Chi hội ABS Captiva báo lỗi cac cụ giúp em

inovavgj

Xe container
lúc nào đi công tác cụ ới em qua lấy xe cụ đi hộ cho đỡ lỗi nhé :D

khổ thật cụ ạ, xe e jo còn mất cả công tơ mét.......vui vãi..............tại đi công tác xa suốt nên để không xe nó cũng lắm bệnh...........................vãi xe của GM quá.............

mr.minhhiep308

Xe đạp
có gì cụ cứ qua bên em Chevrolet Thăng Long đội kỹ sư bên em bắt bệnh xem thế nào, xem trên này khó biết cụ thể lắm cụ ợ

captival

Đi bộ
Bác captivaltz cho e địa chỉ với xe e cũng bị lỗi như vậy,ma còn báo lỗi ca cảm biến khí thải nhưng thay thi hơi đắt.xem ảnh hình như bác có xưởng sửa bác cho e địa chỉ e đánh xe tới,để bác chữa bệnh cho vợ 2 của e.

mazda929

Xe tăng
nhà cháu cũng đang có ý định cưới e chân dài này về phục vụ gia đình mà nghe các cụ nói e lại nhụt trí wa...

dinhthai

Xe máy
có xe bác nào bị báo lỗi đèn phanh tay ko à
con Cap của cháu dạo này có hiện tượng bỏ phanh tay mà đèn vẫn báo

lovecop

Xe tải
Bác captivaltz cho e địa chỉ với xe e cũng bị lỗi như vậy,ma còn báo lỗi ca cảm biến khí thải nhưng thay thi hơi đắt.xem ảnh hình như bác có xưởng sửa bác cho e địa chỉ e đánh xe tới,để bác chữa bệnh cho vợ 2 của e.
Theo e thì bác nên thay thôi vì e cũng đã thử sửa rồi. K thành đâu. Cảm biến khí thải đắt gấp đôi cảm biến ABS.

lovecop

Xe tải
có xe bác nào bị báo lỗi đèn phanh tay ko à
con Cap của cháu dạo này có hiện tượng bỏ phanh tay mà đèn vẫn báo
Bác kiểm tra lại cái công tắc phanh tay nằm ngay dưới phanh tay ấy. Tháo cái ốp phanh tay ra là thấy. Nếu công tắc k hỏng thì có lẽ hơi phiền vì phải dò đường dây xem nó chập ở đâu.

lovecop

Xe tải
Tình hình là vợ hai em báo lỗi Abs mà em chưa biết tính thế nào, xuống hãng báo thay hết mười mấy củ kèm lời chỉ dẫn cũng k biết dùng đc đến bao giờ( vì em đi ít mà,mà đi ít là hòng- chú NV sửa noi thế)
Em đang phân vân không biết sử lý thế nào vì sắp đến hạn đăng kiểm
-Sửa ở hãng( giá chát, ma cũng xác định là k bền) vụ này theo các bác có phải là hãng cap chất lượng kém hay k mà em thấy nhiều cap bị
-k sửa cứ thế đi ( k ABS) đăng kiểm liệu có ổn không?
Các cụ kinh nghiệm giúp em với. Em xin hậu tạ~X(~X(~X(~X(~X(
Nói thật với bác là thay cái cảm biến ABS ở bánh ấy rẻ chứ đắt đâu. Giá hãng có gần thôi. Cái cảm biến này nó như sợi dây dài khoảng 1 gang tay. Một đầu là giắc cắmdđiện, đầu kia là đầu từ cảm biến, ngoài cảm biến ABs ní kiêm luôn cảm biến đường trơn, tốc độ, kiểm soát khi xuống dốc. Mỗi bánh 1 cái, cắm máy vào check hỏng cái nào thay cái đấy.

lovecop

Xe tải
khổ thật cụ ạ, xe e jo còn mất cả công tơ mét.......vui vãi..............tại đi công tác xa suốt nên để không xe nó cũng lắm bệnh...........................vãi xe của GM quá.............
Thay cảm biến ABs hết ngay. Vì dòng này cảm biến tốc độ chính là cảm biến Abs luôn. Cắm máy check hỏng cái nào thay cái đó.

tancuong

Xe hơi
xe em đi cứ trời mưa, đường bẩn đền ABS lại sáng, rửa xe phun sạch 4 bánh lại tắt.

Mr Than

Xe hơi
xe em jo báo luôn cả đèn cờ lê, + đèn phanh tay nữa các cụ ạ, đi ít thành ra lại lắm bệnh thế..............^:)^^:)^
Chuẩn đáy cụ ah. V2 em cung thế, đơt nào mà êm đi công tác nhiều về là nàng giận ngay.abs rồi xuống dôc sáng tưng bừng, nhưng em về đi vài hôm đâu lại vào đấy, như chưa hề có cuộc chia tay:))