thì đừng đổ tại vì em "tin OF" mà oan cho OF.

Fun đi các cụ (nhưng chỉ những cái gì không phải rút tiền thoai nhá) :P
e vuốt kụ phát i kiến rất chuẩn.

ZARG

Xe container
Kính cụ khai sáng cho em. Của em tính sơ sơ nếu không sờ pam giờ cũng 20 nghìn bốt. Vậy cụ oánh giá em là người dư lào? Nếu đã có mục đích 1 tối em có thể sì pam 300 bốt. Cụ có tin không? Giờ mới nghe oánh giá thành viên qua bài bốt. Cụ cho em lậy cụ
Em chả biết cụ như nào! Nhưng người bỏ công ra post 100-200 bài để được bán hàng cũng không nhiều đâu. Vì chợ OF là chợ tạm (10 ngày) và không được phép bán hàng chuyên nghiệp! Thế nên ai thích spam để bán chụp giựt 1-2 món cũng còn mệt!

2 nữa các cụ đi mua hàng cũng phải có tý kiến thức chứ cứ đổ lỗi cho người bán em thấy nó trẻ con!!

Em chơi ở Muare/ttvnol từ 2003 có sao đâu, vẫn mua bán đều chả làm sao cả. Không biết thì nên mua hàng mới! Còn nếu thích lừa thì kể cả nick từ 2007, post 1000-2000 bài vẫn là lừa cụ ạ!!

Mà chơi trên mạng ko tính bài viết em cũng chả biết nên dùng cái gì nữa?! Hay là kiến nghị Admin thêm Vote/Thank??

Chỉnh sửa cuối:

lexus315

Xe điện
Em ủng hộ ý kiến cụ chủ.

Civic TN

Xe lăn
E mua mấy món trên Chợ giời và Gian hàng, chưa thấy vấn đề gì, mà mua bán rất nhanh, thoải mái

lexus315

Xe điện
Hoặc lập 1 phái gọi là phái cực đoan bảo vệ chợ, nôm na là bảo vệ of. Cứ nick mới, loanh quanh 100 bài lập thớt bán hàng, có mùi con buôn vào chăn gà thì ta vokda cho đỏ choét, vote thớt cho xám ngoét, cụ chủ nhỉ. HIHI

iwate

Xe buýt
Em nghĩ đã có chợ cho dù là fun thì đúng nghĩa của nó phải là mua bán. Mỗi lần vấp thì sẽ bớt dại đi, nếu cụ, mợ nào không tỉnh để linh cẩu nó chăn dắt thì phải chịu và trả giá vì chưa đóng học phí. Thế các cụ nghĩ cứ có nick lâu năm và số km khủng thì đều là người trong sạch hết à? Theo em các cụ muốn mình không bị lừa kể cả trên of và ngoài đời thì cần phải thật, không tham lam, sẵn sàng chia sẻ với anh em kể cả về khó khăn và thuận lợi. Riêng em qua chợ giời em cũng đã buôn bán đủ thứ, từ bán ô tô, bán nhà, mua đủ thứ. Các đối tác mua đồ của em cũng rất hài lòng vì họ được thỏa mãn cái họ cần.

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
1 ý kiến tồi , chợ sinh ra để buôn bán , ông lại chặn lại thì đóng của cho nhanh , không khả quan.......
những nick có spam kiểu này nên cấm vào chợ. chỉ có tư tưởng kiếm chác.
Em nghĩ đã có chợ cho dù là fun thì đúng nghĩa của nó phải là mua bán. Mỗi lần vấp thì sẽ bớt dại đi, nếu cụ, mợ nào không tỉnh để linh cẩu nó chăn dắt thì phải chịu và trả giá vì chưa đóng học phí. Thế các cụ nghĩ cứ có nick lâu năm và số km khủng thì đều là người trong sạch hết à? Theo em các cụ muốn mình không bị lừa kể cả trên of và ngoài đời thì cần phải thật, không tham lam, sẵn sàng chia sẻ với anh em kể cả về khó khăn và thuận lợi. Riêng em qua chợ giời em cũng đã buôn bán đủ thứ, từ bán ô tô, bán nhà, mua đủ thứ. Các đối tác mua đồ của em cũng rất hài lòng vì họ được thỏa mãn cái họ cần.
e thì nghĩ đây là nơi đa số là a e có uy tín mà để mấy đối tượng vớ vỉn vào làm loạn lên sẽ ảnh hưởng tới tâm lý, môi trường trong sạch của chợ. rất cần phải ngăn chặn. chứ nói như cụ thì k cần chợ, e lên muare, rao vat.... có mà đầy cụ ạ. k nhất thiết phải trả học phí ở đây. dù là với ai cũng cần cảnh giác. e mua hàng ở Nhật Cường với Hoang Ha còn củ hành mấy e nv kỹ thuật chán chê chứ k nói ở chợ.

E mua và bán trên chợ này cũng toàn gặp các cụ tử tế, chưa có vd j ợ.

Chỉnh sửa cuối:

latson

Xe buýt
em cũng xin ủng hộ ý kiến của cụ, em nghĩ chợ giời là chỗ để Ofer giao lưu với tinh thần ngon - bổ - rẻ, và hàng hóa thì có thế nào phải nói chuẩn như vậy. Em cũng thỉnh thoảng có ít hàng về may mặc mang lên giao lưu với các cụ, với tinh thần giao lưu là chính, uy tín là quang trọng. :D