Chi hội ABS Captiva báo lỗi cac cụ giúp em

captiva5115

Xe buýt
Tình hình là vợ hai em báo lỗi Abs mà em chưa biết tính thế nào, xuống hãng báo thay hết mười mấy củ kèm lời chỉ dẫn cũng k biết dùng đc đến bao giờ( vì em đi ít mà,mà đi ít là hòng- chú NV sửa noi thế)
Em đang phân vân không biết sử lý thế nào vì sắp đến hạn đăng kiểm
-Sửa ở hãng( giá chát, ma cũng xác định là k bền) vụ này theo các bác có phải là hãng cap chất lượng kém hay k mà em thấy nhiều cap bị
-k sửa cứ thế đi ( k ABS) đăng kiểm liệu có ổn không?
Các cụ kinh nghiệm giúp em với. Em xin hậu tạ~X(~X(~X(~X(~X(

captivaltz

Xe điện
Tình hình là vợ hai em báo lỗi Abs mà em chưa biết tính thế nào, xuống hãng báo thay hết mười mấy củ kèm lời chỉ dẫn cũng k biết dùng đc đến bao giờ( vì em đi ít mà,mà đi ít là hòng- chú NV sửa noi thế)
Em đang phân vân không biết sử lý thế nào vì sắp đến hạn đăng kiểm
-Sửa ở hãng( giá chát, ma cũng xác định là k bền) vụ này theo các bác có phải là hãng cap chất lượng kém hay k mà em thấy nhiều cap bị
-k sửa cứ thế đi ( k ABS) đăng kiểm liệu có ổn không?
Các cụ kinh nghiệm giúp em với. Em xin hậu tạ~X(~X(~X(~X(~X(
Bác đọc cái này nhé

http://www.oto-hui.com/diendan/f297/gm-captiva-thuong-bao-loi-abs-va-cac-nguyen-nhan-75841.html

captiva5115

Xe buýt
Thank bác nhiều, bài này em có nghía qua rồi nhưng không biết ở Hà nội gara nào làm được, liệu có bền không vì em hỏi tụi hãng nó dọa đi vài nghìn là hỏng ngay. Bác nào trong hội CAP dính tương tự tư vấn giúp em với.

captivaltz

Xe điện
Thank bác nhiều, bài này em có nghía qua rồi nhưng không biết ở Hà nội gara nào làm được, liệu có bền không vì em hỏi tụi hãng nó dọa đi vài nghìn là hỏng ngay. Bác nào trong hội CAP dính tương tự tư vấn giúp em với.
Kụ liên lạc với kụ Cò mồi và xem thêm bài này của kụ ý

http://www.otofun.net/threads/291772-lieu-co-sua-chua-duoc-tong-bom-abs-cua-captiva

Chúc vui! (b)

HuyArt

Xe lăn
Bác liên lạc với bác Vietvoiz, sẽ được tư vấn và giá tốt

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
captiva5115 nói:
Bác qua em đọc giúp xem hỏng cái gì, phụ tùng có thể mua của bác colormatiz hàng chuẩn y như trong hãng

captiva5115

Xe buýt
bác cho em cái địa chỉ và số phone nhé

HuyArt

Xe lăn
Quê em ở Thạch Cầu, cũng hay đi qua chỗ bác Vietvoiz mà chưa lần nào rẽ vào gặp bác. He he

Cò mồi

Xe tăng
Bác qua em đọc giúp xem hỏng cái gì, phụ tùng có thể mua của bác colormatiz hàng chuẩn y như trong hãng
Nó là bị kẹt cái chổi than của mô tơ bơm thủy lực của tổng bơm ABS thôi cụ ạ, khéo tay tháo ra vệ sinh là ngon choét ngay.

captiva5115

Xe buýt
em có hỏi ý kiến thợ rồi, nhưng họ bảo cậy ra khi ép lại không thể chặt được nên cũng chẳng ích j, chỉ thay thôi mà em phân vân quá.em có xem hướng dãn sửa của các cụ rồi nhưng không thấy các cụ ấy phản hồi xem hiêij quả thế nào, có dùng được lâu không.chứ con nhà em mới được 2 vạn chắc chẵn là củ ABS còn mới, thế mà báo lỗi mới chán, chất lượng "chữ thập" kiểu này..........^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^

