[Funland] A Trọng ra tù hành nghề chữa bệnh

Noithat399

Xe hơi
Thôi về làm người tử tế vậy

Vomoicuoi

Xe tăng
Cụ Trọng là người mà nhiều anh em trong ngành không thể vươn tới được. Trước toà anh không quanh co, đổ lỗi, không sợ ngồi tù. Có vợ ở toà anh cũng nói yêu chị Nhung, thường về HN thăm chị khi rảnh....Đó thật là bậc nam nhi đã trưởng thành chín chắn trong tình cảm.
Hai chân đạp 2 thuyền đâu phải đơn giản cụ nhỉ. Một mình một thuyền còn cãi nhau ầm ĩ. Có phải ai cũng kham nổi đâu ,

minhhai985

Xe lăn
Có cái lão dân ngành gọi là tù tha về, thi thoảng gọi điểm danh mà các cụ thần tượng đc. Ko biết có quan hệ quen biết gì ko.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng không rõ lý do sao cả nhà làm quan. Theo em (mặc dù em không duy tâm hay nghiên cứu gì) VN mình gần 100 tr người mà gia đình anh Trọng làm quan khá nhiều thì cũng có chân mệnh rồi. Bởi vì sao, tại sao có hàng tr người dân mà chức tước, địa vị lại rơi vào nhà họ mà không phải là nhà khác, người khác ?????. Còn chuyện nửa đường đứt xích, ngã ngựa thì lại là chuyện khác rồi.
Không phải đâu cụ, trong ngành này làm to, anh em đoàn kết, bảo ban nhau, cầm quân làm kinh tế, thăng quan tiến chức còn có gia đình tướng Thiều, tướng Vệ nữa. Anh tướng Thiều là chủ của công ty khai thác.

Chỉnh sửa cuối:

funfunfun

Xe buýt
Em nghiệm ra mấy đứa hay nói đạo lý trên mạng 80-90% là éo ra gì
Người ta tù tội đã trả đủ nợ giờ lại lôi đạo lý ra trách móc ,kiểu như mình là người yêu nước
Nước lên thì thuyền lên ,cho mấy ông làm trật tự phường khéo ngày nào cũng ra quán nước uống chùa ý chứ tốt đẹp với ai ,mấy cái văn đạo lý !

binhpv243

Xe tải
Nhận thức về pháp luật quá kém cỏi.
Lại còn khen anh Trọng 6 múi.
Còn lý do gì để chứng tỏ anh Chọng là người nghĩa khí nữa không ạ?
6 múi, giao du với bọn xã hội đen chuyên bảo kê ức hiếp dân lành, tổ chức cho anh mình là tội phạm chạy trốn trong khi đi khuyên gia đình các tội phạm khác thuyết phục con em mình đầu thú, thề trung thành với Oảng, không làm những việc oảng viên không được làm nhưng lại có bồ với con riêng.
Cuối cùng đi tù.
Một điển hình của một thằng loser, tư cách như cái giẻ rách.
Em mặc kệ việc tung hê hay dìm anh Trọng, được như anh ấy thì éo phải lu dơ đâu.
Vô số các bậc quân vương tự cổ chí kim, hay cả mả các ngài đang đạo mạo rao giảng trên truyền hình tư cách cũng như bác nói thôi.
Đen phải chịu, ngồi phán xét mổ xẻ làm gì

Phán Thông

Xe buýt
Người ta tù tội đã trả đủ nợ giờ lại lôi đạo lý ra trách móc ,kiểu như mình là người yêu nước
Nước lên thì thuyền lên ,cho mấy ông làm trật tự phường khéo ngày nào cũng ra quán nước uống chùa ý chứ tốt đẹp với ai ,mấy cái văn đạo lý !
Không hiểu sau cái câu bôi đen kia bây giờ lại thành câu cửa miệng của bọn trẩu. Chắc để cho ông bà, bố mẹ phải dạy bảo nhiều quá.

Em mặc kệ việc tung hê hay dìm anh Trọng, được như anh ấy thì éo phải lu dơ đâu.
Vô số các bậc quân vương tự cổ chí kim, hay cả mả các ngài đang đạo mạo rao giảng trên truyền hình tư cách cũng như bác nói thôi.
Đen phải chịu, ngồi phán xét mổ xẻ làm gì
Vào tù để thằng khác lên làm lãnh đạo không phải là lu dơ mà là thậm lu dơ.
Đen, lu dơ lại còn thuê dân mạng lăng xê thì bị phán xét là đúng. Ai bảo ngu cơ.

thichdonhat

Xe buýt
Em cũng không rõ lý do sao cả nhà làm quan. Theo em (mặc dù em không duy tâm hay nghiên cứu gì) VN mình gần 100 tr người mà gia đình anh Trọng làm quan khá nhiều thì cũng có chân mệnh rồi. Bởi vì sao, tại sao có hàng tr người dân mà chức tước, địa vị lại rơi vào nhà họ mà không phải là nhà khác, người khác ?????. Còn chuyện nửa đường đứt xích, ngã ngựa thì lại là chuyện khác rồi.
Cụ đọc lý lịch gia đình anh ta chưa
Thời nay nhiều nơi bố làm phó công an xã mà cũng cố nhét thằng con vào ngành kìa

langbatkyho

Xe tải
Em cũng ỏn mà, thời gian trôi nhanh thật... mới hôm nào thôi...

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Biết là vậy, nhưng lính lác chỉ đâu đánh đó đông vậy ai chú ý làm gì, kể cả vào tù hay xuất ngũ ra khỏi ngành. Tá tướng leo cao, có ít nên mọi người quan tâm, chú ý hơn. Giờ chỉ đổ tại đen thôi chứ giờ trách ai bây giờ dù việc lựa chọn đó là do mình chứ ai dí dao, dí súng vào bắt làm đâu. :(

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Em nghĩ cha anh Trọng cũng có thể mỉm cười nơi chín suối khi con mình được ra tù trước thời hạn nhiều năm. Dù rằng sự nghiệp của các con khá huy hoàng nhưng nhanh vụt tắt (từ con ruột cho đến con rể). Phần nào thì cũng là gia đình toàn cán bộ, em thấy không nhiều gia đình mà anh em đều làm cán bộ nhà nước, có địa vị, vị trí khá cao. Đa số em thấy là được anh thì hỏng em hoặc ngược lại, hay anh chị em chỉ làm cán bộ bình thường, không chức tước, địa vị gì. Nhiều nhà thì anh chị em lại còn toàn là công nhân đứng máy, đứng truyền trong các khu công nghiệp ấy.
Đọc còm của cụ mà e thấy cụ có khiếu hài hước khá cao.sao cụ k qua bên chuyện hài hước sẽ có khá nhiều người ủng hộ

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Đọc còm của cụ mà e thấy cụ có khiếu hài hước khá cao.sao cụ k qua bên chuyện hài hước sẽ có khá nhiều người ủng hộ
Không, em nghĩ thế thật đó, vì ai rơi hoàn cảnh đó cũng khó gượng dậy và bước tiếp như này được.

namnhstdn

Xe tải
Ban đầu tò mò em vào xem cái gì, đọc qua commnet của các cụ ở vài trang đầu em cứ tưởng mình đang đọc "Thủy hử"-với tinh thần của các anh hùng hảo hán trên giang hồ hay sao ấy nhỉ.
Em xin lỗi không bình luận, chỉ là cảm nhận cá nhân thôi ạ.
Có cụ nào có cảm giác như em không ạ.

maykhoan

[Tịch thu bằng lái]
Ban đầu tò mò em vào xem cái gì, đọc qua commnet của các cụ ở vài trang đầu em cứ tưởng mình đang đọc "Thủy hử"-với tinh thần của các anh hùng hảo hán trên giang hồ hay sao ấy nhỉ.
Em xin lỗi không bình luận, chỉ là cảm nhận cá nhân thôi ạ.
Có cụ nào có cảm giác như em không ạ.
Chẳng qua là do xh bây giờ giống xh thời kì đó bên đó thôi.

tungLam.nwl

Xe tăng
Xin lỗi Cụ, với em 2 người đó là loại thất đức, lưu manh mạt hạng. Ko có chúng nó thì có người khác vẫn làm tốt, em nghĩ thế.
Giá mà họ còn đương chức cụ còm câu này thì em phục cụ cả hai tay hai chân.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Trong 1 diễn biến khác, em nghe bà hàng nước kể là mặt trời ko mọc phía Hà thành nữa, mà Đinh tướng quân sẽ về Tổng trấn, phỏng các cụ?
Khả năng cao Cụ à
Ông nào thì cũng quanh quẩn trong 18 ông bà kia thôi.
A họ đinh bộ tiền hả các cụ, ông ấy tẩm ngầm tầm ngầm có nổi gì đâu nhỉ. A hoa cúng về chủ nghị trường, chứng tỏ bọn ********* đoán đúng à :D

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Không, em nghĩ thế thật đó, vì ai rơi hoàn cảnh đó cũng khó gượng dậy và bước tiếp như này được.
Sao k gượng dậy được.vợ thì 2 bà con thì lớn có bé có.người ủng hộ còn đầy ra.chưa kể tài sản còn đầy.e là ủng hộ người làm việc tốt