[Thảo luận] 15h20' cãi nhau với xxx tại ngã 3 Giải phóng - Pháp vân

Kenket

Xe điện
Quả này về e phải dán thêm cái logo OF ở kính lái nữa...:D

BillTran

Xe đạp
Mai em sẽ mua cho vợ hai cái áo OF

buituananh_as

Xe điện
Là em em sẽ để cho nó lập biên bản,đến lúc nó bảo ký em mới đưa carcam ra dọa để nó phải hủy cái biên bản đấy nó mới cay..

Lê Đại

Xe tải
Em nói thật, em thấy nhiều khi các cụ dài dòng tranh luận, trình bày với bọn xxx bỏ mợ. Nếu là em trong trường hợp cụ em nói luôn a éo việc gì phải cho chú kiểm tra giấy tờ. Chú lập anh xin cái biên bản ghi cho rõ xe đang lưu thông không có vi phạm gì xxx yêu cầu dừng xe kiểm tra hành chính, lái xe không cho kiểm tra.

Em kể hầu các cụ chuyện của em cách đây 1 tháng (có clip nhưng xin lỗi các cụ em ko tiện up) như sau:

Em dựng xe máy ở vỉa hè vào quán uống cafe. Giữa vỉa hè có 1 vạch sơn trắng kẻ dọc vỉa hè. Xe em dựng ở phía ngoài về phía đường. Đang uống, 1 xe tải của mấy bạn CA phường ập đến. Trên xe có 1 lão áo xanh + 3 thằng dân phòng. Cuộc chiến bắt đầu.

xxx: Xe của ai đây?
Em: xe em, có việc gì thế anh?
xxx: mày đỗ xe thế à, giấy tờ đâu?
Em: sai ở chỗ nào hả anh?
xxx: mày phải đỗ phía trong chứ không được đỗ phía ngoài này.
Em: Ơ thế quy định đâu anh?
xxx: Cả thành phố nó làm thế, mày có đưa giấy tờ ra không?
Em: anh nói thế nào ý chứ, ngay đồn CSGT số 2 họ bắt đỗ phía ngoài.
xxx: thế mày có đưa giấy tờ ra không?
Em: em chả làm gì phải đưa giấy tờ cho anh cả. Anh làm việc của anh đi, em vào uống cafe tiếp đây. Thông báo với anh, nếu anh động đến xe tôi thì đề nghị anh lập 2 cái biên bản nhé.
thế rồi em đi vào quán, mục đích chính là bật điện thoại quay camera để chúng nó không biết em quay.
xxx: đm thằng mắt dạy kia, mày có ra đây giải quyết không?
Em nói vọng ra: anh cứ lập biên bản đi.
Thế rồi xxx rút điện thoại ra gọi đồng đội phi xe máy mang biên bản ra. Thằng này trẻ, đi vội quên không đeo biển tên, không đội mũ. thằng này có vẻ lịch sự hơn lão già. Nó đi vào quán mời em ra để lập biên bản. Em đi ra, nó vừa hỏi tên em và 1 số thông tin vừa lúi húi viết. Viết xong nó bảo em ký vào. Em cầm biên bản đọc lướt qua sau đó em cầm bút gạch thẳng vào dòng "tôi hoàn toàn đồng ý vi phạm lỗi trên". Thằng già nó đẩy ngay em ra làm bút nghệch 1 phát.
Em: anh đánh tôi à?
xxx: tao đánh mày bao giờ?
Em: thế anh vừa làm gì đấy?
xxx: mày không được gạch chỗ đấy.
Em: ơ chỗ dành cho tôi ghi thì tại sao tôi không được ghi?
xxx: mày sai rồi, không ghi chép gì hết.
dân phòng: mày sai lè rồi viết cái gì mà viết, đưa hết về đồn.
Em vừa chỉ thẳng tay vào mặt thằng dân phòng vừa nói: im, không phải việc của mày.
xxx: thế mày định viết gì?
em: tôi sẽ viết: - anh T (tên của xx già ghi trên biển tên) đi làm 1 mình, không có đồng đội đi cùng, trước khi việc với tôi không chào theo điều lệnh, quát tháo, văng tục chửi bậy, bắt càn, quy kết lỗi không đưa ra được căn cứ.
- xxx trẻ không đeo biển tên, không mũ, không chào.
- xxx dắt thêm côn đồ dọa nạt bắt bớ tôi.
xxx: không nói nhiều nữa, không ký thì thu xe mang về đồn.
Em: ok, các anh lập cho cái biên bản tạm giữ xe.
ký cá xong em vào uống cafe. Em hẹn chiều em ra đồn làm việc.
----
Chiều em ra đồn, gặp trực ban đề nghị gặp trưởng đồn.
Em: mời anh xem clip
trưởng đồn gọi xxx già bắt em lên nói em quay clip ban sáng.
xxx già: đã sai rồi lại còn quay vi deo à? tao lại thu điện thoại bây giờ
em đặt điện thoại lên bàn và nói: mời anh
trưởng đồn: anh im đi, anh càng nói càng ngu.
Sau đó trưởng đồn rất nhẹ nhà ra tận nhà xe lấy xe cho em và nhờ em ký biên bản buổi sáng và quyết định xử phạt để lão xxx già đi nộp phạt.
Đọc bài em nể phục cụ.

Zinzinbimbim

Xe máy
Tại cụ cứng và hiểu thôi. E mà camarun thì lại mấy lít ngay hehe

Chaukga

Xe container
Nhanh, nhanh lên cụ: http://www.otofun.net/threads/575452-dai-ly-chinh-thuc-duy-nhat-dang-ky-va-phat-hanh-logo-otofun-suoi-am-pa-u-2013

Có logo OF có nhiều chỗ hay bị các bạn ý "quay" đới vì toàn vào đây nói không tốt về anh em :D
Nhất trí vói cụ. Chạy xe mình đúng luật lá thì chả ngại gì, thấy sai thì phải tranh luận (chứ ko cãi) theo kiểu trao đổi thôi, thường xxx thấy là người OF thì cũng mềm nếu mình nói có lý. sai phải nhận. Mit xe e cũng có rồi nên chạy phải từ tốn hơn.

thắng_lợi

Xe hơi
Đoạn đó làn rẽ trái rất to nếu ai đi thẳng không để ý rất rễ bị xxx bắt lỗi sai làn hoặc đè vạch

phnhatminh

Xe tải
Thế có lỗi phanh gấp này thật không các cụ?

A TỦN

Xe tải
Tưởng miếng ngon định chén, không ngờ gặp cao thủ, cho chừa cái thói ăn bẩn nhé XXX. Ủng hộ cụ chủ 2 tay 2 chân

chip.hyt.chip

Xe buýt
Em nói thật, em thấy nhiều khi các cụ dài dòng tranh luận, trình bày với bọn xxx bỏ mợ. Nếu là em trong trường hợp cụ em nói luôn a éo việc gì phải cho chú kiểm tra giấy tờ. Chú lập anh xin cái biên bản ghi cho rõ xe đang lưu thông không có vi phạm gì xxx yêu cầu dừng xe kiểm tra hành chính, lái xe không cho kiểm tra.

Em kể hầu các cụ chuyện của em cách đây 1 tháng (có clip nhưng xin lỗi các cụ em ko tiện up) như sau:

Em dựng xe máy ở vỉa hè vào quán uống cafe. Giữa vỉa hè có 1 vạch sơn trắng kẻ dọc vỉa hè. Xe em dựng ở phía ngoài về phía đường. Đang uống, 1 xe tải của mấy bạn CA phường ập đến. Trên xe có 1 lão áo xanh + 3 thằng dân phòng. Cuộc chiến bắt đầu.

xxx: Xe của ai đây?
Em: xe em, có việc gì thế anh?
xxx: mày đỗ xe thế à, giấy tờ đâu?
Em: sai ở chỗ nào hả anh?
xxx: mày phải đỗ phía trong chứ không được đỗ phía ngoài này.
Em: Ơ thế quy định đâu anh?
xxx: Cả thành phố nó làm thế, mày có đưa giấy tờ ra không?
Em: anh nói thế nào ý chứ, ngay đồn CSGT số 2 họ bắt đỗ phía ngoài.
xxx: thế mày có đưa giấy tờ ra không?
Em: em chả làm gì phải đưa giấy tờ cho anh cả. Anh làm việc của anh đi, em vào uống cafe tiếp đây. Thông báo với anh, nếu anh động đến xe tôi thì đề nghị anh lập 2 cái biên bản nhé.
thế rồi em đi vào quán, mục đích chính là bật điện thoại quay camera để chúng nó không biết em quay.
xxx: đm thằng mắt dạy kia, mày có ra đây giải quyết không?
Em nói vọng ra: anh cứ lập biên bản đi.
Thế rồi xxx rút điện thoại ra gọi đồng đội phi xe máy mang biên bản ra. Thằng này trẻ, đi vội quên không đeo biển tên, không đội mũ. thằng này có vẻ lịch sự hơn lão già. Nó đi vào quán mời em ra để lập biên bản. Em đi ra, nó vừa hỏi tên em và 1 số thông tin vừa lúi húi viết. Viết xong nó bảo em ký vào. Em cầm biên bản đọc lướt qua sau đó em cầm bút gạch thẳng vào dòng "tôi hoàn toàn đồng ý vi phạm lỗi trên". Thằng già nó đẩy ngay em ra làm bút nghệch 1 phát.
Em: anh đánh tôi à?
xxx: tao đánh mày bao giờ?
Em: thế anh vừa làm gì đấy?
xxx: mày không được gạch chỗ đấy.
Em: ơ chỗ dành cho tôi ghi thì tại sao tôi không được ghi?
xxx: mày sai rồi, không ghi chép gì hết.
dân phòng: mày sai lè rồi viết cái gì mà viết, đưa hết về đồn.
Em vừa chỉ thẳng tay vào mặt thằng dân phòng vừa nói: im, không phải việc của mày.
xxx: thế mày định viết gì?
em: tôi sẽ viết: - anh T (tên của xx già ghi trên biển tên) đi làm 1 mình, không có đồng đội đi cùng, trước khi việc với tôi không chào theo điều lệnh, quát tháo, văng tục chửi bậy, bắt càn, quy kết lỗi không đưa ra được căn cứ.
- xxx trẻ không đeo biển tên, không mũ, không chào.
- xxx dắt thêm côn đồ dọa nạt bắt bớ tôi.
xxx: không nói nhiều nữa, không ký thì thu xe mang về đồn.
Em: ok, các anh lập cho cái biên bản tạm giữ xe.
ký cá xong em vào uống cafe. Em hẹn chiều em ra đồn làm việc.
----
Chiều em ra đồn, gặp trực ban đề nghị gặp trưởng đồn.
Em: mời anh xem clip
trưởng đồn gọi xxx già bắt em lên nói em quay clip ban sáng.
xxx già: đã sai rồi lại còn quay vi deo à? tao lại thu điện thoại bây giờ
em đặt điện thoại lên bàn và nói: mời anh
trưởng đồn: anh im đi, anh càng nói càng ngu.
Sau đó trưởng đồn rất nhẹ nhà ra tận nhà xe lấy xe cho em và nhờ em ký biên bản buổi sáng và quyết định xử phạt để lão xxx già đi nộp phạt.
Cụ cứng thật đấy

luongthaian

Xe hơi
xxx cứ tưởng ngon ăn không ngờ...

papilon

Xe hơi
Cụ chủ cứng, cơ mà em dự cái logo OF cứng hơn nữa cơ, hi hi, em làm vài cái lắp vào mấy con 2b ở nhà luôn cho máu.

ali33bobo

Xe đạp
Em phải sắm ngay quả logo gắn cạnh cái tem đóng phí bảo trì đường bộ và tem kiểm định :))

Tuan Can

Xe container
Sao lại có lỗi phanh đột ngột nhỉ>