[TNGT] 30F-5169 uống rượu, gây tai nạn và hành hung nạn nhân

Mr.Cayowl

Xe hơi
cụ rongluat có muốn đến cùng không ạ? em xin bổ sung là cái biển đó chỉ là 1 trong số các biển giả chúng sử dụng thôi ạ.xác xuất các cụ nhìn được đúng cái xe biển đó lần nữa chắc gần 0%.các biển số khác em không nhớ, nhớ đúng cái biển này vì hôm chúng gây chuyện vs e cũng dùng biển này còn cái xe thì có 1 miếng decan siêu nhân trong gói bimbim bạn em dán vào mặt trong cản sau để đánh dấu. không biết giờ còn hay rơi rồi.
thêm nữa là công an bạn e gọi đến chỉ HÒA GIẢI,ai về nhà nấy, ko đền bù xử lý hay làm j cả đâu ạ.buồn quá.đúng là pháp luật lơi lỏng.em nghĩ bọn này cũng có quan hệ rộng.
cụ cứ suy xét kỹ, giúp đc thông tin gì em sẽ giúp.contact em ko tiên public.cần thì PM cụ nhé.
em vẫn thấy may cho cụ là cụ lành lặn, của đi thay ng vậy là lành lắm rồi ạ.

Deezz

Xe tải
sặc em chưa an cơm, đọc xong chuyện của bác Rồng Luật tức quá , tức quá:102::102: ,thôi kệ bỏ qua đi bác mấy cái thứ cặn bã mình chằng nói làm gì cho nó hao calo cụ ạ

luv

Xe tải
ôi *** mẹ cái xã hội này, luôn không công bằng.Chán nhỉ

HaiBanh

Xe tải
Cụ chủ thớt xử lý như vậy là phù hợp rồi, em hết rượu rồi không thì mời cụ một ly. Kể ra lúc đó có ai gọi 113 hộ thì tốt nhỉ, mình đúng mà, sợ gì.

TLS

Xe tải
Website
acctaxhn.com
Thôi, em chả biết nói gì, cụ cố hạ hỏa nhé (b)

Gaubeo

Xe tăng
Chia buồn với bác.

Hôm nọ em cũng bị 1 vụ ,,, nhìn đểu. Em đi chậm trong ngõ Đào Tấn, xe sau bấm còi, em đi lui lên và tạt cho hắn đi, không ngờ hắn lừ lừ lên bên cạnh và đỗ lại bên cạnh và cứ nhìn em như gây chiến đánh nhau, mà em thì đã nhường rồi. Sau đó thì vợ bảo "anh cho em mượn cái ví" để vào siêu thị. Em đưa ví vợ, quay ra vẫn thấy chim nhợn soi đểu thẳng vào mình và lừ lừ đi, vừa lừ đi vừa vẫn soi đểu, em cũng vẫn nhìn lại, thấy chim nhợn đi con biển NG, có 1 tên ngồi sau em không để ý là chim Tây hay chim Ta nhưng nóng gáy quá. Chắc sau mấy vụ kiểu này phải kiếm con hàng nóng vứt trong xe phòng thân mất.

DuongDr

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Chia buồn với bác.

Hôm nọ em cũng bị 1 vụ ,,, nhìn đểu. Em đi chậm trong ngõ Đào Tấn, xe sau bấm còi, em đi lui lên và tạt cho hắn đi, không ngờ hắn lừ lừ lên bên cạnh và đỗ lại bên cạnh và cứ nhìn em như gây chiến đánh nhau, mà em thì đã nhường rồi. Sau đó thì vợ bảo "anh cho em mượn cái ví" để vào siêu thị. Em đưa ví vợ, quay ra vẫn thấy chim nhợn soi đểu thẳng vào mình và lừ lừ đi, vừa lừ đi vừa vẫn soi đểu, em cũng vẫn nhìn lại, thấy chim nhợn đi con biển NG, có 1 tên ngồi sau em không để ý là chim Tây hay chim Ta nhưng nóng gáy quá. Chắc sau mấy vụ kiểu này phải kiếm con hàng nóng vứt trong xe phòng thân mất.
Biết đâu là OFer, thấy logo sau mông vợ 2 bác định chào ? *-)

Gaubeo

Xe tăng
Biết đâu là OFer, thấy logo sau mông vợ 2 bác định chào ? *-)
Bác cứ trêu em, định chào gì mà 2 mắt như 2 con dao. Mà xe em chưa gắn logo em ở gần 87 không biết có không các bác em ra xin.

