360K cho 1 lit nước làm mát ở một đại lí đường Trần Phú-Hà Đông

ChiePCW

Xe tăng
Cụ còn cái hóa đơn không ạ ?

vihali

Xe container
Cụ còn giữ hóa đơn thì post nốt lên đi, nhỡ ra bác ở gara đấy sinh hoạt trên OF nói không phải thì sao.
Sáng qua em đi vội nên không lấy hóa đơn. Sáng nay em lấy 1 tờ về nhưng vứt trong xe (tờ này đã được sửa 360K xuống 180K) nên để mai lấy chụp đưa lên. Tờ đó chả thấy có đóng dấu, kí tên khỉ gì cả, có khi đưa lên đây còn bị kêu là dối trá nhưng em chả việc gì phải bịa cái chuyện như thế.

Lúc đó em hơi lú do đã phải xin phép đi trễ 1 tiếng rồi mà xe chưa đổ xong dầu (đổ dầu+nước mất 1 tiếng!) nên chả kịp nghĩ lại có thứ nước đắt như thế. Sau mới nghĩ nước làm mát thì có quái gì đâu, người ta còn múc nước bên đường đổ vào khi cần. Cái này chắc được pha thêm dung môi dẫn nhiệt tốt hơn và chống đóng cặn mà thôi, làm gì mà đắt cả chục lần như thế.

Mr Hehe

Xe tăng
Em thì em đi 2 bánh thôi nhưng nghe các cụ nói thế em cũng bực lắm, bao h có $ mua 4 bánh em cũng sẽ tránh xa cái gara đấy :21:

yeswrong

Xe buýt
Cái lọ mà bác thay đây này
13.500 vnđ
oái, rẻ quá, bác chủ nên gặp phụ trách xưởng đó nói chuyên nghiêm túc, có khi ra khối vấn đề và có nhân viên nghỉ việc đó; Em thì cho rằng hầu hết các chủ doanh nghiệp thời nay đều tốt và họ coi trọng chữ tín, chỉ có nhân viên thiếu đạo đức làm bậy thôi

GTS

Xe tăng
Sáng qua em đi vội nên không lấy hóa đơn. Sáng nay em lấy 1 tờ về nhưng vứt trong xe (tờ này đã được sửa 360K xuống 180K) nên để mai lấy chụp đưa lên. Tờ đó chả thấy có đóng dấu, kí tên khỉ gì cả, có khi đưa lên đây còn bị kêu là dối trá nhưng em chả việc gì phải bịa cái chuyện như thế.

Lúc đó em hơi lú do đã phải xin phép đi trễ 1 tiếng rồi mà xe chưa đổ xong dầu (đổ dầu+nước mất 1 tiếng!) nên chả kịp nghĩ lại có thứ nước đắt như thế. Sau mới nghĩ nước làm mát thì có quái gì đâu, người ta còn múc nước bên đường đổ vào khi cần. Cái này chắc được pha thêm dung môi dẫn nhiệt tốt hơn và chống đóng cặn mà thôi, làm gì mà đắt cả chục lần như thế.
Em thì tin cụ từ đầu rồi, nhưng vì có liên quan tới OFer nên cẩn thận 1 chút cho chắc. Tờ HĐ không có đóng dấu nhưng có tên của gara là tương đối đủ.

tran_thuat_lai

Xe lăn
chết chửa. Bác mang qua Gara nhà em, em đổ hẳn cho Bác loại nước đá để trong tủ lạnh hẳn hoi. giá em nấy một lửa ạ ....:69:

hungisu

Xe tăng
Website
www.viethaioto.com.vn
Nói tóm lại là bác chủ thớt muốn nói đến VIÊT HẢI chỗ bác Hưng isu chứ gì?
Hế, đầu tiên em đọc cái tít và mấy dòng đầu, nói thật là cũng hơi cóng vì không hiểu có liên quan gì đến " nhà " mình không nữa, may quá đọc xuống đến phần sản phẩm thì em biết là không phải rồi. Vì bên em sử dụng Mobil chứ không dùng Castrol...

Em nhà gần Hà Đông nên đi vào garage bán/sửa xe ở đường Trần Phú (chắc có bác đã đoán ra). Hình như cũng có bác làm ở garage này sinh hoạt trên OF.
Em cũng đoán, nhưng đoán sai mất đáp án :21:

Chỉnh sửa cuối:

seri_BMW

Đi bộ
chém thế nên đại lý nó mới to thế ạh :D

xe365vn

Xe container
chém khiếp quá
e đi qua mấy lần cũng chưa bao giờ dám vào mấy cái to to đẹp đẹp thế này
càng to càng đẹp càng làm ăn lởm khởm :77:

Scopetrung

Xe hơi
Bác chủ gara Minh Hoàng lên tiếng đi chứ, có người phản đối kìa (b). Riêng em cứ thấy gara to là em vào, bây giờ mới thấy là mình sai.:'(
Mà không biết thực hư thế nào, có khi là đấu đá nhau thôi (bác chủ thớt bỏ qua cho nghi ngờ của em nhé):21:

minhab

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chém quá, em đi mua 3 lon về có 40k vì mua nhiều khuyến mãi. Đổ 2B, 4B còn thừa đổ vào tản nhiệt nước cho máy tính, rẻ miễn nghĩ :21:

kh04

Xe tải
Website
www.vnu.edu.vn
Em vẫn thường tự làm các thứ nhưng lúc đó bận đi công tác mới nhớ ra nên đánh vào cho họ làm. Không ngờ họ luộc em như thế. Em chờ có thêm các bác khẳng định giá đúng.
Muỗi! Cuối tuần đi Sin tớ giải nhiệt cho, miễn phí. Nghe nói có cả thư ký HT đi cùng cơ à? Sang nhỉ! :21::21::21::21::21::21::21::21::21:

phong_gio

Xe đạp
Chém quá, em đi mua 3 lon về có 40k vì mua nhiều khuyến mãi. Đổ 2B, 4B còn thừa đổ vào tản nhiệt nước cho máy tính, rẻ miễn nghĩ :21:
thế mà cái bọn rửa xe chất lượng cao ở đường Lê Văn Lương nó lấy em 70K/1 lon :102:

bocun

Xe buýt
Nhân tiện em hỏi luôn là lấy nước thường đổ nước làm mát có sao không các cụ nhỉ ?
Nước thường ( ý cụ ám chỉ nước máy phải ko? ) ko được cụ à. Nước làm mát này thực ra chỉ là nước mềm ( nước đã qua xử lí cặn cứng, nước này hay dùng cho nồi hơi cụ ạ ) ở ngoài họ chỉ pha thêm màu hoặc phụ gia để bán thôi. cụ cứ đổ nước tinh khiết vào cho em là được ( LAVIE ) cho chắc là ngon lành rồi ko cần phải tốn nhiều tiền thế đâu ạ

Primera

Xe tăng
Nước thường ( ý cụ ám chỉ nước máy phải ko? ) ko được cụ à. Nước làm mát này thực ra chỉ là nước mềm ( nước đã qua xử lí cặn cứng, nước này hay dùng cho nồi hơi cụ ạ ) ở ngoài họ chỉ pha thêm màu hoặc phụ gia để bán thôi. cụ cứ đổ nước tinh khiết vào cho em là được ( LAVIE ) cho chắc là ngon lành rồi ko cần phải tốn nhiều tiền thế đâu ạ

1. Theo lý thuyết của bác, thì không được đổ LAVIE nhé, mà phải đổ AQUAFINA, lí do là LAVIE là nước khoáng nên còn nhiều khoáng chất.

2. Tuy nhiên, trong hầu hết các hướng dẫn pha nước làm mát thì họ đều bảo là pha với nước máy (hình vẽ vòi nước máy), thông thường là tỉ lệ 1:1. Loại nào đề chử ReadyMix thì khỏi cần pha.

Như vậy lúc bí các bác cứ đổ nước máy cũng không sao !

nguyenanhson113

Xe tăng
oái, rẻ quá, bác chủ nên gặp phụ trách xưởng đó nói chuyên nghiêm túc, có khi ra khối vấn đề và có nhân viên nghỉ việc đó; Em thì cho rằng hầu hết các chủ doanh nghiệp thời nay đều tốt và họ coi trọng chữ tín, chỉ có nhân viên thiếu đạo đức làm bậy thôi
Chuẩn!Phải gặp chủ mới ra vấn đề, nếu không cứ chửi ầm lên là chủ nó thò mặt ra.

Viking

Xe điện
Bó tay.

Mấy năm nay em toàn mua nước làm mát ở chợ giời. Cứ hàng Việt và hàng Tàu thì loại đắt nhất là 25k/chai. Loại thường thì trước là 18k, năm nay đắt hơn là 20k thôi. Chất lượng không chê được, vì đổ vào là đồng hồ báo nhiệt độ két nước chỉ thấp hơn hẳn lúc chạy không pha thêm loại dung môi đó.
Nói phét như rồng :)):)):)):))
Em kính cụ là cái nhiệt ở xe do cái van hằng nhiệt nó khống chế chứ chả phải do cái dung môi nhà cụ.
Muốn nhiệt độ thật thấp ạ?? Tháo béng cái van đó ra, đồng hồ lúc nào cũng 1 vạch.

Tốt cho xe hay không thì bàn sau

Chỉnh sửa cuối: