[TNGT] 30F-5169 uống rượu, gây tai nạn và hành hung nạn nhân

Kuang2

Xe buýt
nhân bài này em mới về kiểm tra lại chú Cressida ở nhà, phát hiện ra ở dưới cụm đèn sau có 2 miếng ốp bằng sắt có thể rút ra rất dễ (mà đi đường chưa bao giờ thấy nó rơi ra, lạ thiệt)

em cho thêm cái ảnh cho các bác dễ hình dung

ở ngay dưới cái đèn là 1 miếng ốp bằng sắt, cầm rất vừa tay, độ dài vừa phải. Hôm nào cái thẻ nhớ về em sẽ chụp hình hầu các bác. Rất thích hợp trong trường hợp này: xuống xe nói chuyện phải quấy rồi mà không xong chỉ cần bụp 1 cái là ra, đảm bảo nếu nhanh là đủ áp đảo 1 đối thủ rồi các bác ạ.

anhtuanakzo

Xe tải
Theo em cụ chủ thớt làm như vậy là đúng rồi. Xin chia sẻ cùng cụ. Nếu lúc ấy cụ mà gây gổ với chúng nó thì chỉ thiệt thân thôi vì lúc đó chúng đang bét nhè rồi. Bọn ấy không sớm thì muộn cũng bị bọn khác " Con Gấu" hơn trừng trị thôi.

nhân bài này em mới về kiểm tra lại chú Cressida ở nhà, phát hiện ra ở dưới cụm đèn sau có 2 miếng ốp bằng sắt có thể rút ra rất dễ (mà đi đường chưa bao giờ thấy nó rơi ra, lạ thiệt)

em cho thêm cái ảnh cho các bác dễ hình dung

ở ngay dưới cái đèn là 1 miếng ốp bằng sắt, cầm rất vừa tay, độ dài vừa phải. Hôm nào cái thẻ nhớ về em sẽ chụp hình hầu các bác. Rất thích hợp trong trường hợp này: xuống xe nói chuyện phải quấy rồi mà không xong chỉ cần bụp 1 cái là ra, đảm bảo nếu nhanh là đủ áp đảo 1 đối thủ rồi các bác ạ.
ACE OF đổi hết sang Cressida đi. Nhở (b)

chandai8x

Xe máy
Chia buồn cùng bác nhé. Nhưng buồn nhất là sự vô tâm của người đi đường. Đứng xem và bu quanh thì đông. Nhưng làm những việc có ý nghĩa thì chả mấy người. Vì tâm lý là KHÔNG PHẢI VIỆC CỦA MÌNH....:mad::mad::mad::mad::mad::mad:

cantona

Xe container
Ô cái thớt này nguội rồi mà lượng pà con vào comment vẫn nóng, há há, xì pem phát rồi chuồn :21:

ngheowa

Xe tải
lần sau pác bảo nó đâm mạnh vào nhé vì e thấy v2 của pác có quả mông cũng chắc chắn ấy chứ cho nó tan kụ bộ đầu nó ra hjhj. đừng gọi CS vì đưa xe vào thì dễ nhưng lấy ra thì ụ thôi

hanoistreet

Xe tải
Đối thủ đang say rượu lại áp đảo thể cụ chạy là hơn. Coi như tai nạn thôi. Lần sau rình được cụ so sanh tương quan lực lượng mà xử lý (b)

GhYSJM

Xe máy
Giờ mới đọc được, chia sẽ cùng cụ chủ thớt.
Hên cho mấy thằng chó này, nếu ở SG thì chắc nó ko dám làm như vậy đâu, dân nó oánh chết :77:

bonbanh

Xe buýt
Các bác ở Hà nôi săn biển số xe này đi , xem nó ở đâu , kêu anh em lại đập bỏ...m nó đi

30U_9097

Xe buýt
Nếu em bị thế này, chắc cũng như bác thôi. Đánh chúng nó thì ko lại được, mà chửi cũng không biết chửi. Lần sau em nghĩ bác cố gắng quay phim càng nhiều càng tốt rồi tìm cách giải quyết sau, khi quay nhớ lưu ý :
- quay hiện trường (rõ biển số 2 xe ).
- quay rõ mặt (có ghi âm càng tốt).

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Phương Nga

Xe lăn
đã sai lại còn hành hung nạn nhân :77:

Lê Xuân Bằng

Đi bộ
Website
www.bic.vn
Xe cụ có mua BH ko? thật ra mà nói, cái vụ này ko biết nếu giải quyết theo em thế này các cụ thấy sao ???
Đâu tiên, khi chúng nó bỏ đi, quay lại dc clip như bác là quý lắm rùi, nếu quay dc luôn biển số đuôi xe đó nữa thì quá chuẩn.
Sau đó bác gọi 113 đến giải quyết, kể lại sự cố trên.
báo Bảo hiểm xuống.
Căn cứ vào hiện trường tai nạn cũng như hành vi trên. cơ quan công an có thể khởi tố xe trên với các vấn đề sau:
uống rượu, không kiểm soát.
gây tai nạn.
hành hung đe doạ người khác.
nếu công an tham gia vào thì chắc chắn sẽ tìm ra dc xe camry trên mà
Bác cũng ko kể rằng sau đó như thế nào? xe có dc bảo hiểm ko? hay bác có tiếp tục theo đuổi chuyện này ko?
Chúc bác vui vẻ

Lê Xuân Bằng

Đi bộ
Website
www.bic.vn
Giờ mới đọc được, chia sẽ cùng cụ chủ thớt.
Hên cho mấy thằng chó này, nếu ở SG thì chắc nó ko dám làm như vậy đâu, dân nó oánh chết :77:
Thật ra mà nói rằng cũng tùy thôi bác ah, thiếu quái gì chuyện, sài gòn hay đâu đâu cũng thế, tùy lúc, tùy người thôi mà.
hehe bác nói thế e có cảm giác dân sài gòn khoái đánh nhau lắm ấy!
Vài lời bình loạn, có gì sai mong các bác bỏ qua cho em!

noithatdogo.com

Xe máy
Có cái bình xịt cay ấy cụ ạ, cái đấy dùng chỉ mang tính phản vệ thôi, nó sờ vào người cụ là cụ xịt được rồi, em nghịch dại xịt thử chéo chéo qua mặt để thử mà còn tý ngất, bạn em thì có cái dùi cui điện thấy cũng bảo phát là ngất nhưng chả dám thử. Cụ bỏ qua chút cho nó lành cụ ạ, chả phải AQ đâu nhưng thật tình oánh thế nào được tụi nó vì tụi nó cũng có dám oánh cụ đâu, xót tí cho cái xe của cụ thôi. Em mời cụ 1 ly gọi là cho đỡ bực mình.

hungmazda

Đi bộ
chia buồn với cụ . cụ gặp phải bọn đầu gấu rồi, với tình thế đó phải chấp nhận thôi cụ ah. cụ có gọi được ai đến thì má mình sưng rồi, gặp bọn XHD ,đầu trọc ,tránh xa chúng nó ra, hoặc có bị chúng nó va mình cũng chẳng làm gì được.

Rongluat

Xe tải
chia buồn với cụ . cụ gặp phải bọn đầu gấu rồi, với tình thế đó phải chấp nhận thôi cụ ah. cụ có gọi được ai đến thì má mình sưng rồi, gặp bọn XHD ,đầu trọc ,tránh xa chúng nó ra, hoặc có bị chúng nó va mình cũng chẳng làm gì được.
Thanks cụ:41:. Đi oto ở HN thì một điều nhịn là 9 điều lành (trong trường hợp có bảo hiểm) (b)

nhayviec.com

Xe đạp
Trong kinh Tứ Thập Nhị Chương có kể lại rằng: Đức Phật đi giáo hóa trong xóm theo đạo Bà-la-môn. Dân chúng nghe pháp rồi kéo nhau theo Ngài nên bỏ đạo của họ. Khi đó vị lãnh đạo Bà-la-môn tức quá, ông đón đường Phật, kêu tên Phật chửi từ đầu tới cuối xóm. Chửi đến khô cổ họng mà Phật vẫn cứ ung dung, không trả lời gì hết. Ông càng tức, nên chặn Phật lại hỏi:

- Cù Đàm! Ngài có điếc không?

Phật đáp:

- Ta không có điếc.

- Ngài không điếc tại sao tôi chửi Ngài không trả lời?

Phật liền đưa ví dụ:

- Như ở nhà ông có đám giỗ, ông mời bà con đến. Dự tiệc xong, họ ra về. Ông đem tặng bà con, mỗi người một gói quà. Họ không nhận, thì quà đó thuộc về ai?

Vị Bà-la-môn trả lời:

- Tôi tặng họ mà họ không nhận thì quà đó thuộc về tôi chớ về ai!

Phật nói:

- Cũng vậy, ông chửi Ta mà Ta không nhận thì những lời chửi ấy có dính dáng gì với Ta.

(Nguồn: giacngo.vn)

Xã hội có ngưởi tốt kẻ xấu. Tránh được và không nghĩ nhiều thì đỡ mệt đầu. nhayviec.com tin tưởng người tốt vẫn nhiều và ít ra là ta có thể tìm thấy ngay trên diễn đàn OF chẳng hạn.

tacz

Xe máy
Chia buồn với bác chủ thớt. Rồi cái xã hội này sẽ đi đến đâu đây???:'(:'(:'(:'(:'(:'(