Europe

Xe buýt
Cái bọn trên khu ổ chuột (phố cổ, vì nó giờ đúng là khu ổ chuột, bẩn thỉu, bán toàn đồ Tàu, rẻ tiền, và đầy tội phạm) này chỉ có xử lý bằng vũ lực thôi. Nếu bác chủ thớt có người nhà làm ủy viên trung ương hoặc cấp lãnh đạo thành phố thì phải nhờ những người đó mới giải quyết được. Nếu được như vậy thì em tin là chúng nó sẽ tìm đến bác và đền cho bác đủ để bác mỉm cười.

Tôn silic

Xe tăng
nhà em trên phố lớn nhưng sâu trong ngõ nhỏ
Biển số : 30F- 5169 -Xe Hoa Mai - Trần Thị Hồng - Nguyên Lương - Trần Phú - Hoàng Mai
:102::102: bó tay các cụ , sao xe đó lại lấy biển xe hoa mai ??? biển này là biển có thật mà ??? :)):)):))
thông tin của cụ này thì chuẩn rồi

Archer

Xe điện
Có một lần tôi đi với cậu bạn ở phố Hoàng Cầu. Đang chạy tà tà thì có hai chú tin tóc highlight chạy con Wave Tàu qua. Chú ngồi sau không biết đang hứng chí hay phê thuốc vung tay đập rầm một cái vào nắp ca-bô. Cáu quá, tôi bảo:"Cậu để tôi xuống bảo nó mấy câu!". Cậu bạn kiên quyết không mở khóa xe:"Thôi bỏ đi bác ơi! Mấy thằng choai điên này chắc chắn thằng nào cũng có dao trong người. Chưa kịp nói nó đã phóng bác một cái né không kịp thì lên nóc tủ sớm. Xe có bảo hiểm hai chiều, bác không phải lo và cứ ngồi yên trong xe cho em nhờ!" Ôi Hà Nội ngàn năm văn vật! Tôi nghe cậu bạn nói cũng phải nên bỏ qua. Hai chú kia giương mắt nhìn, cười khẩy kiểu "sợ bố mày chưa!" rồi dặt dẹo đi tiếp. Tôi sợ thật, sợ nhất là sự vẩn đục không dễ gì tẩy xóa được trong tâm hồn những người thanh niên đáng lẽ ra phải đang làm một việc gì có ích cho xã hội hay chí ít cho bản thân họ, gia đình họ trong thời khắc đó.
Nên bác chủ xử lí như trong trường hợp này. Hổ mạnh không đánh được cáo bầy. Hơn nữa ta đâu sinh ra để hành hiệp, cũng chẳng phải là chiến sĩ hình sự để mà đối đầu với những phường vô lại đó. Ta còn phải giữ gìn cẩn trọng sức khỏe mình để còn phục vụ vợ con, xã hội nữa chứ, bác nhỉ? Chuyện xử lí chúng nó để cho công an, chính quyền. Vote bác!

Fiat_ELX

Xe điện
Kính báo với các cụ là em nhận được pm của một cụ member, xác nhận là đã từng va chạm với bọn này. Theo pm của cụ ý thì Biển 30F- 5169 là đúng xe carmry. Cụ ý đã từng va chạm với bọn nó ở quán JAM trên Lương Ngọc Quyến, bọn 3 đứa này hay đi với nhau. Biển này còn có lúc lắp trên xe Lexus RX-330
Nếu nguồn tin trên là chính xác thì biển số này là biển đểu. Và bọn này là mối nguy hiểm cao độ cho xã hội.
Chia buồn với cụ chủ thớt.
Em chỉ xin đưa ra 1 giả thiết khác là có thể 1 trong 3 ông trên xe là xxx, vì có rất nhiều xxx dùng biển giả đi xe bất hợp pháp chứ không phải XHĐ gì đâu, em có biết 1 gia đình cả 2 bố con đều làm xxx, tất cả các xe máy, ôtô từ trước đến nay toàn biển giả, phạm luật thì kinh người, uống rượu lái xe phóng tốc độ cao ... tuyên bố chỉ không đâm chết người là giải quyết được hết, botay :77:

