340km/h tới Hành Sơn - Đan Hà để ngắm những Chỗ Kín của Human do thiên nhiên tạo hóa

Trạng thái
Thớt đang đóng

chuotlang

Xe lừa
Mời bác một chén nhé, em thì chủ trương là trong vài năm tới dứt khoát là không đóng góp cho ngành du lịch Tung Của nói riêng... và TQ nói riêng...
Cám ơn bác nhé, em đi nhiều phát chán, thôi mấy hôm nữa em làm 1 bài về HK cho nó tư bủn chút, chứ cứ theo đường lối xhcn của chữ ký em viết nghe chán chán ;)

letung

Xe tải
Cám ơn bác nhé, em đi nhiều phát chán, thôi mấy hôm nữa em làm 1 bài về HK cho nó tư bủn chút, chứ cứ theo đường lối xhcn của chữ ký em viết nghe chán chán ;)
HK là tư bản nhưng không hiểu có là TB theo đường lối XN-CN không nhỉ? Em thích xem các chuyến đi của Cụ vì ngoài cảnh đẹp còn có cả " tranh luận" nữa..Nhiều khi vừa xem vừa cười một mình :D

chuotlang

Xe lừa
HK là tư bản nhưng không hiểu có là TB theo đường lối XN-CN không nhỉ? Em thích xem các chuyến đi của Cụ vì ngoài cảnh đẹp còn có cả " tranh luận" nữa..Nhiều khi vừa xem vừa cười một mình :D
Nó là tư bản ạ, 1 đất nước 2 chế độ mà

Thôi em tiếp nốt vài cái ảnh, quên mất là chưa viết xong bài này ;) Đường xuống núi quay trở về ra cổng

xecutkit

Xe tải
Mà thôi bàn cãi về chính trị với nhau làm giề đúng ko các cụ, đơn giản là mình cùng nhau trải nghiệm với CL để fun cho vui thôi, nhưng em vẫn tin là cụ CL cũng rất yêu tổ quốc Việt Nam, nơi chôn rau cắt rốn của mình đúng ko cụ ! Đang trải nghiệm theo dòng mà có tí bình lụn ngược chiều chen ngang nó mất hứng !!!

Em đi chơi đâu thì viết bài đó thôi, mà em sống ở Khựa, cụ bắt em đi nơi khác thì thành đi Du lịch nước ngoài à?
Chính trị và du lịch là 2 việc khác nhau ạ :| Em không viết ngay thì sau vài tháng nữa chắc em quên mất em có hành trình đi nơi này như thế nào rồi

cerato08

Xe điện
đẹp quá, em lễ tân có khuôn mặt đáng yêu chít đi được. cụ chuột có cưa cẩm gì em ấy k đới hehe?

acctaxhn

Xe hơi
Website
acctaxhn.com
Theo em nghĩ, đừng nâng quan điểm, đừng chính chị chính em gì cho nó nhẹ đầu, cụ chủ thớt có dịp đi đây đó, về post ảnh, viết bài như thế là hay rồi, cho những người chưa có cơ hội được biết như em được mở mắt to ra thêm một chút, vote nhé :P

lamnt123

Xe đạp
Chuột chụp ảnh rất đẹp.
Bình luận rất tinh tế, dí dỏm và phong cách.

Nhưng phần nhiều du lịch ở Khựa nên không mặn mà comment lắm.

chuotlang

Xe lừa
Chuột chụp ảnh rất đẹp.
Bình luận rất tinh tế, dí dỏm và phong cách.

Nhưng phần nhiều du lịch ở Khựa nên không mặn mà comment lắm.
Cám ơn bác đã comment Bài Khựa của em luôn ko đông bằng các bài VN hay nước khác của em, mặc dù chả đâu xa như Hongkong thôi chẳng hạn Nhưng em thích làm gì mà em thích là được, em cũng chả sống bằng nhũng cmt mỗi người 1 ý Nghề của em làm dâu trăm họ đã đủ mệt, giờ lại phải viết bài theo cả trăm ý kiến thích hay ghét khác nhau nữa thì mệt quá hehe Trong list của em có nhưng bài vắng chả đến 10k lượt xem ý chứ ;)

manhcuong87

Xe hơi
Nhìn mấy hình của tạo hóa ở đây tạo lên đúng là không đỡ được

Ken09

Xe tải
Sáng hôm sau, dậy sớm đi leo núi, tại sao phải sớm?? Cho khách du lịch đến đỡ đông vì ở đây các thềm đi là ván gỗ, nếu họ đi bình bịch suốt thì cái Chân máy ảnh phim của 1 bác trong đoàn sẽ bị rung và ko chụp được.

Tấm ảnh Tiểu Âm Thạch này là tặng riêng cho các cụ trai, các bác trai của OF ;)) Lát em sẽ nói thêm chút về núi Đan Hà

Nếu crop đúng cái đo thì nhìn sẽ giống hơn, nhưng em để cả cho nó tự nhiên
Cái này mà họ gọi là Tiểu cụ nhỉ, không biết Đại thì nó cỡ nào nữa @-). Ảnh cụ lúc nào cũng thấy đẹp

manhcuong87

Xe hơi
Cỡ đại chắc gấp 10 lần này mất . Ghét TQ

Mr_Bill

Xe hơi
Thớt nào của cụ CHUỘT LANG cũng độc đáo. Như du lịch qua màn ảnh nhỏ vậy.

MrMilan

Xe điện
Liên tưởng gì hả cụ? Mai em cho cụ xem ảnh Đan Hà thì cụ biết '=) Do ko gian text của topic có giới hạn nên em chẳng biết ghi thế nào cho đủ 2 địa điểm cả
Ngũ nhạc bao gồm Đông, tây, nam, bắc và 1 cái ở giữa là Trung Nhạc
Đại diện cho 5 ngọn núi khác nhau, Hành Sơn, Thái Sơn, Tung Sơn, Hằng Sơn, và cái gì nữa thì em quên rồi, cụ vào google check thêm xem có phải là Nga Mi Sơn ko ;)
Truyện chưởng cụ nói em có xem qua, nói chung họ viết cũng phải dựa vào địa danh có thật để suy tưởng ra các phái võ, đặc biệt là của Kim Dung, còn trong Tiếu ngạo có phải hay ko thì em chịu
5 nhạc đó gồm có

- Hành Sơn: ở Hồ Nam
- Tung Sơn: Hà Nam
- Hằng Sơn: Sơn Tây
- Thái Sơn: Sơn Đông
- Thái Sơn: Thiểm Tây

Còn cái Nga My sơn nó thuộc tứ đại danh sơn, gồm có Nga My sơn, Phổ đà Sơn, Cửu Hoa sơn và Ngũ Đài Sơn

Ngũ nhạc này chính là ngũ nhạc phái trong Tiếu ngạo giang hồ của Kim Dung đấy à

Trạng thái
Thớt đang đóng