Thảo luận ắc quy xe máy có đề nổ được cho ô tô ko các cụ nhỉ????

taihv

Xe buýt
cụ mới đang là người lẫn đấy. 1 lần nữa cháu khẳng định. đại lượng Ah GẦN NHƯ KHÔNG LIÊN QUAN J đến việc bình ắc quy có thể đề được xe hay ko nhé. đại lượng cho biết xe đề được hay ko là CA(cranking amps) và CCA(cold cranking amps) 2 cái này nó liên quan đến CHẤT LIỆU làm ra ắc quy và bản cực nhiều hơn là dung lượng(Ah) cụ nhé. vd như cụ #ngao5 nói ở bên trên "ắc quy kiềm rất bên nhưng ko dùng cho đề nổ được" chính xác, nó cho ra dòng CA rất nhỏ. tương tự cái chất liệu làm cái cục sạc di động có thể đề được bên trên cháu đưa link bắt buộc phải là li polymer để cho dòng CA lớn chứ ko thể là Li-on được cụ nhá
Em nghĩ là em ko nhầm!:)) Cái bộ xạc mà cụ đưa link nó có dòng CA = 300A nên nó đề đc là dễ hiểu! Còn cái ắc quy xe máy thì hình như các nhà sx ko mấy khi công bố cái thông tin về CA, nhưng theo em biết là vào khoảng 40A! Và như vậy, nếu như ắc quy của oto mà kiệt thì em dám chắc là cái ắc quy xe máy đấu vào chỉ may lắm là làm cái củ đề oto nó kêu đc 1 tiếng ẹc ẹc mà thôi!:))

quychau2010

Xe hơi
Nó nổ được vì vẫn còn cái bình trên xe... nếu bình trên xe cạn hẳn hoặc tháo ra thì dùng bình xe máy cũng nghe được 2 tiếng TÀNH TẠCH.....
Kụ nói đúng ah, hôm đó cháu chở ông bà già về quê lúc 4 giờ sáng, trong lúc chờ các kụ, cháu tắt máy nhưng quên tắt pha, hạ kính nằm chờ, đến khi chuẩn bị đi thì đề nhưng chỉ kêu tạch tạch, tuy nhiên đèn trên táp lô vẫn sáng, pha vẫn sáng tuy rằng cường độ sáng đã yếu hơn. Cháu nối với con Spacy đề xoạch cái lại ngon

gadi2banh

Xe điện
E dự có trừong hợp dùng được là do acquy xe hơi yếu thôi chứ chết hẳn thì 4 cái bình xe máy cũng chịu.

dothanhvantnut

Xe máy
Đề làm sao được bác, em đưa bình 45ah ra mà không đề được camry 2.0 e mà bác. nếu đề được thì họ đã chả làm cái bình to để làm j. vì khi đề cần dòng rất lớn mới khởi động được.
cháu đang hỏi 1 cái duy nhất thôi ạ. bạn cháu ko phải dân ô tô mà là dân điện tử cũng cứng chứng tay thì nó bảo theo lý thuyết chắc chắn đề được ít nhất 3-4 lần cho 1 bình ắc quy 5-7aH loại vẫn lắp vào xe Ju ý ạ.
cháu hỏi lại cho nó chắc cú ạ

fantasylove

Xe buýt
Em nghĩ là em ko nhầm!:)) Cái bộ xạc mà cụ đưa link nó có dòng CA = 300A nên nó đề đc là dễ hiểu! Còn cái ắc quy xe máy thì hình như các nhà sx ko mấy khi công bố cái thông tin về CA, nhưng theo em biết là vào khoảng 40A! Và như vậy, nếu như ắc quy của oto mà kiệt thì em dám chắc là cái ắc quy xe máy đấu vào chỉ may lắm là làm cái củ đề oto nó kêu đc 1 tiếng ẹc ẹc mà thôi!:))
e ko đọc kỹ cái bài đầu tiên của cụ. và cụ cũng ko đọc kỹ cái bài đầu của e. lúc đầu cụ bảo e nhầm giữa A và Ah là cụ hơi bị nhầm đấy nhé. còn cái cụ nói bên trên thì e cũng khẳng định ngay từ đầu rồi. mời cụ đọc lại thôi. e ko có gì tranh luận ở đây cả.
còn 40A là theo hiểu biết của cụ thôi. theo hiểu biết của cháu chắc chắn ắc quy xe máy nó cho dòng CA>100A đấy ạ

Chỉnh sửa cuối:

fantasylove

Xe buýt
Đề làm sao được bác, em đưa bình 45ah ra mà không đề được camry 2.0 e mà bác. nếu đề được thì họ đã chả làm cái bình to để làm j. vì khi đề cần dòng rất lớn mới khởi động được.
45ah hay 4500ah mà CA nhỏ cũng ko đề được cụ nhé. ko phải cứ bình to là đề được đâu.
còn họ làm bình to vì nhiều vấn đề vd như trường hợp khẩn cấp vẫn đủ cho hazard nháy liên tục hàng chục tiếng, còi vẫn hoạt động được,vẫn còn pha để chiếu sáng...(đây là các vấn đề liên can đến an toàn, tính mạng con người- điều này giải thik tại sao pha, hazard, còi lại được đấu trực tiếp vào ắc quy chứ ko cần khởi động máy mặc dù rất hại ắc quy cụ nhé )hoặc ít ra vẫn còn đủ thiết bị giải trí tối thiểu như nhạc, quạt trong lúc chờ cứu hộ chứ ko phải cái ắc quy chỉ để làm mỗi nhiệm vụ đề nổ máy lên ko thôi đâu

taihv

Xe buýt

thanhnamdinh

Xe tăng
Tóm lại cụ chủ làm đoạn clip chuột Bach xem thế nào ạ

fantasylove

Xe buýt
Tóm lại cụ chủ làm đoạn clip chuột Bach xem thế nào ạ
tóm lại cháu rất muốn thử nhưng xe cháu chạy nó chơi smartkey, 1 khi ấn nút đề là nó đề cho lên thì thôi nên cũng chưa dám liều ạ.

http://pinaco.com.vn/vn/san-pham/ac-quy-cac-loai/ac-quy-cho-xe-gan-may/ac-quy-nuoc/12n5

Em tìm thử thì chỉ có con này là có ghi, và cũng chỉ 40A, các sản phẩm accu xe máy khác không thấy ghi thông số này!:)
ắc quy nước CCA/CA bao h cũng kém hơn ắc quy khô cụ ạ :)
// thôi. chốt lại là cháu cũng rút ra được 1 số vấn đề rồi. cháu sẽ chế sẵn 1 bộ ắc quy xe máy cất gọn vào cốp xe. khi nào trường hợp khẩn cấp thật thì cháu sẽ lôi ra dùng và nếu được hay ko được cháu cũng sẽ có video hầu các cụ sau ạ. chào các cụ. chúc các cụ 1 ngày làm việc ngon lành :)

hbu082

Xe container
tóm lại cháu rất muốn thử nhưng xe cháu chạy nó chơi smartkey, 1 khi ấn nút đề là nó đề cho lên thì thôi nên cũng chưa dám liều ạ.

// thôi. chốt lại là cháu cũng rút ra được 1 số vấn đề rồi. cháu sẽ chế sẵn 1 bộ ắc quy xe máy cất gọn vào cốp xe. khi nào trường hợp khẩn cấp thật thì cháu sẽ lôi ra dùng và nếu được hay ko được cháu cũng sẽ có video hầu các cụ sau ạ. chào các cụ. chúc các cụ 1 ngày làm việc ngon lành :)
cụ nhớ vài ngày lôi ra sạc cho nó no một lần nhé, không cả năm không sao đến lúc dùng lôi ra lại hết điện thì buồn lắm.

vieteuro

Xe container
khong de duoc dau bac

dothanhvantnut

Xe máy
Điều đấy là rõ ràng, nhưng không đủ dòng thì nổ vào mắt ah cụ. tôi đâu nói là bình to hay nhỏ, tôi chỉ nói phải đủ dòng điện thì mới nổ được còn chuyện có phụ tải khác dùng điện khi máy không hoạt động tôi còn chưa nói đến.
45ah hay 4500ah mà CA nhỏ cũng ko đề được cụ nhé. ko phải cứ bình to là đề được đâu.
còn họ làm bình to vì nhiều vấn đề vd như trường hợp khẩn cấp vẫn đủ cho hazard nháy liên tục hàng chục tiếng, còi vẫn hoạt động được,vẫn còn pha để chiếu sáng...(đây là các vấn đề liên can đến an toàn, tính mạng con người- điều này giải thik tại sao pha, hazard, còi lại được đấu trực tiếp vào ắc quy chứ ko cần khởi động máy mặc dù rất hại ắc quy cụ nhé )hoặc ít ra vẫn còn đủ thiết bị giải trí tối thiểu như nhạc, quạt trong lúc chờ cứu hộ chứ ko phải cái ắc quy chỉ để làm mỗi nhiệm vụ đề nổ máy lên ko thôi đâu

buidinhphuoc

Xe điện

Can cụ, chỉ nên đầu tư 2 đoạn dây cáp khoảng hơn mét với 4 cái kẹp thôi. Lúc cần thì vẫy anh em; 99% lái xe trên đường là ọp phơ mà cụ :-|

windmill

Xe buýt
Một lần em đi làm bị mưa to nên bật đèn để đi. Đến bãi đỗ xe quên không tắt, vì mưa to nên không nghe tiếng kêu báo tắt đèn.
Lúc tối định về thì ôi thôi hết sạch ắc qui. Định nhờ mấy bác cùng bãi đỗ nhưng không có dây. Cuối cùng mượn xe máy chạy khoảng 100 m ra ngoài ghé tiệm sửa xe máy. 1 chú xách 1 bình ắc qui xe máy và dây theo. Kết luận là được, máy nổ ngon lành. Em chở chú ý về tiệm, hỏi lấy bao nhiêu? Chú kia bảo cho em 20K.

khkdgs

Xe điện
thế là đề nổ được oto nhé các cụ.

Một lần em đi làm bị mưa to nên bật đèn để đi. Đến bãi đỗ xe quên không tắt, vì mưa to nên không nghe tiếng kêu báo tắt đèn.
Lúc tối định về thì ôi thôi hết sạch ắc qui. Định nhờ mấy bác cùng bãi đỗ nhưng không có dây. Cuối cùng mượn xe máy chạy khoảng 100 m ra ngoài ghé tiệm sửa xe máy. 1 chú xách 1 bình ắc qui xe máy và dây theo. Kết luận là được, máy nổ ngon lành. Em chở chú ý về tiệm, hỏi lấy bao nhiêu? Chú kia bảo cho em 20K.

soulmales

Xe buýt
NGÀY MAI CỤ BẢO cái anh bạn của cụ là về ngủ thêm tý rùi hãy mơ nhé.bây giờ cháu mới hiểu ra tại sao VN mình đứng đầu thế giới về lý thuyết ạ,
cháu xin lỗi cụ,không phải cháu chửi cụ là NG* đâu ạ,nhưng mà cụ cư thử mua về rùi vất vào cốp xe đi đi ạ,chưa kể tới chuyện nó chảy nước ra làm rỉ hết cả cốp xe của cụ,thì cụ đã mất toi 300k tiền mua bình rùi ạ,rùi đấu nhì nhằng không khéo còn cháy cả xe ấy chứ.tiền đấy chi bằng cụ có thằng em nào nó làm thợ ô tô ấy,cụ xin ngay cái SDT của nó,khi nào cụ hỏng bình,hay hết điện,gọi nó ra nó câu cho,rùi chi cho nó 100k,cháu thấy còn tiện hơn ấy ạ.

chung quy lại là cháu đảm bảo là không câu nổ được ạ,vì nó thiếu A,không đủ A thì không đề nổ được ạ.chân thanh!
cháu đang hỏi 1 cái duy nhất thôi ạ. bạn cháu ko phải dân ô tô mà là dân điện tử cũng cứng chứng tay thì nó bảo theo lý thuyết chắc chắn đề được ít nhất 3-4 lần cho 1 bình ắc quy 5-7aH loại vẫn lắp vào xe Ju ý ạ.
cháu hỏi lại cho nó chắc cú ạ

fantasylove

Xe buýt
Điều đấy là rõ ràng, nhưng không đủ dòng thì nổ vào mắt ah cụ. tôi đâu nói là bình to hay nhỏ, tôi chỉ nói phải đủ dòng điện thì mới nổ được còn chuyện có phụ tải khác dùng điện khi máy không hoạt động tôi còn chưa nói đến.
cụ ko nói bình to hay nhỏ thì cụ lôi cái 45ah vào làm j??? hay cụ còn ko biết cái 45ah đấy nó biểu hiện cho cái j :| , mà trong pót trước của cụ rõ ràng chình ình ra cái chữ "bình to" đấy thôi

fantasylove

Xe buýt
NGÀY MAI CỤ BẢO cái anh bạn của cụ là về ngủ thêm tý rùi hãy mơ nhé.bây giờ cháu mới hiểu ra tại sao VN mình đứng đầu thế giới về lý thuyết ạ,
cháu xin lỗi cụ,không phải cháu chửi cụ là NG* đâu ạ,nhưng mà cụ cư thử mua về rùi vất vào cốp xe đi đi ạ,chưa kể tới chuyện nó chảy nước ra làm rỉ hết cả cốp xe của cụ,thì cụ đã mất toi 300k tiền mua bình rùi ạ,rùi đấu nhì nhằng không khéo còn cháy cả xe ấy chứ.tiền đấy chi bằng cụ có thằng em nào nó làm thợ ô tô ấy,cụ xin ngay cái SDT của nó,khi nào cụ hỏng bình,hay hết điện,gọi nó ra nó câu cho,rùi chi cho nó 100k,cháu thấy còn tiện hơn ấy ạ.

chung quy lại là cháu đảm bảo là không câu nổ được ạ,vì nó thiếu A,không đủ A thì không đề nổ được ạ.chân thanh!
nguyên mấy cái vàng vàng kia đã đủ cho cháu biết là cụ chả biết cái dek j rồi ạ. mà ông bà ta dạy rồi biết thì thưa thốt, ko biết thì dựa cột mà nghe. cứ phán bừa
//còn cái chỗ mà gọi được người đến để câu bình ý thì chế cái này cái kia làm éo j ko bít. tôi đâu có bị rảnh đến thế :|

Chỉnh sửa cuối:

fantasylove

Xe buýt
em bảo cụ ra lấy cái acquy trọng trạm bts viettel ý,phê lòi mắt
ắc quy viễn thông KHÔNG THỂ ĐỀ ĐƯỢC cụ nhé. rất bền nhưng ko phải là loại ắc quy chuyên dùng để khởi động vì cho dòng ca rất bé.
// cái đấy chỉ thik hơp cho việc dùng ở nhà làm kích điện (chuyển 12v DC-->220v AC) thôi cụ nhá

Chỉnh sửa cuối: