[Funland] 37t có đi xuất khẩu lao động được không?

quy la tien

Xe điện
Ý chủ thớt là nếu đi được tháng kiếm dăm ba chục, dăm ba năm góp được ít vốn rồi về, cũng được em biết nhiều người coi xklđ là nghề họ đi rồi về suốt mà.Tìm hiểu kỹ rồi đi, ở nhà giờ kiếm 15,20tr cũng đâu dễ, mua con xe chạy grab thì như cụ nói phải vay thêm là gánh nặng đấy, chịu khó ít năm về có vốn rồi tính tiếp, chúc cụ tìm được môi giới đúng ý.

Vo_thuong

Xe điện
Trên trang này vẫn có đơn hàng dành cho người < 40 tuổi đây cụ

Trước đây em có đại diện phụ huynh cho hai đứa cháu trước khi sang nhật, hồi đó bọn nó học trong trường gì ở Thanh Xuân trước khi đi, thấy các công ty của Nhật nó rất lịch sự, phải gặp được bố mẹ hoặc người đại diện trước khi con cháu qua đó. Một đứa thì làm về ống thép và một đứa qua làm bánh mì, nghe nói lương đâu đó hơn 30 triệu, nếu chăm chỉ thì còn kiếm được thêm nhưng mỗi đợt đi có 3 năm thôi.

BiaKemLac

Xe máy
Trên trang này vẫn có đơn hàng dành cho người < 40 tuổi đây cụ

Trước đây em có đại diện phụ huynh cho hai đứa cháu trước khi sang nhật, hồi đó bọn nó học trong trường gì ở Thanh Xuân trước khi đi, thấy các công ty của Nhật nó rất lịch sự, phải gặp được bố mẹ hoặc người đại diện trước khi con cháu qua đó. Một đứa thì làm về ống thép và một đứa qua làm bánh mì, nghe nói lương đâu đó hơn 30 triệu, nếu chăm chỉ thì còn kiếm được thêm nhưng mỗi đợt đi có 3 năm thôi.
Em cảm ơn cụ, để em tìm hiểu thêm ạ

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Bằng cấp thì em coi như bỏ từ lâu rồi ạ :D Bằng tiếng Anh thôi thì ý nghĩa gì.
Em mà buôn bán được thì đâu phải tính đến nước này.
Ở lại chắc em chỉ còn nước mua con xe chạy grab, vừa kiếm vừa đưa gấu đi làm hàng ngày. Mà nếu vậy thì em phải vay thêm mua xe và khoản nợ lại nở ra thành 2 tỏi cũng căng phết ạ.
Cụ qua Úc hái táo cũng được. Nhưng nếu cụ giỏi tiếng Anh thì cụ mở lớp dạy tiếng Anh cho trẻ con xem sao, chỗ khu nhà em thấy mấy cô gặp tây (khách thuê nhà em) là chạy mất dép. Nhưng học trò đông gấp 5 mấy tay tây dạy tiếng Anh:))

BiaKemLac

Xe máy
Cụ qua Úc hái táo cũng được. Nhưng nếu cụ giỏi tiếng Anh thì cụ mở lớp dạy tiếng Anh cho trẻ con xem sao, chỗ khu nhà em thấy mấy cô gặp tây (khách thuê nhà em) là chạy mất dép. Nhưng học trò đông gấp 5 mấy tay tây dạy tiếng Anh:))
Thế em ko hiểu chỗ cụ thế nào, nhưng giờ các trung tâm TA nhiều như nấm (em ở HBT thì chắc ko cạnh tranh nổi :D ). Với lại nhiều người chọn trung tâm cho con kĩ lắm ạ, làm sao họ tin tưởng giao cho một người như em :D

Tuấn_132

Xe tải
Em như cụ, em bán quách căn nhà đi, vào Tây Nguyên mua vài ha đất trồng cây, nếu chịu khó và chịu ngâm cứu có khi còn phất lên là đằng khác. Cùng lắm là không bị đói, dù gì cụ cũng xuất thân từ nông dân ( giống em)...

BiaKemLac

Xe máy
Em như cụ, em bán quách căn nhà đi, vào Tây Nguyên mua vài ha đất trồng cây, nếu chịu khó và chịu ngâm cứu có khi còn phất lên là đằng khác. Cùng lắm là không bị đói, dù gì cụ cũng xuất thân từ nông dân ( giống em)...
Tạm thời thì em còn tính được chứ đi hẳn thì ko ổn cụ ạ vì em còn bố mẹ 2 bên nội ngoại cần phải thăm nom. Gấu em thì cũng làm ở HN, em bảo chuyển sang Ecopark thuê còn khó nói gì chuyển đi :D
Còn căn nhà em cũng tính đến nước bán nhưng nó cũng có một số rào cản nên tạm thời em chưa bán được cụ ạ.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Thế em ko hiểu chỗ cụ thế nào, nhưng giờ các trung tâm TA nhiều như nấm (em ở HBT thì chắc ko cạnh tranh nổi :D ). Với lại nhiều người chọn trung tâm cho con kĩ lắm ạ, làm sao họ tin tưởng giao cho một người như em :D
Em ở LB và thế em mới thấy lạ và nói với cụ thôi. Cụ có chiên môn XNK thì túc tắc làm đi nhiều cty bây h vẫn cần cán bộ làm XNK mừ.

Doraemon2003

Xe máy
Thưa cụ là thu nhập phụ thuộc vào số lượng đơn hàng phát thành công trong ngày. Thu nhập cũng chưa bao gồm tiền điện thoại, xăng xe và chi phí khấu hao xe. Cao điểm khoảng 400 đơn/ ngày nhưng rất tiếc tháng chỉ có vài đợt cao điểm. Cũng không ôm quá nhiều được, nhiều quá phải nhờ người chạy tăng cường vì phát không kịp sẽ bị phạt. Shopee express ôm gần hết đơn của shopee, quá tải mới chia cho đơn vị khác. Tuy nhiên mấy tháng gần đây shopee express liên tục dính ca F0 ở kho tổng Đài Tư cộng thêm tắc biên đối với các đơn từ TQ nên hàng nhỏ giọt, ship chơi dài, phát mấy tiếng đã hết hàng.
Cảm ơn cụ đã thông tin, em chơi với cu em làm quản lý kho shopee, bữa em hỏi shipper lương có dc 15 tr/ tháng không, mà nó bảo em phải tầm 20-25 củ, tháng có khuyến mại lên 40 củ đó cụ. Xong em cũng không tin đi hỏi vài người khác thì đều có câu tl như vậy cụ ạ

Tuấn_132

Xe tải
Tạm thời thì em còn tính được chứ đi hẳn thì ko ổn cụ ạ vì em còn bố mẹ 2 bên nội ngoại cần phải thăm nom. Gấu em thì cũng làm ở HN, em bảo chuyển sang Ecopark thuê còn khó nói gì chuyển đi :D
Còn căn nhà em cũng tính đến nước bán nhưng nó cũng có một số rào cản nên tạm thời em chưa bán được cụ ạ.
Giờ bay hơn tiếng là tới Hà Nội, sợ gì cụ ơi. Chứ không có chuyên môn, làm gì cũng khó vất vả. Mà cũng tùy sở thích, như em thích cây cối vườn tược và tự do nên không khó khăn khi quyết định làm nông dân 😁

Quakhoang

Xe buýt
Ồ, cá nhân tôi thấy có những người gần 50 vẫn đi Can làm trang trại bác ạ, visa 3 tháng xong hết vụ mùa thu hoạch nông sản lại về nghỉ 3 tháng rồi lại sang tiếp. Lương rất khá, mà sang Can lạnh nên không phải đi đâu-tiêu gì, gần như cầm về nguyên vẹn.

Tất nhiên đó là những người đi Can, do đó bác có thể chọn nước khác như Anh chẳng hạn.

dongnat123

Xe container
Chuẩn thì em ko ngại đâu cụ ạ :D (em xuất thân nhà nông mà) chỉ sợ lại được đi du thuyền hoặc ngồi công sang bên Anh thì em sợ lắm :D
Nhìn mã lực cụ em nghĩ trồng hoa nói cho sang mồm thôi, trồng cỏ nhanh và đông xèng hơn :))

dongnat123

Xe container

hoang.nguyen

Xe tải
37 tuổi em sợ ko ai nhận ạ
Đi được nhưng không nên đi, nên ở nhà học cái nghề nào đấy mà xã hội cần( sửa ô tô, xe máy) đi về nếu giữ dc tiền và dùng tiền đấy để phát triển sự nghiệp đx thì tốt, đa số dùng tiền về xây nhà là hết, một số đi xuất khẩu đx mấy đồng thì lại vặt nhau bằng xóc đĩa tá lả.
Chuẩn chỉnh cụ ạ. Đi thì trẻ tuổi đi còn được sang đấy vài năm u40 rồi về vẫn chả biết làm gì hơn thì cũng còn mệt hơn. Cụ thớt chịu khó học nghề cơ bản đi làm phụ đôi năm là cũng tự kiếm sống đc. Cách ấy là bền nhất. Đồ làm nghề bh cũng rẻ rồi. Chủ yếu kĩ năng phán bệnh được đến đâu thôi

hoang.nguyen

Xe tải
Như tiêu đề, em năm nay 37t rồi ạ. Cũng do con covid nên em nghỉ việc từ 2020 rồi. Tiền làm bao năm em có mua căn nhà bên Thanh Xuân rồi cho thuê và có phải vay thêm bank hơn 1 tỏi :D Trước em học tiếng Anh và làm mảng mua hàng + xnk. Thấy tầm này đi xin việc cũng khó trong khi có một số dự định lại không thực hiện được vì em không xoay được tiền. Hiện tại em thấy khá bế tắc và nghĩ đến đi xklđ 3 năm giải quyết tạm thời rồi về tính tiếp nhưng không rõ độ tuổi em có còn đi được hay không? Em có sợt gu gồ nhưng mông lung lắm. Có cụ thông thái nào biết về mảng này thì cho em xin vài lời khuyên với ạ. Em xin cảm ơn ạ.
Nghe như này em đoán là cụ đi xklđ vì mục đích trả nợ số 1 tỷ là chính. Thế sau khi cụ trả xong 1 tỷ cụ lại phải cầy tiếp để tích vốn. Xong đấy bước tiếp theo cụ định làm gì với số vốn đó. Mải miết với những câu hỏi đấy thì u50 đến nơi cụ ạ

RosemaryCherry

Xe container
Giờ bay hơn tiếng là tới Hà Nội, sợ gì cụ ơi. Chứ không có chuyên môn, làm gì cũng khó vất vả. Mà cũng tùy sở thích, như em thích cây cối vườn tược và tự do nên không khó khăn khi quyết định làm nông dân 😁
Thích là một chuyện, bắt tay vào trồng ko đơn giản đâu bác :P. Có đợt em trồng cây vảy rồng trên bờ ao dài 70m và nghĩ nó xanh tốt sẽ leo phủ xuống mặt nước như một mảnh rèm xanh mát, nhưng trồng xong nắng chết hơn nửa và cỏ mọc chen vào thế là giờ chỉ lác đác vài bụi. Hay em mua mấy cây hoa đồng tiền về trồng mà lỡ tay bỏ nhúm npk lót quá tay nó héo hoa lại phải thay đất trồng lại. Chưa kể trồng mấy chục gốc hồng từ mùa xuân năm ngoái mà nghẻo gần hết chỉ còn 6 gốc, may mà vẫn ra hoa đều đặn. Cây cối trồng trọt hợp với người chịu khó, chăm chỉ mà em lại lười nên trồng cây nào chết cây đó :)) :)) :))

RosemaryCherry

Xe container
Như tiêu đề, em năm nay 37t rồi ạ. Cũng do con covid nên em nghỉ việc từ 2020 rồi. Tiền làm bao năm em có mua căn nhà bên Thanh Xuân rồi cho thuê và có phải vay thêm bank hơn 1 tỏi :D Trước em học tiếng Anh và làm mảng mua hàng + xnk. Thấy tầm này đi xin việc cũng khó trong khi có một số dự định lại không thực hiện được vì em không xoay được tiền. Hiện tại em thấy khá bế tắc và nghĩ đến đi xklđ 3 năm giải quyết tạm thời rồi về tính tiếp nhưng không rõ độ tuổi em có còn đi được hay không? Em có sợt gu gồ nhưng mông lung lắm. Có cụ thông thái nào biết về mảng này thì cho em xin vài lời khuyên với ạ. Em xin cảm ơn ạ.
Bác chủ thớt ko theo chuyên môn nữa thì thử học mấy nghề như cc tư vấn phía trên hoặc buôn bán online mặt hàng gì đó xem. Còn sang châu Âu hay Úc hãy thử học 1 khóa nấu ăn sang đó làm phụ bếp rồi đứng bếp lương cũng khá đấy. Nếu có họ hàng anh em thì nhờ họ kéo sang làm cửa hàng hoặc bán quần áo. Chuồng nhà bác nhiều ngựa nên tập trung trồng cỏ cho nhanh giàu :)) :)) :))

Bác biết tiếng Anh trong lúc rảnh rỗi thử vào mấy web sau tìm flexible job xem sao.
Em thấy 5-7 năm nay, các bạn trẻ hay tìm vài job với flexible time và thường làm 1-3h/ngày với 5-19$/h tùy project, project chạy từ 3 tháng- 2 năm nên tốt nhất mình nên apply liên tục và apply nhiều project. Công việc này phù hợp với các bạn sinh viên năng động, chăm chỉ hoặc mọi người tre trẻ dưới 40 tuổi thành thạo máy tính.

Mấy site dưới các bác vào đăng kí acc rồi tìm test làm sau đó tìm job phù hợp rồi apply. Nếu may mắn, họ sẽ email invite exam sau 5-14 ngày.
3 sites nhiều job và đăng kí free, theo thứ tự trả cao xuống thấp:
1. Isoftstone.com hay teemwork.ai
2. Lionbridge.com
3. Appen.com
Ngoài ra có flexjob.com nhưng fee member là 40$/năm và nhiều web khác nữa.
Hi vọng các bác tìm được job thích hợp, có cả job tiếng Việt nữa .

Riêng lionbridge nên đăng kí acc trực tiếp trên https://www.workmarket.com/signup, và trên này tìm mục Test/màu cam trong menu bên trái để làm test tiếng Anh, tiếng Việt và các ngoại ngữ khác thì cơ hội nhận flexible job trên 70%.
Goodluck!!! 🍻 🍻 🍻 🌻 🌻 🌻

Chỉnh sửa cuối:

AnhTiếnMobile

Xe điện
Cụ tuổi Trâu ất ơ giống em hả, đúng cái tuổi vất vả phải tự lực cánh sinh em nghĩ tầm tuổi này kết hợp với hoàn cảnh covid toàn cầu thì cụ ko nên đi xkld
Em cũng nghiêng về hướng làm shiper như mấy cụ bên trên đã chỉ ra. Tầm này thì chăm chỉ cày cuốc nhặt nhạnh từng đồng chứ chẳng còn cách nào khác, ở gần nhà còn vợ con ông bà đôi bên tình cảm còn gắn kết chứ ra ngoài chả biết thế nào đến khi có sự cố thì hối tiếc cũng đã muộn, cố gắng qua được cái đận này rồi tính tiếp công nợ khoanh lại trả dần cháo nóng húp rìa

BiaKemLac

Xe máy
Nghe như này em đoán là cụ đi xklđ vì mục đích trả nợ số 1 tỷ là chính. Thế sau khi cụ trả xong 1 tỷ cụ lại phải cầy tiếp để tích vốn. Xong đấy bước tiếp theo cụ định làm gì với số vốn đó. Mải miết với những câu hỏi đấy thì u50 đến nơi cụ ạ
Số nợ đó thì tự căn nhà có thể tự nuôi nó nên em cũng ko lo nghĩ nhiều, chỉ muốn cày cuốc tạm thời để lấy vốn làm việc khác thôi ạ. Có thể sau 5 năm nữa thì em lại có nhiều đất để diễn hơn bây giờ vì khu quê nhà em xung quanh đang làm KCN hết rồi ạ, chắc lúc đó kiếm ăn cũng dễ thở hơn