bachcamthuy

Xe tải
Em có ý kiến thế này.. Cần trang bị cho mội thành viên OF một khẩu súng laze có bán kính 10 m. Chuyện có thật 100% nhé. Cánh đây hơn tháng, e gặp thằng bạn thân (nay chạy xe đường dài Bắc - Nam), sau khi nhậu 1 chầu sương sương nó đưa cho E một khẩu súng laze (Gần giống K54, nhưng nhẹ hơn nhiều) bảo cầm lấy phòng thân. Lúc đầu E cũng chẳng tin vào công hiệu của nó, sau khi Em đưa nó về nhà ở ngoại thành, trên đường đi thì gặp 1 con bò đang gặm cỏ cách đường chừng 7 m, nó lấy súng ra roẹt roẹt.. thẳng vào con bò..con bò xấu số nằm lăn ra dẫy đành đạch... rồi nó cười ha hả phóng xe đi rồi bảo ..yên tâm đi..nó không chết đâu..5 phút nữa nó lại gặm cỏ bình thường ý mà... Em thề với các Bác chứ nếu 3 thằng chó điên kia gặp phải thằng bạn Em thì hôm đó nó ăn đủ rồi... Còn Em sau hôm đó Em trả lại súng cho nó... không lại mang va vào thân

Rongluat

Xe tải
cụ rongluat có muốn đến cùng không ạ? em xin bổ sung là cái biển đó chỉ là 1 trong số các biển giả chúng sử dụng thôi ạ.xác xuất các cụ nhìn được đúng cái xe biển đó lần nữa chắc gần 0%.các biển số khác em không nhớ, nhớ đúng cái biển này vì hôm chúng gây chuyện vs e cũng dùng biển này còn cái xe thì có 1 miếng decan siêu nhân trong gói bimbim bạn em dán vào mặt trong cản sau để đánh dấu. không biết giờ còn hay rơi rồi.
thêm nữa là công an bạn e gọi đến chỉ HÒA GIẢI,ai về nhà nấy, ko đền bù xử lý hay làm j cả đâu ạ.buồn quá.đúng là pháp luật lơi lỏng.em nghĩ bọn này cũng có quan hệ rộng.
cụ cứ suy xét kỹ, giúp đc thông tin gì em sẽ giúp.contact em ko tiên public.cần thì PM cụ nhé.
em vẫn thấy may cho cụ là cụ lành lặn, của đi thay ng vậy là lành lắm rồi ạ.
Em với cụ gặp phải thể loại gì đây ko biết???:102::102::102:

bankymoon

Xe tải
Xã hội bây giờ cái bọn mất dạy như thế này nhiều quá thể. Em vốn cao to lực lưỡng (cỡ hơn 1,5m, nặng ngót nửa tạ) đi ra đường gặp bọn chóa này thì không biết sẽ ra sao. Có cụ nào biết chỗ bán mấy cái đồ phòng thân (tạch tạch hoặc hộp xịt) bảo em với, em phải kiếm cái phòng thân mới được. Võ vẽ e chẳng có nhưng máu liều thì thừa.

hanvenza

Xe hơi
Chia buồn với cụ chủ thớt.
Em chỉ xin đưa ra 1 giả thiết khác là có thể 1 trong 3 ông trên xe là xxx, vì có rất nhiều xxx dùng biển giả đi xe bất hợp pháp chứ không phải XHĐ gì đâu, em có biết 1 gia đình cả 2 bố con đều làm xxx, tất cả các xe máy, ôtô từ trước đến nay toàn biển giả, phạm luật thì kinh người, uống rượu lái xe phóng tốc độ cao ... tuyên bố chỉ không đâm chết người là giải quyết được hết, botay :77:
xxx thường không làm thế này nhưng zich của xxx thì rất có thể.

gaconcongchuong

Xe tải
Em có ý kiến thế này.. Cần trang bị cho mội thành viên OF một khẩu súng laze có bán kính 10 m. Chuyện có thật 100% nhé. Cánh đây hơn tháng, e gặp thằng bạn thân (nay chạy xe đường dài Bắc - Nam), sau khi nhậu 1 chầu sương sương nó đưa cho E một khẩu súng laze (Gần giống K54, nhưng nhẹ hơn nhiều) bảo cầm lấy phòng thân. Lúc đầu E cũng chẳng tin vào công hiệu của nó, sau khi Em đưa nó về nhà ở ngoại thành, trên đường đi thì gặp 1 con bò đang gặm cỏ cách đường chừng 7 m, nó lấy súng ra roẹt roẹt.. thẳng vào con bò..con bò xấu số nằm lăn ra dẫy đành đạch... rồi nó cười ha hả phóng xe đi rồi bảo ..yên tâm đi..nó không chết đâu..5 phút nữa nó lại gặm cỏ bình thường ý mà... Em thề với các Bác chứ nếu 3 thằng chó điên kia gặp phải thằng bạn Em thì hôm đó nó ăn đủ rồi... Còn Em sau hôm đó Em trả lại súng cho nó... không lại mang va vào thân
CỤ cho em cái biển xe của bạn cụ để em biết đường mà tránh trươc, (em vốn nhát mà):102::102::'(:'(:'(

Kuang2

Xe buýt
đọc cái này mà ức chế thật. Phải mình hôm đó là mình cứ nói quấy quả lên cho nó to chuyện, cho các bạn ý xông vào đánh mình. Gì chứ chúng nó có đánh cái bao gạo 90kg của em cũng còn chán. Em tin là em đủ sức để ôm chặt lão già vào mình để đảm bảo là lão không chạy đi đâu được, nằm lại cùng em dưới lòng đường cho tới khi có người nghiêm túc đến giải quyết.

Nhưng mà đấy là trường hợp của riêng em thôi. Nói chung cũng phải cân nhắc. Cách đây 1 tháng em có đi xe máy, bị 1 anh SH hoành tráng đâm phải, anh ý cũng ngay lập tức "gọi điện thoại cho người thân", gần chục anh nữa phi đến. Em nhẹ nhàng bảo là thôi bây giờ mang xe đi sửa, nếu hết nhiều thì anh đỡ cho em 1 ít, còn hết ít thì em chịu cả. Ông ý nghe cũng xuôi xuôi, nhưng em lại không có nhiều tiền, để gọi cho ông anh cầm tiền qua. Đến lúc ông anh qua đến nơi, chả hiểu thế nào mà chú SH lại bảo là thôi anh có việc bận đi trước, chú đi đứng cho cẩn thận :( (ông anh em mặc sơ mi trắng cắm thùng, đi giày da đen - công tác ở giữa phố Thuyền Quang).

Em nghĩ trong trường hợp của cụ chủ thớt, nhường nhịn là hợp lý, nếu quyết tâm ăn thua thì lên xe chạy theo các bạn ý, 1 là đến ngã tư nào có CA húc chết cha nó đi, còn không theo về tận ổ, phọt cái địa chỉ cho anh em FUNS có việc làm.

Nên chăng anh em ta nên lập ra 1 cái guide để xử lý tình huống. Chứ cái kiểu có va chạm, khóa cửa xe đàng hoàng xuống đến nơi 2 thằng giữ mình, 1 thằng đánh xe ra chỗ ngon rồi chúng nó chạy hết thì mình thiệt quá. Bình thường xe em đểu nên lúc va chạm em ít khi quan tâm, kệ cho chúng nó đâm. Còn nếu các bạn ý thấy mình bình tĩnh mà làm tới, em tử thủ trong xe đến cùng. Chả biết ai sai, các bạn nào mà cứ đạp kính xe em là sai đã

LongSukebe

Xe tải
Thưa các cụ, theo đội tra cứu của phòng giao thông TP Hà nội thì biển 30F-6951 hiện chưa cấp cho ai hết, hoặc xe chuyển vùng khác lên HN chưa hề có dữ liệu, hoặc biển giả ! Các cụ đã cung cấp info của em này xem lại dùm ! :^):^):^)
Biển của em là 6951 đây này, nhưng là 30F1 :)):))

Vụ này mà bác Rongluat gọi được CA lúc đó, không khéo khui ra đúng tổ con chuồn chuồn đó: XXX đi xe Lào, đeo biển đểu, uống rượu lái xe, hành hung người bị tai nạn.... Cụ nào nghĩ hộ em xem xử phạt dư lào nhé :21: