[Funland] 37t có đi xuất khẩu lao động được không?

BiaKemLac

Xe máy
Thì mấy nước á cũng nhổ sâm nhổ bắp cải,ngon hơn thì đi vắt sữa bò,cũng đỏ đen là tìm được việc tốt chủ tốt,e thì thấy ở mình nhúc nhích cho quá dịch xong tính tiếp bác ạ :D
Ý em là bị lừa đi trồng cây thuốc phiện thì toi luôn ý ạ :D

Realty 2021

Xe tăng
Đi xklđ cũng mất tiền mà cụ, mà đi không ưng ý thì coi như mất hẳn, còn cái oto thì cụ vẫn thanh lý được.
Nếu 27t thì em khuyên cụ đi, còn 37t mà vẫn mong ngóng trở lại VN (vì thực ra muốn định cư ở lại cũng khó lắm) thì em khuyên cụ nên theo bài toán mua xe chạy thì hợp lý hơn.
Nghe đâu mới có luật mới từ 2022 đi xkld thì người lđ ko phải trả tiền môi giới đó cụ

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Ý em là bị lừa đi trồng cây thuốc phiện thì toi luôn ý ạ :D
E hiểu mà bác,bác được đi trồng thuốc phiện lại ngon sợ lại ngủ luôn trong công thôi,chứ e quen 1 ông trồng mà giờ ấm lắm,còn đi nhật hàn thì cũng có nhiều kiểu chết lắm nhưng k chết tập thể như đi châu âu :D

BiaKemLac

Xe máy
Úc đang kêu gào thiếu lao động làm nông, nên chính phủ đang bổ sung thêm visa trong lĩnh vực nông nghiệp:
The Australian Agriculture Visa.
New agriculture visa offers path to permanent residency in Australia

Lâu nay vốn đã có loại dành cho 9 quốc đảo, và Đông Timor: PALM

Vấn đề là nếu đi làm xong ôm cục tiền (sau khi đóng thuế) về lại thì làm gì tiếp?
Vấn đề là giờ em cũng chưa biết làm gì cụ ạ

Pumzen

Xe ba gác
Hôm qua trên vtv có nói về vụ đi xklđ sang......Cam pốt. :))
1 loạt các lao động đc hứa hẹn sang bển làm việc lương cỡ 30 củ/ tháng. Cuối cùng khi được giải cứu về ng nào cũng bảo như được sinh ra 1 lần nữa.

BiaKemLac

Xe máy
37 tuổi thì cụ nên ở nhà, dịch thế này khó-khăn chung cả thôi, tuổi này sức khỏe đã xuống, làm tay chân không còn nhanh-nhẹn, hơn nữa mặc cảm nếu bị chủ hay bọn trẻ hơn chửi bới.
Em cũng từ Lào về, làm ăn khó khăn do Covid, nhưng về phải nghĩ ra cái mà làm, không xấu hổ gì, em làm trang trại, ngoài kinh doanh Dược phẩm ra, nghĩa là phải lao động, làm gì cũng được, miễn không trộm cắp.
Cụ có thể đi học sửa chữa ô tô, thợ cơ khí, sửa chữa điện tử, điện dân dụng,... Rất nhiều nghề mà ở Vn kiếm tiền tốt hơn nước ngoài nhiều.
Em ở nước ngoài nhiều, không sung sướng gì đâu, trừ khi nhiều tiền.
Em cũng nghĩ đến vụ làm trang trại vì em vốn nhà nông, cũng biết sơ rồi và ko ngại lao động chân tay. Nhưng em lại không có đất để làm :D Thuê đất có khi làm chả đủ tiền thuê thì ko ăn thua

BiaKemLac

Xe máy
Hôm qua trên vtv có nói về vụ đi xklđ sang......Cam pốt. :))
1 loạt các lao động đc hứa hẹn sang bển làm việc lương cỡ 30 củ/ tháng. Cuối cùng khi được giải cứu về ng nào cũng bảo như được sinh ra 1 lần nữa.
Đấy là cái mà em cũng sợ cụ ạ :D

doctor76

Xe ba gác
Em cũng nghĩ đến vụ làm trang trại vì em vốn nhà nông, cũng biết sơ rồi và ko ngại lao động chân tay. Nhưng em lại không có đất để làm :D Thuê đất có khi làm chả đủ tiền thuê thì ko ăn thua
Không sao cụ, có thể thuê đất để làm, rồi nhờ hay thăm dò thị trường xem trồng cây gì nuôi con gì theo đúng nghĩa đen, ví dụ rau sạch ,cây ăn quả, nên hỏi cả thị trường tiêu thụ.
Nếu không cụ có thể đi học cái nghề sửa chữa, không lo gì.
Em cảm thông với cụ, chính em cũng đôi lúc tính đi nước ngoài, dù em đã quen,nhưng tuổi cao rồi, không làm được gì đâu, làm thuê may rủi do chủ, nên tự mình làm thôi.

BiaKemLac

Xe máy
E hiểu mà bác,bác được đi trồng thuốc phiện lại ngon sợ lại ngủ luôn trong công thôi,chứ e quen 1 ông trồng mà giờ ấm lắm,còn đi nhật hàn thì cũng có nhiều kiểu chết lắm nhưng k chết tập thể như đi châu âu :D
Em chả biết ngon hay không nhưng em chỉ thích làm việc nghiêm chỉnh thôi cụ ạ :)

Húp sụp sụp

Xe điện
Đọc thớt này thấy bọn nhật hơn 6 sọi được sang VN làm dự án ODA lương cao ngất (mà toàn việc phổ thông như đọc kiểm bản vẽ) tối lại đá 4' giá rẻ!
Bất công thật sự

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Đọc thớt này thấy bọn nhật hơn 6 sọi được sang VN làm dự án ODA lương cao ngất (mà toàn việc phổ thông như đọc kiểm bản vẽ) tối lại đá 4' giá rẻ!
Bất công thật sự
Có câu vạch đích của bạn là vạch xuất phát của con bạn,nên bọn nó được thế là nhờ các cụ nhà nó bác ạ:D

BiaKemLac

Xe máy
Bất công thật sự
Có câu vạch đích của bạn là vạch xuất phát của con bạn,nên bọn nó được thế là nhờ các cụ nhà nó bác ạ:D
Đúng kiểu sinh ra đã ở vạch đích rồi :D
Đời vốn bất công vì cọng lông không thẳng mà, thế nên không dám kêu :)

ruby_eagle

Xe điện
Theo em biết thì quá 35t ko dc công ty nào tuyển qua Nhật lao động pt cả.
Còn dạng highly skilled thì là một câu chuyện khác.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Cụ hỏi bất kì bạn shipper spx express nào nhé, lúc đầu mình cũng không tin đâu nhưng sau hỏi nhiều người thì đúng vậy đó,
Thưa cụ là thu nhập phụ thuộc vào số lượng đơn hàng phát thành công trong ngày. Thu nhập cũng chưa bao gồm tiền điện thoại, xăng xe và chi phí khấu hao xe. Cao điểm khoảng 400 đơn/ ngày nhưng rất tiếc tháng chỉ có vài đợt cao điểm. Cũng không ôm quá nhiều được, nhiều quá phải nhờ người chạy tăng cường vì phát không kịp sẽ bị phạt. Shopee express ôm gần hết đơn của shopee, quá tải mới chia cho đơn vị khác. Tuy nhiên mấy tháng gần đây shopee express liên tục dính ca F0 ở kho tổng Đài Tư cộng thêm tắc biên đối với các đơn từ TQ nên hàng nhỏ giọt, ship chơi dài, phát mấy tiếng đã hết hàng.

TieuFu

Xe container
Theo em biết thì quá 35t ko dc công ty nào tuyển qua Nhật lao động pt cả.
Còn dạng highly skilled thì là một câu chuyện khác.
35 thì skill cũng khá rồi ! Cơ mà không khơi khơi được !

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng
Như tiêu đề, em năm nay 37t rồi ạ. Cũng do con covid nên em nghỉ việc từ 2020 rồi. Tiền làm bao năm em có mua căn nhà bên Thanh Xuân rồi cho thuê và có phải vay thêm bank hơn 1 tỏi :D Trước em học tiếng Anh và làm mảng mua hàng + xnk. Thấy tầm này đi xin việc cũng khó trong khi có một số dự định lại không thực hiện được vì em không xoay được tiền. Hiện tại em thấy khá bế tắc và nghĩ đến đi xklđ 3 năm giải quyết tạm thời rồi về tính tiếp nhưng không rõ độ tuổi em có còn đi được hay không? Em có sợt gu gồ nhưng mông lung lắm. Có cụ thông thái nào biết về mảng này thì cho em xin vài lời khuyên với ạ. Em xin cảm ơn ạ.
Xklđ cũng k như mơ đâu cụ. Mấy ông lấy người đi nói mức lương cụ nhận chưa trừ gì. Sang đó nó trừ thuế tn, tiền ăn, ở, bhyt, phí môi giới , các khoản linh tinh thì thực lĩnh chẳng đc bao nhiêu.