[Thảo luận] “Hình như xe 80B rất ít bị thổi còi”

thichxeoto

Xe điện
Vừa mất công vừa mất thời gian.

tomxomlom

Xe tải
nghiêm luật e chưa cần nói đến 80b hay biển đỏ làm j
hãy cứ nói đến ông xe buýt cho nó gần. xe ô tô bình thường đi rất sợ bị xxx hỏi thăm nhất là vấn đề làn đường. Nhưng e thì chưa baoh thấy xxx bắt mấy ông này nên thành ra mới có chuyện xe buýt đi láo đi ẩu gây tai nạn và ùn tắc
em thích bài của cụ

Em chưa bjo thấy xe buýt bị vụn cả

h_mdc

Xe điện
Em có ông bạn vừa di Mỹ về nói là luật của họ được thi hành rất nghiêm chỉnh không trừ một ai, nhưng ở ta biển 80, biển đỏ, biển xanh đều đi coi luật chẳng là gì, có dừng họ lại cũng chẳng thu được xèng nên xxx chẳng thèm dừng họ lại. Vi phạm luật của người dân không giảm chính là họ theo biển đỏ biển xanh. Trên không lamg gương đừng mong dưới không nghe!

lehuuvy

Xe tải
E tìm dc bài này ko biết có cụ nào đọc chưa ????:D e ghét cái bon 80B và biển đỏ kinh khủng :(
có gì đâu mà gét các bác ý cũng tốt lắm em đưa xếp vào cờ quan nàm việc là các bác ý pha chè tiếp đãi đàng hoàng, mỗi người mỗi nghề, 80b em chưa thấy bi bắt nhưng 80A là em thấy xxx lâm thao phú thọ lập bb rồi

lehuuvy

Xe tải
Em có ông bạn vừa di Mỹ về nói là luật của họ được thi hành rất nghiêm chỉnh không trừ một ai, nhưng ở ta biển 80, biển đỏ, biển xanh đều đi coi luật chẳng là gì, có dừng họ lại cũng chẳng thu được xèng nên xxx chẳng thèm dừng họ lại. Vi phạm luật của người dân không giảm chính là họ theo biển đỏ biển xanh. Trên không lamg gương đừng mong dưới không nghe!
biện đỏ mà quá tốc độ xem em chứng kiến tận mắt luôn một ông huyện đội trưởng chạy quá tốc độ suống xin sỏ vẫn ăn bb bình thường

lehuuvy

Xe tải
nghiêm luật e chưa cần nói đến 80b hay biển đỏ làm j
hãy cứ nói đến ông xe buýt cho nó gần. xe ô tô bình thường đi rất sợ bị xxx hỏi thăm nhất là vấn đề làn đường. Nhưng e thì chưa baoh thấy xxx bắt mấy ông này nên thành ra mới có chuyện xe buýt đi láo đi ẩu gây tai nạn và ùn tắc
em ko biết xe buýt ở đâu chứ ở việt trì mà chạy láo là ăn bb luôn , hôm mới khai trương xe buýt việt trì có mấy cụ ăn bb vì quá tốc độ rồi đấy ạ

ngựa thồ

Xe tăng
80B toàn quan chức, vịn vào rồi lại phải tha, mất công lắm.
Nhưng cũng không thể trách hoàn toàn các bác lx 80B được, bởi vì nhiều khi việc công khẩn cấp, bản thân người ngồi trong cái xe đó lại có chế độ ưu tiên (ví dụ đại biểu QH) nên lái xe cứ đi cho nó kịp. Các cụ théc méc làm gì.
Ở tư bản, Xx không nhận hối lộ nên chẳng ngán bố con thằng nào. Sai là dán giấy phạt. Em đọc báo thấy ở Sec, Thụy Điển... xe của bộ trưởng đi sai cũng bị tóm và xử phạt bình thường. Nặng còn bị tước bằng.

sondh73

Xe hơi
80B toàn quan chức, vịn vào rồi lại phải tha, mất công lắm.
Nhưng cũng không thể trách hoàn toàn các bác lx 80B được, bởi vì nhiều khi việc công khẩn cấp, bản thân người ngồi trong cái xe đó lại có chế độ ưu tiên (ví dụ đại biểu QH) nên lái xe cứ đi cho nó kịp. Các cụ théc méc làm gì.
Nói như cụ thì luật mình ko áp dụng cho qc à? Vậy thì em sẽ cố xin một chân lái biển mầu, ai ko tránh em đâm chit bỏ ai bẩu đi vào đường của tau, tau đang vội đưa xếp đi họp. Xe hỏng có bảo hiểm lo hoặc sửa bằng tiền cơ quan.

mimoza07

[Tịch thu bằng lái]
em thấy cứ xe biển xanh, biển đỏ, biển 80 A/B, nói chug biển công thì được ưu ái hơn ạ mặc dù sai lòi ra

anhtho

Xe ngựa
Nói như cụ thì luật mình ko áp dụng cho qc à? Vậy thì em sẽ cố xin một chân lái biển mầu, ai ko tránh em đâm chit bỏ ai bẩu đi vào đường của tau, tau đang vội đưa xếp đi họp. Xe hỏng có bảo hiểm lo hoặc sửa bằng tiền cơ quan.
Thứ nhất là cụ xin vào không dễ; thứ 2, nếu sai luật mà sai luôn nguyên tắc an toàn rồi bị đâm thì biển gì cũng ngang phân !
Nhiều vụ xe biển mầu đi nhanh quá mà gặp nạn đó cụ.
Để xxx đối xử các xe biển mầu (ko kể xe ưu tiên như luật định) như biển trắng chắc còn lâu, lâu lắm.

Fall&Rise

[Tịch thu bằng lái]
Xã hội ta là xã hội công bằng, ai cũng có công bằng các cụ nhé!!!!! Chỉ là các xe biển mầu có nhiều công bằng hơn một tý thôi, các cụ bức xúc làm gì :P !

cargoman

Xe điện
Ai thổi, thổi ai, thổi xong để làm gì?

sondh73

Xe hơi
Thứ nhất là cụ xin vào không dễ; thứ 2, nếu sai luật mà sai luôn nguyên tắc an toàn rồi bị đâm thì biển gì cũng ngang phân !
Nhiều vụ xe biển mầu đi nhanh quá mà gặp nạn đó cụ.
Để xxx đối xử các xe biển mầu (ko kể xe ưu tiên như luật định) như biển trắng chắc còn lâu, lâu lắm.
Thanks cụ đã chỉ giáo. Nhà cháu ít chữ nhưng cũng biết ngoài những xe ưu tiên và có tín hiệu ưu tiên theo luật định, và cả những xe đang trong tình huống ưu tiên thì nhường. Còn lại biển mầu gì mà đi láo thì kệ mẹ chúng nó.

ngungo thien ly

Xe container
Chuyện hiếm muộn chả bao giờ xảy ra, gặp thì tránh cho lành các cụ à

mr.hung

Xe buýt
Phải nói là never bị chứ ít khi gì nữa :))

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
biện đỏ mà quá tốc độ xem em chứng kiến tận mắt luôn một ông huyện đội trưởng chạy quá tốc độ suống xin sỏ vẫn ăn bb bình thường
Có cái giấy công vụ lại cái dấu đỏ hoả tốc ăn bb vào mắt cụ ah

lehuuvy

Xe tải
ôi thế mà bị bb đấy cụ ạ

Tôm boy

Xe hơi
thồi còi , lập bb xong mai được "tuyên dương "và ...chuyển công tác.
động vào Gà thì được chứ động vào hổ báo ...thôi cho lành