Cò mồi

Xe tăng
em có hỏi ý kiến thợ rồi, nhưng họ bảo cậy ra khi ép lại không thể chặt được nên cũng chẳng ích j, chỉ thay thôi mà em phân vân quá.em có xem hướng dãn sửa của các cụ rồi nhưng không thấy các cụ ấy phản hồi xem hiêij quả thế nào, có dùng được lâu không.chứ con nhà em mới được 2 vạn chắc chẵn là củ ABS còn mới, thế mà báo lỗi mới chán, chất lượng "chữ thập" kiểu này..........^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^
Cụ hỏi thợ xem là cái gì không ép lại chặt được, nó chỉ là 1 cái mô tơ điện 1 chiều được gắn với cái tổng bơm bằn việc tán bẹt và làm mặt đế bằng nhôm biến dạng để giữ chặt lại, nếu cụ thích cụ còn có thể tán cho nó còn chặt hơn đồ zin ấy chứ vì nguyên bản chỉ có 1 phần nhôm rất nhỏ được tán bẹt ra thôi.

Vấn đề không phải là ép chặt hay lỏng nhưng để tháo được cái chổi than ra cần có hoa tay và sự khéo léo vì nó được thiết kế không dùng cho việc tháo mở (hỏng là vứt đi vì cái cựa hãm là cựa 1 chiều, lắp vào thì dễ vì tách 1 cái là nó vào nhưng tháo ra cực khó nếu như không có kinh nghiệm thì có thể phá hỏng như chơi) do vậy không nhiều gara mặn mà trong việc sửa chữa vì công cán chả bao nhiêu, thay thế mới vừa dẽ lại còn "thơm" hơn.

Một khi cụ làm và tìm hiểu về nó thì cụ thấy nó chả có vấn đề gì cả và chả có lý do gì mà sau khi sửa chữa không dùng được lâu cá nhân em còn tự tin là nó còn tốt hơn mới vì dù có mới thì nó cũng thuộc lô sản phẩm bị lỗi thiết kế cái chổi than do vậy thay mới 1 thời gian chổi than vẫn có thể bị kẹt và tổng bơm ABS vẫn tach như thường.

Hay cụ thuê em với giá bằng 1/3 giá hãng để em làm và em bảo hành cho cụ 1 năm?

bangpt

Xe tải
Em hỏi chút bác có độ thêm cái gì không? nếu có trả lại nguyên thủy của nó xem thế nào? Xe em cũng bị báo đèn abs sáng sau khi vào kiểm tra ở autoclup láng hạ được các bác ở đó khuyên rút bộ hud ra chạy vài ngày là hết cảnh báo. Lúc đầu em cũng lưỡng lự nhưng nghe các bác tư vấn cứ chạy thử vài ngày nếu không hết vào sửa sau vì chạy trong nội thành nếu có mất ABS cũng chưa nguy hiểm lắm. Em bỏ tạm bộ hud ra thì ngỳ hôm sau đèn cảnh báo ABS hết cảnh báo.
Cụ thử lại xem?

Vn-Index

Xe tải
Hích hình như các xe dòng Cap đều bị bệnh này thì phải, xe em hôm trước cũng báo đèn ABS sáng em cũng tưởng toi rồi không ngờ lần sau khởi động lại thì đèn lại không báo sáng nữa, giờ đi thêm được vài trăm km rồi vẫn không thấy báo gì nữa cả...May thế...;));));))

Hma041209

Xe tải
Cụ hỏi thợ xem là cái gì không ép lại chặt được, nó chỉ là 1 cái mô tơ điện 1 chiều được gắn với cái tổng bơm bằn việc tán bẹt và làm mặt đế bằng nhôm biến dạng để giữ chặt lại, nếu cụ thích cụ còn có thể tán cho nó còn chặt hơn đồ zin ấy chứ vì nguyên bản chỉ có 1 phần nhôm rất nhỏ được tán bẹt ra thôi.

Vấn đề không phải là ép chặt hay lỏng nhưng để tháo được cái chổi than ra cần có hoa tay và sự khéo léo vì nó được thiết kế không dùng cho việc tháo mở (hỏng là vứt đi vì cái cựa hãm là cựa 1 chiều, lắp vào thì dễ vì tách 1 cái là nó vào nhưng tháo ra cực khó nếu như không có kinh nghiệm thì có thể phá hỏng như chơi) do vậy không nhiều gara mặn mà trong việc sửa chữa vì công cán chả bao nhiêu, thay thế mới vừa dẽ lại còn "thơm" hơn.

Một khi cụ làm và tìm hiểu về nó thì cụ thấy nó chả có vấn đề gì cả và chả có lý do gì mà sau khi sửa chữa không dùng được lâu cá nhân em còn tự tin là nó còn tốt hơn mới vì dù có mới thì nó cũng thuộc lô sản phẩm bị lỗi thiết kế cái chổi than do vậy thay mới 1 thời gian chổi than vẫn có thể bị kẹt và tổng bơm ABS vẫn tach như thường.

Hay cụ thuê em với giá bằng 1/3 giá hãng để em làm và em bảo hành cho cụ 1 năm?
Thư riêng em chưa hỏi bác nên tiện em hỏi luôn tại thớt này ạ: liệu có thể chảy dầu phanh qua khe giữa mo-tơ và tổng bơm không ạ?

captiva5115

Xe buýt
xe em jo báo luôn cả đèn cờ lê, + đèn phanh tay nữa các cụ ạ, đi ít thành ra lại lắm bệnh thế..............^:)^^:)^

captivaltz

Xe điện
xe em jo báo luôn cả đèn cờ lê, + đèn phanh tay nữa các cụ ạ, đi ít thành ra lại lắm bệnh thế..............^:)^^:)^
Kụ không làm cái nọ thì đến lúc cái chai nó phát sinh là đèn táp lô sáng tưng bừng ngay
Thật ra cái bệnh này đơn giản nhưng chắc kụ yêu em Sideka hơn nên em Cap này nó dỗi, nó sinh ra bệnh tật, quan tâm thì ứ sao, xe em cũng có lần đèn cle sáng, xuống hãng thay cái công tắc chân phanh mấy chục rồi xóa lỗi là hết ngay

captiva5115

Xe buýt
e xuống tét rùi cụ ạ, cũng đa tháo công tắc chân phanh vệ sinh, nh các chú ktra báo p thay abs, + mấy cảm biến bánh. nh e đang kẹt nên các chú ấy bảo cứ đi cũng k vấn đề j.....
đàn để đi tạm vậy....:D:D

Lada2104

Xe tải
e thaytổng bơm ABS rồi cụ ah, ma đúng dịp bảo hành miễn phí tại Việt nam
e cũng thay 3/4 bánh cảm biển chân phanh và lại có ông anh nói là chả hỏng gì cả chỉ là thời tiết khí hậu ở ta làm nó bẩn thôi nếu quen đại lý bảo hành của GM thì nhờ A E vệ sinh xong là ngon choét nhưng e chả quen ai đành thay mỗi con cảm biến ở đại lý của GM là 1.350.000 chưa có công xá

captiva5115

Xe buýt
khổ thật cụ ạ, xe e jo còn mất cả công tơ mét.......vui vãi..............tại đi công tác xa suốt nên để không xe nó cũng lắm bệnh...........................vãi xe của GM quá.............

Cò mồi

Xe tăng
Kụ không làm cái nọ thì đến lúc cái chai nó phát sinh là đúng rồi, xe em chả bao giờ thấy lỗi mà em ko sửa chữa kịp thời, xe báo lỗi mà cứ để thế đi thì từ cái này nó sẽ phá ra cái khác thôi.